ดู: 9885|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อุธาหรณ์ความผิดพลาดของการทำปากของเราค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราเคยไปทำปากบางมาจากหมอที่นึงนะคะ แล้วทีนี้ตรงรูจับเวลาทานข้าว เห็นเป็นรู ชัดมากๆ มันน่าเกลียดเสียความมั่นใจไปเลยค่ะ
ตอนนั้นเราเครียดนอนไม่หลับเลยพยายามหาวิธีแก้ ว่าสามารถเติมเต็มส่วนที่หายไปได้ไหม โดยที่ไม่ใช่การทำปากอิ่ม
หาข้อมูลไปสักพัก ก้ตัดสินใจแก้ไขที่คลินิกเห็นหนึ่ง เพราะเท่าที่ไปปรึกษ่าคุณหมอบอกจะใช้เนื้อจากสะโพกมาเติมเต็ม ตัวเราก็เข้าใจว่าเนื้อที่เพิ่มขึ้นมา จะมาแทนส่วนที่หายไป

แต่กลายเป็นได้ปากอิ่มมาค่ะ ซึ่งน่าเกลียดละแย่ลงกว่าเดิมมากๆ
เลยต้องหาทางแก้ไขกันต่อไป ซึ่งก็ไม่รู้จะเอาออกมาได้หรือไม่

ฝากไว้ให้คิดสำหรับเพื่อนๆที่ตัดสินใจจะทำปากบางนะคะ
ถ้าโชคดีก็ได้ปากสวยๆ มาอยู่กับเรามีความสุขไปตลอด
แต่ถ้าเป็นเคสหลุดแบบเรา ขอบอกว่าทรมานมากค่ะ ถ้าย้อนเวลากลับได้คงเลือกที่จะไม่ทำอย่างแน่นอนค่ะ

ปล.ตอนนี้ปากเราแข็งๆ และเป็นก้อน น่าเกลียดมากๆ ค่ะ เป็นปัญหาที่ไม่ค่อยมีใครเจอ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขได้ไหม เอาที่อูมออกมาโดยที่ไม่บางลง
มีภาพให้ดูไม๊คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆ นะ

แสดงความคิดเห็น

มันน่าเกียดมากค่ะ เรายังรับมันไม่ได้ เครียดมากเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2012-8-29 14:47
มีภาพให้ดูมั้ยค่ะ สู้ๆนะ

มันอูมจนเด่นสุดบนหน้าเลยค่ะ ไม่อยากโพสเลย ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ  โพสต์ 2012-8-29 14:48
ใจเย็นนะค่ะ

ขอบคุนนะคะ  โพสต์ 2012-8-29 14:48
อยากเห็นภาพจังเลยค่ะ ว่าเป็นยังไง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ถ่ายแค่ปากมาก็พอค่ะ  โพสต์ 2012-8-29 16:57
ขอบคุณมากค่า ส่วนรูปมันน่าเกลียดจริงๆ ค่ะ  โพสต์ 2012-8-29 14:48
ขอดูรูปด้วยคนค่ะ เพราะทำมาก็สองอาทิตย์กว่าแล้วยังไม่ยุบเป็นปกติเลย

แถมยังดูปากไม่เท่ากันอีกด้วย จะได้ทำใจไว้ล่วงหน้า

เป็นกำลังใจให้อย่าท้อค่ะ ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ ^_^

ขอบคุณมากนะคะ เครียดสุดๆไปเลยค่ะ ดันมาพลาดที่ๆแก้ยากมากด้วย  โพสต์ 2012-8-29 14:49
เห็นใจมากๆ ค่ะ ไม่รู้จะให้กำลังใจว่าอะไร
แต่ก็พยายามค้นหาหมอไปเรื่อยๆนะคะ จะต้องเจอหมอที่แก้ไขให้ได้แน่นอนค่ะ

หวังว่าจะมีหมอที่แก้ไขได้เหมืแนกัน แต่ริบหรี่มากค่ะ  โพสต์ 2012-8-29 14:50
เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^

ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-8-29 14:50
ตะเองหมอคลีนิคแถวไหนอ่า เรามีคิวจะไปทำปากบางเริ่มกลัวแย้วววว....ยังไงก้อสู้ๆนะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ เป็นกำลังใจให้จร้าาา

คลีนิกที่ทำปากบางมา อยู่แถวบางกะปิค่ะ มีชื่อเสียงพอสมควรจ๊ะ  โพสต์ 2012-8-29 14:50
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-8-29 14:51
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆๆ ขอให้เจอคลินิคที่ดีต่อไปนะค่ะ อยากรู้ค่ะว่าคลินิคแถวไหนรบกวนส่งข้อมูลเข้าEmail:YUI-thestar@hotmail.com นะค่ะ  พอจะไปทำปากบางเหมือนกัน  

คลินิกที่ทำปากบางแถวบางกะปิค่ะ หมอ.น เป็นคนทำค่ะ  โพสต์ 2012-8-29 14:51
สู้ๆ น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ทุกอย่างมีทางออกค่ะ

ขอบคุณนะคะ เครียดมากเลยค่ะ เฮ้อ  โพสต์ 2012-8-29 14:52
ลองไปปรึกษาหมอภูดูนะค่ะ ภูนิษา คลีนิค  คุณหมอเก่งเรื่องทำปากมาก เผื่อคุณหมอจะชวยแก้ได้ ส่วนตัวยังไม่เคยไปลองนะค่ะแต่มีแพลนไว้   พี่ๆที่รู้จักเขาไปทำที่นี้คนค่ะ ปากสวยทุกคน  ลองดูนะค่ะ สู้ๆค่ะ ใจเยนๆนะค่ะ  เครียดมากจะจิตตกนะ  ตอนนี้ก้ใช้การแต่งหน้าปกปิดไปก่อนนะค่ะ

ลองปรึกษาหมอจำนงค์ คลินิคศัลยกรรม รังสิต คลอง 2  โพสต์ 2012-10-7 10:52
เคยโทรไปถาม หมอไม่รับงานแก้จากที่อื่นอ่ะค่ะ เส้ามากเลย ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2012-9-9 15:55
สู้ๆนะคราฟ
เปนกำลังใจให้คับ

ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-9-9 15:55
กะลังหาข้อมูลเป็นกะลังใจให้น๊า

ขอบคุณมากค่า  โพสต์ 2012-9-9 15:56
การทำศัลยกรรมหมอไหนก็ขึ้นอยู่กับความเสี่ยงและดวงค่ะ  เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ

ใช่ค่ะ ขึ้นอยู่กับดวงจริงๆ แล้วเราดันเป็นเคสหลุด ซวยมากค่ะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2012-9-9 15:56
เป็นเหมือนกันค่ะ กำลังหาที่แก้อยู่ค่ะ

สู้ๆนะคะ ปัญหาของคุณ คือ อะไรคะ อยากคุยด้วยจัง  โพสต์ 2012-9-9 15:57
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2012-9-9 15:57
"แล้วทีนี้ตรงรูจับเวลาทานข้าว เห็นเป็นรู" หมายถึงตรงกระจับ ใช่เปล่าคะ

ใช่ค่ะ  โพสต์ 2012-9-24 18:34
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เข้าใจจิตใจของเจ้าของกระทู้เลยค่ะ

มันทรมานมากค่ะ แต่ละวันไม่มีความสุขเลย ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ  โพสต์ 2012-9-26 00:15
ใช่ค่ะ ทำแล้วเราก็คาดหวังจะให้ดีขึ้น สวยขึ้น แต่อย่าเพิ่งหมดกำลังใจ ใจเย็นๆ นะคะ มันต้องมีทางแก้ค่ะ
อย่าพึ่งหมดกำลังใจน๊ะค๊ะ หมั่นหาข้อมูลต่อไปสักวันต้องเจอคุณหมอที่แก้ปัญหาให้เราได้แน่ค่ะ เป็นกำลังใจให้น๊ะค๊ะ
ลองปรึกษาหมอ จำนงค์ดูนะค่ะ หมอใจดีลองคุยดูก่อนได้นะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Tonmim เมื่อ 2012-9-1 17:43
ลองไปปรึกษาหมอภูดูนะค่ะ ภูนิษา คลีนิค  คุณหมอเก่งเรื ...

ลองปรึกษาหมอจำนงค์ คลินิคศัลยกรรม รังสิต คลอง 2
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้