เจ้าของ: toi10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Bio ยักษ์มาแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
พี่ค่ะ แล้วตอนนี้ พี่ดีขึ้นหรือยังคะ ?
หนูก็อยากเอาออก แต่กลัวมากเลย .. ไม่เอาออกก็กลัว
แบบว่า ชีวิต โอยยยยยยย

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ก็หายบวมดีแล้วจ้าาา สู้ๆนะค่ะรีบๆไปจัดการเอาออกนะค่ะปล่อยไว้็  โพสต์ 2012-9-4 22:14
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-4 22:44:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toi10 เมื่อ 2012-9-4 22:45

มาต่อค่ะวันที่1ก.ค55ก็มาถึงจมูกหายบวมดีอย่างต่อเนื่องแต่ที่เห็นโผล่มาคือเนื้อจมูกแหว่งหายไปและตรงปลายดั้งหักบุ๋มลงรอยกลางดั้งดำไม่หาย ตกใจมากกตรงหน้าผากก็ยังโนๆแข็งๆที่นี้เครียดสุดๆพอได้เจอคุณหมอกะคุณเฟียสรีบถามว่าทำไมถึงได้เป็นขนาดนี้คุณหมอตอบว่าจมูกสิรีเหลวกินเนื้อดีไปเยอะตอนผ่าออกก็มีเนื้อดีออกมาด้วยจึงทำให้จมูกแหวงไปแต่ไม่ต้องตกใจเดี๋ยวจมูกก็จะสร้างเนื้อไหม่มาทดแทนและที่ปรายจมูกบุ๋มลงไปเพราะไบโอมีขนาดไหญ่มากข้างในจมูกกลวงเป็นธรรมดาเดี๋ยวรอให้ยุบบวมดีก่อนค่อยดูกันอีกทีแต่ถ้าไม่ชอบทรงจมูกคุณหมอจะเปลียนรูปทรงให้ฟรีภายในสามเดือน ได้ฟังคุณหมอพูดแบบนี้ก็โล่งใจไปเยอะเหมือนกันแต่ไม่หมดอิอิ คือต้องรอดูว่าเนื้อมันจะขึ้นมาจริงๆไหม ใจหายใจคว่ำมากๆเลยค่ะเวลาออกไปข้างนอกที่ไรคนมองไม่ดีเลยจิตรตกกลับบ้านตลอดค่ะ จากนั้นก็เข้ามาคุยกะคุณเฟี๊ยสหลายอย่างค่ะนอกเหนือจากจมูกก็มีจิปาถะคุณเฟี๊ยตเป็นคนพูดตรงใจดีเวลาไม่สบายใจอะไรก็จะคุยกะคุณเฟี๊ยสตลอดค่ะบางที่กลับบ้านไปมาคิดที่หลังก็เกลงใจท่านเหมือนกันเพราะบางทีก็ร้องให้กลัวไปต่างๆนาๆสารพัดท่านก็จะพูดปลอบตลอดกินเวลาท่านเยอะมาก ชอบคุยกะคุณเฟี๊ยสคุยแล้วสบายใจที่สุด ก่อนลากลับบ้านคุณเฟี๊ยสติพลาสเตอให้อีกกันเอียงคริๆดีจริง
          วันที่8ก.ค. มาอีกดูผลว่าจมูกดีขึ้นมากแค่ไหนติดตามผลตลอดค่ะกลัวแต่คนไข้จะขี้เกียจมามากกว่าค่ะอิอิแต่รสมาทุกครั้งตรงเป๊ะไม่เคยพลาดเพราะถ้ามีปัญหาอะไรคุณหมอจะได้แก้ไขได้ทันค่ะ คุณเฟียสเช็ดแอลกอฮอล์ให้เห็นสิวขึ้นเต็มเลยคุณเฟี๊ยสเลยจัดการบีบสิวออกให้เพราะสิวเยอะมากกลัวจะไปฉลอการสร้างเนื้อเยื่อไหมทำงานไม่เต็มที่และอีกอย่างกลัวจมูกจะติดเชื้อดวยค่ะเลยจัดการจนเกลี้ยงเลยแต่ห้ามบีบเองโดยเด็ดขาดนะค่ะ จากนั้นคุณเฟี๊ยสก็สอนให้กดตรงหว่างคิ้วด้วยค่ะ เป็นอันว่าวันนี้ใช้เวลาไม่นานคริๆจึงลาคุณเฟี๊ยสกลับบ้านนัดอีกที่15กค.5คะ (ต่อวันหลังนะคะดึกแล้วง่วงมากค่ะ)
ต้นฉบับโพสต์โดย kaab เมื่อ 2012-8-22 16:49
ไปฉีดเรสทิเรนมา  นานๆไปจะเป็นแบบนี้ไม๊คะเนี่ย  

นอยด ...

ถ้าฉีด เรสเทอเรน ของแท้จิงๆ จะไม่เป็นแบบนี้คับ มันจะ สลายไปเองโดยร่างกายจะ ดูดซึมออกไปเอง แต่ถ้าแนะนำ อยากให้เสริมแท่งไปเลย เพราะการฉีดฟิลเลอ จะจัดทรงยาก แล้วก็อยู่ไม่นาน

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่า พอดีผ่านการใส่แท่งมาสามรอบแล้วค่ะ เบื่อแท่งเหลือเกิน  โพสต์ 2012-9-12 11:58
ต้นฉบับโพสต์โดย Wisut001 เมื่อ 2012-9-9 21:58
ถ้าฉีด เรสเทอเรน ของแท้จิงๆ จะไม่เป็นแบบนี้คับ มันจ ...

คับ กอฟ ก็ทำแบบแท่งมา สาม รอบแย้วเหมือนกัน กำลังจะรอบที่ สี่ เร็วๆนี้ คับ
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-22 11:55:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
15/07/55 เข้าตรวจคุณเฟี่ยสบอกจมูกยุบบวมช้ากว่าปกติใจแป้วเลย แต่อาทิตย์สองอาทิตย์แรกยังบอกยุบบวมดีอยู่เลย>< ใจเสียเลยกลัวอ่ะ เพราะเดือนหนึ่งรอยชำ้กลางดั้งยังเป็นรอยชำ้ดำอยู่เลย รอยบุ๋ตรงปลายยังไม่ดีขึ้นเครียดแล้วจ้าาา สักคุณเฟียสบอกต้องแก้เพราะจมูกไม่ได้ทรงเพราะเนื้ิอเยื่อด้านล่างดันสิริขึ้นจนทรงเสีย คุณเฟียสบอกแก้แล้วจะดีขึ้นถ้าแก้ก็จ่ายเพิ่ม10,000บาทค่ายาชางงเหมือนกันแต่ไม่ถามเพราะปกติถ้ายังไม่ถึงสามเดือนจะแก้ฟรี เพราะอ่านกระทุ้เพื่อนๆที่แก้ที่นี่ถ้ามีปัญหาเรื่องทรงแก้ไหม่แก้ฟรีทุกคนแต่ไมเราจ่ายเพิ่มคนเดียวอึมไม่เป็นไรเข้าใจสงสัยตอนแก้ไบโอคุณเฟียสอาจคิดน้อยไป45,000 คงไม่คุ้มกะงานแก้เพราะไบโอเราไหญ่มากเลยตอบตกลงปล.เราจ่ายค่ายาเพิ่มอีกด้วย1000ด้วยจ้าแฮ่ะๆ ยังไม่รวมค่าแท๊กซี่ไปกลับ600บางวันฝนตกรถติดปาไปเกือบพันเลยเพราะอยู่ไกลมากกจ้าาา ตกลงได้พอกลับมาถึงบ้านคุณเฟียสโทรบอกให้ทานโปรตีนเยอะๆให้เต็มที่เพื่อจะให้สร้างเนื้อเยื่อที่แหวงๆให้สร้างขึ้นมาเติมเต็มก่อนการแก้. อืมเมื่อก่อนสั่งงดทานเนื้อสัตว์เราก็งดโปรตีนมาจนชินแล้วพอบอกให้มาทานไม่อยากกินเลย พอมากินไหม่ก็ดีขึ้นเนื้อเยื่อก็ขึ้นมาดีบวกกะจมูกยุบลงด้วย   21ก.ค มาดูจมูกอีกทีเครียดมากร้องให้เลยคุณเฟียสใจดีมากไม่รำคาญเลยให้กำลังใจอย่าคิดมาก แล้วคุณเฟียสก็บอกให้งดมาไปหาเที่ยวให้สบายใจพักผ่อนทำใจให้สบายไปเที่ยววันแม่ให้สบายใจแล้วกลับมาค่อยนัดดูอีกที
   วันที่26ได้โทรนัดเจอคุณเฟียสตอนเที่ยงๆแทรกคิวให้เผื่อดูจมูก ความวัวไม่ทันหายความควายเข้ามาแทรกเอามือแคะจมูกต่ดันไปโดนแผลเย็บที่ยังบางอยู่มีเลืดออกจางๆนิดหนึ่งแค่นั้นแหละจมูบวมแดงในพนิบตาเลยหนำช้ำพอวันถัดมาดันเป็นไข้หวัดเรื้อรังแทรกซ้อน กะว่าจะเอาจมูกที่ยุบบวมแล้วไปให้คุณเฟียสดูชะหน่อยดันสวนทางเลยที่นี้แบกจมูกบวมๆไปให้ดูคุณเฟียสก็ไม่สามารถบอกนัดวันผ่าได้ต้องรอให้หายบวมก่อนจากนั้นก็รอได้อาทิตย์หนึ่งได้จมูกก็หายบวมอักเสบเพราะอัดยาฆ่าเชื้อและยาแก้อักเสบเข้าไปสองอาทิตย์เลย แต่ก็ยังนัดผ่สไม่ได้เพราะไข้หวัดยังไม่หายเบื่อมากเลื่อนไปเกือบเดือนถึงหายพอหายก็รอคิวที่จะนัดตรวจิอีกที่ จนมาได้วัน17ตุลาคมตอนบ่ายสี่โมงแต่กว่าจะได้ตรวจก็ปาเข้าห้าโมงกว่าๆ สงสารลูกที่เล่นรออยู่ที่บิกชีกะยายมากเลย พอได้เข้าพบคุณเฟียสบอกดีขึ้นมากเนื้อเยื่อขึ้นมาเยอะดูดีขึ้นเยอะแตาก็เหลือรอยปูดที่สารปนเปื้อนจนบางที่หมอไม่สามรถเอาออกให้ได้แค่นี้เองแต่จมูก็ใหณ่ิยู่เหมือนกันแต่ก็ดูดีกว่าเมื่อก่อนอีกเยอะเลย คุณเฟียสบอกถ้ารออีกนิดให้เนื้อเยื่อเต็มอีกก็จะดีมาก ใจเราก็คิดแบบนั้นแต่ติดตรงที่เราจะกลับอิตาลีแล้วเลยลังเลว่าจะเอาไงดีปีหน้าถ้ามาก็คงจะไม่ได้ราคาเดิมแล้วคุณเฟียสก็ใจดีบอกจะให้เวลาปีกว่าๆคือต้นปี57แต่เราต้องรอสามีกลับพร้อมกันเดือนพฤจิกา57 แต่คุณเฟียสบอกนานไป จะทำไงดีสองจิตรสองใจถ้าแก้ก็ต้องก่นกันยายนเพราะสามีมาต้องออกต่างจังหวัดตลอดไม่ค่อยได้อยู่กทม เที่ยวตลอดสองเดืนเต็ม ตกลงคุณเฟียสบอกแก้ไปเลยนัดผ่ารอบสองจันท์ที่24 /55 กลับมาถึงบ้านเกือบสี่ทุ่มรถติดมากค่ารถเกือบห้ารอยบาทเซ็งสุดๆ พอลงรถได้ไม่ถึงนาทีคุณเฟียสโทรมาขอเลื่อนเพราะคุณมอมีนัดให้สำภาษกะช่อง9 เรื่องพริตตี้ที่ฉีดสารแล้วกรายเป็นเจ้าหญิงนิทรานะค่ะคุณเฟียสบอกเดียวจะโทรบอกวันนัดอีกทีตกลงจะเป็นไงน้อ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-22 11:55:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
15/07/55 เข้าตรวจคุณเฟี่ยสบอกจมูกยุบบวมช้ากว่าปกติใจแป้วเลย แต่อาทิตย์สองอาทิตย์แรกยังบอกยุบบวมดีอยู่เลย>< ใจเสียเลยกลัวอ่ะ เพราะเดือนหนึ่งรอยชำ้กลางดั้งยังเป็นรอยชำ้ดำอยู่เลย รอยบุ๋ตรงปลายยังไม่ดีขึ้นเครียดแล้วจ้าาา สักคุณเฟียสบอกต้องแก้เพราะจมูกไม่ได้ทรงเพราะเนื้ิอเยื่อด้านล่างดันสิริขึ้นจนทรงเสีย คุณเฟียสบอกแก้แล้วจะดีขึ้นถ้าแก้ก็จ่ายเพิ่ม10,000บาทค่ายาชางงเหมือนกันแต่ไม่ถามเพราะปกติถ้ายังไม่ถึงสามเดือนจะแก้ฟรี เพราะอ่านกระทุ้เพื่อนๆที่แก้ที่นี่ถ้ามีปัญหาเรื่องทรงแก้ไหม่แก้ฟรีทุกคนแต่ไมเราจ่ายเพิ่มคนเดียวอึมไม่เป็นไรเข้าใจสงสัยตอนแก้ไบโอคุณเฟียสอาจคิดน้อยไป45,000 คงไม่คุ้มกะงานแก้เพราะไบโอเราไหญ่มากเลยตอบตกลงปล.เราจ่ายค่ายาเพิ่มอีกด้วย1000ด้วยจ้าแฮ่ะๆ ยังไม่รวมค่าแท๊กซี่ไปกลับ600บางวันฝนตกรถติดปาไปเกือบพันเลยเพราะอยู่ไกลมากกจ้าาา ตกลงได้พอกลับมาถึงบ้านคุณเฟียสโทรบอกให้ทานโปรตีนเยอะๆให้เต็มที่เพื่อจะให้สร้างเนื้อเยื่อที่แหวงๆให้สร้างขึ้นมาเติมเต็มก่อนการแก้. อืมเมื่อก่อนสั่งงดทานเนื้อสัตว์เราก็งดโปรตีนมาจนชินแล้วพอบอกให้มาทานไม่อยากกินเลย พอมากินไหม่ก็ดีขึ้นเนื้อเยื่อก็ขึ้นมาดีบวกกะจมูกยุบลงด้วย   21ก.ค มาดูจมูกอีกทีเครียดมากร้องให้เลยคุณเฟียสใจดีมากไม่รำคาญเลยให้กำลังใจอย่าคิดมาก แล้วคุณเฟียสก็บอกให้งดมาไปหาเที่ยวให้สบายใจพักผ่อนทำใจให้สบายไปเที่ยววันแม่ให้สบายใจแล้วกลับมาค่อยนัดดูอีกที
   วันที่26ได้โทรนัดเจอคุณเฟียสตอนเที่ยงๆแทรกคิวให้เผื่อดูจมูก ความวัวไม่ทันหายความควายเข้ามาแทรกเอามือแคะจมูกต่ดันไปโดนแผลเย็บที่ยังบางอยู่มีเลืดออกจางๆนิดหนึ่งแค่นั้นแหละจมูบวมแดงในพนิบตาเลยหนำช้ำพอวันถัดมาดันเป็นไข้หวัดเรื้อรังแทรกซ้อน กะว่าจะเอาจมูกที่ยุบบวมแล้วไปให้คุณเฟียสดูชะหน่อยดันสวนทางเลยที่นี้แบกจมูกบวมๆไปให้ดูคุณเฟียสก็ไม่สามารถบอกนัดวันผ่าได้ต้องรอให้หายบวมก่อนจากนั้นก็รอได้อาทิตย์หนึ่งได้จมูกก็หายบวมอักเสบเพราะอัดยาฆ่าเชื้อและยาแก้อักเสบเข้าไปสองอาทิตย์เลย แต่ก็ยังนัดผ่สไม่ได้เพราะไข้หวัดยังไม่หายเบื่อมากเลื่อนไปเกือบเดือนถึงหายพอหายก็รอคิวที่จะนัดตรวจิอีกที่ จนมาได้วัน17ตุลาคมตอนบ่ายสี่โมงแต่กว่าจะได้ตรวจก็ปาเข้าห้าโมงกว่าๆ สงสารลูกที่เล่นรออยู่ที่บิกชีกะยายมากเลย พอได้เข้าพบคุณเฟียสบอกดีขึ้นมากเนื้อเยื่อขึ้นมาเยอะดูดีขึ้นเยอะแตาก็เหลือรอยปูดที่สารปนเปื้อนจนบางที่หมอไม่สามรถเอาออกให้ได้แค่นี้เองแต่จมูก็ใหณ่ิยู่เหมือนกันแต่ก็ดูดีกว่าเมื่อก่อนอีกเยอะเลย คุณเฟียสบอกถ้ารออีกนิดให้เนื้อเยื่อเต็มอีกก็จะดีมาก ใจเราก็คิดแบบนั้นแต่ติดตรงที่เราจะกลับอิตาลีแล้วเลยลังเลว่าจะเอาไงดีปีหน้าถ้ามาก็คงจะไม่ได้ราคาเดิมแล้วคุณเฟียสก็ใจดีบอกจะให้เวลาปีกว่าๆคือต้นปี57แต่เราต้องรอสามีกลับพร้อมกันเดือนพฤจิกา57 แต่คุณเฟียสบอกนานไป จะทำไงดีสองจิตรสองใจถ้าแก้ก็ต้องก่นกันยายนเพราะสามีมาต้องออกต่างจังหวัดตลอดไม่ค่อยได้อยู่กทม เที่ยวตลอดสองเดืนเต็ม ตกลงคุณเฟียสบอกแก้ไปเลยนัดผ่ารอบสองจันท์ที่24 /55 กลับมาถึงบ้านเกือบสี่ทุ่มรถติดมากค่ารถเกือบห้ารอยบาทเซ็งสุดๆ พอลงรถได้ไม่ถึงนาทีคุณเฟียสโทรมาขอเลื่อนเพราะคุณมอมีนัดให้สำภาษกะช่อง9 เรื่องพริตตี้ที่ฉีดสารแล้วกรายเป็นเจ้าหญิงนิทรานะค่ะคุณเฟียสบอกเดียวจะโทรบอกวันนัดอีกทีตกลงจะเป็นไงน้อ
ปัญหาหลังแก้มีเยอะจังเลยคะ ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะคะ จะได้สวยแบบปลอดภัยด้วยคะ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะคะ อย่าลืมลงรูปให้ดูด้วยนะคะ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-25 21:00:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarinthon เมื่อ 2012-9-24 13:01
ปัญหาหลังแก้มีเยอะจังเลยคะ ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะค ...

แต่ถ้าแก้ทันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ คุณสิรินทรไปพบคุณหมอมายังค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย toi10 เมื่อ 2012-9-25 21:00
แต่ถ้าแก้ทันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ คุณสิรินทรไปพบค ...

ไปปรึกษาคุณหมอมาแล้วจ้า แต่วันไปปรึกษาน้ำไม่ได้นัดวันที่จะทำกะคุณหมอจ้า ขอเวลาคุณหมอกลับมานอนคิดที่บ้านก่อนคะ คุณหมอใจดีมากๆคะไม่คิดค่าปรึกษา แถมให้คำปรึกษาดีมากๆคะ ไม่เร่งรัดให้เรามัดจำเงินเลยคะ บอกให้กลับไปปรึกษากับครอบครัวก่อนค่อยตัดสินใจ คุณเฟียตสวยมากเลยคะ แถมแนะนำให้น้ำพาลูกไปเที่ยวก่อนค่อยกลับ บอกตรงๆว่าขนาดคุยกะคุณหมอเฉยๆยังตื่นเต้นเลยคะ ตั้งใจจะถามหลายเรื่องพอเอาจริงๆกลับถามไม่ออก แต่คุณหมอเหมือนรู้ใจกลับเล่าให้ฟังเองเลยคะ แต่วันนี้น้ำโทรไปจองคิวกะคุณหมอแล้วคะ เป็นเดือนหน้าแต่วันยังไม่แน่นอนคะ ไว้ทำแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ กลัวมากๆเลยคะ
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-27 21:03:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าลืมบอกด้วยน๊าาาว่าพี่แนะนำมาจ้าาาคุณหมอกะคุณเฟียสจะได้ดีใจจ้าาา ขอให้น้องทำออกมาสวยๆนะจ๊ะเอาใจช่วยจ้าาา
พี่คะน้ำไปแก้กับคุณหมอมาแล้วนะคะ เพิ่งไปตัดไหมมาเมื่อวานนี้เอง ไปชมกระทู้ของน้ำได้นะคะ ลงไว้แล้วคะ แล้วตอนนี้จมูกพี่เป็นอย่างไรบ้างคะหายดีหรือยังคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขอให้หายไวๆนะครับ
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวค่ะ สู้ๆ
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:18:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarinthon เมื่อ 2012-10-28 13:22
พี่คะน้ำไปแก้กับคุณหมอมาแล้วนะคะ เพิ่งไปตัดไหมมาเม ...

ดีจังหายไวๆสวยๆนะค่ะดีใจด้วยจริงๆค่ะ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:18:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bungder เมื่อ 2012-10-30 01:11
ขอให้หายไวๆนะครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:19:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iambee เมื่อ 2012-11-5 00:25
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ

ก็ดีขึ้นมากแล้วค่ะดีกว่าปล่อยไว้เยอะจ้าาาา
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:19:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย goldfish-ao เมื่อ 2012-11-5 14:07
หนาววว

ห่มผ้าหนาๆนะค่ะ
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:20:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Phuchisa เมื่อ 2012-11-7 18:53
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวค่ะ สู้ๆ ...

ขอบคุณกำลังใจค่ะ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เนีื้อขึ้นเต็มไกล้จะหมดแล้วดีใจที่น่าตากลับเข้าสู่สภาวปกติแต่ก็ไม่ได้เต็มร้อยนักเพราะรอยนูนของสิริโคนที่กินเนื้อเข้าไปเยอะที่ไม่สามรถขูดออกได้หมดยังเป็นรอยอยู่แต่ดิฉันก็มีความสุขดีกะจมูกไหม่เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นใจเย็นๆดูแลตัวเองดีๆทุกอย่างก็จะดีขึ้น ตอนแรกว่าจะแก้ทรงอีกแต่คิดไปคิดมาก็ขอรอให้เนื้อขึ้นก่อนจะดีกว่าเลยยังไม่ได้นัคุณเฟียตอีกเลยกะว่าก่อนบินกลับจะไปขอบคุณท่านทั้งสองด้วยค่ะ ขอให้ทุกคนที่มีปัญหาเรื่องนี้อยู่ให้สู้ๆทุกคนใจเย็นๆอย่าเครียดทุกอย่างมีทางแก้นะค่ะขอให้ทุกคนกลับมาสวยเหมือนเดิมหรือสวยก็เดิมทุกคนนะค่ะ^___^
หนูเข้ามาแอบอ่านตลอด อยากแก้มากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้พี่นะคะ ดีใจด้วยที่เนื้อเยื่อเริ่มขึ้นเยอะแล้วนะคะ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ
ยักษ์ จริงๆ   ดีใจด้วยนะค่ะ  หายไวๆนะค่ะ  

รุ้สึกจะอ่านเจอแต่ อิอิ นะค่ะ  5555++
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้