ดู: 2438|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากดั้งโด่งบ้างแต่ไม่มีเวลาพักฟื้นทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
อยากดั้งโด่งบ้างแต่ไม่มีเวลาพักฟื้นทำไงดีมีกี่วิธีค่ะ
ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
ก่อนทำ 3 วัน ทานยาลดบวมและยาแก้อักเสบ ล่วงหน้า และทานต่ออีก 4 วัน ดื่มน้ำร้อนตลอดหลังทำ 2 วันเเรกประคบเย็นบ่อยๆ ควรซื้อยาแก้ปวดอย่างดี ทานก่อนผ่าก็จะดีคะ ทานเจ เช่น ข้าวต้ม(ร้อน) ผัดผัก, โจ๊ก ซัก 10 วันแผลจะหายเร็วมากคะ ดื่มนมร้อนได้
ฉีดฟิลเลอร์ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย N'วนิดา เมื่อ 2012-7-4 10:59

ขอแนะนำของที่ ธนพร คลินิก อ่ะค่ะ มีเพื่อนเคยไปทำ บวมช้ำไม่มาก พักแค่ 2-3 วันก็ไปทำงานได้เลย
เห็นรอยช้ำบนหน้าเค้าไม่นานมากไม่ถึง 2 อาทิตย์อ่ะ ลองเข้าไปดูข้อมูลที่หน้าเว็บเค้าก่อนก็ได้น่ะค่ะ
หายาหยุนหนานไป่เหยา มาทานสิคะ เหนเพื่อนๆในดั้งโด่งนิยมทานกันคะ เพราะบวมช้ำเขียวน้อยมากคะ บางคนแทบมองไม่ออกเรยว่าทำ ต้องทานก่อนทำสองวัน และทานหลังจากทำจนหมดคะ  ลองดูคะ
ร้อยไหมจมูกก็ได้นะคะ หรือจะใช้การฉีดฟิวเลอร์ก็ได้คะสวยเลยไม่ต้องพักฟื้นคะฉีดเสร็จสวยได้เลยคะ^^
FILLER เป็นอีกทางเลือกค่ะ
ฟิลเลอร์ค่ะ เพื่อนซื้อยากับที่นี่ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=42484&extra=page%3D1 ลองดูค่ะ มาทำงานไม่บวมซักนิด คุณหมอปั้นสวยด้วยค่ะ ^^
ชัยพัฐคลีคลีนิค ชื่อคุณหมอ ปิ่นนภัส ธีระกังวาฬกาศ ชื่อแพทย์ท่านนี้ไม่มีชื่อในวงการแพทย์เลยค่ะ คือว่าเราไปฉีดจมูกมา และได้ดูข่าวเรื่องปัญหาเกี่ยวกับหมอเถื่อน เราก้อรู้สึกไม่แน่ใจ กับคุณหมอ เพราะสังเกตว่ามมีสิ่งผิดปกติหลายอย่าง คือที่ใบเลขอนุญาตที่คุณหมอโชมันแปลกๆ ไม่มีตราประทับอะไรเลย แต่ตอนไปฉีดเราดูจากกระทู้เห็งเขาบอกว่าที่นี้ดี ก็เลยไปทำ แต่เราเอาชื่อคุณหมอ และเลขที่ใบอนุญาตไปตรวจสอบที่สภาการแพทย์แห่งประเทศแล้ว ไม่มีรายชื่อหมอท่านนี้อยู่ในวงการแพทย์เลย อันนี้ไม่ได้โจมตีนะค่ะ ไปทำมากับตัวเองกลัวมากเลยค่ะ ตอนนี้กำลังติดต่อนัดหมออที่โรงบาลกรุงเทพเพื่อตรวจเยวที่ฉีดเข้าไป ว่าเป็นฟิลเลอจิงหรือเปล่า และจะมีอันตรายมากน้อยเพียงใด บอกตรงๆกลัวค่ะ วันที่ 25 กันยานี้ค่ะ หมอนัดแล้วค่ะ ขอเตือนเพื่อนๆอย่างหลงไปทำโดยเด็ดขาด (แต่ยอมรับว่าทำออกมาสวยมากเลยค่ะ)แต่อันตรายค่ะ (ถ้ารู้ก่อนน่านี้ก็คงไม่ไปทำที่นี้หรอกค่ะ)

แสดงความคิดเห็น

จริงหรอครับขอติดต่อสอบถามหลังไมค์ได้ไหมครับตอนนี้ไปทำมาหรือยังไงแล  โพสต์ 2012-10-27 22:36
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้