ดู: 1468|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แจ้งลบกระทู้ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=35343 ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
โดยที่ในกระทู้มีการพาดพิงถึงชื่อหมอโดยตรง ซึ่งข้อความในกระทู้ก็ไม่ได้ตรงกับความจริงทั้งหมดค่ะ และอาจมีผู้ไม่หวังดีเผยแพร่อีก

คุณหมอได้ปรึกษาอาจารย์และเพื่อนของคุณหมอที่อยู่ในวงการแล้ว และแนะนำว่าให้แจ้งadmin และชี้แจงข้อมูลความจริงค่ะ

เนื่องด้วยคนไข้คนที่postนี้ได้มาทำตาที่คลินิกหมอจริง หลังทำประมาณ10 วันคนไข้อ้างว่าตาไม่เท่ากันแต่สิ่งที่คนไข้คนนี้ต้องการก็คือจะให้หมอกรีดแผลให้ยาวเท่ากันซึ่งมันไม่ได้แก้ไขปัญหานี้เลยมีแต่จะสร้างแผลให้ยาวขึ้น ปกติการทำตาเราทำ 2 ข้างแยกกันผลของการทำข้างหนึ่งไม่ได้ต้องเหมือนอีกข้างเป๊ะๆ เพราะปกติดวงตา 2 ข้างจะไม่เท่ากันอยู่แล้วสิ่งที่เราทำคือทำให้ดูดีขึ้น

เรื่องแผลได้อธิบายกับคนไข้แล้ว แต่คนไข้ต้องการทำเดี๋ยวนี้มันแก้ปัญหาไม่ได้ และก็ไปpost แกล้งให้หมอเสียชื่อ ทางคลินิคมีการนัดติดตามอาการให้คนไข้ทุกคน 1 สัปดาห์,1.5 เดือน เพื่อตามอาการให้ คนไข้คนนั้นก็ไม่ได้มา

ยังมีเรื่องที่กล่าวอ้างว่าหมอทิ้งสำลีไว้ในแผล ซึ่งไม่เป็นความจริง เพราะปกติการซับเลือดจะใช้ก๊อซชับ ไม่ใช้สำลีอยู่แล้ว จะมีก็แต่สำลีที่ให้คนไข้ไปเท่านั้น

ยังมีเรื่องการกล่าวคำหยาบ ว่าหมอทำเหี...ละทิ้งในฐานที่เข้าใจอีก

เรื่องเหล่านี้ทำให้หมอเสียชื่อเสียงโดยมีข้อมูลเท็จ จึงฝากทางadminช่วยลบกระทู้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  
กระทู้ลบไปแล้วน่ะครับ ?
เมื่อวาน ก็ได้แจ้งเมล์บอกคุณหมอไปแล้วครับ
ว่าลบกระทู้ แล้วครับ

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้