ดู: 3677|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คุณเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งมั้ยคะ ขอแชร์ประสบการณ์ชีวิตหลังจากถอดซีลี่จมูกหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-6-22 16:57:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์ของเรานะ ไม่ได้ถอดค่ะ แต่เปลี่ยนทรง เริ่มจากก่อนเสริม ชีวิตธรรมดาคนนึง เสริมครั้งแรก 12ปีที่แล้ว ชีวิตดีขึ้นเรื่อยๆ มีบ้าน มีรถ งาน เงิน ได้มาง่ายๆ แต่เมื่อปีที่แล้ว ไปแก้จมูกรอบแรก จมูกไม่สมส่วนกับหน้า  

เรื่องแรกที่เจอหลังจากแก้จมูก ในเดือนแรก คือ ออกไปคุยงานแต่กลับชวด  ลูกค้าปฏิเสธกระทันหันเลยไม่ได้ทำ ขากลับ รถที่ขับเสียที่หน้าปั้มข้างถนน เลยต้องซ้อมกับอู่ในปั้มนั้น คิดว่าจบ.. ยังค่ะ ช่างขอเลื่อนซ้อมจาก 1อาทิตย์เป็น 1 เดือน เพราะ??.. เมียช่างเสีย หลังจากที่เราเข้าไปได้แค่ 2 วัน (อันนี้เราช็อคมาก) และเสียค่าซ้อมรถไป  เกือบ30000 เราคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ

แต่ไม่จบแค่นั้น เดือนถัดมา รถตู้ที่แม่เรานั่งไปธุระ โดนชน ทั้งๆที่รถตู้จอดอยู่ข้างทาง แม่ต้องนอน รพ. 2วัน จากเคยหาเงินได้เป็นหมื่นเป็นแสนแบบง่ายๆ กลับยากขึ้น งานที่เคยทำโดนยกเลิก คนที่เคยคบก็ห่างไปจนเลิกกัน แล้วมีแต่เรื่องเสียเงินเสียทองตลอด เครียดนน. ลดจาก 47 เป็น 40 ภายใน1เดือน ต้องไปหาจิตแพทย์ เพราะไม่อยากมีชีวิตอยู่ ตอนนู้นรับไม่ได้กับทุกอย่าง ดีนะที่มีแม่ ไม่งั้นได้ตายจริงๆค่ะ

ตอนนี้แก้รอบ2 (กับหมอคนเก่า) ดีขึ้นกว่าครั้งก่อน แต่...ก็ยังน่าเกียจอยู่ กำลัง เก็บเงินแก้กับหมอคนแรก ตั้ง 40000 แน่ะ ><"

อ่านแล้วเครียดตามป่ะเนี่ย เปลี่ยนเทียบของเราหนัดว่าเย้อ จขกท. ต้องสู้ๆนะคะ เวลามันผ่านไปก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ จิงๆนะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้