12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: thani
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กลุ้มใจมากค่ะรบกวนหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
หายไวไวนะคะ   ประคบเย็นๆ  ระวังโดนจมูกน้า
บวมจังเลยนะครับ
บวมอยู่เรยยคับบ  เหมือนเราตอนทำใหม่เรยยยยย . . . .

บวมกว่าด้วยซ้ำมั้งงง   ใจเย็น ๆ คับบ   เอาใจอย่างแรงง

ประคบเย็นไว้ 2-3 วันแรก ๆ  นอนหัวสูง  อดทนนะคับบ
เป็งกำลังใจให้หายบวมนะคะ
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ    หายรึยังคะ   สวยแล้วล่ะซี้..............
เอ่อ...บวมน่ากลัวจังเยย  
เราก็ทำมาตั้งแต่วันพฤหัสที่ผ่านมาอ่ะค่ะ
วันจันร์ก็ยุบเหมือนไม่ได้ไปทำจมูกมาเลย
แต่ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้
ถ้าหายบวมแล้วค่อยว่ากันอีกที   
ใจเย็นๆ นะครับ เอาใจ ช่วยนะ เดี๋ยวดีเองครับ สู้ๆ นะครับ {:13_996:}
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-26 16:11:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เริ่มยุบอ่ะค่ะ  แต่ตอนนี้กังวลว่าทำไมตรงข้างปลายคางมันบวมอ่ะค่ะ   มันจะยุบมั้ยคะ  เครียดมากๆๆๆๆๆๆๆ
มาเอาใจช่วยอีกแรง
บวมมากเลยนะค่ะนี่  ขอให้หายบวมไวๆๆนะค่ะ
นอนหมอนสูงๆนะค่ะ
อย่านอนเยอะนะ
อดทนๆๆค่ะ  สู้ๆๆ
kwan สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เอาใจช่วยเหมือนกันนะคับ
ขอให้หายไว ๆ เน้อ
ประคบเย็น 3 วันเลยน้าคัฟ
นอนหมอนสูงซัก 4-5 วัน
ทานยาลดบวมด้วยน้าคัฟ
ตอนนี้ยังดูม่ะออกหรอกคัฟว่าโด่งหรือไม่โด่ง
ปลายสวยหรือไม่สวย
ต้องรอหั้ยทุกอย่างยุบ
แล้วก้อหายช้ำก่อนอ่าคัฟถึงจะทราบ
โอเปิ้ลเอาจัยช่วยน้าคัฟสู้ ๆ คัฟผม
เปนไงมั่งคร๊า  หายบวมยาง เปนกะลางใจให้  สู้ๆๆ  อัพเดทรูปให้ดุด้วยนะคร๊า  อยากเหนความสวยๆ  ใจเยนเดวก้สวย
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ รอหายบวมเดวก็สวยแล้วค่ะ
สู้ๆนะค่ะ
บวมจนตาปิดเรยนะค่ะ เราก็ยังไม่เคยทำ ไม่รู้ว่าทำแล้วจะบวมเท่านี้ไหม
แล้วถ้าเราแพ้ยาด้วยจะมีปัญหาอะไรในการทำรึเปล่าค่ะเนี่ย

ขอให้หายไวๆนะค่ะ สู้ๆๆค่ะ เดี๋ยวก็สวยแล้ว
My sister had terribly experience with behaving immoral irresponsible manner and unskillful of Dr.Louis.

My sister, she has had double eyelid surgery with Dr.Louis a couple years ago. Dr.Louis unskillfully performed her eyelid creases dam large. We went to his office again to ask for overcrease eyelids.  Both Dr. spoke idoitly and said my sister has unnaturally eyelid. He did eyelid surgery again for both side of eyelids.

When the eye inflammation was subside and recover, she had scary triple eyelids...she lost of self-esteem and scare to meet the people for long time.

Now my sister fixed her eyelids with Dr.Kamon (Union Mall) last month ago. She is very very satisfied with the unbelievable result. Now she can hold her head so high like a statue in the sky. Thank you Dr.Kamol

I unintentionally discredit any one...but i wanna share the experience to all..

Sorry, to write in English...I scare he will sue me hihi
เป็นอย่างไรบ้างค่ะ.. หายไปเลย
อย่าไปวิตกค่ะ รอให้หายบวมก่อน
ทุกคนที่ทำก็สวย ขึ้นกันทุกคนเลยนะ
เราก็ทำกับคลีนิคหลุยส์นะ ทำกับผู้ชาย คุณทำกับหมอชายหรือหญิง

ของเราไม่มีปัญหาอะไรนะตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ก้ครบ1อาทิตย์กับอีก1วันแล้ว

ทำเสร็จวันแรกตอนประมาณ 1 ทุ่มกลับถึงบ้านก็ประคบเย็นจนถึงประมาณเที่ยงคืนก็ง่วงนอนแล้ว

แต่ช่วงดึกๆรู้สึกตัวอีก 2 ครั้งก็มาประคบเย็นอีกจนกว่าจะง่วงนอน แต่ต้องนอนหัวสูง รูจมูกให้อยู่ต่ำที่สุด

ก็เกือบจะนั่งนอนนั่นแหละคะ อาจจะนอนไม่สบาย ลำบากนิดนึง ก็แค่ช่วง2-3 วันแรกก็ต้องทนคะ

ถ้านอนหงายจะทำให้เลือดคั่ง หน้าช้ำ เขียว หน้าบวมแดงได้ ของเรานั่งหลับประมาณ5วัน ตอนนี้นอนหงายได้แล้วคะ

เราประคบเย็นให้นานที่สุดจนกว่าถุงประคบจะไม่เย็น หน้านี่ชาไปหมดมันเย็นมาก ห้ามแตะๆนะคะ

ให้ประคบกดลงไปเลย ทนความเย็นหน่อยนะคะ ทนเท่าที่จะทนได้คะ แล้วมันจะไม่ช้ำ ไม่บวม

หายไวไวนะคะ

ดูรูปของเราก่อนก็ได้

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=443
เป็นยังไงบ้างหนอ....หายดีหรือยัง

แอ๊ะ..เห็นบอกว่าคางก็ยังบวมหรือ  
เข้ามาเป็นกำลังใจค่ะ เป็งห่วงมาก
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้