123456
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: gooddie_12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แฉ Aqualiftฟิลเลอร์ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดเสริมสะโพก ของปลอมระบาด

[คัดลอกลิงก์]
ของแบบนี้นานาจิตตังเนอะ
ข้อมูลเป็นประโยชน์มากค่ะ ต่อไปต้องขอดูกล่องบ้างแล้วก่อนทำ
ต้นฉบับโพสต์โดย hskexpress เมื่อ 2013-1-30 13:34
จริงเหรอคะ ไม่มีวิธีอื่นเลี่ยงเลยเหรอคะ แล้วมันจะเ ...

จริงเหรอคะ ไม่มีวิธีอื่นเลี่ยงเลยเหรอคะ แล้วมันจะเหมือนไอ้เจ้า ไบโอ ที่เค้าพูดกันแบบนั้นรึเปล่าเวลาที่ขูดออกมาแล้ว เนื้อเยื่อเสียหายมากน้อยเท่าไหร่ขึ้นอยู่กับระยะเวลาในการฉีดรึเปล่าคะ
ขอบคุณนะคะที่เข้ามาไขข้อข้องใจให้กระจ่าง

...........................................................

จริง
ไบโอ ที่อดีตหมอไพศาล เฮงสวัสดิ์เคยใช้ คือ ซิลิโคนแท่งเอามาปั่นแล้วฉีดเข้าไปในจมูก ตั้งชื่อเองใหม่ว่า ไบโอ เทคนิค

ความเสียหายขึ้นกับ ปริมาณการฉีด

วิธีศัลยกรรมตกแต่ง “ไบโอเทคนิค” นี้เป็นวิธีที่ไม่เคยผ่านกระบวนการวิจัยอย่างถูกขั้นตอนตามหลักวิชาการแพทย์ และสารที่ใช้ยังไม่ได้ผ่านการพิจารณาจากสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (อย.) และคณะกรรมการบริหารสมาคมศัลยกรรมตกแต่งแห่งประเทศไทย ได้มีมติให้ แพทย์ที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้“ระงับการฉีดสารเข้าสู่ร่างกายผู้ป่วยด้วยวิธีไบโอเทคนิค จนกว่าจะมีหลักฐานข้อมูลใหม่ที่ทำให้พิสูจน์ได้ว่าไม่ทำอันตรายและความเสียหายแก่คนไข้”
เนื่องจาก มีผู้ร้องเรียนจากการเข้ารับการทำศัลยกรรมตกแต่งใบหน้า เพื่อแก้ไขริ้วรอยจากสถานบริการด้วยสารที่ใช้ในวิธีไบโอเทคนิคแล้วปรากฏว่า ใบหน้าของผู้ร้องได้รับความเสียหาย ซึ่งความเสียหายดังกล่าวส่วนใหญ่เป็นความเสียหายอย่างถาวรหรือยากแก่การแก้ไข

สำหรับคำสั่งห้ามขายสารที่ใช้ในวิธีไบโอเทคนิคเป็นการชั่วคราว มีผลบังคับใช้ตั้งแต่ วันที่๔ ตุลาคม ๒๕๕๐ เป็นต้นไป จนกว่าจะมีการทดสอบหรือพิสูจน์ได้ว่าสารที่ใช้นั้นไม่เป็นอันตรายแก่ผู้บริโภค สำหรับคำสั่งห้ามขายสารที่ใช้ในวิธีไบโอเทคนิคเป็นการชั่วคราวนี้ หากผู้ประกอบธุรกิจต้องการจะขาย ผลิต สั่ง หรือนำเข้ ามาในราชอาณาจักรให้ติดต่อกับสคบ.โดยเร็วที่สุด เพื่อดำเนินการทดสอบหรือพิสูจน์สินค้าดังกล่าวว่าไม่อาจเป็นอันตรายแก่ผู้บริโภคเพื่อจะรู้ผลได้ภายใน ๓๐ วัน มิฉะนั้นจะมีความผิดตามกฎหมาย

นอกจากนี้คณะกรรมการบริหารสมาคมศัลยกรรมตกแต่งแห่งประเทศไทย ได้มีมติให้ แพทย์ที่เกี่ยวข้องงดการฉีดสารเข้าสู่ร่างกายผู้ป่วยด้วยวิธีไบโอเทคนิค จนกว่าจะมีหลักฐานข้อมูลใหม่ที่ทำให้พิสูจน์ได้ว่าเป็นอันตรายแก่คนไข้  รวมทั้งคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค(คคบ.) ได้ออกคำสั่งห้ามผู้ประกอบธุรกิจขายสารที่ใช้ในวิธี “ไบโอเทคนิค” ชั่วคราวจนกว่าจะมีการทดสอบหรือพิสูจน์ได้ว่าสารที่ใช้นั้นไม่เป็นอันตรายแก่ผู้บริโภค หากผู้ประกอบธุรกิจต้องการจะขาย ผลิต สั่ง หรือนำเข้ ามาในราชอาณาจักรให้ติดต่อกับสำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค (สคบ.)โดยเร็วที่สุด เพื่อดำเนินการทดสอบหรือพิสูจน์สินค้าว่าไม่เป็นอันตรายแก่ผู้บริโภค มิฉะนั้นจะมีความผิดตามกฎหมาย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

คุณ amplemiracle ขอบคุณมากๆค่ะได้สาระความรู้เยอะมากเลย
แล้วตอนนี้เพื่อนเป็นอย่างไรบ้างคะ เกือบผ่านไปแล้ว 1 ปี มาติดตามผลอยากรู้ด้วยคนค่ะ
แย่จังค่ะ ไร้จรรยาบรรณ ขอบคุณสำหรับความรู้นะค่ะ
132#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-5 17:37:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหนๆก็ไหนๆเดี๋ยวมาแฉเรื่องbotox เป็นภาค2 นะคะ รอบนี้คนใกล้ตัวไม่มีใครเจอแจ็กพ๊อตค่ะแต่พอดีได้คุยกะคุณหมอและกูรูหลายๆคน คิดว่าน่าจะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนที่คิดไปทำนะคะ
ขอบคุณคะ ที่นำข่าวดีๆมาคอยเตือน
Aqualift Hydropolice Gel กับ Aqua Filling ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันเลยนะค่ะ แต่ละอย่าง ผลิตคนละบริษัท และ คนละประเทศ Aqualift ผลิตที่ ยูเครน ส่วน Aqua Filling ผลิตที่ประเทศ เชค รีผับบลิค ค่ะ  เพียงแต่เป็น โมเลกุน  Hydropolic Gel
อ่านจบแล้วบ่องตง น่ากัวมว๊ากกก แล้วงี้ผู้บริโภคอย่างเราต้องทำการบ้านหนักเลยน่ะสิคะ เพื่อจะได้รู้เท่าทันกลโกง
ชอบกระทู้แบบนี้ที่สุด อ่านแล้วได้ประโยชน์ขอบคุณนะจ้าที่มาแบ่งปัน
แย่จังนะคะ ต้องใช้ความระมัดระวัง หายไวๆนะคะ
น่ากลัวจังนะคะ เดี๋ยวนี้ของแบบนี้ต้องระวัง และหาข้อมูลให้ชัดเจนก่อนตัดสินใจทำ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คนที่กำลังหาข้อมูลหรือหรือทำไปแล้ว ด้วยนะคะ
เคยได้ข่าวว่าฟิลเลอร์อันตราย อันนี้จริงมั้ยคะ
ช่วยดันกระทู้ดีๆแบบนี้คะ
123456
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้