ดู: 18065|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] การเสริมสะโพก

[คัดลอกลิงก์]
เพือน ๆ ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าทำสะโพกกับหมอเทพดีไม๊ค่ะ เพราะเห็นราคา 5หมื่นน่าสนใจค่ะ เพราะสอบถามกับหมอท่านอื่นแล้ว เกือบแสน ค่ะ มีงบน้อย แต่อยากทำเพราะโดนล้อตลอดค่ะว่าเป็นกระเทย ทั้ง ๆ ที่เราเป็น ญ แท้ค่ะช่วยรบกวน เพือน ๆ แชร์ประสบการณ์ด้วยนะค่ะ  ขอบคุณเป็นอย่างมากเลยนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yingmoi เมื่อ 2012-10-7 11:54

การเสริมสะโพก เป็นอีกทางเลือกหนึ่งของคนที่ไม่มีก้น
ถ้าคุณคิดจะเสริมสะโพกกับหมอที่มีใบประกอบโรคศิลป์(หมอศัลยกรรมทั้งหลายแหล่)
มีสิ่งหนึ่งที่คุณต้องทำใจนะคะ ว่าผลลัภพ์ที่ได้มันอาจจะไม่ถูกใจคุณเสียทีเดียว
เช่นคุณหมอบางท่านเชี่ยวชาญด้านการยัดซิลิโคนชนิดสำเร็จรูปใช้เฉพาะเสริมก้นโดยเฉพาะ
เหมือนกับซิลิโคนที่ยัดเสริมหน้าอกนั่นแหล่ะค่ะ แต่จะใหญ่กว่า หมอจะผ่าและยัดเข้าร่องก้น
แผลแทบมองไม่เห็น ทำเสร็จแล้ว ผลลัภพ์ที่ได้ คือก้นกลมงอนสวย แต่ไม่ได้ตรงเคิร์พ เคิร์พคืออะไร
เคิร์พคือส่วนเว้าส่วนโค้งตามธรรมชาติ ของผู้หญิง ถ้ามองจากด้านตรงผู้หญิงที่หุ่นดี จะมีเอว มีสะโพกผาย
ให้นึกถึงทรงของแจกันนะคะ ที่มีเรียวมีโค้ง ข้อเสียของการเสริมก้นโดยการยัดซิลิโคนเข้าไปหมอมักจะทำ
ให้มีก้นงอนมากกว่าที่จะทำให้สะโพกผาย เนื่องจากมันสำเร็จรูปเป็นก้อน ไม่ใช่แบบเหลว หมอจึงไม่สามารถ
ปันส่วนโค้งให้มันผายได้ นี่คือข้อเสียของการยัดซิลิโคนก้อนเข้าก้น ส่วนใหญ่วิธีนี้เหมาะสำหรับคนมีสะโพกผาย
แต่ก้นแบน หรือแฟ่บ เช่นผู้หญิงที่ผ่านการมึบุตรแล้ว แต่มีส่วนเว้าส่วนโค้งของสะโพกอยู่ เสริมแต่ก้นก็สวยแล้ว
วิธีนี้ ไม่เหมาะสำหรับหญิงแท้ที่ไม่มีเคิร์พและสาวประเภทสองทั้งหลายเพราะจะได้แต่ก้นงอนๆอย่างเดียว แต่ส่วนโค้ง
ไม่ออก หากมองด้านตรง ก็จะตรงเป็นไม้บรรทัด ตูดงอน แต่สะโพกไม่ผาย ก็ดูตลกพิลึก

อีกทางเลือกคือการฉีดสะโพกด้วยของเหลว เช่นไขมันของผู้ฉีดเอง หรือสารเหลวชนิดอื่นที่ได้รับการยอมรับทางการ
แพทย์แล้วเท่านั้น ไม่แนะนำให้ฉีดกับหมอเถื่อน เพราะอาจจะเกิดอันตรายถึงชีวิตอย่างเช่นพริตตี้ที่เสียชีวิตไปเมื่อเร็วๆนี้ แนะนำให้ฉีดกับหมอที่มีใบประกอบโรคศิลป์ หรือหมอผู้เชี่ยวชาญโดยตรง  ทีนี้ถ้าจะถามว่ามีหมอท่านไหนบ้าง
ที่รับทำในแบบฉีด ถ้าคุณไปปรึกษาหมอเทพฯ ดิชั้นคิดว่าคุณไปหาถูกคนแล้วค่ะ หมอเทพท่านเชี่ยวชาญในการฉีดสะโพกด้วยของเหลวหรือไขมันของผู้ฉีดเอง  ข้อดีของการฉีดสะโพกคือ สามารถใช้ของเหลวฉีดให้เป็นเคิร์พได้ ฉีด
ให้ผายได้ โดยการฉีดเข้าด้านขางของก้น ทำให้มีปีกผายโค้งเว้า ซึ่งการผ่าตัดยัดซิลิโคนไม่สามารถทำได้

ถ้าคิดว่าตัวเองมีไขมันเพียงพอ ก็สามารถใช้ไขมันตัวเองได้เลย หากมีไขมันไม่เพียงพอ คงต้องให้หมอแนะนำการ
ฉีดสารเหลวแทน ส่วนการแพ้หรือไม่ ขึ้นอยู่กับตัวคนไข้ว่าร่างกายต่อต้านสารแปลกปลอมมากน้อยแค่ไหน ควรปรึกษา
หมอจะดีที่สุด

ทีนี้เจ้าของกระทู้ลองดูรูปร่างของตัวเองนะคะว่าต้องการแบบไหน มีสะโพกที่ผายอยู่แล้วหรือเปล่า หรือว่าไม่มีเลย
ถ้าสะโพกผายอยู่แล้ว เสริมก้นด้วยซิลิโคนแบบก้อน น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ก้นงอนสวยกลมกลึงชวนมอง

แต่ถ้าหุ่นเหมือนผู้ชาย ตูดลีบ สะโพกไม่มีให้ผาย มองด้านข้างแล้วแบบราบเป็นไม่กระดาน การฉีดดูจะเป็นทางเลือก
ที่ดีที่สุด ฉีดให้ก้นเป็นก้อนกลม ก้นเป็นก้น ฉีดให้สะโพกผายปีก สะโพกเป็นสะโพก

ที่สำคัญที่สุด เลือกหมอถูก รักษาโรคได้ถูกไข้ คุณก็จะได้สิ่งที่พึงพอใจค่ะ
ขอให้โชคดี

ปล.. เสริมอีกนิด อยากเห็นผลงานของหมอเทพ แนะนำให้เซิร์ชดูรูปของคุณซันนี่ ยูโฟร์นะคะ หมอเทพช่วยให้ซันนี่
ยูโฟร์ สวยได้ เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ (คุณซันนี่ บอกว่าอย่างนั้น) หมอเทพท่านแก้หน้าคุณซันนี่ที่ไปฉีดซิลิโคนที่
ใบหน้ากับหมอเถื่อน จนหน้ายึดยิ้มก็ไม่ได้ หุบยิ้มก้ไม่ได้ ต้องไปนอนให้หมอเทพเลาะและดูดออก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-7 11:32:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอขอบคุณมากๆ นะค่ะ ที่ให้คำแนะนำ  ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ คุณ yingmoi
มีที่รพ. ไหนอีกที่ทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้