ดู: 6598|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอกหมอธีแห่งศัลยกรรมบางกอกคะ 19/7/55 นี้คะ

[คัดลอกลิงก์]

[b]สวัสดีชาว dung dong ทุกท่านนะคะ ก่อนหน้านี้วันที่ 25 มิ.ย 55 เราไปปรึกษาหมอธีมาแห่งบางกอกศัลยกรรมมา เนื่องจากจะทำหน้าอกคะ และแล้วเราก็ตัดสินใจวางมัดจำไป 5000 แล้วได้คิววันผ่า 19/7/55 นี้แล้วค่ะ หน้าอกเราไม่เท่ากัน ตอนแรกเราอยากได้ 350 ซีซี แต่คุณหมอบอกใหญ่ไปนะ สำหรับเรา น้ำหนัก 44 สูง 160 คะ คุณหมอแนะนำ จัดให้ 2 ชุด คือ 350/325  300/325 ประมาณนั้น เราจำยี่ห้อที่เราเลือกไม่ได้ เพราะเราไม่ได้ศึกษามาก่อนหน้านี้แต่เรารู้ว่า ราคา 55000 ที่เราตกลงทำคะ  
ประเด็นคือเราอยากรู้ว่า silimed หรือ alligen ต่างกันยังไง และที่เราเลือกน่าจะเป็น silimed (ไม่แน่ใจคะ) เพราะราคาสูงกว่า 5000 เราถามคุณหมอว่าแพงกว่า 5000 ดีกว่ายังไง คุณหมอบอกว่า มันจะมีโอกาสเกิดผังผืดน้อยกว่า แต่จะแข็งกว่า  เราเลยตัดสินใจราคานี้เพราะกลัวการเป็นพังผืดแล้วต้องผ่าซ้ำคะ แต่ยังไงก็รบกวนผู้มีประสพการณ์มาแชร์กันหน่อยนะคะ   แล้วทำเสดจะเอารูปมารีวิวนะคะ  ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ เสียดายที่เรามาโพสช้าไปคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 01:07:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปก่อนทำคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auiaui888 เมื่อ 2012-7-18 01:58

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปด้วยดีจ้า ความเห็นพี่ว่าสิลิโคนที่น้องว่านี้น่าจะเป็น เมนเทอร์ ของเมกานะจ๊ะ ไงโทรถามเพื่อความแน่ใจดีกว่าจ้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 01:57:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เคนนา เมื่อ 2012-7-18 01:51
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปด้ว ...

อ้อ ใช่คะ รู้สึกว่าเป็นของเมกา อ่าคะ แต่ยังไงก็คงเอาอันนี้ไม่เปลี่ยนแล้วคะ ขอบคุณคะ
ไม่เห็นรูปเลย   ยี่ห้อ Allegan เป็นของเมกาค่ะ ใส่มาแล้วเหมือนกัน แบบเหนือกล้ามเนื้อ นิ่มมากค่ะ  อยากเห็นรูปจังค่ะ หายเร็วๆนะคะ
ขอให้ออกมาสวยๆนะค่ะ รอดูรูปด้วยค่ะ
ถ้าห้าหมื่นห้ายี่ห้อเมนเทอร์ค่ะ
ยืนยันค่ะ 55,000 เป็น mentor ตอนที่ทำเลือก mentor หลังทำคิดว่าตัวเองคิดผิดหรือเปล่า เพราะมันแข็งกว่ายี่ห้ออื่นมาก แต่เมื่อตั้งใจนวดทุกวันตามที่หมอบอก และไปนวดกับพี่แป้นบ้าง รพ.ยันฮีบ้าง แล้วแต่สะดวก ผ่านมาเดือนกว่าน้องนมนิ่มมากค่ะ ไม่ต้องกังวลว่าจะแข็งค่ะ แต่ต้องขยันนวดนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ยันฮีไม่มีอัลตราซาวค่ะ นวดอย่างเดียว แต่ก็โอเคค่ะ ราคาก็พอ ๆ กัน  โพสต์ 2012-8-8 23:20
ไม่ทราบว่านวดที่ยันฮีกับพี่แป้นวิธีนวดต่างกันใหมค่ะ  โพสต์ 2012-8-7 21:52
ทำใต้กล้ามเนื้อค่ะ ใส่mentor ทรงกลมสูง น้องนมดูเป็นธรรมชาติมาก  โพสต์ 2012-7-19 19:15
ของคุณทำใต้กล้ามเนื้อหรือป่าวคะ  โพสต์ 2012-7-19 02:29
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-19 02:20:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณอ้อมมากนะคะ พุ่งนี้แล้วที่ขึ้นเขียง เสดเร้วจะเอารูปมารีวิวให้เพื่อนๆดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

รอชมความสวยด้วยคนค่ะ  โพสต์ 2012-8-8 23:22
โชคดีนะคะ คุณอุ๋ย ขอให้ออกมาสวยสุดฤทธิ์เลยนะคะ  โพสต์ 2012-7-19 12:12
ขอให้ออกมาดีเยี่ยมนะคะ อยากเหนรูปเหมือนกัน เราก๊กำลังจะไปทำ คิดศึกษายู๋หลายๆที่ สู้ๆนะคะ
วันนี้แล้วนี่ค่ะ  ขอให้สวยสมใจ ปลอยภัย หายห่วงค่ะ  อิอิ
เป็นงัยบ้างค่ะ.   สวยรึยัง.  รอชมนะคะ. ขอให้สวยสวยนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายไวๆ

Allergan เป็นยี่ห้อของอเมริกา นิดก็ใส่ Allergan เหมือนกันแต่เป็นทรงหยดน้ำ Sillimed เป็นยี่ห้อของบราซิลค่ะ แต่เคยได้ยินมาว่า Allergan จะนิ่มมากก่วายี่ห้ออื่นๆนะค่ะ เรื่องผังผืดต้องขยันนวดนะค่ะเพราะว่าหลังผ่าตัดผังผืดมาได้ทุกเวลาค่ะ แต่ถ้าเราขยันนวดผังผืดก็จะคลายตัว สรุปแล้ว น้องนมจะแข็งหรือนิ่มอยู่ทีการนวดและการดูแลของเราค่ะ

ขอให้น้องนมสวยๆนะค่ะ
ผ่ารึยังคร้า.  รอชมอยู่นะคะ
รอดูผลงานนะคะ
รอชมเหมือนกันค่ะ เรามีนัดกับหมอธีระ วันที่31 สิงหา เข้าไปปรึกษาเฉยๆเเล้วค่อยนัดวันผ่า

อยากทราบว่าคิวยาวไหมค่ะ ถ้าสมมุติเราไปหาหมอมาเเล้ว อีกกี่วันถึงผ่าตัดได้คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้