เจ้าของ: Anqing
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Vaser/ดูดไขมัน] กรีดตา2ชั้น และดูดไขมันตามาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตัวเองอย่าลืมอัพเดตนะรอดูอยู่จ้า หมอนัดอีกเรายังไม่ได้ไปเลยอะ
จขกท. อย่ากลุ้มเลยค่ะ สวยแล้วนะคะเราว่า เรายังอยากได้ตาแบบนี้เลยงะ เพื่อนเราไปทำตามาทำมาแบบชั้นเล็กๆ ตอนทำมาใหม่ๆชั้นกะลังพอดีเลยค่ะ แต่พอครึ่งปีไป ชั้นตกลงมาหลบหมดเลยสุดท้ายต้องไปแก้ นี่พอดีแล้วล่ะค่ะเราว่า สวยแล้วๆ สู้ๆค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-24 15:52:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ  ตอนนี้ตาก็ยังไม่เท่ากันค่ะข้างขวาเล็กกว่าซ้ายค่ะ  ยังไงจะรอนะคะ  วันที่4เดือน กย ก็สามเดือนแล้วค่ะ  ต้องรออีก3เดือนเนาะ  
ที่ไม่ชอบ อาจจะเพราะไม่ชินก็ได้นะคะ
เราก็เพิ่งไปทำมา บอกคุณหมอเหมือนกันว่าไม่เอาชั้นตาหนา+เบ้าตาลึก ตามสไตล์คุณหมอชลธิศ
เพราะเราว่าหน้าจะดูมีอายุ แล้วก็ดูหนังตาบวมเมื่อไม่แต่งตา (ปกติเราแต่งหน้านิดหน่อย)

แต่มาคิดดู ดาราหลายๆคนที่รูปตาเปลี่ยนไปสมัยเข้าวงการใหม่ๆเทียบกับปัจจุบัน
เช่น เจนี่, มินต์ ชาลิดา ชั้นตาเค้าหนาขึ้น เบ้าตาลึกขึ้น ก็ดูมีมิติสวยหวานดีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

คุณnapas66ได้ชั้นเล็กแล้วก็ตื้นมาหรอคะ ทำนานแค่ไหนแล้ว สวยไหมคะ  โพสต์ 2012-8-31 13:46
เป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้กี่เดือนแล้ว
@คุณminicheesecake ล่ะค่ะเป็นงัยบ้าง ถ้าจะแก้บอกด้วยนะค่ะอยากแก้เหมือนกัน

ของเราหัวตาไม่เหมือนกันจากครั้งแรกก็แย่อยู่แล้ว  ตอนนี้ตาเราสองเดือนครึ่งแล้ว ปัญหาคือพอหลับตา. ตาเป็นรอยรั้งบุ๋มลงเห็นได้ชัด
มีแต่คนทักอ่ะ แต่แผลเนียนดีแล้วแต่รอยบุ๋มนี่ซิทำให้จิตตกมากชั้นตาก็ยังใหญ่และหนาเหมือนเดิม. เด๋ววันหลังจะลงรูปให้ดูนะค่ะ. ของเราทำกับหมอชลทิศเหมือนกัน. ราคา55000ค่ะ  ตอนนี้ก็ได้แต่รอให้ถึง6เดือน. และก็ทายาที่หมอให้มาทุกวันน่ะค่ะ. ก็สู้ต่อไปนะค่ะ จะทำไงได้ล่ะ. ทำไปแล้วนี่ค่ะ. ยาวเลย
คุณหมอชลทิศทำตาสวยมากค่ะ จากประสบการณ์ที่แก้ตามาแล้วถึงสองครั้ง(ไม่ได้ทำกับคุณหมอชลทิศนะคะ) ชั้นตาจะเข้าที่ประมาณหนึ่งปีนะคะ ทำแรกๆไม่มีใครชั้นตาเท่ากันหรอกค่ะ  ตอนทำมาแรกๆแอบจิตตกเหมือนกันค่ะ  ชั้นตาจะใหญ่เล็กไม่เท่ากีน หัวตาก็ไม่เท่ากัน ตาจะเข้าที่ช้ามากๆค่ะ  รอดูซักปีนึงก่อนนะคะ ^^   

ครั้งที่สามว่าจะไปแก้กับคุณหมอชลทิศเหมือนกันค่ะ :)

สวยแล้ว ว่าจะไปทำบ้างชอบแนวนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ป้าดา เมื่อ 2012-9-12 13:45
เป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้กี่เดือนแล้ว
@คุณminicheesecake ล่ะค่ะ ...

ทำกับคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ ทำได้ปีหนึ่งแล้ว ทึ่คุณว่าตาเป็นรอยรั้งบุ๋มลงเห็นได้ชัด เป็นยังไงค่ะ อยากรู้ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
ต้นฉบับโพสต์โดย ป้าดา เมื่อ 2012-9-12 13:45
@คุณminicheesecake ล่ะค่ะ ...

ทำกับคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ ทำได้ปีหนึ่งแล้ว ทึ่คุณว่าตาเป็นรอยรั้งบุ๋มลงเห็นได้ชัด เป็นยังไงค่ะ อยากรู้ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
ต้นฉบับโพสต์โดย minicheesecake เมื่อ 2012-7-20 09:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicheesecake เมื่อ 2012-7-20 09:33

ก่อนทำต ...

สงสัยจังคะว่าคุณหมอชลธิศเอาไขมันออกให้ทุกคนหรือเปล่าคะ ทำกับคุณหมอมาเหมือนกันแต่ไม่ได้requestอะไรพิเศษ ให้หมอดูให้แล้วก็ทำเลยคะ เลยไม่รู้ว่าหมอได้เอาไขมันออกให้หรือเปล่า อ่อทำมาปีหนึ่งแล้วคะ ทำแบบ 35,000
เหมือนของเราเป๊ะเลย. 1 เดือนคร่ึง ไม่ออกจากบ้านเลย ตาแขก
ลึกๆ มองบาอทีก็เหมือนแขก มองบางทีก็เหมือนคนไต้ แต่โครงหน้า
อ่ืนๆ มันไม่ใช่คนไต้ เลยเหมือนหน้าผสมกันไม่เข้ากัน เครียดมาก
กำลังหาข้อมูลแก้อยู่ พออ่านก็รอก่อนสัก 6 เดือน. สู้ๆ นะ
ของเราตอนนนี้จะ6เดือนแล้วค่ะ มันก้อดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ ไม่รู้ชั้นจะยุบอีกไหม แอบคิดเหมือนกันว่าชั้นหนาไปนิดนึง ความลึกหายไปเเล้ว ตาไม่เเขกเเล้วค่ะ เเต่หัวตามันเป็นเส้นขีดๆค่ะเหมือนหมอทำชั้นสูงไปรึป่าว ตอนหลังทำใหม่ตอนไปฟอลโลว์อัพที่คลินิกเคยถามพยาบาล พยาบาลบอกเส้นตรงหัวตาจะหายไปเอง (ที่เหมือนรั้งๆตาอ่ะค่ะ) นี่เกือบหกเดือนเเล้วยังคงเป็นเส้นอยู่ พอแต่งตาถ้าไม่ไดมามองจ้องก็ไม่ได้เห็นชัดอะไร ตอนนี้ก็ยังรอดูอยู่เหมือนกันว่าจะหายมั๊ย ส่วนยาเลิกทาไปเเล้วค่ะ ลืมทาเลยปล่อยเลย ช่างมัน ๕๕ อีกอย่างของเราไม่มีแผลเลยค่ะพอหลับตาเเล้วมันเนียนไปเลย ตรงจุดนี้ที่เป็นข้อดีมากๆ มีเเต่คนชมว่าแผลไม่มีเลยมันเรียบเนียนไปกับเปลือกตาอ่ะค่ะ เดียวมาลงรุปให้ดูค่ะ
สู้ๆค่ะ ทุกคน
ต้นฉบับโพสต์โดย minicheesecake เมื่อ 2012-11-8 11:48
ของเราตอนนนี้จะ6เดือนแล้วค่ะ มันก้อดีขึ้นเรื่อยๆนะค ...

เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ ของหมอชล ส่วนตัวเราเองก้องงเหมือนกัน คือไม่รู้ทำอะไรให้เราไปบ้าง เดาว่าคุณหมอคงจะดูว่าควรทำเเบบไหน ทำอะไรบ้างถึงจะเหมาะกะตาของเเต่ละคนรึป่าว ตอนทำเราก้อไม่ได้ถามว่าทำอะไรกะตาเรามั่ง หมอก็ไม่ได้บอก (ถ้าถามก็คงบอกเเต่เราเผอิญไม่ได้ถามตรงนี้อ่ะค่ะ ทั้งๆที่ถามเรื่องอื่นเยอะมากเเต่ดันลืมอันสำคัญ) ตอนนี้ก้อยังงๆอยู่ เรื่องกรีดตา ตัดเเต่งหนังตา เอาไขมันออกไรงี้ ก้อไม่รู้สรุปทำอันไหนไปบ้าง ยังงงๆ
ทำไมแผลเราที่ทำกับหมดชลทิศพอหลับตาจะเห็นแผลมันบุ๋มลงชัดมามาก ส่วนรอยขีดที่หัวตาข้างขวาก็ยังมีอยู่ชั้นตาใหญ่อยู่เหมือนเดิม5เดือนแล้วค่ะ ไปหมอคุณหมอไม่เคยเจอสักที่มาดึกมากรอไม่ไหวค่ะ กะครบหกเดือนจะลองไปหาหมอกมลดู
ที่บอกว่ารอยบุ๋มเห็นชัดคือ. เวลาหลับตารอยที่คุณหมอเจาะไปนะค่ะมันบุ๋มลงไปเฉพาะตอนรับตาน่ะค่ะ
เบ้าตาลึกเหมือนกันคะ เซงมากๆ  คือประมาณว่า น่าจะเย็บกับกล้ามเนื้อตานะคะ  ทำมาครบ 1 เดือน ได้มาครบ ลึกหนา และยังไม่เท่ากัน
ดูจากรูปถ่าย ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ ชั้นตาดูสวยมาก ถือว่าโชคดีที่ทำออกมาดูสวย ประมาณ 3 เดือนจะยุบลงกว่าเดิม :)
ตาจะเข้าที่จริงก็ 3 เดือนกว่าอย่าพึ่งกังวลนะค่ะ สวยแน่ๆค่ะ
เพื่ิอนเราก็กีดและเอาไขมันออกค่ะ ตอนแรกก็ดูลึกมาก ตอนนี้ครบปีตาสวยแล้วค่ะ อย่ากังวล แล้วเอารูปมาลงให้ดูเพิ่มอีกนะคะ
เพื่ิอนเราก็กีดและเอาไขมันออกค่ะ ตอนแรกก็ดูลึกมาก ตอนนี้ครบปีตาสวยแล้วค่ะ อย่ากังวล แล้วเอารูปมาลงให้ดูเพิ่มอีกนะคะ
สวยออกค่ะ แต่งตาซักหน่อยกรีดอายเส้นหนาหน่อย รับรองเลิศ เรายังอยากไปทำเลย อิอิ แต่สามียังไม่อนุมัติ เพราะเพิ่งไปทำคางมา เด่วรออีกซักครึ่งปีจะไปทำตาอีก สามีชอบบอกว่าเราเสพติดศัลยกรรม แหมเราก้อทำแค่จมูกกะคางเอง ทำห่างกันตั้ง 5 ปี  
อยากไปดูดไขมันอย่างเดียว อิอิ
สวยดีออกค่ะ
คุณแก้ตาหรือยังคะ  ช่วยแอดมาคุยหน่อยได้มั้ยคะ  คือตอนนี้เราก็มีปัญหาเหมือนคุณเลย มี line มั้ยคะ แอดมาที่ 381424
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้