ดู: 1883|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาคะ จมูกกลับมาบวม TT

[คัดลอกลิงก์]
คือได้ไปทำจมูกมาเมื่อวันที่ 29

ตอนแรกเขียวน้อยมาก หายไวมากคะ

เป็นปกติแล้วเหลือแค่รอเข้าที

จน 2 อาทิตย์ผ่านมา

จำได้ว่าเคยอ่านเขาบอกให้งดแอลกอฮอ 2 อาทิตย์

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาได้กินเหล้าปั่นไปนิดหน่อย

ไม่ได้คิดว่าจะเป็นอะไร เพราะจมูกเหมือนหายดีแล้ว

วันนี้เกิดอาการบวมขึ้นมาอะคะ

บวมๆตึงๆ เลยกินยาแก้อักเสบกับยาลดบวม

ยุบลงนิดหน่อย แต่ก็ยังถือว่าบวม

ไม่ทราบว่าแบบนี้จะเป็นไรมัยคะ กลัวเป็นพังพืด TT

ตอนนี้ก็งดทุกอย่าง กลับมาประคบเหมือนเดิม

ใครพอทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ
น่าจะมีส่วนค่ะ แต่เคสเราคือวันที่5แล้ว เมื่อคืนร้องไห้ค่ะ แล้วมีน้ำมูกไหลเยอะมาก ตื่นมากลางดึกเพราะรุสึกปวดๆที่หว่างคิ้ว พอไปส่องกระจกแทบบช๊อกอ่ะ มันบวมม๊ากกกกกกกกกก แบบบวมๆโตๆ โด่งๆ เลยตกจัยมากอ่ะ ปวดด้วย รีบกินยาพาราแล้วประคบด้วยน้ำแข็ง จากนั้นก้อหายปวดค่ะ พอตื่นเช้ามาก้อก้อหายบวมแล้ว แต่รุสึกแสบตาตลอดเลย พลอยทามให้ตรงหว่างตาปวดๆด้วย  คิดว่าน้ำมูกเปนเหตุอ่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 11:05:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลัวจะอักเสบติดเชื้ออะคะ

ตอนนี้ยุบลงนิดเด๋ว แต่ก็ยังไม่เป็นปกติเลย จิตตกมากเลยคะ TT
ต้องระวังค่ะน่าจะเพราะแอลกอฮอนั่นหล่ะค่ะ จริงๆงดได้ซักเดือนก็น่าจะดีกว่านะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 13:49:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ

ตอนนี้บวมเยอะสุดตรงหว่างติ้วอะคะ

ไปโดนจะเจบๆ

แต่ตรงปลายตึงๆเฉยๆคะ

ไม่คิดว่าจะหนักขนาดนี้ พรุ่งนี้ไปหาหมอ

หวังว่าจะไม่เป็นอะไร TT
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้