ดู: 29443|ตอบกลับ: 127
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อุธาหรณ์สอนใจของคนคิดศัลยกรรมคะ

[คัดลอกลิงก์]
จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่ ถ้าย้อนเวลาได้ เราจะไม่ไปทำ"ศัลยกรรมปากกระจับ"
กระทู้อยากเขียนขึ้นมาเพื่อให้คนคิดที่จะทำศัลยกรรม ตัดสินใจให้ดีก่อน ศัลยกรรม ไม่ได้ออกมาสวยหล่อเหมือนดาราเหมือนที่รีวิว
ทุกอย่างมีการผิดพลาด ไม่ได้ผิดที่หมอว่าทำไม่สวยทั้งหมด แต่ผิดที่เราตัดสินใจจะไปทำด้วย

อย่างแรกที่เราทำศัลยกรรมเลยก็คือตา ช่วงเดือนแรกก็นอยด์คะ ชั้นใหญ่เบ้อเร่อเลย หลายเดือนจนค่อยๆยุบจนเข้าที่คะ
ผลเป็นที่น่าพอใจมากคะ ทำแล้วสวยทุกคนชมมว่าสวยขึ้นมีความสุขมากคะ
หลังจากนั้นก็เลยยฉีด botox หน้าก็เล็กลงคะ หน้าตาก็โอเคขึ้น เล็กลงเวลายิ้มแล้วสวยคะ
แต่เราก็ยังไม่พอใจกับใบหน้าของเรา เห็นคนอื่นสวยหล่อ ก็อยากที่จะพัฒนาตัวให้สวยขึ้นกว่านี้คะ
สิ่งต่อมาและสิ่งสุดท้ายที่เราจะทำศัลยกรรม ก็คือ ปาก คะ
บนใบหน้าที่เราไม่พอใจก็คือปาก ปากของเรา ไม่เป็นทรงและบาง อยากทำปากมาก อยากทำมานานแล้ว
แล้วก็ตัดสินใจทำปากคะ ทั้งๆที่ทุกคนห้าม และใบหน้าเดิมน่ารักอยู่แล้วแต่เราก็เลือกที่จะทำคะ
ผล ก็คือ ปากบางมากแทบจะมองไม่เห็นริมฝีปาก หน้าตาแปลกๆ ปากบางเกินไปทำให้หน้าไม่สมส่วน เจ่อปากหุบไม่ลงเห็นฟํนตลอดเวลา  สรุปคือน่าเกียดกว่าเดิมเยอะคะ
ทุกวันนี้เศร้ามาก อยากจะตายวันละหลายรอบเลยคะ คิดว่าตัวเองตัดสินใจพลาดอย่างยิ่งที่ไปทำคะ
อยากได้ปากเดิม .. . . . . .แต่ทำอะไรไม่ได้แล้วคะ ศัลยกรรมปากตัดออกแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ ไม่เหมือนจมูก ที่แก้ได้หลายยๆรอบ
ทุกวันนี้เราต้องหาข้อมูลเพื่อที่จะทำปากให้มีรูปทรงกลับมาเหมือนเดิม หรือหนากว่าเดิมคะก็ได้คะ

อยากจะเตือนคนที่อยากศัลยกรรมว่า ถ้าใบหน้าเดิมดีอยู๋แล้วทำนิดหน่อยพอสวยคะ ไม่ต้องอยากทำไปซะทุกอย่าง
คนอื่นทำอาจจะสวยขึ้น แต่เราทำอาจจะแย่ก็ได้คะ ทุกอย่างมีความเสี่ยง ถ้าพลาดแล้วก็ต้องมานั่งคิดแก้ไขคะ
มีใบหน้าเดิมในทุกๆวัน แล้วมีความสุข ดีกว่าต้องมานั่งจิตตกหาทางแก้ไขคะ อยากเตือนเพราะไม่อยากให้ใครเป็นแบบเรา
อยากให้ตัดสินใจให้ดีก่อน ลองฟังคนอื่นบ้าง ฟังความคิดเห็นคนอื่นประกอบการตัดสินใจนะคะ อย่าด่วนใจร้อนๆค่อยๆคิดคะ

สุดท้ายนะคะ ถ้าใครทราบข้อมูลที่พอจะทำปากบาง ให้ หนาขึ้นได้ แต่ไม่ใช้ฟีลเล่อนะคะ เพราะ จากที่เราศึกษาอันตรายจริงๆคะ
รบกวนให้ข้อมูลเราหน่อยนะคะเป็นพระคุณอย่างสูงคะ อยากกลับไปน่ารักเหมือนเดิมคะ เหมือนตอนยังไม่ทำ ศัลยกรรมปาก
ทุกวันนี้อดทนรออย่างใจจดจ่อที่จะให้ครบ 6เดือน เพื่อหาทางแก้ แต่ของที่ทำไปแล้วยังไงก็กลับมาเหมือนเดิมไม่ได้
อันนี้ต้องทำใจคะ

ถ้าเมื่อไหร่ที่เราหาทางแก้ไข จนปากกลับมาเป็นคล้ายๆเดิมได้ เราจะกลับมารีวิว เป็นการช่วยคนที่ศัลยกรรมปากแล้วพลาดคะ
ขอบคุณที่อ่านนะคะ :)

ลองปรึกษาหมอธีร์ บางกอกศัลยกรรมมั้ยค่ะ  ท่านเคยมีเคสตัดติ่งเนื้อปากด้านข้างมาแปะติ่งต้องกลางได้ค่ะ บางทีท่านอาจจะเอาเนื้อส่วนอื่นมาแปะแทนที่ก็ได้นะค่ะ  เปนกำลังใจให้ค่ะ เราคนนึงที่สนใจทำปากบาง ใบ้ได้มั้ยค่ะว่าทำกับหมอท่านไหน ขอบคุณค่า

แสดงความคิดเห็น

ตามลิงค์เลยค่ะ สู้ๆๆนะ  โพสต์ 2012-9-21 12:58
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=43403&highlight=%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B9%8C  โพสต์ 2012-9-21 12:58
มีรีวิวมั้ยคะ อยากเห็นจังเลยคะ T__T  โพสต์ 2012-9-21 11:27
ทำที่ไหนอ่ะคะ ของเราทำกับหมอนกคลีนิคแพทย์สมชายบางกะปิ ตัดปากไม่เท่ากันค่ะข้างนึงเป็นรอยเว้าอีกข้างไม่เป็นค่ะ ทำได้20กว่าวันแล้วค่ะ ไม่มั่นใจเลยและยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะทำอย่างไรต่อไปค่ะ ตอนนี้ได้แต่ค่อยๆคิดอย่างมีสติค่ะ เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะคะ

อยากเห็นรูปค่ะ เห็นของเราแล้วใช่มั๊ยมันน่าเกลียดอ่ะ  โพสต์ 2012-9-21 15:58
ของผมก็เหมือนกันคับทำกับ หมอพีระ ข้างนึงเป็นรอยเว้าอีกข้างนึงเส้นตรง  โพสต์ 2012-9-21 15:42
ของผมก็เหมือนกันคับทำกับ หมอพีระ ข้างนึงเป็นรอยเว้าอีกข้างนึงเส้นตรง  โพสต์ 2012-9-21 15:42
ใช่ค่ะ ถ้าอ้าปากออกนิดนึงก็จะเห็นค่ะ น่าเกลียดมากกกก  โพสต์ 2012-9-21 13:18
รูปโปรไฟล์หรอคะ สวยออกคะ  โพสต์ 2012-9-21 12:20
สู้ๆนะคะ ทุกอย่างมันมีทางแก้ค่ะ
เข้มแข็งนะคะ เราก็คนนึงที่ศัลยกตมแล้วไม่ประสบความสำเร็จ ทำให้ชีวิตแย่ลง ตอนที่ชีวิตเปลี่ยน เกือบคิดอยากตายเหมือนกัน เพราะหมอชุ่ยค่ะ ตอนนั้นต้องกินยาแก้เครียดกันซึมเศร้ากันเลยค่ะ น้ำหนักหายไป 7 กก. ในเวลาไม่ถึง2เดือน แย่เหมือนกัน ดีที่ยังมีที่บ้านให้กำลังใจค่ะ ตอนนี้แก้แล้ว (ของเราทำจมูกค่ะ) แต่ก็ไม่ดีขึ้น ผ่านมาเป็นปีแล้ว ทำใจมาเรื่อยๆ หาทางแก้ไขต่อไปแต่จะไม่รีบร้อน ถ้าเลือกได้จะไม่ทำอะไรเลย ธรรมชาติไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นจริงๆค่ะ
ยังไงให้  จขกท. เข้มแข็งไว้ค่ะ แล้วจะค่อยๆดีขึ้นเองค่ะ สู้ๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 20:53:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ วันนนี้ เราไปหาหมอที่ pai มาคะ เค้าบอกว่าเติมปากโดยใช้เนื้อเยื่อได้
แต่เราคิดว่าถ้าเติมมันจะทำให้ปากเป็นแผลนูนมั้ยคะ
ทำไปนานหรือยัง มีรูปไหมคะ เพื่อนๆจะได้ช่วยดู  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 20:55:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย akira904 เมื่อ 2012-9-20 20:51
ลองปรึกษาหมอธีร์ บางกอกศัลยกรรมมั้ยค่ะ  ท่านเคยมีเค ...

ขอบคุณนะคะ จะลองไปปรึกษาดูอีกที่คะ หาหนทาง รอเวลา 6เดือนคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 20:56:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย panuth เมื่อ 2012-9-20 18:40
ทำที่ไหนอ่ะคะ ของเราทำกับหมอนกคลีนิคแพทย์สมชายบางก ...

ของเราก็ไม่เท่ากันเหมือนกันคะ แต่บางมากเหลือแค่จงอยแหลมตรงกลาง ทรงประหลาด
เห็นแต่ฟันคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 21:06:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพปากคะ

ริมปากเล็กข้างใหญ่ข้างนึกว่าเป็นคนเดียวรอ3เดือนอ่ะเป็นแบบนี้อ่ะเซ็ง  โพสต์ 2012-11-2 14:17
เหมือนเราเลยอ่ะทำมา12-10-55 หมอภูเลยปากเหมือนเราเป๊ะเลยติ่งใหญ่แต่เล็กลง  โพสต์ 2012-11-2 14:16

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำกับหมอ แถวๆๆปิ่นเกล้าใช่มั้ยค่ะ
เอาใจช่วยคุณค่ะ ทุกอย่างย่อมมีทางออก  ขอบคุณคุณเจ้าของกระทู้มาก ที่เอาเรื่องราวชีวิตจริงของตัวเองมาเล่า
เป็นประสบการณ์อุทาหรณ์ เตือนใจ ขอให้บุญกุศลในการเล่าอุทาหรณ์ครั้งนี้ ส่งผลให้คุณพบหมอที่สามารถแก้ไข
ให้คุณได้  ลองปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเรื่องการฉีดสารเติมเต็ม หรือการฉีดฟิลเลอร์ filler อาจจะช่วยได้บ้าง ทำให้ปากหนา
กลับคืนมา ลองไปปรึกษาคุณหมอหลายๆที่นะคะ  ลองเซิร์ชในกูเกิ้ลดูก็ได้ค่ะ
กี่วันแล้วคะ ยังบวมๆอยู่เลย รอเข้าที่ก่อนดีไหมคะ ยังใงก็เอาใจช่วยนะ

ตอนนี้ก็ประมาณเดือนกว่าแล้วคะ  โพสต์ 2012-10-19 18:31
กี่วันแล้วคะ ยังบวมๆอยู่เลย รอเข้าที่ก่อนดีไหมคะ ยังใงก็เอาใจช่วยนะ
รู้สึกนอยส์ขึ้นมาเลยอ่ะ... เพราะเรามีคิวทำปากเดือนตุลาอ่ะ กลัว กลั๊ว มั๊กๆๆ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 22:38:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คะขอบคุณทุกคนมากนะคะ ถ้าเราหาทางแก้ไข ให้ปากกลับมาดีเหมือนเดิมได้เมื่อไหร่ เราจะเอามาแชร์แน่นอนคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 22:40:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yingmoi เมื่อ 2012-9-20 21:26
เอาใจช่วยคุณค่ะ ทุกอย่างย่อมมีทางออก  ขอบคุณคุณเจ้า ...

ขอบคุณนะคะ เรามีความหวังว่าจะแก้ไขได้จริงๆคะ T_T
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 22:53:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย farlin เมื่อ 2012-9-20 22:08
รู้สึกนอยส์ขึ้นมาเลยอ่ะ... เพราะเรามีคิวทำปากเดือนตุ ...

ถ้าปากหนาอยู่แล้วไม่ต้องนอยคะ อาจจะทำออกมาแล้วสวย แต่เอาจริงนะคะ
ดาราหลายๆคน ปากไม่สวยแต่ก็สวยนะคะ เช่น ซองเฮเคียว
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-20 23:56:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kunanon9 เมื่อ 2012-9-20 23:11
ขอบคุณครับที่ออกมาเตือนสติ ขอให้เเก้ได้ไวๆเเล้วออก ...

ถ้ามีพื้นที่ปากให้ทำ ทำเลยคะ แต่ ศยก มีความเสี่ยงนะคะ ผลที่ได้อาจจะไม่ได้ตามหวังทุกครั้ง
ต้องเผื่อใจไว้บ้างคะ โชคดีนะคะ :)
ได้อ่าน แล้ว รู้สึกเหมือนมีคนมาอ่านใจเราออกเลย
เพราะตอนนี้ก็รู้สึกแบบเดียวกับ จขกท ทุกอย่างเลยค่ะ

เริ่มตั้งแต่มีคนทักว่าไม่ต้องไปทำ พูดง่าย ๆ ไม่มีใครสนับสนุนเลยสักคน
พอทำออกมาเสร็จ คนอื่นเห็นก็ยังไม่ได้รับคำชม แถมยังมองด้วยสายตาเหมือนเราเป็นตัวประหลาด

ตอนนี้ปากเราก็เผยอ เหมือน จขกทเลยนะ คิดในทางที่ดี อาจจะดูเซ็กซี่เหมือนพีคก็ได้ (ปลอบใจทั้งน้ำตา Y_Y)

ทุกวันนี้ออกไปเดินข้างนอก ใช้ผ้าปิดปากตลอด ทำมาเดือนกว่าเกือบสองเดือนและ
เพราะถ้าไม่เอาผ้าปิดปากเวลาพูด คนก็จะมาจ้องอยู่ที่ปากคุยกันแบบไม่มองหน้านะ มองปากอย่างเดียวเลย
จ้องกันเข้าไป อายเป็นนะเว้ย!

และที่สำคัญ บวมไม่ยุบสักที อ้าปากก็ไม่ค่อยได้ มุมปากเหมือนเป็นพังผืด รั้งปากเอาไว้
เครียดมากเหมือนกันค่ะ
และปากก็แลดูบางเกิ๊น ทั้ง ๆ ที่ก่อนทำก็ย้ำกะหมอแล้วว่าเราไม่ชอบปากบางขออย่างบางแค่เป็นทรงพอ
หมอก็โอเค  หลังทำเสร็จนะถึงกะอึ้งเลย
ขนาดยังไม่หายบวมยังดูบางเลย ถ้าหายดีแล้ว ปากอิชั้นจะเหลือเรอะ! เศร้า

จนปัจจุบันนะ มุมปากแทบไม่เหลือ เหลือแต่ตรงกลาง วันแรก ไม่เท่ายังไง ทุกวันนี้ก็ยังไม่เท่าเหมือนเดิม
เชื่อเถอะ เซ้นท์ของผู้หญิงเราไม่มีผิดหรอก ความรู้สึกมันจะบอกตั้งแต่วันแรกที่ทำแล้ว ว่าผลมันจะออกมายังไง

เรามากอดคอเป็นเพื่อน สู้ ๆ ด้วยกันนะ  เข้าใจความรู้สึกที่สุดเลยค่ะ
ถ้าได้ที่แก้จากหมอท่านอื่นแล้วอย่าลืมมาอับเดทด้วยนะคะ จะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ

เรามาร่วมหาทางออกที่ดีกันนะคะ เราเชื่อว่าปัญหาต้องมีทางแก้คะ  โพสต์ 2012-9-21 11:41
สู้ๆ ค่ะเป็นกลังใจให้นะค่ะ ^__^
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-21 00:08:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย โลกสวย เมื่อ 2012-9-20 23:57
ได้อ่าน แล้ว รู้สึกเหมือนมีคนมาอ่านใจเราออกเลย
เพรา ...

คะ ได้ทีแก้สวยๆเมื่อไหร่ จะเอามาอัพเดตให้ดูนะคะ ตอนนี้อยู่ระหว่างรอและหาข้อมูลคะ
เป็นกำลังใจให้เหมือนกันนนะคะ สู้ๆคะ เรามาร่วมคิดร่วมแชกันนะคะ จะได้มีทางออกที่ดีคะ :)
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้