ดู: 73620|ตอบกลับ: 15

[เสริมจมูก] รีวิว ประสบการณ์เสริมจมูกคุณหมอปรีชา PAI

[คัดลอกลิงก์]
     สวัสดีค่ะ ยาวหน่อยนะคะ แต่อยากเล่า สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจว่าจะทำกับหมอปรีชาดีมั้ย ควรอ่านค่ะ เพราะก่อนตัดสินใจทำ เราพยายามหารีวิวของคุณหมอปรีชา แต่มันน้อยมากแทบหาไม่เจอ        
เราคอยถามคนรอบข้าง ทั้งพ่อ แม่ น้อง แฟน เพื่อน ส่วนใหญ่ห้ามไม่ให้ทำ เดี๋ยวทำแล้วขี้เหร่กว่าเดิมทำงัย คือหน้าตาเรามันพอดูได้จริง แต่ถ้าแยกร่างแล้ว ขอบอกว่าไม่สวยสักอย่าง หน้าผากแคบแบน หน้าบาน หูกาง ตาชั้นเดียวขนตาน้อยมากอีกต่างหาก ดั้งไม่มี คางไม่มี หน้าสั้น ดูได้อย่างเดียว คือปาก เพื่อนชอบบอกว่าดั้งเราเหมือนตัวกาตูน มันมีแต่ปลายจมูก สันหายไป และเราชอบใส่แว่นกันแดด มันเป็นอุปสรรคกับเรามาก ต้องคอยดันแว่นขึ้นตลอดเวลา เพราะไม่มีดั้ง  เราก็แหม ช่างขัดใจกันซะจริง ไม่ทำก็ได้ฟร่ะ
จนวันเวลาผ่านไป เกาหลีฟีเวอ่ร์ ประจวบเหมาะกับเราทำงานธุรกิจส่วนตัวแล้ว พอมีงบ และเวลาที่จะพักฟื้น ทำให้เราเริ่มบ้าคลั่งในการเสริชหาข้อมูลตามเว็บต่างๆ พอเสริชเจอหมอคนนึงก็จะตามดูริวิว เป็นอาทิตย์ ดูคนด่า คนชม บางทีหน้าม้าบ้าง แกล้งดิสเครดิตเค้าบ้าง ก็ต้องใช้วิจารณญาน เอาเอง บางทีตัดสินใจละ เอาว่ะ หมอคนนี้ละ ที่จะเนรมิตดั้งให้เรางามได้ แต่…พอยิ่งดู ก็จะยิ่งเจอรีวิว ที่ทำแล้ว ทรงเราไม่ชอบ
     จนเพื่อนแนะนำ หมอปรีชา PAI ม้ามืด ท่านนี้ เพราะมันไปทำมา สวยไม่โด่งเว่อร์ ดูแทบไม่รู้ว่ามันทำมา รู้แต่หน้ามันเปลี่ยน สวยขึ้น เลยเริ่มลองศึกษาหาข้อมูลแต่ รีวิวน้อยมาก หลายกระทู้หาว่าแกแก่แล้ว เลิกทำแล้ว บ้างก็ว่าเทคนิคสู้คนรุ่นใหม่ไม่ได้ ที่สำคัญเหวี่ยง อีโก้สูง เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีบ้าง แต่ขึ้นชื่อเรื่องฝีมือเหลาสิริโคนเนียนหาที่ติไม่ได้ ทำเป็นธรรมชาติที่สุดและถ้าอยากได้โด่งมาก อย่าทำกับหมอปรีชา ซึ่งเข้าทางเรา เราไม่อยากได้โด่งมาก สัญญากับแฟนไว้ แฟนบอกว่าให้ทำก็ได้แต่ห้ามโด่งมาก เราเลยตัดสินใจในวัย31 เอาว่ะ ไม่เลือกแล้วปวดกบาล  ทำกับหมอท่านนี้แล้วกันแล้วเราก็เดินทางไป PAI สุขุมวิท55 ติดริมถนนเลย

14/9/55 เจ้าหน้าที่ให้เรากรอกข้อมูลและรอพบคุณหมอ ซักพักก็ได้พบหมอปรีชา ท่าน ใจดีมากๆ พูดดี อธิบายไว ไม่เยินเย้อ ถ้าใครชอบถามเคลียร์ๆละเอียดๆอาจไม่ถูกใจกับหมอท่านนี้ แต่เราว่าเราเข้าใจนะ ว่าแกคงเบื่อที่ต้องพูดเรื่องเดิมๆซ้ำซาก ถึงมันเป็นอาชีพที่แกต้องอธิบายก็ตาม แต่ถ้าเราไม่มั่นใจหมอก็ไม่ต้องมาทำหรอก จิงๆแล้วสอบถามเพิ่มเติมได้แต่เราไม่ได้ถามอะไร เพราะตัดสินใจและหาข้อมูลมาพอสมควรแล้ว หมอบอกว่า ทำแล้วคุณก็ขึ้นชกมวยได้เลย  ไม่ต้องกลัวอะไร บิดจมูกเล่นได้ ปลายจมูกสวยแล้ว เสริมตรงดั้งหน่อยให้โสลปนิด ก็สวยละ เราก็ได้แต่ยิ้มๆ และพูดไปคำเดียว หมอใจดีจังค่ะ ไม่เห็นดุเลย หมอก็หัวเราะ และบอกว่า แล้วใครหาว่าผมดุละ หมอบอกว่าวันทำ ให้เอารูปที่ชอบมา3รูป แล้วหมอจะปรับให้เข้ากับจมูกเรา แต่ตอนนี้ หมอมีไอเดียแล้ว ว่าควรทำยังงัย  และเราก็ออกมา นัดวัน ซึ่งเรากำหนดวันเองได้ มัดจำ2000 ค้างจ่าย18000
เจ้าหน้าที่อธิบายว่าต้องเตรียมตัวอย่างไรก่อนผ่าตัดพอสังเขป

นัดทำวันที่ 21/9/55 10.00

ก่อนทำ

ก่อนทำ

รอเจอคุณหมอ เอารูปให้ดู พยาบาลเอายามาให้ 1 ถุงอธิบายการทานยาและการปฏิบัติตัวหลังผ่าตัด และไปถ่ายรูปก่อนทำ จากนั้นเราก็ไปล้างหน้า  ทานยานอนหลับ สักพักขึ้นเขียง นอนใจเต้นเป็นกลอง มือเย็นเจี๊ยบจนเคลิ้มหลับไป สะดุ้งตื่น มีหมอ2ท่าน เข้ามา พยาบาลให้หลับตา ได้ยินเสียงหมอปรีชา กับหมอหนุ่มๆ บอกว่าจะฉีดยาชานะคับ หมอฉีดไปประมาณ4เข็มมั้งโทษทีมันเบลอๆ เจ็บแบบชิวๆ หลังจากนั้น ครืดๆๆ คราดๆๆ หายใจไม่ออก ต้องหายใจทางปาก สลึมสลือยา กึ่งหลับกึ่งตื่น ได้ยินแต่เสียงหมอปรีชา ไม่เจ็บๆใกล้เสร็จแล้วไม่ต้องกลัว เราก็หลับตานอนเพลินไม่รู้สึกไรทั้งนั้น  รู้ตัวอีกทีเสร็จซะแล้ว น่าจะ 40 นาทีได้นะ พยาบาลเอาcool pack มาประคบให้  งีบหลับไป สักพักพยาบาลปลุกว่าแฟนมารับ เราก็หลับหลับตลอดทาง ตอนกลางคืนปวดมากต้องกินยาแก้ปวด
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-6 15:08:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่2  อวตาร+นาเนีย+ตุ๊บเท่ง+จั๊กแหล่น ตามคาด ขนาดดูรีวิวมาเยอะ ก็ยังแอบนอยนิดนึง แฟนมันดันหัวเราะเรา เพราะบวมใต้ตาและหว่างคิ้ว ทานยา และประคบเย็นบ้างแต่ไม่บ่อย เพราะขี้เกียจ นอนหมอนสูงและไม่ตะแคง พยายามอย่างยิ่งยวด เพราะปกตินอนดิ้นมาก คืนหลังทำปวดต้องใช้ยาช่วย  แต่วันนี้ไม่ค่อยปวด แค่ตึงๆตุบๆ ไม่อยากมองว่าจะสวยมั้ย เพราะดูยังงัยก็ยังหลอนตัวเองอยู่มองยังงัยไม่เห็นแววสวย[attaวันที่3 ใต้ตาบวมน้อยลง แต่ความนอยมากขึ้น เพราะกลัวโด่งเกินไป ไม่อยากให้โด่งมาก นึกในใจ เค้ามีแต่กัวไม่โด่ง ของเรากัวโด่งเกินไป..รอๆๆ อาหาร ไม่ควรทานปลาร้า ของเผ็ด ของหมักดอง  หน้ายังไม่ให้ล้าง สำลีชุบน้ำเช็ดเอา
chimg]169140[/attachimg]
วันที่3 ใต้ตาบวมน้อยลง แต่ความนอยมากขึ้น เพราะกลัวโด่งเกินไป ไม่อยากให้โด่งมาก นึกในใจ เค้ามีแต่กัวไม่โด่ง ของเรากัวโด่งเกินไป..รอๆๆ อาหาร ไม่ควรทานปลาร้า ของเผ็ด ของหมักดอง  หน้ายังไม่ให้ล้าง สำลีชุบน้ำเช็ดเอา

เริ่มแรดละ

เริ่มแรดละ

ถึงตอนนี้เข้าวันที่  14 มันยุบไปมากแล้ว ได้ไปพบคุณหมอตามนัดเมื่อวันที่ 9ตุลาคม  คุณหมอบอกว่าตรงช่วงหัวคิ้วจะโสลปลงไปอีก และนิ่งอยู่ที่ประมาณ 3-4เดือน คนรอบข้าง ไม่ว่าจะแม่  น้อง แฟน หรือคนรู้จัก ก็ชมว่าดูสวยเป็นธรรมชาติไม่หลอกตา และหลายคนมาแอบถามว่าไปทำที่ไหน เพราะยุบไวมาก และเป็นธรรมชาติมาก คนที่เราไม่ได้บอกว่าไปทำจมูกมาเค้าก็ไม่รู้ได้แต่ทักว่าทำมัยสวยขึ้น ซึ่งโดยส่วนตัวของเราก็พอใจ เราไม่อยากได้โด่ง ไม่อยากให้หน้าเปลี่ยนเยอะ ไม่อยากให้มายุ่งที่ปลายจมูกเรา เพราะผู้ใหญ่ทักกว่าโหงวเฮ้งปลายจมูกมันดีอยู่แล้ว แต่ถ้าใครอยากได้ โด่งๆ ชนิดฝรั่ง หรืออยากให้หน้าเปลี่ยนไปเลย ก็ไม่แนะนำคุณหมอปรีชาค่ะ  หรือถ้าอยากทำโด่งๆอาจต้องรีเควส คุณหมอไปเลยค่ะ
หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นข้อมูลให้เพื่อน ๆได้บ้างนะคะ ถ้าดั้งครบ 3 เดือนมาไหร่ จะมาอัพเดทรูปให้ดูกันอีกครั้งค่ะ

วันที่11

วันที่11

ช่วงนอย

ช่วงนอย
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-6 15:14:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เง้อ ลงรูปสลับ ขอโทษที แถมรูปวันที่8 ส่งท้าย เปรียบเทียบ ก่อน-หลัง

ด้านหน้าวันที่8

ด้านหน้าวันที่8

ด้านข้างวันที่8

ด้านข้างวันที่8
โพสต์ 2012-10-6 16:03:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีจร้า !!
โพสต์ 2012-10-6 18:11:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคะ ไม่เวอร์เกินไป ปลายเท่าเดิม เพิ่มแต่หว่างตา
โพสต์ 2012-11-1 02:41:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวเคยทำกับหมอปรีชาไม่ชอบที่อีโก้สูง คนจะทำจมูกมันก็หน้าของเราแต่หมอพูดจาไม่ดี
ปล่อยจนจมูกอักเสบจนเป็นหนอง ปัจจุบันเป็นแผลเป็นบุมไป ค่ายาก็เก็บทุกเม็ด
แต่คุณหมอทำออกมาสวยประทับใจคะ ขาดแค่ตัวหมอที่ลดตัวมานิดนึงและบริการหลังการทำใส่ใจกว่านี้ก็จะเวริคมากจ้ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-19 17:44:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จะ2เดือนแล้วคร้า

แสดงความคิดเห็น

สวยมากค่ะ ชอบบบ ไม่รู้ตอนนี้คุณหมอวางมือไปแล้วยัง  โพสต์ 2014-7-23 14:11
สวยจังค่ะ  โพสต์ 2013-5-28 21:31
โพสต์ 2013-3-16 03:47:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยซะอิจฉาเลย:-) โทดนะค่ะทำกับหมออะไร แล้วค่าเสียหายเท่าไรค่ะ?
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 15:56:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โทษทีค่ะ ตอบช้า ทำกับคุณหมอปรีชา 20000 บาท ตอนนี้เข้าที่ไม่เจ็บ ชอบทรงกำลังดี ไม่มีแววทะลุ แต่ปลายมองดีๆจะเบี้ยว ถ้าคนทั่วไปไม่สังเกตุจะไม่เห็น กำลังคิดว่าจะแก้ แต่ไม่รู้จะแก้กับหมอปรีชาเหมือนเดิม หรือแก้กะหมอฉันทัสดีค่ะ
โพสต์ 2013-5-26 18:24:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อุต่ะะะะ สวยจังเลยค่ะพอเข้าที่แล้ววว
โพสต์ 2013-5-27 15:18:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
          ของเราก็ทำกะคุณหมอปรีชา เกือบจะ5ปีแล้วอ่ะ อยากไปแก้มากๆเพราะมันเบี้ยว ช่วงแรกๆที่เราไปทำแกะพลาสเตอร์ออกปีกจมูกอีกข้างเป็นแหว่ง ๆ เงยหน้าดูก้อแอบเอียงขวาค่อนข้างเยอะ แทบอยากถอดสิริโคนออก คิดไม่น่าทำเลย ไปตามนัดหมอก็บอกว่ามันยังบวม รอมันยุบก่อน แต่เราแอบนอยด์ในใจมันต้องเอียงแน่ๆๆ จนไปครบตามที่นัด คุณก็บอกแต่ว่าจมูกสวย ทั้งๆที่เราบอกว่ามันเอียง ทนกะจมูกนี้ ณ ตอนนี้ก็เอียง ไม่กล้าจะยิ้มมากเพราะมันจะเห็นชัดมากๆๆ ขนาดน้องสาวก็บอกว่าเอียง เหตุผลที่ไปทำจมูกกะคุณหมอ เพราะว่าแต่ก่อนเห็นบอกว่านุ่น วรนุช ทำกับคุณหมอท่านนี้เลยอยากได้มั้ง เลยไม่ค่อนได้หาข้อมูลกะคุณหมอหลายๆๆท่านเปรียบเทียบกันดู เพราะไม่เคยสอบถามใครมาก่อน  
         โดยส่วนตัวไม่ได้ดิสเครดิส คุณหมอน่ะ แค่เอาประสบการณ์ในการทำมาเล่าให้ฟัง คงมีกรณีเคสที่ทำสวยมั้ง อาจจะไม่ได้ดั่งใจเราไปหมด เหมือนการเสี่ยงดวงที่ใครๆหลายคนคิด แต่ยอมรับว่าจมูกเป็นธรรมชาติมากๆ แม่เราซึ่งให้ตังไปทำ ก็ไม่ให้แก้ แต่คิดจะแก้ตั้งแต่ 5ปีแล้ว 555 แต่ไม่มีตัง ผ่อนรถ ผ่อนบ้าน 555 รอเก็บตังก่อน เป็นแสนก็จะลงทุนเพื่อความสวย
โพสต์ 2013-9-10 19:45:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาหนึ่งปีต้องไปแก้ไขกับอาจารย์หมอแถวๆสุขุมวิท เพราะจมูกเบี้ยวมากจนปลายจมูกบิดทำให้รูจมูกไม่เท่ากัน . พอไปหาก็บอกว่าเราไปแก้ไขที่อื่นมา เราว่าเค้าไม่มีจรรยาบรรณเลยหมอคนนี้
โพสต์ 2014-6-17 21:45:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ้อ ออกมาดูดีจังค่ะ เรากำลังจะไปปรึกษาหมอปรีชา ไวไวนี้ค่ะ เเต่เรายังไม่รู้ว่าจะทำอะไรอะ เพราะเราทำจมูกแบบโอเพ่นกะหมอศรัญมาหลายปีแล้ว ก็พอใจระดับนึง แต่ไม่มาก เพราะหมอทำรูจมูกเราไม่เท่ากันอะ แต่ทำทรงจมูกอออกมาเราชอบนะ สรุปคือ พอทำมาแล้วหน้ามันยิ่งดูดุไปอีกอะ ออกจะเหมือนกระเทยอะ ว่าจะไปปรึกษาหมอปรีชาจะโอเคไหมค่ะ จองคิวปรึกษาไว้แล้ววันพฤหัสบดีนี้ค่ะ แอบนอยค่ะ เพราะเราเป็นเคสที่ท่าทางจะยาก เพราะไม่มีเป้าหมายว่าจะทำอะไร แค่อยากให้หน้าดูหวาน ไม่ก็น่ารัก ให้หน้าดูรับแขก อะค่ะ หน้าดุเกินค่ะ
โพสต์ 2015-3-4 14:47:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หวัดดีคะ เตงทำจมูกแบบโอเพ่นกับหมอศรันย์หรอคะ แล้วตอนนี้ได้แก้แล้วหรือยัง เราก็ทำกับหมอศรันแบบโอเพ่นเหมือนกันคะ แต่จะ2 ปีแล้วยิ่งนานมันยิ่งเห็นว่าที่กระดูกอ่อนมาแปะมันเบี้ยว เราอยากหาที่แก้เหมือนกันคะ สนใจคุณหมอปรีชาเหมือนกันคะ อยู่ช่วงเก็บข้อมูล แก้รอบนี้กลัวเลยอยากได้หมอที่ทำสวยๆหน่อย ถ้าว่างแอดไลน์มาคุยกันนะคะ ขอบคุฯคะ jeedjeeed
โพสต์ 2016-2-29 11:02:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ทำจมูกกะคุณหมอปรีชาค่ะ (ทำตา2ชัั้นด้วย) Happy มาก แรกๆ ก็รู้สึกเหมือนกับทุกคนคือ ตาเหมือนไม่เท่ากัน จมูกเหมือนจะเบี้ยว ตอนนี้ 5 ปีแล้วค่ะ มันเข้าที่มากขึ้นนะคะ จมูกก็ธรรมชาติมาก คนที่ไม่เคยรู้จักเรา จะไม่รู้เลย ว่าทำจมูกมา (แอบคิดคนเดียวว่า ทำใหม่ๆ เราคงจ้องมากไปป่าว) ส่วนตาก็ชอบค่ะ ชั้นตาได้ตามที่ต้องการ แต่ตอนนี้ ชั้นตาเริ่มหายไป ไขมันมากขึ้นด้วย กำลังจะกลับไปปรึกษาคุณหมอเพื่อทำอีกครั้ง เพราะจากที่เก็บข้อมูลมาเป็นปี คุณหมอท่านอื่นๆก็มีรีวิวไปในทางลบทุกคนเลยรวมทั้งคุณหมอปรีชาด้วย ยิ่งอ่านก็ยิ่งปวดหัว เอาเป็นว่าขอกลับไปที่เดิม ที่ๆเรา happy ดีกว่า อาจจะต้องขอความกรุณาจากคุณหมอเป็นพิเศษ ว่าอย่าทำให้หนูผิดหวังนะคะ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้