เจ้าของ: gooddie_12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แฉ Aqualiftฟิลเลอร์ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดเสริมสะโพก ของปลอมระบาด

[คัดลอกลิงก์]
หนึ่งเสียงเล็กๆมาช่วยดันค่ะ เห็นตกไปอยู่ตั้งหน้าท้ายๆ อยากเสนอว่ากระทู้ดีๆมีประโยชน์ แก่คนอ่านแบบนี้น่าจะปักหมุดเลยเนอะ บางทีเราจะเปรียบเทียบกล่องแล้วลืมเซฟรูปเก็บไว้ ต้องคอยมาขุดตามหากระทู้
อยากบอกว่าเคยสับสนระหว่างคอลาเจนเหลวกับฟิลเลอร์5555
ตอนแรกแอนตี้มาก แต่ไปหาข้อมูลมาใหม่เข้าใจแล้วค่ะ ว่าแต่ละอย่างเป็นยังไง
อ่านๆมาบางคนบอกไม่กล้าของกล่องฟิลเลอร์ดูจากหมอ ส่วนตัวเราคิดว่า เรามีสิทธิ์นะคะ ในฐานะผู้บริโภคอ่ะ อะไรที่เซฟๆตัวเองและไม่มีใครเดือดร้อนอย่าอายที่จะทำเลยค่ะ อยากแนะนำว่าขอดูฟิลเลอร์ตั้งแต่ตอนเตรียมก่อนฉีดเลยจะดีกว่าหลังทำนะคะ  
ล่าสุดวนนี้อ่านข่าว มีพริตตี้ไปฉีดสะโพกกะหมอเถื่อนนนนนน อาการสาหัสเปนเจ้าหญิงนิทราเลยนะคะ ใครคิดจะทำขอให้ฉีดกะคุณหมอที่น่าเชื่อถือได้มาตรฐานนะคะ อย่าเห็นแก่ของถูก เกิดอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มกันเลยนะ จะบอกให้
อยากฉีดแต่กลัว อะ  ไม่อยากเป็นเจ้าหญิง อิอิ
ไม่อยากเป็นเจ้าหญิงเหมือนกัน ถ้าเราจะฉีดคงทำกับหมอดังๆไปเลยนะ ยอมเสียตัง แต่เพื่อความปลอดภัย อย่าเห็นแก่ของถูกค่ะ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
มีข่าวออกมาแบบนี้ก็ดีนะคะ คนจะได้รู้ตัวไม่ไปไว้ใจ เสียเงิน ทำกับหมอเถื่อนค่ะ
แต่จริงๆพวกนี้มันไม่น่าเรียกว่าหมอด้วยซ้ำนะเนี่ย แค่คนที่มาหลอกคนอื่นว่าฉีดเป็น
ทำได้ ดูข่าวแล้วสลดใจจริงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-27 21:17
ถึงแม้จะเป็นของจริง แต่ยังไม่ผ่านอย.ไทยครับ

โ ...

ถูกต้อง อย่าฉีดตัวนี้เลยค่ะ แม้จะฉีดที่คลินิก ตัวหมอเองรู้อยู่แก่ใจก็ไม่ควรฉีดให้ค่ะ
จำยากค่ะของแบบนี้ มันไม่ใช่อะไรที่เราคุ้นเคยอ่ะ ไม่งั้นเวลาทำต้องปริ๊นรูปของจริงของปลอมไปเปรียบเทียบเลยมั้งคะ แต่กลัวหมอจะด่าเอาอะ 55
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 16:25:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเอาภาพไปเปรียบเทียบ ก็เป็นอีกวิธีที่ดีค่ะ ส่วนเรื่องขอดูกล่องถ้าหมอดี บริสุทธิ์ใจหนูคิดว่าเค้าคงไม่มาว่าหรอกค่ะ
กระแสของปลอมมันแรง ตอนนี้เค้าน่าจะเข้าใจนะคะ สำหรับบางคนที่บอกว่ารูปไม่ชัดดูยาก ทิ้งเมลล์ไว่้เลยค่ะเดี๋ยวจะส่งภาพถ่ายกล่องของจริง แบบละเอียดส่งให้ค่ะ
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ เอาไปแชร์ต่อที่อื่นนะ แต่เราจะใส่เครดิตว่ามาจากที่นี่ค่ะ
ไม่ใช่แค่ aqua lift นะคะตอนนี้ที่ปลอม ยี่ห้ออื่นก็มีเหมือนกันค่ะ ระวังดีๆๆนะคะ ดูดีๆ แต่เท่าที่อ่านมาเค้า่เตือนเฉพาะพวกที่ซื้อในเน็ต ถ้าไปทำตามคลีนิกคงไม่น่ากังวลอะไรนะคะ
ล่าสุดอ่านข่าว น้องพริตตี้คนที่ฉีดกับหมอเถื่อนเสียชีวิตแล้วอ่ะ น่าสงสารจังเลยค่ะ
ลองเข้าไปอ่านบทความเกี่ยวกับคำเตือนการฉีดfiller กันดูนะคะ

http://www.ryt9.com/s/iqry/1497074
กระทู้นี้ดีครับทุกคนมาช่วยกันออกความเห็นให้ข้อมูล ใครมีอะไรใหม่ๆก็มาแนะนำกันครับ มีประโยชน์มากๆเลย
อ่าวเจอกันกระทู้นี้อีกแล้ว อิอิ มาดันกระทู้ให้คุณต้าร์ค่ะ ข้อมูลดีมีประโยชน์มากๆค่ะ
ลงรายละเอียดแบบนี้ดีนะคะ อ่านแล้วเข้าใจ แต่ๆๆๆๆกลัวมันจะปลอมจุดที่ไม่เหมือนอีกอ่ะจิ
กระทู้จะแซ๋บกว่านี้นะคะถ้าบอกชื่อหมอกะคลินิกไปเลย อยากเสพดราม่า55
ต่อให้ใช้ฟิลเลอแท้แต่งกไปฉีดกับหมอเถื่อนก็เสี่ยงเหมือนกันนะคะ อยากให้ช่วยกันย้ำเรื่องนี้ด้วยดูข่าวพิตตี้แล้วอยากให้น้องเค้าเปนเคสสุดท้ายที่จะเกิดอะไรแบบนี้นะคะ
ดันนนนนนนนนนนนนน

ไม่ได้แวะเข้ามานานกระทู้นี้
กระทู้ตกไปไกลแล้ว

ช่วยดันอีกแรงค่ะ

ฮึบๆๆๆๆ
เอาจริงๆในเว็บดั้งโด่งของเรานี่ก็มีพวกแม่ค้าพ่อค้าหัวใส มาขายกันเกร่อเลยนะคะ ดูได้จากราคาถูกกว่าแบบ โคตรๆๆๆๆ
เลยอ่ะ อ่านแล้วก็งง มีด้วยหรอเหอๆ
เอ่าาา เรามาช่วยดันนอีกแรงงงงงงง
aqua filling นิ่มมากๆๆ จับของเพื่อนมาแล้วค่ะ เรารอคิวขึ้นเขียงไปทำต่อฉีดหน้าอกค่ะ
มีแต่พวกอยากได้ตังจนไม่คิดถึงความเสียหายที่จะเกิดขึ้นต่อผู้บริโภค ในเวปนี้ก็เยอะทั้งหน้าม้า ทั้งแม่ค้าขายของปลอม

อีดอกมึงเอาของปลอมมาขายยังหน้าด้านบอกของจริง มึงจะขายเอาตังไปผ่อนบ้านหรอ จำเป็นมากหรอที่ต้องมาหลอกลวงผู้บริโภค

ช่วยๆกันดันนะครับข่าวสารดีๆแบบนี้มีประโยนช์มากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้