ดู: 1493|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลูกผมแล้วยังคงต้องทานยาต่อหรือไม่

[คัดลอกลิงก์]
คำถาม : ปลูกผมแล้วยังต้องรับประทานยาต่อหรือไม่?

คำตอบ : การทำศัลยกรรมปลูกผม ไม่ได้เพิ่มปริมาณผมให้มีจำนวนมากขึ้น แต่การรับประทานยาจะช่วยหยุดการร่วงของผมและทำให้ผมมีปริมาณและความหนาแน่นเพิ่มขึ้นได้ และภาวะผมร่วงในเพศชายเป็นภาวะที่เกิดไปตลอดชีวิต ดังนั้นการรับประทานยายังจำเป็นเพื่อช่วยทำให้ผมไม่ร่วงต่อไปอีก ส่วนผมที่นำมาปลูกเนื่องจากเป็นผมที่นำมาจากบริเวณที่ปลอดจากการรบกวนของฮอร์โมนเพศ จึงไม่ร่วงต่อ ดังนั้นการรับประทานยานั้นเพื่อรักษาผมที่มีอยู่เดิมไม่ให้ร่วงและทำให้ผมที่ยาวอยู่ก่อนแล้วกลับหนาขึ้นได้บ้าง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคะ
ยาที่กินนั้นเป็ยาอะไรครับ ได้ข่าวว่ากินวิตามินก็ช่วยได้ยังงั้นหรือเปล่าครับ วิตามินที่ช่วยบำรุงผมนั้นมีอะไรบ้างครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-14 11:38:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2012-12-13 23:09
ยาที่กินนั้นเป็ยาอะไรครับ ได้ข่าวว่ากินวิตามินก็ช่ ...

วิตามิน ไม่ได้ช่วยป้องกันผมร่วงค่ะ เหมือนเราไม่สบายก็ต้องทานยาถึงจะหาย ทานวิตามินก็ไม่หาย ผมร่วงก็เช่นกัน วิตามินที่ทานช่วยเสริมได้บ้าง เช่น Biotin zinc  brewers yeast Garlic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้