ดู: 2370|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มายกมือ ใครอยากถอดซิลิโคนบ้าง แชร์หน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ใครอยากถอดบ้างเพราะสาเหตุอะไร เราทำมา 1เดือน กับประมาณ 10 กว่าวัน มีอาการ ปวดหน่วงๆที่หัวคิ้ว ตลอด นวดหน่อยก็ดี แต่พอสัก5-10 นาที มีอาการอีก ต้องคอยจับจมูกตลอดเวลา ข้างในก็มีตุ่ม รู้สึกเป็นสองข้างด้วย  เดี่ยวยุบเดี่ยวบวม  ถามหมอ หมอบอกว่าไม่อักเสบ คะ   หมอบอกที่เหลือ อยู่ที่เราดูแลแล้ว  แต่เราประคบประหงม ยิ่งกว่าลูกอีกนะ  ใครที่เอาออกแล้วไม่ใส่นี่ปลายบุ๋มหรือเปล่าคะ ช่วยแชร์ด้วยคะ
หาเพื่อนที่ อยากถอด ไปด้วยกันกับเรา

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ความรู้สึดเดียวกับเราเลยค่ะ   แต่เพื่อนบอกรออีกนิด มันต้องใช้เวลา ของเราเหมือนหมอจะใส่มห้สูงไปตรงระหว่างคิ้ว  ทั้งที่ตอนทำก้อบอกหมอว่าธรมมชาติ   เราทำแล้วน่าจะมีความสุข  แต่มันไม่ใช้อ่ะ   แตะนิดจับหน่อยทาครีมล้างหน้า ก้อเจ็บ ทั้งที่เดือนกว่าแล้ว   
ของเราตรงหัวตาไม่เจ็บนะ แต่ตรงปลายมันแปล๊บอ่ะ เวลาไปโดน แต่ถ้าไม่โดนมันก้ปกติดี
แต่แอบเครียดเวลาถ่ายรูปด้านข้างอ่ะ จะเห็นเป็นกระดูกนูนๆ เอามือลูบระหว่างตา มันจะเป็นเหมือนซิลิโคนไม่เสมอกันอ่ะ ระหว่างรอยต่อเดิมกะรอยต่อใหม่อ่ะ ตอนนี้ 3 ทิตย์แล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nattha123 เมื่อ 2012-9-16 19:05

เราเคยเสริมและตอนนี้เอาออกแล้วปลายก็ไม่ได้บุ๋มนะคะ
ช่วงที่ใส่ซิลิโคนก็ประมาณ2ปีครึ่งค่ะ
ลืมบอกค่ะ ถอดซิลิโคนมาได้3ปีแล้วค่ะ
เหตุผลที่เอาออกเพราะมันโด่งเกินไปค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แล้วตอนนี้หลังจากที่ถอด จมูกเป็นปกติดีไหมค่ะ  โพสต์ 2012-9-17 11:01

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำมาจะ2ดดือนแล้วง่ะ ที่เซเล็บ มันดูใหย่และโด่งเกิน อยากไปถอดแต่ยังไม่มีเวลาหยุดงานเลย
ยังไม่เคยเอาออกค่ะ กลัวดั้งแหมบ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nattha123 เมื่อ 2012-9-16 19:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nattha123 เมื่อ 2012-9-16 19:05

เราเคยเสร ...

ถอดแล้วมีปัญหาอะไรไหมค่ะ จมูกเหี่ยวไหมค่ะ
เราไปด้วย ไปด้วยยยยยยยยยยยย เบอร์เธอเบอร์อะไร ส่วนตัวมาหน่อยนะ ไปด้วยยยยยย
ปลายจะบุ๋มก็ต่อเมื่อทะลุหรือ ใกล้ทะลุออกมา เนื่องจากเนื้อที่โดนทะลุมันบางลง พอเอาออก ที่บางก็ไม่มีเนื้อ มันก็เลยต้องบุ๋มเอาเนื้อเข้าไปแทนที่ไง ประมาณนี้นะ แอบไปอ่านบล็อกของหมอคนนึงมา ห้าๆๆ
ไปทำกับหมอคนหนัย มาคะ เพราะพี่ก็ปวดๆ เหมือนกัน
เคยเอาออกค่ะ ตอนแรกจะแฟบๆ กดๆแล้วจะเหมือนฟองน้ำ แต่เดี๋ยวก็ยุบไปเองค่ะ หมั่นนวด ไม่งั้นจะแข็ง
ต้นฉบับโพสต์โดย gulva เมื่อ 2012-9-17 23:21
เคยเอาออกค่ะ ตอนแรกจะแฟบๆ กดๆแล้วจะเหมือนฟองน้ำ แต่ ...

จะแฟบๆ นี่คือ  เนื้อที่โดนยืดมันจะแฟบลงมาแล้วกลายเป็นแบนๆ ใช่ไหมค่ะ  สงสัยอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mamasa เมื่อ 2012-9-16 21:44
ถอดแล้วมีปัญหาอะไรไหมค่ะ จมูกเหี่ยวไหมค่ะ ...

ของเราไม่เหี่ยวไม่บุ๋มค่ะปกติเหมือนตอนก่อนใส่
เพราะก่อนใส่จมูกเราโด่งอยู่แล้วแต่ที่เราตั้งใจไปทำอยากให้ปลายจมูกเล็กลง(จมูกชมพู)
คุณหมอท่านเสริมและตัดปีกให้ เลยออกมาโด่งเกินไปสำหรับเราเลยเอาออกน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้