ดู: 2655|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฝันแบบนี้จัดได้ไหม กรุณาแนะนำผมด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ตามรูปเลยครับ

ปล.ตอนนี้คิดว่าจะไปถอนฟันด้วย ฟันซี่ีที่อุดบางซี่
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 11:03:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล.คิดมากเรื่องฟัน แย่จิตตก
พี่ว่าน้องปรึกษาคุณหมอโดยตรงจะได้คำตอบที่ดีกว่านะครับ
ได้หมดแหละ คับ
ปรึกษาหมอ เค้าทำได้หมด คับ
แนะนำให้มาจัดฟันกับ พ.ปราณี และ พ.เศวดีภ์ที่ยันฮีค่ะ
ติดต่อ พลอย 089-9835956  (ผ่อนชำระเป็นงวดๆ)
พี่ยินดีให้คำปรึกษา จองคิว และดูแลก่อน-หลังการรักษาฟรีค่ะ
ได้ค่ะ ยิ่งฟันเก ฟันเบี้ยวหมอจะชอบจัดให้ แต่ถ้าฟันเรียงปกติแต่ยื่นนิดหน่อย หมอไม่ชอบจัดให้ เพราะถือว่าฟันปกติดี
จัดได้ครับ  เีราก็เพิ่ง ถอดเหล็กใสีรีเทนเนอร์ ครับ ฟัน เก ซ้อนกัน แต่ตอนนี้ เรียงตัวสวยแล้วครับ   ปล.  แบบ นี้ไม่มีปัญหานะครับ คุณหมอ จัดให้ได้หมด แต่อาจจะใช้เวลาเพราะว่า ฟัน เก  เยอะ

แสดงความคิดเห็น

มีคนบอกว่าใช้เวลา 3ปี จริงไหม  โพสต์ 2012-8-11 04:21
อย่างนี้จัดได้สบายเลย รีบไปจัดเถอะค่ะ  เพราะการที่คุณฟันผุเยอะอาจมากจากการที่ฟันคุณเกซ้อนกันมาก จนทำให้มีส่วนที่แปรงฟันทำความสะอาดไม่ได้
ต้นฉบับโพสต์โดย kyu เมื่อ 2012-8-10 16:27
จัดได้ครับ  เีราก็เพิ่ง ถอดเหล็กใสีรีเทนเนอร์ ครับ ฟ ...

ใช่ครับ  อยู่ในเวลาประมาณ 3 ปี ครับถ้าฟัน ซ้อน เก ขนาดนี้   ผมเอง ใช้เวลา 5 ปี เพราะ ไม่ค่อยได้ไปหาหมอ  แฮะๆ

ใช้งบไปทั้งหมด  42000 ครับ ..........
ต้นฉบับโพสต์โดย kwn เมื่อ 2012-8-11 00:27
อย่างนี้จัดได้สบายเลย รีบไปจัดเถอะค่ะ  เพราะการที่ค ...

ถูกต้องเลยครับ  การจัดฟัน จะทำให้เราใส่ใจ ในเรื่องความสะอาดของช่องปากมากขึ้น  รักฟันมากขึ้น   และฟัน จะอยู่กับเราได้นานขึ้นครับ  
จัดได้นะคะแต่ดูการ เกและยื่น ของฟันแล้วน่าจะต้องถอนฟันด้วยลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ปรึกษาหลายๆหมอเก็บข้อมูล ศึกษาเยอะๆมีอะไรจะได้ถามคุณหมอได้ เพราะเราต้องทำหลายปี เราก็จัดสามปี ถอดแล้วไม่ยอมใส่รีเทรนเนอร์ ฟันกลับมายื่นอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้