ดู: 10024|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ครบสองเดือน กับจมูกหมอประวิทย์โรงพยาบาลกรุงเทพจันทบุรี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babywolf เมื่อ 2012-9-22 14:12

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babywolf เมื่อ 2012-9-22 14:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babywolf เมื่อ 2012-9-21 23:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babywolf เมื่อ 2012-9-21 23:24

สวัสดีค่ะทุกคน อย่ารอช้าเล่าเลยแล้วกันนะคะ เข้ามาดูข้อมูลในนี้มาปีกว่าจนเมื่อสองเดือนที่แล้วตัดสินใจไปทำจมูกกับหมอประวิทย์ โรงพยาบาลกรุงเทพจันทบุรีมาค่ะ ที่ตัดสินทำเพราะพี่สาวได้ทำกับคุณหมอแล้วออกมาดูดี เป็นธรรมชาติ คุณหมอดูแล และติดตามพี่สาวเป็นเป็นอย่างดี โทรถามว่าเป็นยังไงบ้าง สวยมั้ย พอใจมั้ย จึงวางใจว่าจะได้รับการดูแลที่ดีจากคุณหมอ,,,แต่พอได้ทำแล้วมันไม่ได้เป็นอย่างพี่สาวเลย,,,

เริ่มวันแรกวันที่ 17/07พี่สาวโทรนัดหมอว่าวันนี้เราจะไปเพื่อปรึกษาการทำจมูก,,,พอเจอกันก็ถามข้อสงสัยต่างๆที่คาใจว่ามันจะเป็นอย่างที่หนูคิดมั้ยคะ มันออกมาเป็นยังไงคะ นู่นนี่นั่นไป โดยความคิดของเราแล้วเราคิดว่าจมูกของเราบานและจมูกตรงกลางมันยุบเข้าไปด้านในเหมือนคุณสมัคร สุนทรเวช อารมณ์ประมาณนั้น และต้องการตัดปีกจมูกด้วย เลยบอกปัญหาที่เราต้องการให้คุณหมอแก้ไป คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวหมอทำให้สวยๆเลย ไว้ใจหมอนะ ไม่ต้องกลัว ส่วนปีกจมูกหมอว่ามันโอเคแล้ว ลองเสริมอย่างเดียวก่อนมั้ย เพราะเสริมแล้วมันจะทำให้ปีกจมูกแคบลงนิดนึง แล้วจมูกคุณก็ไม่ได้บานอะไรมากมาย คุณหมอให้เหตุผลว่าถ้าตัดไปแล้วมันเอากลับมาไม่ได้นะ,,,อื้ม,,,โอเคเราก็ตกลงตามนั้น,,,และก็นัดขึ้นเขียงในวันที่ 19/07,,,

ถึงวันที่ 19/07 แล้ว,,,หมอนัดเวลา 09.00 น. ,,,พอเจอคุณหมอ ก็ถ่ายรูป,,,วัดขนาดสิริโคน(คุณหมอมีสิริโคนแบบเดียวไม่มีให้เลือกนะจ๊ะ) เอาปากกามาวาดๆๆ,,,โอเค เจอกันที่ห้องผ่าตัดนะคับ,,,พยาบาลก็พาไปเปลี่ยนชุด,,,ล้างหน้า,,,ทานยา ยาอะไรก็ไม่รู้ สามสี่เม็ด เค้าให้ทำอะไรก็ทำไป เป็นเด็กดี โฮ๊ะๆๆ,,,แล้วก็เข้าห้องผ่าตัด,,,ขึ้นเตียง,,,ฉีดยา...ยาอะไรไม่รู้ เอ่อ...จะรู้อะไรบ้างมั้ยเนี่ย,,,คุณหมอบอกว่ามันจะมึนๆหน่อยนะคับ แต่รู้สึกตัวตลอดนะ หายใจทางปากไว้นะคับ,,,แล้วคุณหมอและพยาบาลก็ลุยกับจมูกไป รู้สึกตัวจริงๆ อีกทีก็พยาบาลเรียกให้เปลี่ยนเตียงไปห้องพักฟื้นค่ะ,,,เราก็ เอ๊ะ!! เสร็จแล้วหราเนี่ย ไม่รู้สึกอะไรเลยตอนทำ พอพักสักครู่ใหญ่ พี่ก็รับตัวกลับบ้าน ความรู้สึกเจ็บครั้งแรกคือตอนผ่าตัดเสร็จใหม่ๆ มันปวดหนืบๆ แต่ไม่มาก แค่นั้น หลังจากนั้นเป็นอาการปวม และรำคาญพาสเตอร์ที่ติดอยู่ที่จมูก และผลออกมาก็เป็นแบบนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวมาเล่าต่อพรุ่งนี้นะคะว่า มันไม่เป็นอย่างที่หวังไว้ยังไง  โพสต์ 2012-9-21 23:27
มารีวิวต่อนะคะ
ไม่มีรูปหรอคะ อยากดูรีวิวอะคะ พอดีจะไปทำเหมือนกัล
อยากทราบราคาอ่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้