ดู: 6561|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] กังวลมากหลังฉีดฟิลเลอร์2วัน

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปฉีดฟิลเลอร์มาคะ เป็นตัวไฮยา ยี่ห้อ Excellent Deep Line ของสวิส อยุ่ได้1ปี ก่อนหน้านี้เคยเสริมจมูกแบบซิลิโคนแท่งมาแล้ว ปีกว่าๆ แต่แกนมันเล็กๆเลยไปฉีดฟิลเลอร์เพิ่ม ตอนนี้วันที่2แล้ว มันบวมแต่ไม่มาก แต่มีรอยแดง กังวลมากคะไม่รู้ว่าจะหายไหม จำได้ว่าโดนเข็มจิ้มไปทั้งหมด 10กว่าจุด หมอเพิ่มให้ทีละนิดๆ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะรอยเข็มรึเปล่า รบกวนด้วยนะคะ ว่าผิดปกติไหม โทรไปถามเค้าบอกให้รอมันยุบ อย่าไปกังวล แต่เรารู้สึกตึงๆ บางทีก็เจ็บจี๊ดๆ นอยด์เหมือนกันจนอยากทำIPL ให้มันสลายลงไปบ้าง

น่าจะแดงซักอาทิตย์หนึ่งค่ะ อย่างช้านะค่ะ เราก็ฉีดแต่ไม่แดงเท่านี้  2 วัน
ไม่ต้องกังวลเดี๋ยวก็หาย  เป็นกำลังใจให้นะ
อยากฉีดทับเหมือนกันคับ ปรึกษาหน่อยว่า1ซีซีพอไหม
สู้ๆค่ะ เป็นอีก1กำลังใจค่ะ
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เพื่อนเราฉีดมาแดงนานเหมือนกันค่ะ จมูกสวยมากเยย
อย่านิ่งนอนใจถ้ารู้สึกเจ็บมากๆ ของทีแรกก็แดงๆตอนหลังเกือบเน่า ตอนนี้แผลหายละแต่กลัวเปนแผลเป็นจัง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 23:49:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย saiyoud เมื่อ 2012-8-16 14:27
น่าจะแดงซักอาทิตย์หนึ่งค่ะ อย่างช้านะค่ะ เราก็ฉีดแต ...

ขอบคุณมากนะคะ ลองถามคุณหมอ(ท่านอื่น)แล้วคุณหมอบอกว่า มันเกิดจากรอยเข็ม รอสัก2-3ต่อไป คงจะหาย โล่งขึ้นเยอะเลยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 23:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย matinee เมื่อ 2012-8-16 15:12
ไม่ต้องกังวลเดี๋ยวก็หาย  เป็นกำลังใจให้นะ ...

ขอบคุณมากจ้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 23:51:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย azila เมื่อ 2012-8-17 00:03
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-8-16 16:51
อยากฉีดทับเหมือนกันคับ ปรึกษาหน่อยว่า1ซีซีพอไหม ...

ของเราใช้1ซีซีจ้า ขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกเราด้วยอ่ะคะ ของเราเหลือไม่เยอะ ไช้แค่ซีๆเดียวเพิ่มสันจากหัวคิ้วที่ไม่มียาวไปจนถึงส่วนปลายด้านบนของจมูกเลยจ้า

ตะกี้เข้าไปดูรีวิวจมูกของคุณRINGS เค้าว่าคุณ ไม่ต้องฉีดเพิ่มแล้วนะคะ น่าจะตัดปีกจมูก มันจะทำให้จมูกดูโด่งขึ้นก้ได้จ้า จากที่ดูก้เหมือนจมูกคุณจะโด่งอยู่พอสมควรนะคะ ถ้ายังไม่อยากตัดปีกก็ลองโบทอกลดปีกจมูกชั่วคราวก่อนก้ได้จ้า <<---- เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของเราเองน้า ยังไงก็ปรึกษาได้นะคะ แต่ขอย้ำจิงๆ หากคิดจะฉีด ขอให้ฉีดเป็น ตัวไฮยา เท่านั้นคะ อควาเดิมที่สกัดจากไขมันสัตว์ คอลลาเจนธรรมชาติอะไรที่ว่านั่น อย่าไปฉีดเลยคะ ยิ่งอยู่นานมันก็ยิ่งมีปัญหา เอาที่อยู่สัก 6-12เดือนก็พอคะ ย้ำว่าของแท้ด้วยนะคะ เวลามีปันหาพวกฟิลเลอร์นี่เอาออกยากยิ่งกว่าจมูกหลายเท่าเลยคะ ที่พูดมาไม่ได้มีคลินิคอะไรแนะนำเลยคะ ถ้าอยากทำจริงๆ ฉีดกับแพทย์ที่เชี่ยวชาญเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดคะ ^^ ของเค้านี่ถ้าเกิน1อาทิดยังบวมหรือยังแดง เราก็จัดการสลายทันทีคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 23:51:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wimon2 เมื่อ 2012-8-16 17:52
สู้ๆค่ะ เป็นอีก1กำลังใจค่ะ

ขอบคุณมากจ้า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 23:51:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย โมโจ เมื่อ 2012-8-16 19:58
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เพื่อนเราฉีดมาแดงนานเหมือนกันค่ะ จ ...

ขอบคุณมากๆนะคะ ใจชื้นขึ้นมาเลยจ้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 23:53:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aun19196 เมื่อ 2012-8-16 23:09
อย่านิ่งนอนใจถ้ารู้สึกเจ็บมากๆ ของทีแรกก็แดงๆตอนหล ...

รู้สึกเจ็บเป็นบางทีอ่ะคะ เหมือนมันรั้งๆ บวมอยู่ด้วยTT หมอบอกรออาทิดนึงถ้าไม่ดีขึ้นเราจะแก้ไขทันทีเลยคะ ขอบคุณมากจ้า
เพิ่งสอง วันมันก็ยังบวมอยุ่แระ อาการเจ็บจิ๊ด รั้งมันก็ต้องมีเป็นธรรมดา เพราะมันคือสิ่งแปลกปลอม พี่ว่าเรารอ สักวันที่ 5 วันที่ 6 ว่าจะเป็นเช่นไร แล้วค่อยว่ากันอีกที  ยังงัย พี่ก็ขอเป็นกำลังใจให้น๊าาาา
ทำเหมือนกันเลย ฉีดที่หัวตา แต่ก็หายไปแล้ว หายไปไวมาก ตอนนี้เหมือนเดิม
ราคาแพงด้วยตอนนั้น ปาไป 20000
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้