ดู: 35267|ตอบกลับ: 140

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แฉ Aqualiftฟิลเลอร์ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดเสริมสะโพก ของปลอมระบาด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gooddie_12 เมื่อ 2012-6-27 17:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gooddie_12 เมื่อ 2012-6-27 17:22

อยากให้ทุกคนช่วยกันกระจายข่าวด้วยนะค่ะ เพื่อนโดนคลินิคแห่งนึง ย่านนครปฐม  ฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอกปลอม ไม่ได้มารตฐาน และหมอก็ไม่มีใบการเรียนการฉีดเสริมด้านนี้   เพิ่งมาตรวจรู้ตอนหลังค่ะ  

ขอเล่าก่อนนะค่ะ ก่อนหน้านี้  เพื่อนก็ศึกษาข้อมูลมาพอสมควร แต่ด้วยราคาที่ถูกและมีโปรโมชั่น เลยตัดสินใจไปทำที่นี้ค่ะ   แล้วต้าร์ก็ไปเป็นเพื่อน ด้วยค่ะ

ราคาที่ เพื่อนต้าร์ทำ ข้างละ 100 CC   อยู่ที่  50,000 บาท  ซึ่งปกติราคาทางคลินิคอื่นๆ ถ้าข้างละ 100CC จะอยู่ที่ 120,000บ

แต่ด้วยราคาที่ น่าสนมาก ราคาต่างกันเยอะมาก  เพื่อนต้าร์เลยตัดสินใจทำที่นี่ ค่ะ  

ซึ่งตอนนี้ รู้สึกว่า หน้าอกจะ มีไตแข็งๆ จับแล้วรู้สึกได้ทันทีเลยว่า มันไม่นิ่มธรรมชาติ  และ ที่กลัวก็คือ ตอนนี้ไปทำ จำได้ว่า คุณหมอหยิบ กล่องขาวๆมา 2 กล่อง ซึ่งเป็น Aqualift  และ คุณหมอก็ทำแอบๆด้วยค่ะ  แต่ทางเพื่อนและต้าร์ก็ไม่ได้ คิดอะไร

แต่พอมีปัญหา คุณหมอก็บอกว่า ประมาณ 3 เดือนกว่า จะนิ่มธรรมชาติ ซึ่ง จริงๆแล้ว มันแค่ 1 เดือนก็นิ่มธรรมชาติแล้วนะค่ะ

ตอนนี้ เพื่อนต้าร์ ก็เครียดมากเหมือนกันค่ะ  ที่คิดผิดไปฉีดกับ คลินิคที่ไม่ได้มารตฐาน และราคาถูก จนน่าตกใจ

ทางต้าร์เองก็ได้ โทรเข้าไปสอบถาม และเมลล์ คุยกับ ทางบริษัท Biomatrix  ก็ได้คำตอบทุกอย่าง และ ขอแปลมาเป็น ภาษาไทยให้เพื่อนๆ ทุกคนได้รับทราบ และ  โปรดระวัง Aqualift ของปลอม จากหมอที่ไร้จรรยาบรรณ และ คนที่ขายในเน็ตด้วยค่ะ  

จากการศึกษาข้อมูล  ทั้งหมดแล้วนะค่ะ  

ฟิลเลอร์ Aqualift 100g ของปลอมระบาดจากประเทศจีน และ บริษัทผู้ผลิต ยกเลิกสินค้าตัวนี้แล้ว  เมื่อ พฤศจิกายน 2011

ฟิลเลอร์ที่ฉีดเข้าไป เป็นตัวนี้นะค่ะ   Aqualift ซึ่งเป็นฟิลเลอร์ที่ เป็นของประเทศ ยูเครน แต่ที่ศึกษาข้อมูลคือ  ทางบริษัทผู้ผลิต ได้แจ้งเปลี่ยน สูตร และ ยกเลิก ผลิตAqualiftตัวนี้ ออกไปแล้ว เมื่อเดือน พฤศจิกายน   2011  นะค่ะ เพราะทางประเทศจีน และมาเลเซีย ได้ก็อปปี้ฟิลเลอร์ Aqualift เข้ามาในประเทศไทยเยอะมาก   ทางบริษัท Bio matrix ผู้ผลิต Aqua filling ได้แจ้งเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ใหม่ และบริษัทได้พัฒนาสูตรขึ้นมาใหม่ ให้ดีและธรรมชาติ ปลอดภัย 100%  และกำลังทำผ่าน อย ประเทศไทยค่ะ  

ชื่อว่า Aqua Filling 100G  เป็นแบบนี้ค่ะ  ขออนุญาติ ก็อปรูปภาพจากบริษัท ที่ต่างประเทศแล้วนะค่ะ
Aqua filling ปลอม  แท้_s.jpg

ภาพเปรียบเทียบ ของแท้และของปลอม จากต่างประเทศ   

ของแท้ ต้องมี เลข อย ของต่างประเทศ และ เลขCe การันตี  และผ่านกระบวนการจาก ประเทศ สิงคโปร์ เท่านั้น

ของปลอม กล่องจะด้านๆ ไม่เคลือบมัน และไม่มีอะไรติดใดๆ ทั้งสิ้น  และมีชื่อบริษัท ผู้ผลิตที่ ผิดแปลกและ ตั้งชืี่อขึ้นมาเอง

Aqua filling ปลอม  แท้ 3_s.JPG
ใบเอกสารข้างใน ก็ ต่างกันโดยสิ้นเชิง เห็นกันชัดๆ  ก็อปยังไงก็ไม่เหมือน ค่ะ

ถึงทุกๆคนที่ จะทำอะไรก็แล้วแต่ เรื่องศัลยกรรม และ ฉีดฟิลเลอร์ ทุกอย่าง หรือสารเติมเต็ม  

1 ควรฉีดกับแพทย์ที่มี จรรยาบรรณ มีมาตรฐาน ที่ถูกต้อง  และ ควรตรวจสอบและสอบถามคุณหมอก่อน การฉีดทุกชนิด

2 ถ้าเรื่อง ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดเสริมสะโพก เมื่อฉีดเสร็จ ควร ขอคุณหมอดูกล่อง และ ตรวจสอบฟิลเลอร์ ตามรูปข้างต้น ที่ต้าร์ได้ลงเอาไว้นะค่ะ   

3 การฉีดอะไรก็แล้วแต่ ถ้าทำที่ คอนโด หรือ สถานที่ที่ ไม่ถูกต้อง ต่อให้คนฉีดเป็นหมอ ก็ไม่ควรที่จะไปทำโดยเด็ดขาด

4  การฉีดเสริมหน้าอก และ ฉีดเสริมสะโพก  จะต้องฉีดกับแพทย์ที่ผ่านการอบรม และ จบหลักสูตรการเรียนจากต่างประเทศเท่านั้น

อยากจะให้เพื่อนๆทุกคน ก่อนจะไปทำศัลยกรรมทุกอย่าง นะค่ะ ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีที่สุด นะค่ะ จะได้ไม่พลาดเหมือน เพื่อนของต้าร์ที่ หลงผิด เพราะเห็น ราคาถูก และบทเรียนในครั้งนี้  ก็ สอนให้รู้ว่า   ของถูกและ ดี ไม่มีในโลกนี้ค่ะ  หนูเชื่อคำนี้แล้วค่ะ

คะแนน

8

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-4-3 15:13:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แย่จังค่ะ ไร้จรรยาบรรณ ขอบคุณสำหรับความรู้นะค่ะ
โพสต์ 2012-6-27 18:11:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออย่าให้เป็นซิลิโคนแล้วกัน  ให้กำลังใจ
โพสต์ 2012-6-27 18:58:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Julia-lady365 เมื่อ 2012-6-27 19:10

แย่จัง พ่อค้าหัวใสมันเริ่มทำของปลอมออกมาแล้วหรือคะ แย่มากจริงๆหากินบนความทุกข์คนอื่น แต่เท่าที่เรารู้มานะถ้าเป็น Aqua filling ของแท้เนี่ยฉีดแล้วปลอดภัยไม่มีอันตรายอยู่แล้วค่ะ  

เพราะได้ผ่านมาตรฐานได้รับการรับรองกว่า50ประเทศทั่วโลกแล้วค่ะ ต้องขอบคุณคุณต้ามากนะคะที่มาแบ่งปันข้อมูลเกี่ยวกับ Aqua filling ว่าของจริงของปลอมมันแตกต่างกันยังไง

และเราขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนคุณต้าด้วยนะคะ ขอประนามพวกหมอแย่ๆไร้จรรยาบรรณด้วย บอกชื่อคลีนิคได้ไหมคะ แบนไปเลยแบบนี้
โพสต์ 2012-6-27 21:17:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงแม้จะเป็นของจริง แต่ยังไม่ผ่านอย.ไทยครับ

โฆษณาโจ่งแจ้งขนาดนี้ ระวังด้วยนะครับ !  

คลินิกดังๆถูกอย.บุกจับมาหลายคลินิกแล้ว

คะแนน

3

โพสต์ 2012-6-28 00:46:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดันให้กับข้อมูลดีๆครับ
โพสต์ 2012-6-28 16:01:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวมากกกกก เดี๋ยวนี้ปลอมเยอะจริงๆทุกสิ่งอย่าง
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-28 21:26:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ในเน็ต มีขายเกลื่อนเลยค่ะ ของจีน ขายถูกมากๆ แล้วบางที หมอก็ไม่ทราบด้วยค่ะว่า เป็นของจริง ของปลอม เพราะ ต้าร์ คิดว่า หมอคงไม่ใจร้ายใจดำขนาดนั้น แต่พอมาเกิดปัญหา คุณหมอ ก็คงตกใจเหมือนกัน ค่ะ  และต้าร์ก็หาข้อมูลทั้งหมด จนได้ข้อสรุปว่า  ฟิลเลอร์ของแท้เป็นยังไง ของปลอมเป็นยังไง  

ตอนนี้เพื่อน เครียดมาก หน้าอกแข็งๆ ไม่ธรรมชาติทั้ง 2 ข้างเลยค่ะ  เหมือนแข็งเป็นก้อนๆ เจอของปลอมแบบนี้ ขอให้คนที่ขายมามันเจอ เวรกรรมของมันของมันเถอะ  
โพสต์ 2012-6-28 21:31:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2555 เมื่อ 2012-6-28 21:31
ต้นฉบับโพสต์โดย gooddie_12 เมื่อ 2012-6-28 21:26
ในเน็ต มีขายเกลื่อนเลยค่ะ ของจีน ขายถูกมากๆ แล้วบางท ...

จากข้อ2 ถ้าเรื่อง ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดเสริมสะโพก เมื่อฉีดเสร็จ ควร ขอคุณหมอดูกล่อง และ ตรวจสอบฟิลเลอร์ ตามรูปข้างต้น ที่ต้าร์ได้ลงเอาไว้นะค่ะ   

น่าจะเปลี่ยนเป็นก่อนฉีดต้องขอดูกล่องก่อนเลยเพื่อความมั่นใจ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆมากเลยน้ะค้ะ
โพสต์ 2012-6-29 16:21:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยค่ะว่าควรขอดูกล่องก่อนฉีด เพราะฉีดไปแล้วถ้ามาขอดูกล่องทีหลังรู้ว่าเป็นของปลอมแบบนี้ลูกค้าจะทำยังไงคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 22:57:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ  ที่แนะนำเพื่อนๆ และกระจายข่าวกันเลยนะค่ะ  ทางที่ดี ขอดูกล่องของแท้แล้วขอกล่องและ ถุง กลับบ้านมาด้วยนะค่ะ ขอย้ำค่ะ   เพราะตอนนี้ ของปลอม ในเน็ตระบาดมากๆ คือ Aqualift เพราะตอนนี้ Aqualift บริษัทยกเลิกการผลิตและ เปลี่ยนแบรนด์แล้วค่ะ  แต่พ่อค้าหัวใสจากประเทศจีนก็ทำสารถาวร มาก็อปปี้ แล้วก็มาหลอกขายหมอในเมืองไทย  บางที หนูว่า เราไปโทษหมอก็ไม่ถูก เพราะบางทีหมอก็โดนหลอกมาอีกที  

ยังไง ก็แล้วแต่ ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนกระจายข่าวด้วยค่ะ  การใช้ฟิลเลอร์ ต้องใช้ Aqua filling และ ต้องมีการการันตีเลข CE และ ก็ ด้านหลังกล่อง ชื่อบริษัท ต้องถูกต้องตามที่ ต้าร์ได้รับเมลล์จากบริษัท ผู้ผลิตเลยนะค่ะ  ปลอดภัยแน่นนอนค่ะ  ตามนี้   

แล้วหมอ ที่ฉีดก็ต้องผ่านการอบรม รับรองจาก บริษัทด้วยนะค่ะ   อันนี้ ศึกษาข้อมูลแบบลึกเลยค่ะ   

เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 23:24:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
http://aqualift-world.com/  ข้อมูลภาษาอังกฤษ แบบอินเตอร์ค่ะ

ข้อมูลที่ทางบริษัท ผู้ผลิตจากต่างประเทศ บอกไว้เลยนะค่ะ ว่า  Aqualift ได้ยกเลิกผลิตแล้ว และขอให้คุณหมอทุกท่านโปรดรับทราบ  

ทางบริษัทได้แจ้งว่า  ได้เปลี่ยน สูตรและพัฒนาและกำลังจะผ่าน อย  ชื่อ ว่า Aqua filling 100g นะค่ะ

โพสต์ 2012-6-30 11:31:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่บอกกันว่าเป็นของปลอม เพราะ ไม่ผ่าน อย. ไทย เลยไม่ได้ขึ้นทะเบียนจึงกลายเป็นของเถื่อน ของปลอม  
หรือ ว่าที่บอกว่า ปลอม เพราะ ส่วนผสมในตัวยา ปลอม หรือคะ

แสดงความคิดเห็น

ปลอมจากจีนค่ะ ฉีดแล้วหน้าอกแข็งเป็นก้อน อันตรายมากกับผลข้างเคียงอืก  โพสต์ 2012-7-11 20:21
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 15:03:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
www.aqualift-world.com

ทุกคนเข้าเว็บไซต์ นี้เลยค่ะ บริษัทผู้ผลิต เขาแจ้งไว้ชัดเจนเลยค่ะ  และ ส่งกระจายข้อมูลให้แพทย์ในเมืองไทยแล้วค่ะ
โพสต์ 2012-7-2 15:32:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เพื่อนอาการเป็นอย่างไรบ้างคะ เอาใจช่วยให้หายไวๆนะคะ เราว่าเป็นเพราะส่วนผสมในยาเป็นของปลอมเลยทำให้ยามีราคาถูกใช่ไหมคะ เพราะรู้มาว่าของจริงกำลังยื่นจดทะเบียนกับ อย. อยู่นี่คะ ใครมีวิธีสังเกตุกล่องหรือตัวยาปลอมนอกเหนือจากนี้อีกไหมคะ จะได้จำไว้เพราะเราก็ฉีดมาเหมือนกัน และกำลังจะไปเติมอยู่ค่ะ
โพสต์ 2012-7-3 16:16:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวมากเลยครับ เพื่อนๆใครจะทำต้องระวังกันมากๆนะครับ ตรวจสอบดีๆเราจ่ายเงินต้องได้สิ่งที่ดีที่สุดนะครับ เป็นกำลังใจให้เพื่อนคุณต้าด้วย ขอบคุณที่เอาข้อมูลดีๆมาเปิดเผยให้รู้กัน
โพสต์ 2012-7-4 16:54:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รู้สึกว่าช่วงนี้กระทู้แฉเยอะนะ ดีแล้วค่ะใครรู้อะไรมาก็มาบอกมาเตือนกันเนอะ
โพสต์ 2012-7-5 17:54:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แวะมาดันกระทู้ดีๆมีประโยชน์คับ เพื่อนมาใหม่จะได้เห็นกัน ช่วยกันตีแผ่ครับ เผื่อพวกคนชั่วจะได้ทำมาหากินลำบากขึ้น
โพสต์ 2012-7-6 16:04:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รู้วิธีดูฟิลเลอร์แล้วขอบคุณมากค่ะ มีประโยชน์ช่วยได้มากเลย เซฟเก็บไว้แล้ว ขอให้เพื่อนคุณต้าหายไวๆนะคะ อย่าลืมมาอัพเดตอาการให้ฟังนะคะ
โพสต์ 2012-7-7 17:44:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อน มันเป็น ตัว Aqualift แต่เข้าไปดูในเว็บ ต่างประเทศ เขาบอกว่าได้ ยกเลิกแล้ว เปลี่ยนมาเป็น Aqua filling แต่ พ่อค้าหัวใส ก็ก็อปแล้วเอาส่งมาขายให้คนพวกที่ ขายในเน็ต และ พวกที่ซื้อก็คือ พวกเห็นว่าของถูกๆเลย ซื้อ แต่กลับได้สิ่งที่ปลอมไป   

ซึ่งของปลอมที่ขายในเน็ต มีเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ราคาก็ล่อตาล่อใจ มาก แต่มันไม่คุ้มกันค่ะ

ขอบคุณ คุณ goodi มากนะค่ะ ที่แนะนำและบอกข่าวที่ เป็นส่ิงที่เป็นประโยชน์ ให้กับทุกคน   
โพสต์ 2012-7-8 16:07:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระวัง!  ของปลอมนะครับ

ตัวอื่นก็มีปลอมครับ เช่น Restylane

เคยเจอโฆษณาในเน็ตราคาถูกมาก ถามไปถามมาบอกว่า หิ้วเข้ามาจากต่างประเทศ  ไม่ผ่านอย. กล่องเหมือนกันแต่กล่องจะสั้นกว่า
แต่จริงๆแล้วเป็นของปลอมเลียนแบบที่ไม่ได้คุณภาพ

อย่าไปเสี่ยงดีกว่าครับ หน้าพังแล้วแก้ยาก แถมเสียหายหลายแสน ได้ไม่คุ้มเสีย เสียเพียงเล็กน้อยไม่ยอมเสีย อาจทำให้ต้องเสียมากกว่าเดิม

เข้าทำนอง ...เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

คะแนน

3

โพสต์ 2012-7-9 15:29:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับคุณ Amplemiracle มากๆค่ะ ใครรู้อะไรเกี่ยวกับตัวอื่นก็มาแชร์กันนะคะ
โพสต์ 2012-7-10 18:55:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราฉีดฟิลเลอร์ชื่อ Juvederm ค่ะ ตัวนี้ผ่าน อย.แล้ว สบายใจหายห่วงนะคะเพื่อนๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-11 15:33:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เพื่อนเราอาการเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ถ้าเพื่อนคนไหนสงสัยอะไรเพิ่มเติมถามมาได้เลย ยินดีตอบมากๆค่ะ
โพสต์ 2012-7-12 18:33:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โคตรชอบกระทู้แฉเลยอ่ะ เรามันคนชอบเผือก ก๊ากๆ
อะไรที่นำเสนอเกี่ยวกับผลประโยชน์ของลูกค้านี่ดีกกว่าพวกมารีวิวแฝงเยอะเลย
อย่างน้อยเราก็ได้รู้ว่าจะฉีดฟิลเลอร์ต้องดูที่อะไรมั่ง ของจริงของปลอม มันมั่วปนกันไปหมด
สู้ๆเด้อคุณต้ากับเพื่อน
โพสต์ 2012-7-12 18:56:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดันกระทู้ครับ  ขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้ มีประโยชน์กับเพื่อนๆมากๆ ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้