ดู: 2164|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากชา และเป็น ไต ทำไงดีครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวน ปรึกษาหน่อยครับ ผมทำปากมานาน เกือบ 2 ปีแล้ว (กพ.54) ทุกวันนี้ยังยาอยู่เลย และเป้นไตด้วย แต่อยู่ไกลหมอมากเลยครับ เลยไม่ได้ไปหาเลย มีใครพอจะแนะนำบ้าง ว่าให้หายชายังไง และ เป็นไตจะมีสิทธิ์หายไหมครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-13 15:59:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นไตตามรอยเย็บด้านบนและล่างเลยครับ ซึ่งผมคิดว่าทำให้ปากไม่หุบด้วยอ่ะ
ก็แอบนอยด์อยู่เหมือนกันครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-13 14:22:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่สามารถบอกชื่อหมอได้ครับ แต่จิงๆ หมอทำได้รูปดี แนะนำ เพียงผมไม่ค่อยได้นวดต่อเนื่อง และไม่ค่อยมีเวลาไปหาครับ
ช่วงแรกนวดบ่อยครับ แต่หลังจาก3 เดือนก็ไม่ค่อยได้นวด
ทุกวันนนี้ ปากไม่ได้ม้วนเข้ามากนัก เห็นรอยแผลนิดหน่อย ไม่ค่อยหนักใจเท่าไหร่
แต่ที่หนักใจ คืออาการชา กับ ที่เป็นไตในริมฝีปาก(คีลอยด์)ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำ แต่ถ้าใครมีข้อมูลจะแนะนำก็แนะนำได้อีกนะครับ
ช่วงนี้ผมจะต้องจัดเวลาไปหาหมอให้ได้ครับ

เราว่าปรึกษาหมอเถอะค่ะ...อาการชาไม่แน่ใจ แต่ไตๆนี่หมอสามารถฉีดยาช่วยสลายได้น่ะค่ะ อาจจะทำให้ดีขึ้นค่ะ...
ไม่ทราบ จขกท. ได้นวดบ้างรึเปล่า หมอไหนพอบอกได้มั้ยคะ

ถ้านวดสม่ำเสมอคิดว่าจากระยะเวลาน่าจะหายดีแล้วนะ

แต่ถ้าทำแล้วยังไม่หาย ก็ต้องปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญค่ะ เพราะโดยส่วนตัวทำมา 2 เดือน ก็ยังชาอยู่ ขนาดนวดทุกวัน

นี่ถ้าสองปี แล้วไม่หายทำไงล่ะเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้