ดู: 5156|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ได้คิวทำนมกับหมอเทพวันจันตร์นี้ค่ะ ช่วยแนะนำหารเตรียมตัว คือมาจากเชียงใหม่คนเดีย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ คือบีมขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆที่เคยทำนมกับหมอเทพ มาให้คำแนะนำ และการเตรียมตัวหน่อยนะค่ะ บีมมาจากเชียงใหม่คนเดียว ไม่มีเพื่อนไปส่งอ่าค่ะ บีมสามารถกลับเองได้ไม๊ค่ะ T T
โอ้วว แม่ จ้าวว ทำเสร็จแล้วกลับเลยหรอ แต่ร่างกายคนเราไม่เหมือนกันอ่ะเราก้อไม่รู้นะ เพราะเราทำพร้อม ผู้หญิงข้ามเพศนะ เธอเดินลงมาลั้นลามาก แต่เราดิ ทั้งอวก ทั้งเวียนหัว เมายาอ่ะ ซีดเหมือนไก้ต้ม พี่ที่เค้าไปเป็นเพื่อนยังแอบตกใจ รีบไปซื้อยาดมมาให้ ก่อนกลับเรายังขอพลาสติก รองอวกเค้ากลับบ้านมาด้วย เหอๆ เราทำวันที่ 20 มิ.ย.นะตอนนี้ก้อ 15 วันแล้ว เราว่าน่าจะหาเพื่อนมาด้วยสักคนนะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 16:04:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ เราก็ว่าจะให้เพื่อนเราที่ กทม มารับอ่ะ แล้วตอนนี้น้องนมเป็นไงบ้างอ่าค่ะ เรายอมรับว่าต์่นเต้นมาก กลัวเจ็บ ตัวเองเจ็บไม๊อ่าค่ะ หลังจากทำ3วันแรกอ่ะ คือว่าเราได้ลาพัก4วันอ่ะ วันที่5ของการทำเราต้องไปทำงานที่อ๊อฟฟิสที่กทมอ่าค่ะ กะว่าจะอยู่กทม สัก2อาทิตย์ ไงชั่วแชร์ประสบการณ์หน่อยนค่ะ จะเป็นพระคุณมากๆค่ะ

ปล.เราเป็นสาวสองอ่าค่ะ อิอิ^^
สู้ ๆ ค่ะ  สวยสมใจแน่ค่ะ
ของเราทำวันที่ 29 เพิ่งแกะผ้าออกเมื่อคืน สวยมากเลย รอเวลานวด เราหญิงแท้ ตื่นมาก็แค่แสบแผลตรงรักแร้อ่ะค่ะ แล้วก็คลื่นไส้เพราะเราเป็นโรคกระเพาะ หิวเกิน เรางดข้าวน้ำตั้งแต่ เที่ยงคืน จนมาได้กินอีกที1ทุ่มของอีกวัน เลยทรมานตรงที่ปวดกระเพาะนะค่ะ แต่หน้าอกไม่เจ็บเลย เดินกลับหอเองด้วย อิอิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-7 13:29:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงหรือค่ะคุณlinnaruk34 บีมจะผ่าวันจันทร์นี้แล้ว และก็จะได้พักแค่3วัน ต้องไปทำงานเลยอ่าค่ะ ไม่ทราบว่าจะไหวไม๊ ยังไงก็จะสู้ๆค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunew_za เมื่อ 2012-7-7 14:00

ใจกล้าสิค่ะคุณบีม
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-7 14:12:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้ายยยยยยน้องนินิวตามมาในนี้ 5555555
วิธีเตรียมตัวลองเข้าไปอ่านในกระทู้มิวล์ดูนะคะ อาจช่วยได้บ้างค่ะ หน้าแรกเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย Smita เมื่อ 2012-7-5 16:04
อ่อ เราก็ว่าจะให้เพื่อนเราที่ กทม มารับอ่ะ แล้วตอนนี ...

สามวันก็ทำไรๆได้เองค่ะ แบบเบาๆ
แล้วแต่ความอดทนของคนนะ แต่ของเราปกติความอดทนน้อยมาก แต่ตื่นมา ตอนกลับห้องก็เดินเข้าซอยเอง แค่เวลาลุกนั่งแฟนต้องดันหลังให้ ถ้าอยุ่คนเดียวแนะนำนอนพิงหลังประมาณว่านั่งหลับอ่ะค่ะ จึงจะลุกทำอะไรเองได้ ถ้านอนจะลุกไม่ได้ค่ะ แต่เดินได้ตั้งแต่ตอนทำเสร็จ เดินทั้งคืนเลย ถ้าเอาแต่นอน คิดว่าจะฟื้นตัวยากอ่ะจ้ะ
ใช่กระเทยคนที่ผ่าตัดคนสุดท้ายของวันจันทร์มั๊ย
ตอนนี้น้องนมของเธอไม่เท่ากันใช่มั้ยรอคำตอบอยู่ด่วนเลยนะจ๊ะ
แต่ของเรามันเล็กอะ
เล็กมากเลยถ้าไม่พอใจหมอเทพจะทำให้ใหม่ฟรีมั๊ยอยากรู้บอกหนูหน่อยนะค๊ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-19 17:35:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่แล้วเกรซซ๊๋ แอดเฟสมาหน่อย im_ma_love@hotmail.com อยากเม้าอ่ะ  แต่เราได้นอนที่คลินิกหนึ่งคืนอ่ะ เพราะกลับบ้านไม่ไหว อ๊วกแตกเว่ออ ขอบคุณคุณมิวและคุณลินน่ารักมากๆค่ะ แต่นมบีมห่างนิดหน่อย แต่นี่ยังไม่ได้นวดนะค่ะ หรือว่านวดแล้วนมมันจะชิดอ่าค่ะ
ของเรานอนตะแคงกับบีบข้างให้มันชิด พยายามทำ นะค่ะ ^^
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-19 22:52:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือบีมต้องนอนตะแคง และพยายามบีมนวดชิดๆ  แล้วมันจะชิดใช่ไม๊ค่ะ คุณลินน่ารัก ขอบคุณมากๆค่ะ บีมจะทำตามนะค่ะ^^
สิ่งที่ต้องเติมนะค่ะ cold hot pack 3 m สองอันค่ะ แช่ช่องแข็งไว้เลย ไว้ประคบนมให้หายยุบไว้ๆๆค่ะ ทำใจให้สบายมากที่สุด ถ้ามาจากตจว แบกของมาให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ มาแต่ตัวกะเงินจะดีกว่านะค่ะเพราะว่าคุนเองจะหิ้วไม่ไหวค่ะ
ทำใจให้สบายๆๆๆๆ กังวลได้แต่อย่าเยอะนะค่ะ สู้ๆๆค่ะ

กลับมาพักฝืนที่บ้าน

อาการเจ็บหน้าออกก้อมีอาการตึงๆๆ จี๊ดๆๆ ทั้งสองเต้า เจ็บหัวนมด้วยไอ้เรานึกว่าเปนเมนแต่โทรไปถามทางคลีนิกมันเปนอาการหลังผ่าตัดไม่ต้องตกใจค่ะ  ช่วงสามวันแรกตึงมากๆๆค่ะ ที่แผลก้อมีอาการเจ็บ พูดง่ายๆๆ
สามวันแรกระบมสุด (ก้อแร้วแต่คนอ่ะนะ) สามวันแรกอยากจะนอนอย่างเดียว ไอ้ก้อเจ็บนมมันสะเทือนไปหมด อาการมันก้อแตกต่างกันไปแต่ละคน ถ้าผิดปกติมากๆๆ ควรพบคุนหมอนะค่ะ
แต่แนะนำเพื่อนๆว่าหลังกลับจาก ร.พ. แนะนำให้ประคบเย็น cold hot pack ของ 3 m ซื้อสองอันใช้อันละเต้านมค่ะ
จะช่วยลดการบวมของเต้านมได้  ควรนอนหนุนหมอนสูงสะสองใบซ้อนกันก้อดีค่ะแต่ถ้าเมื่อยก้อเหลือใบเดียวก้อพอ
สำหรับคนอื่นมะรู้นะสองสัปดาแระนอนหงายตลอดเพราะตะแคงมันเจ็บนม ลองถามคุนหมออีกทีเพือความแน่ใจค่ะ แรกๆๆนอนแบๆๆๆไปก่อนนะค่ะ
ส่วนเรื่องอาหารการกินก้อแร้วแต่คนเหนบางคนก้อห้ามโน่นห้ามนี่  สารพัดแต่บีก้อกินหมดเว้นของหมักของดอง
ไข่บางคนก้อห้าม แต่ถามหมอบอกกินได้สรุปว่าเชื่อหมอดีกว่า
แต่แนะนำนะค่ะว่าก่อนผ่าตัดซื้อข้าวต้ม โจ๊ก เซเว่นฟรีสไว้ตู้เย็นที่บ้านเลยก้อได้ค่ะเวลาตื่นมาหิวๆๆก้อเวฟกินได้เลย
กินเสร็จก้อกินยานอน พักผ่อนมากๆๆ อย่ายกของหนักค่ะ  กินๆนอนๆสะสามวันก้อดีขึ้นแระสำหรับแผลผ่าฐานอก จะหายไว้แร้วเจ็บน้อยสุดค่ะ แต่ถ้ารักแร้ล่ะแผลสวย เจ็บหน่อยก้ออดทนนะค่ะ
คนอื่นไม่รู้นะแต่วันที่สี่นิก้อทำงานบ้านได้สบายแระ วันที่ห้าก้อขับรถไปช็อปปิ้งข้างนอกได้สบายเลยค่ะ
เออลืมบอกค่ะคุนหมอจะให้อาบน้ำหลังผ่าตัด สองถึงสามวัน แต่อยากให้แผลแห้งดีๆๆก้อหาวันอาบน้ำแระ
อีห้าวันที่ไม่อาบน้ำ แค่ช่วงบนนะค่ะไม่เหม็นหรอกไงก้อไปพิจารณาดูเอาเองล่ะกันค่ะ วิธีคัยวิธีมัน
วันที่หกหมอก้อจะนัดตัดไหมแร้วค่ะ ไปถึงคลินิกเจ้าหน้าที่ก้อเปนคนตัดให้แร้วเค้าก้อทาเบตาดีนปิดผ้าก๊อกให้
จนท ก้อจะบอกเราว่าพอตัดไหม้แร้วห้ามถูสบุ่ที่แผล อีกสองวันถูสบุ่ได้ วันสามวันทายาแปะซิก้าแคร์ บางหมอก้อใช้เดอมาติก จะทันสมัยกว่าซิก้าแคร์ค่ะ (เวลาใช้ยาแผลเปนกะซิก้าเจล appจะแนะนำให้นะค่ะ  ตอนแรกก้อใช้ผิดๆๆ ตอนนี้เพิ่งบรรลุ จนท.นวดนมเค้าบอกว่าให้ทายาแผลเปนนวดๆๆๆจนซึมแร้วถึงเอาซิก้าแคร์แปะทับอีกทีแปะทั้งกลางวันและตอนนอน ถ้ากัวซิก้าเจลหลุดก้อให้ซื้อไมโครพอขนาด 1/2นิ้วมันจะแถบเล็ก แร้วก้อแปะทับซิก้าเจลอีกที่กันหลุดค่ะ)แต่ถ้ามีวิธีแหล่มๆๆกว่านี้ก้อบอกบีบ้างนะคร้า
วันที่สี่เริ่มนวดค่ะ  ตอนแรกนวดเองก่องเพราะจองคิวนัดนวดวันอื่นๆๆ แต่appก้ออยากจะแนะนำเพื่อนๆๆไม่ว่าจะอยู่ไทยหรือตปท นะค่ะ รบกวนช่วยไปจ้างเค้านวดนมเถอะค่ะ  เพื่อนมของคุนเอง ถ้าคนจะกลับตปท แนะนำให้นวดสัปดาละครั้ง นวดสี่ครั้งก่อนกลับก้อยังดี ไงก้อนวดให้มากเท่าที่จำทำได้ค่ะ ที่นี้แหละกลับตปท ก้อนวดตามใจฉัน คุนหมอก้อจะมาดูแผลว่าแห้งไม่ ไม่มีปันหาไรคุนหมอก้อจะนัดอีกที่หลังตัดไหมอีกเดือนหนึ่งค่ะ
ถ้ามีโอกาสแนะนำไปนวดนมยันฮีนะค่ะ ไม่ได้เปนเซลยันฮีนะ แต่ประสบการอ่ะค่ะ  โชคดีคร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้