12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: miugijung19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกเบี้ยวค่ะ หมอ อ

[คัดลอกลิงก์]

รบกวนถามหน่อยได้ไหมคะ? อยากทราบจังเลยค่ะ
ว่าเบี้ยวมาตั้งแต่ช่วงทำแรกๆ หรือว่ามาเบี้ยวตอนสี่เดือนท้ายๆ อ่ะค่ะ

ยังไงก็แล้วถ้าจะไปแก้จมูกใหม่ขอให้สวยสมใจน้า
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-31 12:40:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miiyamaria เมื่อ 2012-7-31 10:53
รบกวนถามหน่อยได้ไหมคะ? อยากทราบจังเลยค่ะ
ว่าเบี้ยว ...

เบี้ยวมาตั้งแต่แรกเรย ข้างซ้ายโด่ง มองข้างขวาเปนแท่งเลยละ
ของเราก็เบี้ยว แต่ไม่ใช่หมอออรถพร  ตอนนี้กำลังหาหมอฝีมือดีๆแก้ใหม่
ต้นฉบับโพสต์โดย miugijung19 เมื่อ 2012-7-28 20:22
หมอ อรรถพร ค่ะ

หมอเดียวกันเลย ของเราเอียงซ้ายมากเห็นได้ชัด ตอนนี้เก็บตังรอแก้กะหมอสำรวย
หมอเดียวกัน เป็นแบบเดียวกันเลย ไปดูของเราได้ค่ะ เอียงขวา แก้แล้วเอียงอีก ตอนนี้มันเป็นปุ่มๆน่าเกลียดมาก ไม่อยากถ่ายรูปหน้าตรงเลย เศร้า
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-14 21:09:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noorey1001 เมื่อ 2012-8-14 17:24
หมอเดียวกัน เป็นแบบเดียวกันเลย ไปดูของเราได้ค่ะ เอี ...

ของเราไปถอดออกเรยอ่า พึ่งถิดมะวันจันที่ผ่านมานี้เอง มีพี่คนนึงมาถอดออกเหมือนกัน เอียงซ้าย ของเรา สิริโคนไม่อยุ่ตรงกลางเลยรีบถอด กัว จมูกจะบุ๋มอยุ่
ต้นฉบับโพสต์โดย miugijung19 เมื่อ 2012-8-14 21:09
ของเราไปถอดออกเรยอ่า พึ่งถิดมะวันจันที่ผ่านมานี้เ ...

ยังงี้เราต้องไปถอดก่อนดีกว่าเน๊อะ เสียไปเท่าไหร่อ่าจร้าาา แล้วบอกหมอว่ายังไง

แสดงความคิดเห็น

ตะเองเห็นรูปเค้ายัง เอียงแถมเป็นปุ่มๆน่าเกลียด  โพสต์ 2012-8-15 19:08
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 19:56:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noorey1001 เมื่อ 2012-8-15 19:01
ยังงี้เราต้องไปถอดก่อนดีกว่าเน๊อะ เสียไปเท่าไหร่อ ...

ยังไม่เหนเรย หมอไม่ว่่ารัย นะ ถอด 1.000 บ ค่ายา ผู้ชา่วยถามแค่ว่าจะเกบซิริโคนอันเดิมไว้ไหมจะได้ฆ่าเชื้อทิ้งไว้ไห้อีก 3 เดือนค่อยมาใสส่ไหม่หน่ะ ถอดออกก้อไม่บวมเท่าตอนทำเลือดน้อยด้วยนะ ปลายจมูกแดงกัวจะทะลุหน่ะมันบางๆ ถ้าเกบไว้นานเปนปีกัวจมูกมันจะบุ๋มเปนหลุมเรยต้องรีบถอดหนะ
ตอนนี้รอดูอยุ่ค่ะว่ามันจะบุ๋มไหม กลัวๆอยุ่ เหนหลายๆคนบอกว่าถ้าเกบไว้นานถอดออกอาจบุ๋มด้ายนะ
ตอนนี้ถอดออกแล้วเป็นไงบ้าค่ะ  จมูกกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมเอ่ย     เราก้อจะถอดออกอ่ะ   ขอให้เจ้าขอกกระทู้หายๆน๊า  
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-10 20:09:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mamasa เมื่อ 2012-9-10 18:33
ตอนนี้ถอดออกแล้วเป็นไงบ้าค่ะ  จมูกกลับมาเป็นเหมือนเ ...

อิอิ ขอบคุงน่ะ ถอดออกรึยัง
ยังไม่ได้ถอดคร้าาา   เราเดือนึงแล้วยังเจ็บๆตรงปลาย แล้วปวดๆตรงดั้งอ่ะค่ะ  กลัวอักเสป  ถ้ามีปัญหาก้อจะถอดออกเลยอะ่ค่ะ   มาเก็บข้อมูลว่าหลังถอดออกแล้วจมูกจะเป็นไงบ้าง  ต้องดูแลรักษามันยะงไงให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม   ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ  
ยังไม่ได้ถอดคร้าาา   เราเดือนึงแล้วยังเจ็บๆตรงปลาย แล้วปวดๆตรงดั้งอ่ะค่ะ  กลัวอักเสป  ถ้ามีปัญหาก้อจะถอดออกเลยอะ่ค่ะ   มาเก็บข้อมูลว่าหลังถอดออกแล้วจมูกจะเป็นไงบ้าง  ต้องดูแลรักษามันยะงไงให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม   ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ  
เหมือนกัน เป๊ะ!!!
เหมือนกัน เป๊ะ!!!
คือถ้าไม่อักเสบ สามารถใส่สิริอันใหม่ได้เรยค่ะ
แต่ถ้าอักเสบ ต้องพักจมูก รอบแรกเรากะโดดเชือก มันไหลลง ทะลุเรย 55 พักจมูกยุเกือบปี ก่มางัดใหม่
พอ ยุไปยุมา เราคงนอนทับ เราไม่ค่อยใส่ใจชอบไปบิดตรงปลาย ตอนนี้มันเรยเบี้ยวมาขวาแล้ว
ต้นปี 56 เราคงงัดใหม่รอบที่ 3 ^_^

เก่งมากกกเลยค่ะ ตอนถอดพักจมูก จมูกเหมือนเดิมไหมค่ะ  โพสต์ 2012-10-16 10:36
จะถอดออกเหมือนกันค่ะ รบกวนผู้รู้ถ้าไม่มปัญหาอะไร จมูกจะน่าเกียจไม๊ค่ะ
ของเรา มันก่ จะเป็นเหมือนเดิมเรย เหมือนตอนไม่ได้ทำ จิงๆ เรามีดั้งยุแล้ว แต่ตรงกลางจะโด่งมาจิด นึง เราว่า มันก่เหมือนตอนไม่ทำอ่าค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puke เมื่อ 2012-10-27 22:48

ชักไม่แน่ใจแล้วค่ะจะทำดีมั้ย   แต่ก็เอาใจช่วยนะคะ

ยังจะเสี่ยงอีกหรือครับ  โพสต์ 2012-10-28 20:07
แก้เร็วๆก็ดีนะคะ อยู่ไปเสียสุภาพจิตค่ะ
ถ้าไม่มีหมอในดวงใจ เราแนะนำหมอเกมส์นะ
เราก็ทำกะคุณหมอ

หมอใจดี เก่ง ไม่ช้ำ ราคาก็ไม่แพง

สู้ๆนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย puke เมื่อ 2012-10-27 22:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puke เมื่อ 2012-10-27 22:48

ชักไม่แน่ใจ ...

ยังจะเสี่ยงอีกหรือครับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้