ดู: 15768|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับหมอบุญถิ่นคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maymonokuro เมื่อ 2012-9-27 15:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maymonokuro เมื่อ 2012-9-27 15:10

หลังจากที่ศึกษาอยู่นานเป็นปี วันนี้ก็ได้ฤกษ์ได้ยาม ทำจมูกสักทีคะ  เลยอยากรีวิวให้เพิ่อนๆดูคะ ใครที่กำลังลังเลว่าจะไปทำกับหมอบุณถินดีไหม เมแนะนำว่า คุณหมอบุญถิ่นเป็นอีกทางเลือกเลยคะ เพราะ คลีนิคสะอาดดี แล้วคุณหมอ กับ แฟนคุณหมอ ดูมีประสบการณ์มาก เลย....ลองมาฟังกันดูนะคะ.....เริ่มจากโทรนัดคิว ได้คิวในวันที่ 27 กันยายน  เวลา 17.00น. แต่ก่อนหน้าถึงวันนัด พยาบาลให้เราโทรไปคอมเฟริม ก่อน3วันว่าจะไปไหม แล้ววันที่26 กันยายน เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า ช่วยมาเร็วหน่อยได้ไหม ตอนเย็นคุณหมอไม่ว่าง ให้มาถึง 10.30ได้ไหม เราก็ตอบตกลงโดยไม่ลังเล เพราะอีกใจอยากทำให้เสร็จๆไป เพราะตื่นเต้นมาเป็นอาทิตย์แล้ว เจ้าหน้าที่บอกว่า เป็นหวัดไหม เจ็บคอไหม เป็นสิวไหม เราก็บอกไปว่า เจ็บคอนิสนึง เจ้าหน้าที่บอกว่า ถ้าเจ็บคอหมอจะไม่ทำให้นะคะ เมย์เลย บอกว่าพุ่งนี้คงหายทันคะ ....แล้วหลังจากนั้น เมย์ก็กะหน่ำกินยาแก้อักเสบ ชามะนาว น้ำผึ่งมะนาว ก่อนนอนก็จัดเต็มกับยา แก้แพ้อากาศ แก้หวัด แก้เจ็บคอ กะให้หายหรือตายกันไปข้าง 5555...และแล้วตื่นเช้ามาก็หายสนิทคะ ไม่น่าเชื่อ....ตื่นแต่เช้า นั่งรถแท๊กซี่ถึงคลีนิค คลีนิคดูดีนะคะ สะอาดดี ไปถึง เจ้าหน้าที่ก็ถามว่า นัดไว้เปล่าคะ เมย์ก็บอกนัดคะ ตอน 10.30 แต่เมย์ไปถึง 9.20น. พยาบาลก็ให้ขึ้นไปหาคุณหมอผู้หญิงเลย แอบงงเล็กน้อย มาถึงก็เข้าห้องเลยหรอเนี่ย.....พอไปพบคุณหมอผู้หญิง ท่านก็เอากระจกมาให้ส่องแล้วก็ขีดเส้นตรงๆที่จมูก เค้าบอกว่าจะเสริมจากฐานสันเดิมนะคะ ส่วนความโด่งบอกกับคุณหมอเลยคะ แล้วก็ให้เราไปพบคุณหมอบุญถินเลย ทุกอย่างรวดเร็วมาก (พอดีไปถึงก็ได้ทำเป็นคนที่2เลย) พอไปเจอคุณหมอบุญถิน ท่านก็เอามือมาจับที่จมูกแล้วก็ถามว่าโด่งพอไหม เมย์ก็บอกว่าอยากได้โด่งๆคะหมอ ท่านเลยบอกว่าถ้าโด่งมากจะเป็นสันนะและรูจมูกจะแหงนขึ้นเหมือนจมูกหมู 5555 เมย์เลยบอกงั้นตามใจคุณหมอเลยคะ คุณหมอก็จัดการเอากระดาษมาวัด แล้วก็เอาปากกามาแต้มที่จมูกอีก เสร็จแล้วเค้าก็ให้เดินไปเค้าเตอร์ แล้วเจ้าหน้าที่ก็ให้ยามาทาน พอทานยาเสร็จก็ล้างหน้า ตามเสต็ปเหมือนที่เคยมีคนหลายคนกระทู้กันแล้ว เจอแบบนี้ทุกอย่างคะ และแล้วก็มาถึงห้องผ่าตัด ตอนนั้นหัวใจเต้นแรงมาก เพราะเมย์เป็นคนกลัวเข็มมาก....ก็เลยสวดมนต์ในใจตลอดเลย และพอเข้าห้องผ่าตัด พยาบาลก็ให้เปลี่ยนลองเท้า แล้วก็ขึ้นเขียงคะ 555 พยาบาลเช็ดจมูกอย่างแรง เช็ดบริเวณตา แก้ม น้ำแสบๆ ฆ่าเชื้อโรค แล้วก็มัดมือมัดหัวคะ แล้วพยาบาลลก็ให้ทำใจ บอกว่าจะฉีดยาชาแล้วนะคะ ไม่ต้องกลัวนะคะ เมย์ไม่กลั๊วเลยคะ สวดมนต์ในใจตลอด 5555 จิ้มไปครั้งแรก ไม่เจ็บเลย ชิวๆอะ สักพัก พยาบาลกดยาเข้าไป โอ๊ย....น้ำตาแตก แต่ทนได้คะไม่เท่าไร....แล้วก็เข็มต่อๆไปๆๆๆๆ ขอบอก เจ็บทุกเข็ม5555 แต่ไม่เจ็บเท่าที่คิดไว้แต่แรกนะคะ ทนได้คะ......แล้วคุณหมอก็มาวัดๆทาบๆที่จมูก แล้วก็บอกว่าหายใจที่ปากนะ แล้วก็จัดการยัดคะ เสียง ครึกๆเหมือนเวลาอุดฟันเลย แล้วหมอก็สั่งว่าอย่าขมัดคิ้ว อยากจะตอบหมอว่าไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะชาไปทั้งหน้าไม่รู้สึกเลยว่าทำอะไรลงไป 55555 ไม่นานก็เรียบร้อยคะ รู้สึกประทับใจตอนที่เย็บแผลเสร็จคะ พอหมอบอกว่าให้ลืมตาได้แล้ว ภาพแรกที่เห็นคือ คุณหมอยืนอยู่ปลายเตียง แล้วหน้าตาดูภูมิใจกับผลงาน555 แล้วพยาบาลก็ช่วยกันประคองออกจากห้องคะ ให้นั่งพักสักพักแล้วก็กลับบ้านได้ ตอนแรกที่เมย์ลงไปพบเพื่อนที่ไปด้วย หน้าเพื่อนเมย์ตกใจมาก เพราะรู้สึกว่าหน้าเมย์เปลี่ยนไปคะ.....เมย์แนบรูปมาให้ดูด้วยนะคะ ยังไงช่วยติชมกันหน่อยนะคะ และก็ขอวิธีแนะนำใจการดูแลด้วยคะ ประคบร้อนประคบเย็นเป็นไม่ไม่ค่อยรู้เลยอะ ขอบคุณร่วงหน้านะคะ รูปที่1คะ อันนี้ก่อนทำนะคะ รูปนี้ทำเสร็จใหม่ๆคะ สังเกตุจากตายังลอยๆอยู่เลย 5555 รูปนี้กลับมาถึงบ้านคะ ปิดท้ายด้วยการเทียบ ก่อนทำและหลังทำ แล้วจะเข้ามาอัฟเรื่อยๆนะคะ
ถ้าเเผลหายดีเเล้วคงน่ารักมากๆเเน่เลยค่ะ  ดอกอ้อก็นัดหมอไว้วันที่8ตุลาเนี้ยยังกลัวๆอยู่เลย
หายเร็ว น่ะค่ะ
นี่ขนาดยังไม่เข้าที่นะค่ะ ดูน่ารักมากเลย  หายไวๆนะค่ะ รอดูตอนหายดีค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเลยจร้า เค้าทำวันพรุ้งนี้ ตื่นเต้นจัง
ประคบเย็บบ่อยๆนะคะ..ถ้าจะให้ดีก็ควรไปซื้อยาที่ร้านขายยาแล้วบอกเภสัชกรว่า..ยาสำหรับแผลผ่าตัดเสริมจมูก..เค้าจะจัดยามาให้จะหายเร็วที่บวม

แสดงความคิดเห็น

เราก็ทำหมอบุญค่ะสามอาทิตย์กว่าแล้วค่ะยังเจ็บอยู่นิดๆ  โพสต์ 2012-9-27 19:55
ที่บวมก็จะยุบเร็ว..ต้องอาศัยเวลานิดหน่อยค่ะกว่าจะเข้าที่..  โพสต์ 2012-9-27 19:53
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-27 20:55:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nusara_poompui เมื่อ 2012-9-27 19:52
ประคบเย็บบ่อยๆนะคะ..ถ้าจะให้ดีก็ควรไปซื้อยาที่ร้านข ...

อยากรู้ว่าจมูกมันยุบไปเยอะไหมคะ ....กลัวมันยุบแล้วจะไม่โด่งอะ 55555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-27 20:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย unyong^^ เมื่อ 2012-9-27 18:20
หน้าเปลี่ยนไปเลยจร้า เค้าทำวันพรุ้งนี้ ตื่นเต้นจัง
...

ไม่ต้องกลัวคะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด อารม์เหมือนไปอุดฟันอะ จริงๆนะ อย่างลืมรีวิวรูปมาให้ดูด้วยนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-27 20:56:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย m_tor เมื่อ 2012-9-27 16:03
นี่ขนาดยังไม่เข้าที่นะค่ะ ดูน่ารักมากเลย  หายไวๆนะค ...

ขอบคุณมากคร้า.....
ทำมาแล้วสวยเริ่ดเลยอ่ะ
ฐานเดิมสวย หายแล้วสวยแน่นอนจ้า มันยุบลงเรื่อยๆจ้า ประมาณหนึ่งเดือนก้เห้นทรงชัดเจน ตรงช่วงหัวตาจะยุบตัวช้าสุดจ้า แต่รับรองว่า สวย เนียน เป็นธรรมชาติแน่นอนจ้า ช่วงนี้ระวังเรื่องอาหาร กันการนอนอย่านอนตะแคงนะจ้า จะทำให้ไม่เบี้ยวจ้า ศิษย์หมอเดียวกัน เป้นกำลังใจให้จ้า
จองคิวนานไหมค่ะ
หน้าดูมีมิติขึ้นค่ะ หลังจากทำเสร็จ เปลี่ยนไปเลย^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-2 00:20:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zazzywoman เมื่อ 2012-9-30 23:37
จองคิวนานไหมค่ะ

เมย์โทรไปก็ได้คิวเลยคะ
อยากไปคะ เพราะยากสวยเหมือนน้อง....น่ารักคะ
น่ารักขึ้นมากเลยจ้า
ทะความสะอาดจมูกยังไงอ่ะคะกลัวเจบอ่า
ดูไม่ค่อยบวมเลยนะค่ะ ก่อนไปทำต้องกินยาอะไรก่อนป่าว
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 16:56:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TOKTIK2555 เมื่อ 2012-10-17 16:04
ดูไม่ค่อยบวมเลยนะค่ะ ก่อนไปทำต้องกินยาอะไรก่อนป่าว ...

ไม่ได้กินเลยคะ แต่คุณหมอโทรมาบอกว่าให้ประคบเย็น ห้ามประคบร้อนคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย maymonokuro เมื่อ 2012-10-17 16:56
ไม่ได้กินเลยคะ แต่คุณหมอโทรมาบอกว่าให้ประคบเย็น ห้ ...

คร่า บวมกี่วันอ่ะค่ะถึงจะออกไปข้างนอกได้ พอดีเราหยุดงานได้ไม่กี่วันเอง 2 วันเนี่ย พอที่จะออกข้างนอกได้ป่ะ
รูปแสงจ้าไปนะมองไม่ถนัด
แต่ทรงสวยดี เข้ากับรูปหน้าแล้วค่ะ
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะถ้าตัดปีดด้วย
อยากได้เบอร์ร้านคุณหมอจังเลยค่ะ ช่วยบอกทีได้ไหม
ดูดีขึ้นมากๆเลยคะ
สวยยยยยยยยยยเลยยยยยยยยยยยยยยยยย
มีแต่คนพูดว่าหมอ บุญถิ่นทำไม่สวยไม่ค่อยโด่งครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้