12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: kanum
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ถามคนที่ผ่าซิลิโคนเหลวออกจากแก้มค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครไปเอาคางออกมั้ง...มีรูปไหมสนใจ
ทุกข์ใจมากนะคะ...ด่วน
เราไปเอาคางออกกับหมอจำนงค์ แล้วคุณกมอใส่ซิลิโคนแท่งมาให้กลัวคางจะบุ๋ม ตอนนี้25วันละ คางยังดูยาวกว่าปกติดนึง แอบมีความหวังว่าจะยุบลงกว่าเดิมอีกนิดหน่อยก้อพอใจละ ดีกว่าบุ๋ม และดีกว่าซิลิโคนเหลวกลัวอักเสบ มาตลอดเลย เห้ออ
คางแบบชั้นหมอไหนจะแก้ได้อ่ะ[img][img][img][/img][/img][/img]
หมอไหนจะแก้ได้คางเป็นแบบนี้อ่ะคะ....ทรมานใจอายมาก
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 01:57:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย na12345 เมื่อ 2013-4-27 15:47

ลองไปหมอนณพรัก ดูนะคะ แก้ได้ค่ะ มีทางออกเสมอ
เราไปเอาสิลิโคนที่แก้มออกมาแล้ว หล่ะ ด้วยวิธี endo lacer +ลิฟหน้าค่ะ มีแผลข้างหูค่ะ ทำมาได้ 2 อาทิตย์นี้เอง พรุ่งนี้คุณหมอนัดตัดไหม  ใครอยากรู้ผลว่าเป้นเช่นไร เดี่๋ยวจะมาเล่าให้ฟังจ้ะ  หรอืฝากข้อความไว้ได้น๊ะแล้วจะเข้ามาตอบค่ะ  วันนี้ขอไปนอนก่อน  แผลยังระบมและตึง-บวมอยู่เล็กน้อยจ้ะ

แสดงความคิดเห็น

สิลิโคนเหลวต้องผ่าออกนะคะ ดูดไม่มีทางหมดคะ เข้ามาพูดคุยแชร์ประสบการณ์กับกลุ่มเพื่อนๆในเฟสบุคได้นะคะ กับคนที่มีปัญหากับสารแปลกปลอมบนใบหน้าคะ https://www.facebook.com/groups/1640108122929433/  โพสต์ 2015-9-20 12:16
สนใจค่ะทำอย่างไรค่ะ เราอยากไปขูดตรงแก้มเหมือนกันค่ะเพราะหมอหิ้วฉีดสูงเกือบถึงโหนกนะค่ะโหนกเลยดูใหญ่มากตอนนี้ แล้วก้อตรงคางฉีดที่คางแต่ไหลไปใต้คางงเหนียง  โพสต์ 2015-3-5 17:13
เคยมีประสบการฟณค่ะ 2เดือนที่ผ่านมา เพิ่งไปเอาซิลิโคลนเหลวออก ที่คลีนิกmdคลีนิกเป็นรอยแผลเป็นไม่ถึง
1เซนเอง เองออกมา เป็นหนองที่แก้มด้วย ใครที่มีปัญหาลองไปปรึกษาที่ คลีนิกmdลาดพร้าวได้น่ะ  หรือไม่ลองมาปรึกษาเราได้

.เข้าใจว่ามันทุกขแค่ไหน แต่มันมีทางแก้อย
หวัดีค่ะ  หลังจากที่เราไปเอาออกมานี้ครบ 1 เดือนเศษ แล้ว หน้า  เร่ิม แข็งและ ยังไม่เรียบค่ะ คลำดูยังเป็นคลื่น ๆ ค่ะไม่รุ้ใช่พังผืดหรือเปล่า และยังรู้สึกชาตรงบริเวณที่ทำค่ะ หมอบอกจะค่อย ๆ หายชาไปประมาณ 3เดือน ขึ้นไปค่ะ  ระหว่างนี้ให้นวดบ่อย ๆเพื่อป้องกันพังผืดขึ้น ก็แอบเครียดค่ะ  กลัว  หน้าจะไม่เรียบ ก็ต้องรอดูต่อไป

หวัดดีค่ะ คุณ narakaa ตอนที่เอาซิลิโคนออกได้ดึงหน้าร่วมด้วยหรือปาวคะ  โพสต์ 2018-10-3 01:40
ถ้าเค้ามาอ่านโปรดติดต่อเราด้วยนะค่ะ สนใจจะเอาออกเหมือนกันคะ saranrut_89@hotmail.com  โพสต์ 2015-3-5 17:29
ถ้าเค้ามาอ่านโปรดติดต่อเราด้วยนะค่ะ สนใจจะเอาออกเหมือนกันคะ saranrut_89@hotmail.com  โพสต์ 2015-3-5 17:29
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 17:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย narakaa เมื่อ 2013-7-2 16:57
หวัดีค่ะ  หลังจากที่เราไปเอาออกมานี้ครบ 1 เดือนเศษ แ ...

หลังจาก1ปีพงผืดจะหายไปเองค่ะ ถ้าน่าไม่เรียบแนะนำพวกเลเซอร์กระตุ่นหลุมสิวหรือฉีดไขมันตัวเองเข้าไปนะคะมจะเรียบขึ้น
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 17:15:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wanchyanan เมื่อ 2013-6-28 16:24
เคยมีประสบการฟณค่ะ 2เดือนที่ผ่านมา เพิ่งไปเอาซิลิโค ...

เราแก้ที่เอ็มดีคลินิคมาค่ะ หมอไม่เอาออกให้เราเลย เจ็บตัวพรีมากๆค่ะแย่ที่สุด
ขอบคุณ คุณกระทุ้ที่ 35 ค่ะ  เมื่อวานหมอเพิ่งนัดไปยิงเลเซอร์ที่แผลเพื่อป้องกันแผลเป็นค่ะ ก็แผลดีขึ้นเรื่อย ๆ ไม่นุุนแดงและสีจางลงแทบมองไม่เห็นเลยค่ะ ส่วนหน้า  หมอก็ทำ ไอออนโต้ สัปดาละครั้ง แะต้องนวดคลึง
เองทกุกวันเืพ่อให้หน้านิ่มขึ้นป้องกันหน้าแข็งค่ะ แอบกลัวเหมือนกัน โดยรวมแล้วแก้มที่เคยห้อย ๆ หายไปหมดค่ะ หน้าเด็กลงจิดนึง..แต่ ยังไม่หายบวม 100 %  ต้องอดใจรอต่อไปจ้า
อัพเดทต่อค่ะ   ครบ 2 ครึ่งเดือนแล้ว  หน้าหายบวม  เป็นวีเชฟมากขึ้น คือจากหน้าเหลี่ยม เป็นหน้าวี เล้กน้อย คือคางแหลมขั้น  แต่  หน้ายังไม่ค่อยเรียบเต็มร้อย ยังเป็นคลื่นอยู่อีกเล็กน้อย  แต่รู้สึกหน้าจะกร้าน ๆ ไม่ค่อยนุม ฝ้า-กะก็เริ่มบุก  อาจจะเป็นเพราะ หน้ายังชา เส้นเลือดและเส้นประสาทยังสมานตัวไม่ดีค่ะ หมอบอกต้องใช้เวลา( เซ็งจิต  ตอนนี้ก็เลยออกจะเก็บตัว ไม่ค่อยพบปะผุ้คน อยู่แต่บ้าน ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยอ่ะ)  หมอเลยแนะนำให้ใช้แลเซอร์ช่วย และ  นวด Fono  บ่อย ๆ ค่ะ  ก็เริ่มดีมาจิ๊ดนึง/เราลงรูปไม่เป็นเลย  ใครช่วยแนะนำทีค่ะ

เอาออกกับหมออะไรคะ แบ้วช่วงนี้หน้าหายดีรึยังคะ อยากเอาออกบ้างค่ะ  โพสต์ 2014-9-10 18:25
ทำกับคุณหมออะไรคะ และเดี๋ยวนี้หน้าดีขึ้นรึยังคะ
ทำกับหมอวี บางแสน  แต่เอาออกได้ไม่หมดน๊ะ  เหลือตรงกะพุ้งแก้ม หมอไม่ได้เอาออกให้ หมอบอกว่ากลัวถูกเส้นประสาท  ตอนนี้ผ่านมาเกือบ 2 ปีแล้ว  หน้าตอบเป็นรอยบุ๋มเล็กน้อย  แต่  รู้สึกตึงรั้งข้างใน  เนือ่งจาก  เป็นพังผืด  ต้องหมั้นไปนวด  เสียเงินไปเยอะ แต่  ก้อแก้ไม่หมด มุมปากก้อยังตกอย่ แต่รวม ๆ  ก้อดีขึ้นมาก..ก้อค่อย ๆ แก้ไป  นี่กะลังจะลองไปปรึกษาหมอ ที่ชานิสาคลินิค เห็นคนรีวิวกันเยอะ เรือ่งงานแก้  ใครเคยไปทำมาบ้างแล้ว  ช่วยเล่าประสปการณ์ด้วยค่ะ อยากจะเอาอกให้หมด ๆ ไป ก่อนที่จะปลงค่ะ
ดีใจมากๆที่คุณ Narakaa เข้ามาตอบ เพราะติดตามอ่านแบบเงียบๆมาตั้งแต่เมื่อ 2ปีที่แล้ว เราเคยฉีดที่แก้มและอย่ากเอาออกมาก ตอนนี้ได้แต่ฉีดสเตอรอยพยุงอาการเพราะยังไม่รู้ว่าจะรักษายังไงดี แต่เห็นใน youtube มี laser ตัวนึงช่วยแก้ปัญหา
เป็นเลเซอร์ Eufoton ของอิตาลี ใช้ไฟเบอร์นำแสงความร้อนสูงเข้าไปละลายเนื้อเยื่อที่ติดเชื้อ และซิลิโคน ออกมา
http://m.youtube.com/watch?v=23IfQbjJvTk

แต่เห็นในกระทู้ของน้องกัสจัง มีโพสข้อมูลเลเซอร์คล้ายๆกันชื่อ Accusculpt มีหมอเกาหลีรับทำ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=84285
เลเซอร์ตัวนี้เค้าว่าเหมาะสำหรับเอาซิลิโคนออกในจุดที่ผ่าตัดไม่ได้ ถ้าใครเคยทำเลเซอร์ตัวนี้เข้ามาแชร์ข้อมูลกันหน่อยนะคะ
รอติดตามด้วยคน  ค่ะ
ที่ ชนิศา คลินิค ก้อมี รีวิวการเอาสิลิโคนออกเยอะ  มีคลิป ในยูทุป ขั้นตอนการทำให้ดูด้วย   แต่ ไม่มีรูป ผลหลังทำ ว่าเป็นอย่างไร  ใครรู้ หรือเคยทำ ช่วยมาแชร์หน่อยค่ะ  กำลังเครียดเลยค่ะ
narakaa ตอบกลับเมื่อ 2013-8-7 16:41
อัพเดทต่อค่ะ   ครบ 2 ครึ่งเดือนแล้ว  หน้าหายบวม  เป็นวี ...

ขอโทษที่ตอบช้า  
เอาออกกะหมอวี  แต ่ผลออกมาไม่ค่อยดีค่ะ หน้าไม่เรียบ
ใครที่มีปัญหาอยากกำจัดสิลิโคนเหลวอกจากหน้า  อย่าเพิ่งตัดสินใจผ่าตัดหรือไปเลาะออกน่ะค่ะ  อยากให้ลองศึกษาวิธีการเอาออกที่ไม่ต้องพิึ่งการผ่าตัดดู   ที่นี่เลย   www.sejinps.com   หรือ https://www.facebook.com/%EC%84%B8%EC%A7%84%EC%84%B1%ED%98%95%EC%99%B8%EA%B3%BC%EC%9D%98%EC%9B%90-1797378823824141/
เรากำลังติดต่อจะไปเอาออกอยุ่จร้า ได้เรื่องแล้ว จะมาเล่าสู่กันฟังอีกจร้า

12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้