ดู: 6314|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ช่วยด้วยคะ ทำนมกับหมอเทพมา อยู๋ๆวันนี้ตื่นขึ้นมาหน้าอกเป็นริ้ว เพิ่งทำได้10 วันเ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยด้วยคะ ใครที่เคยทำหน้าอกเจอปัญหาแบบนี้หรือเปล่า ตอนทำนมมาตอนแรกแและถอดผ้าออกก้คลำเจอขอบซิลิโคนบ้างเนื่องจากเป็นคนเนื้อบางมาก แต่ทางคลินิกก้แจ้งว่า เดี๋ยวอาจจะดีขึ้นหรือให้เพิ่มน้ำหนักเนื้อจะได้เยอะขึ้น  แต่เมือวันก่อนรู้สึกปวดขอบด้านข้างลำตัวมาก ก้เลยนอนพักผ่อน วันรุ่งขึ้นก้ปรกติ กลางคืนก้นอนปรกติ นอนหงายแล้วก้ตะแคงบ้าง แต่พอตื่นขึ้นมาส่องกระจก หน้าอกเป็นรอยอะคะเป็นรอยบุ๋มลงไปไม่ใช่เป็นจุด แต่เป็นทางยาวเหมือนเอานิ้วทาบบนหน้าอกอะคะ เครียดมาก ใครพอจะทราบไม๊คะว่ามันคืออะไร
ขอบคุณมากๆคะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เราก็เป็น เดียวเข้าทีก็หายค่ะ
เราก็เป็นผ่านไปสองเดือนก็หายจ้า นวดบ่อยๆ ทานเยอะๆ เนื้อนมจะได้เพิ่มขึ้น อาการนี้เรียกว่า หน้าอกเป็นลอนจ้า
เราก็เป็นค่ะ ไม่ต้องกังวล ของเราจะ 7 เดือนแล้วค่ะ เวลาลูบดูก็เจอบ้างแต่ไม่เยอะเหมือนสองเดือนแรก หมอเทพบอกว่าส่วนมากคนผอมจะเป็นค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-10 09:21:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อ แสดงว่า เป็นเพราะเนื้อเราบางเองใช่ไม๊คะ  เห็นตอนแรก ตกใจมากๆๆๆๆๆ....   ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะคะ

แล้วเวลาเราไปคลินิกหมอจะมาตรวจเราบ้างหรือเปล่าคะ ตอนที่เค้านัด คลายผ้า กับ ตัดไหมไม่ได้เจอคุณหมอเลยคะ เจอแต่พยาบาลทำให้อะคะ
เราก็เป็นค่ะ สองเดือนกว่าแระยังไม่หายเลย แต่คนที่เค้าเคยเป็นก็บอกว่าหายนะ แต่ต้องใช้เวลา
เราก็เป็นค่ะ น้องนมได้เดือนกว่าแร่ะกลัวอยู่เหมือนกันกินเพิ่มน้ำหนักจนหน้าจะเป็นซาลาเปาล่ะ
เปนเหมือนกานนะ ทามมาสองเดือนแระ เปนตงระหว่างร่องอก ตงเนิน อาจเพราะเปนคนผอมและเนื้อหน้าอกบาง
ทำมาจะสองปีแล้วค่ะ เป็นๆหายๆตามอารมค่ะ >< ถ้าจัดทรงนมดีไม่ดันจนตึงก็จะไม่เจอริ้ว เข้าไปดูในกระทู้ได้ค่ะมีรูปริ้วที่กลางร่องอกค่ะ ^^
ตอนนี้เดือนกว่าคะเครียดเหมือนกันเปนริ้วเยอะมากขนาดไมก้มด้านข้างนมเปนเปนริ้วเลยหายจริงป่าวคะนอนไม่หลับเลยกัวต้องแก้ไม่อยากเจ็บอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้