ดู: 2345|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันอยู่ยังไม่เข้าเลยยังดึงฟันอยู่สามารถเสริมคางได้มั้ยค่ะเราคางทู้มาก

[คัดลอกลิงก์]

เพื่อนๆคนไหนเคยไปปรึกษาคุนหมอทั้งฟันและคางมาแล้วว่าทำได้บ้างค่ะ
เราอยากทำมากๆแต่ฟันยังไม่เข้าเลยเครียดมากๆ
ต้องรอครับ..... ทำใจ...
ลองปรึกษาคุณหมอที่ไปจัดฟันก่อนดีไหมค๊ะ
จัดฟัน กะ คาง ต้องรอนะ

ส่วน จัดฟัน กะ จมูก ไม่มีปันหา
รอไปก่อนครับ ผมก็เหมือนกันจัดฟันอยู่
แนะนำให้จัดฟันให้เข้าที่ก่อนดีกว่าค่ะ เพราะเดี๋ยวรูปกระดูกบริเวณคางและกรามจะเปลี่ยนไปค่ะ
เหมือนกันเลยครับ ผมก็จัดฟันอยู่ อยากทำคางมาก เพราะเป้นคนไม่มีคางเลย อูมๆ ไงไม่รู้ เครียดเหมือนกันทำ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 14:08:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราถามหมอศัยกรรมมาแล้วเค้าบอกว่าทำได้เพราะเราผ่าตัดแบบไต้คางไม่ไช่ไนปากเกี่ยวมั้ยค่ะเฮ้อหนักไจจัง
จัดฟันรูปหน้าเราจะเปล่ียนไปเรื่อยๆจนกว่าจะจัดเสร็จนะคะ รอจัดฟันเสร็จก่อนดีมั้ยคะจะได้ดูรูปหน้าตัวเองหลังเสร็จด้วย ถ้าทำตอนนี้แล้วหลังจัดเสร็จคางยื่นหรือหดกว่านี้ก็ต้องไปแก้ใหม่อีกนะเสียดายตังอะ ใจเย็นๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้