ดู: 2484|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของเชิญลูกสิทธิ์คุณหมอเฉลิมทุกท่านคับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-1-5 22:06:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นยาในกลุ่ม Benzodiazepene ( Diazepam or Lorazepam )
หรือเปล่าครับ เ็ป็นยาลดกังวลนะครับ กึ่ง ยานอนหลับ
ซึ่งมักใช้กับคนที่มีความวิตกกังวลมาก ซึ่งความวิตกกังวลนี้ จะไปมีผลต่อการผ่าตัดนะครับ
จะทำให้กล้ามเนื้อลายหดตัว แล้ว อัตราการเต้นหัวใจจะมากขึ้น ทำให้ เลือดออกขณะผ่าตัดมาก
ซึ่งเมื่อให้ยา ตัวนี้ แล้วทำให้ กระตุ้น ระบบ ประสาทparasympathetic ทำงาน เลยทำให้ทุกอย่างคลาย
   จริงๆแล้วใช้ในพวก Antidepressant นะครับ หรือพวก อาการจิตซึมเศร้า ซึ่งแล้วแต่ type ของมัน
แต่ ถ้าผิดพลาดอย่างไร ก็ขออภัยด้วยนะครับ

( จริงๆแล้ว ยาสลบมักไม่ให้เพราะมีปัญหามาก หากให้ควรมีวิสัญีแพทย์ควบคุมอยู่นะครับ )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้