ดู: 2188|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับการฉีดฟิลเลอร์ที่จมูก

[คัดลอกลิงก์]
คือไปฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกมา ประมาน 1ปีแล้ว จะสามารถเสริมซิลิโคลนได้ไหม?ค่ะ และถ้าเสริมได้จะต้องขูดฟิลเลอร์ออกไหม?(ในกรณีที่มีฟิลเลอร์เหลืออยู่)แล้วเรามีวิธีการสังเกตยังไงบ้างค่ะว่าฟิลเลอร์ที่ฉีดเข้าไปนั้นสลายหมดหรือยัง? เหลืออยู่มากน้อยแค่ไหน?
คือต้องบอกก่อนว่าโดยปกติแล้วตัวเองเป็นที่มีปลายจมูกสูงพอสมควรแต่ช่วงสันจมูกไม่ค่อยมีก็เลยฉีดเพิ่ม เพื่อให้จมูกโด่งได้รูป
ผ่านไป 1 ปีตอนนี้ยังรู้สึกว่ามันยังดูไม่ต่างจากตอนแรกที่ฉีดมามากนัก คือ ลดลงมาในระดับหนึ่ง แต่ก็ยังดูมีดั้งอยู่ จะมีความเป็นไปได้ไหมว่ากระดูกอ่อนบริเวณช่วงปลายจะจมูกมาตรงบริเวณสันจมูกมันสูงขึ้น  เพราะโดยส่วนตัวแล้วตัวเองเป็นคนที่ชอบนวดดึงจมูกเป็นประจำทุกวันอยู่แล้ว หลังล้างหน้าในตอนเช้าและตอนเย็นและเวลาว่าง(ติดเป็นความเคยชิน) พูดง่ายๆคือตอนนี้เท่าที่จับดูมันน่าจะเป็นกระดูกที่สูงขึ้นมากว่าฟิลเลอร์ คืออยากทราบถึงความเป็นไปได้
และถ้าเกิดว่ายังมีฟิลเลอร์เหลืออยู่ จะต้องขูดฟิลเลอร์ออกก่อนแล้วค่อยเสริมซิลิโคลนมันจะเป็นอันตรายมากไหม?ค่ะ จึงอยากรบกวนขอความรู้จากคุณหมอ และเพื่อนๆช่วยแชร์ประสบการณ์ หรือแสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ
ฟิลเลอฉีดไปหมอบอกยังไงก็เหลือคับ สสารเข้าไปรูปแบบหนึ่งสลายกลางเป็นอีกแบบหนึ่ง ต้องมีการขูดเกิดขึ้นแน่นอนคับ
ลองอ่านดูนะคะ
ความรู้เกี่ยวะการฉีดฟิลเลอร์
http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/01/filler-filler-case-1960-20-collagen-ha.html
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้