12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: moobook
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาลดความอ้วนโรงบาลยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
ต้องทำความเข้าใจแบบนี้ว่า  ยาลดน้ำหนักมันจะทำให้เราไม่อยากอาหารพอเราไม่อยากเราก็ไม่กิน บางที่จะจะจัดยาพวกขับปัสสวะ แล้วก็อย่าหลอกมาให้  ส่วนกลุ่มที่เร่งการเผาผลาญของไขมันที่โฆษณากันป่าวๆๆอ่ะ หาได้ยากมากที่จะมี
แล้วพอร่างกายเรามันขาดอาหารบ่อยๆ เซลล์ไขมันของเรามันก็จะจำไว้ว่ามันเคยอด แล้วพอเรากินอะไรเข้าไปมันก็จะรีบเก็บสะสมไว้ ป้องกันในวันข้างหน้าที่มันจะเจอสภาวะอดอีก  มันก็เลยทำให้เราอ้วนง่ายขึ้น เพราะระบบเผาผลาญได้ถูกทำลายไปแล้ว
ผมว่ามาทานพวกอาหารเสริม แล้วออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยดีกว่า
ทานพวก แอลคาร์นิทีนก่อนออกกำลังกาย หรือไม่ก็ซีแอลเอ  แต่แอลคาร์นิทีนต้องเป็นแอลคาร์นิทีนจริงๆนะครับ ไม่ใช่กระปุกละไม่กี่สิบบาทที่ขายกันให้ว่อนเนต  หรือจะทานเป็นแบบน้ำก็ได้ ในจีเอ็นซีมีขายครับ แต่ถ้าทานแล้วไม่ออกกำลังกายก็ปล่าวประโยชน์  ลดความอ้วนอย่าเครียดครับ เครียดแล้วจะลดยาก ต้องพักผ่อนให้เพียงพอ ทานอาหารมื้อเช้าด้วยนะครับ
ถ้าอยากผอมมากๆจนลืมรักร่างกายตัวเองมันก็ไม่ดีนะ
ยาพวกนี้ทำลายสมองด้วย  ผอมสวยแต่ไม่ฉลาดก้อไม่ดีหรอก
เราว่าต้องเริ่มที่รักตัวเองก่อนนะ แล้วก้อเริ่มด฿แลตัวเอง
ดูแลร่างกายเรา ไม่เอาของเสียเข้าร่างกาย
เช่น ไขมันเป็นต้น
เคยกินของที่นี่ครับ จาก 95 กก.(สูง178) กินอยู่ 3 เดือน เหลือ 75 กก. แล้วก็กินยาถอย กินยาหยุดของหมอไปตามแนะนำ
ผ่านไปครึ่งปี ก็กลับมาเท่าเดิมครับ จะว่าโยโย่ก็ใช้ แต่อีกมุมมันเป็นเพราะเราก็ไม่ใส่ใจกะเรื่องการกินด้วยครับ
ตอนนี้คุมอาหารกะออกกำลังกายบ้างก็พอไหว แต่ก็เหนื่อยนิดนึง แต่ก็ไม่ลงเร็วเท่ากินยา
ใครเคยกินยาที่โรงบาลยันฮีช่วยบอกหน่อย ...
ต้นฉบับโพสต์โดย moobook เมื่อ 2010-1-4 09:49

เออ คืออยากบอกว่า ลองมาหลายที่แล้ว
ตอนกินอ่ะ ผอม แต่เราหยุดกิน เราจะรู้สึกหิว
บางตัวก็ไม่หิว
แต่พอ นานๆ ไป สัก1- 6 เดือน บ้าง 1 ปี บ้าง
มันจะโย่เยอะมาก

ตอนนี้เรา โย่ มาอยู่ที่ 63 แล้ว
เซ็งเป็ด
ตอนนี้เลย ไม่เอาอีกแล้ว ไม่ว่า จะเป็นยาเทวดาที่ไหน

สิ้นเดือนว่า จะซื้อเครื่องออกกำลังกายมา ออกที่บ้านดีกว่า
แบบว่า ระหว่างวันเราอยากทานอะไร ก็ทานไป แต่พอ เ็ย็น เราก็ เบิร์น เอาพลังงาน ออกมาใช้สักหน่อย
เพื่อนเราหลายคน ออกกำลังกาย จนเพรียวไปเลย อาจจะไม่ลดไวมาก เดือนละ 2-4 โล เราก็พอใจแล้ว
ค่อยเป็นค่อยไป ลดไวๆ แบบใช้ยาไม่ไหว โทรมมากๆ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ นะคะ พยายามออกกำลังกายดีกว่า เราว่าดีที่สุดได้สุขภาพและก็หุ่นดีด้วย
เราจะดูเฟิร์มกว่า กินยา นะคะ
ต้องดูดี ๆ อ่าบางครั้งยาปลอมเยอะมาก
หมอใจดีไง หน้าราม สุดยอด คนเยอะโคตรอะ
ผมขอแนะนำนะครับ ตอนนี้ผมก็ทานอยู่เหมือนกันอะครับ เห็นผลนะ และไม่โยโย่ด้วยอะครับ ลองเค้าไปดูนะครับ www.meeshapeslim.com ครับ ลองดูนะ เป็นอาหารเสริม มี อย. เห็นผลครับ
l.chanakan@@@  เรื่องนี้จริงค่ะ เมื่อก่อนเรากินจนเบอ เพื่อนๆทักอ่ะค่ะ คิดช้า ทำช้า งงๆ
เบอๆ  ตอนนี้เลิกทานแล้วค่ะ  ตั้งแต่เจอเหตุการณ์  นอนๆอยู่ได้ยินเสียง
ตัวดูดควันอาหารจากห้องครัว  ก็ลุกไปดูปรากฎว่า  ตัวดูดไม่ได้เปิด
เงียบสนิท  พอนอนๆได้ที่เอาอีกล่ะ  เราเลยเลิกทาน  จากนั้นอาการ
เหล่านี้ก็หายไป  ตอนนี้ออกกำลังกายเอาค่ะ  วิ่งบนลู่วิ่งไฟฟ้าทุกวันค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้