ดู: 5992|ตอบกลับ: 6

[ทำจมูก] โรงพยาบาลซานเปาโลหัวหินทำจมูกสวยไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณทุกคำตอบน่ะค่ะ ไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องทำจมูกเลยค่ะ
โพสต์ 2012-7-16 09:43:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราคนหัวหินค่ะเรื่องจมุกไม่ค่อยได้ยินข่าวว่าทำสวยได้ยินแต่เรื่องดูดไขมัน
ลดน้ำหนักอ่ะค่ะว่าหมอเก่งแต่เรื่องดั้งแนะนำคุณหมอที่มีความชำนาญ
ดีกว่าน่ะค่ะกรุงเทพมีหมอดีๆๆหลายคนเชียวยังงัยหาข้อมูลดุก่อนน่ะค่ะอย่ารีบจร้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-16 09:55:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย somnote เมื่อ 2012-7-16 09:43
เราคนหัวหินค่ะเรื่องจมุกไม่ค่อยได้ยินข่าวว่าทำสวยไ ...

ขอบคุณมากค่ะ.. อ้อแบบว่าแฟนหนูงี้เง่าค่ะไม่อยากให้ไปทำที่คลีนิคกรุงเทพให้ทำที่โรงบาลสถานที่น่าเชื่อถืออ่ะค่ะแบบว่าเขาเป็นฝรั่งอ่ะพี่เขาไม่รู้อะไรหรอกเกี่ยวกับหมอเมืองไทย พี่ลองหาดูให้ได้ไหมค่ะว่าที่ไหนในหัวหินแจ่มสุด หวังว่าพี่คงเข้าใจหนู เห้อ.....
โพสต์ 2012-7-16 19:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่พี่แนะนำในกรุงเทพเพราะหมอที่ทำให้เราเค้าเป็นคุณหมอศัลยกรรม
ประจำโรงพยาบาลค่ะแต่นอกเวลามาเปิดคลีนิคตอนเย็นค่ะ
พี่เข้าใจว่าบางทีแฟนเราเค้าอาจไม่ไว้ใจเพราะไกลด้วยและกังวลเรื่องการเดินทาง
กลัวว่าจะเจ็บแผลด้วยรึป่าวงั้นเอางี้ก่อนน้องลองหาข้อมูลหมอในกูลเกิ้ลดูก่อน
ลองดูรีวิวทำจมูกหลายๆๆคุณหมอในเวป ดั้งโด่งก็ได้ค่ะขอให้เจอแบบที่ชอบ
และเข้ากับหน้าน่ะค่ะอืมช่ายลองหาข้อมูลโรงพยาบาลเพชรรัตน์ดูสิที่นี่เขามีหมอศัลยกรรม
เหมือนกัน สู้ๆๆค่ะ
โพสต์ 2012-7-17 15:46:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่นั่นมาค่ะ ปีกว่าแล้วค่ะ แต่จะไปแก้จมูกทำใหม่
เรื่องของเรื่องคือ เราอยู่กทม.ลงไปเที่ยวระยะยาวที่หัวหินความคิดที่จะเสริมจมูกไม่อยู่ในหัวเลยค่ะ เผอิญวันนั้นว่างจัดไม่มีไรทำ ฮ่าๆๆๆๆ
ก็ เออนะ หาเรื่องเจ็บตัวทำจมูกดีกว่า เช้ามาเดินชิลล์ๆไปคุยกะหมอก็ตกลงทำเลย ซึ่งเป็นตัวอย่างไม่ดีค่ะ เพราะไม่ศึกษาหาข้อมูล นึกจะทำก็ทำ

ทีนี้ เราทำกะคุณสุทินค่ะ หมอน่ารัก คุย แนะนำดี เราเลือกซิลิโคนอเมริกา ไม่แข็ง ทรงได้ธรรมชาติดี จนถึงปัจจุบันนี้ไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ที่เราไปทำใหม่ เพราะ โด่งเกินไป โด่งเว่ออ่าค่ะ ก่อนทำคุณหมอยังถามนะคะว่าเอาปลายจมูกหยดน้ำมั้ยเพราะจมูกเราทำได้ เราก็บื้ออ่ะ บอกไม่รู้จักค่ะหมอ ไม่เอาอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ มันเลยทู่เลยค่ะ

หลังจากนั้นก็ให้คุณหมอตรวจที่กรุงเทพปกติค่ะ ขำทั้งหมอทั้งเรา ที่อยู่ กทม. แต่ไปเสริมที่ หัวหิน
พอดีเราหาเบอร์หมอไม่เจอ คนไข้จะนัดทำจมูกกะหมอที่ปิยะเวทอ่าค่ะแต่หมอประจำรพ.อะไรนั้นเราจำไม่ได้
ไม่งั้นเราก็จะทำกับหมอท่านนี้อีก ที่ประทับใจคือ หมอตามใจ อันใหนได้ก็แนะนำตามความเหมาะสม ต้องการทรงใหนแบบใหนหารูปไปให้หมอดู ถ้ารู้สึกมั่นใจมือหมอก็ทำ แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ศึกษาข้อมูลให้ดีๆ

พรุ่งนี้เราไปแก้จมูกตอนนี้ฮิตแนวเกาหลี จะลองแบบเกาหลีสักครั้ง ฮ่าๆๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-17 18:28:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
thank you na
โพสต์ 2014-5-15 10:00:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าตกลงทำที่ไหนแล้วหรือยังคะ คือเราอยากแนะนำที่โรงพยาบาลค่ายรามราชนิเวศน์ อ.เมือง จ.เพชรบุรีหนะคะ ทำเป็นธรรมชาติดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้