เจ้าของ: moomuailek
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ๔ วันกะการขึ้นเขียง @ สยามคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-24 10:07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ก็มาอัพความเคลื่อนไหวต่อค่ะ

ดูเข้ากะหน้าตามากเลย แววสวยมาแล้วจ้า
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 17:25:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oilfon เมื่อ 2012-6-24 23:20
ดูเข้ากะหน้าตามากเลย แววสวยมาแล้วจ้า  ...

เหอะๆ ตัดไหมแล้วจะมาอัพต่อให้ดูจ้า ขอบคุณค๊าาา
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 18:17:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ ๗ จนได้ แต่ยังม่ายได้ไปตัดไหมอยู่ดี น่าตาโทรมจัดเพราะไม่กล้าแตะต้องเครื่องสำอาง เหอะๆ

สวยค่ะรอยุบกว่านี้ก็โอแระ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 19:05:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย imjang เมื่อ 2012-6-25 18:40
สวยค่ะรอยุบกว่านี้ก็โอแระ

ขอบคุณจ้า
น่ารักจ้า รอยุบจะสวยกว่านี้แน่นอน
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-6-25 18:17
วันที่ ๗ จนได้ แต่ยังม่ายได้ไปตัดไหมอยู่ดี น่าตาโทรม ...

ตัดไหมไปแล้วยังครับ
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ
มาอัพเดทภาพให้ดูหน่อยสิครับ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 21:19:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนทำ
ก่อนทำ
ก่อนทำ
ก่อนทำ

เอาแบบก่อนทำมาให้ดูกันเยอะๆ เลย จะเห็นได้ชัดว่า ดั้งเค้าหายไปไหน

คราวนี้มาดูหลังทำกันบ้างจ้า เป็นไงบ้างก็ไม่รู้เนาะ แต่ที่รู้ๆ เวลาถ่ายรูปด้านข้าวดั้งเราสวย ๕๕ แอบภูมิใจเล็กๆ
ว่ามีดั้งกะเค้าแล้วเรา อย่ารอช้า ไปดูกันดีกว่า ช่วยติชมให้หน่อยค่ะ ว้าเข้ากะหน้ามั้ย แล้วดูว่ามันเอียงนิดๆ หรือเปล่าก็ไม่รู้

เยอะไปหรือป่าวเนี่ยพี่น้องชาวไทย
อ่ะ แต่ไม่ไปเป็นไร เอาความเปลี่ยนมาให้เพื่อนๆช่วยติชมจ้า
มันดูแข็งๆ ไปมั้ย ตอนนี้หว่างคิ้วยังบวมๆ อยู่ ไม่รู้จะยุบลงได้อีกมั้ย มันสูงมั้ยค่ะช่วยตอบเราที

วัตถุเคลื่อนที่6408.jpg (8.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 21:20:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keaw44 เมื่อ 2012-6-29 18:30
น่ารักจ้า รอยุบจะสวยกว่านี้แน่นอน

ขอบคุณน่ะค่ะ รออยู่ๆ อิอิ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 21:21:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-30 18:48
ตัดไหมไปแล้วยังครับ
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ
มาอ ...

อัพแล้วน่ะจ้า ช่วยติเตียน หน่อย
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 21:23:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อ่ะ อีกรูป เพิ่งหาเจอ มุมสูงจ้า
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 21:24:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-6-30 21:23
อ่ะ อีกรูป เพิ่งหาเจอ มุมสูงจ้า

มันดูเป็นสันป่ะค่ะ แบบนี้ หรือว่าต้องรอให้ยุบถึงสามเดือนก่อน ถึงจะดูรู้
สวยดีนะคะ บวมน้อยจริงๆด้วย สวยค่ะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-4 20:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumjung28 เมื่อ 2012-7-4 19:34
สวยดีนะคะ บวมน้อยจริงๆด้วย สวยค่ะ   ...

พี่ที่ทำงานบอกว่าที่ปลายโด่งน้อยจัง แต่สำหรับเรา คนไม่เคยมีดั้ง ได้แค่นี้ก็ดีใจแระ อิอิ
สวยค่ะ กำลังอยากทามที่นี่ ค่ะแต่ติดเรื่องเดียว เรื่องฉีดยาชา กลัวเข็มอ่ะค่ะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 07:47:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kikalisa เมื่อ 2012-7-4 21:10
สวยค่ะ กำลังอยากทามที่นี่ ค่ะแต่ติดเรื่องเดียว เรื่ ...

เราก้กลัวน่ะ มากๆ ด้วยขนาดเจาะเลือด เรายังร้องน้ำตาไหล พยาบาลบอกว่าถ้าร้องจะเจาะอีก ฮือๆ โหดร้ายกะเราสิ้นดี แต่มาถึงที่นี้ประมาณมาเราอ่านรีวิวจากเพื่อน แล้วทำใจไปพอสมควร พอขึ้นเขียงเค้าให้ทำสัญญา สองข้อ นั้นก็คือ ให้หลับตาตลอดเวลา ไม่ว่าเกิดอะไรขึ้น กะห้ามยกมือขึ้นมาเด็ดขาด เราเลยจับราวเแน่น เค้าให้ตาแล้วก็บอกว่าจะฉีดยาแล้วน่ะ สี่เข็ม เท่านั้นเราก็จับราวซะเกร็งเกือบตาย ไม่กลัวเพราะเราหลับตานั้นเอง ๕๕๕ ผ่านไปได้ด้วยดี รอดตายมาหวุดหวิด ทำเลยถ้าตัวสนใจ สู้ๆ น่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-7-5 07:47
เราก้กลัวน่ะ มากๆ ด้วยขนาดเจาะเลือด เรายังร้องน้ำต ...

ขอบคุนมากค่ะ  ที่ทามให้เราไม่คอยกลัว อิอิ แต่ก้อยังกลัวนะ
เราถามหน่อยสิ พอดีว่าเราทำทีเดียวกับเธออ่ะจ๊ะ ได้ 4 วันจมูก เรามันเป็นแผลอ่ะ ตรงดั้ง เหมือนตรงที่หมอฉีดยาชาอ่ะ มันเป็นแผลแดง ๆ สามจุดอ่ะ มันจะเป็นไรป่าวหว่า
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 17:06:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kikalisa เมื่อ 2012-7-5 21:48
ขอบคุนมากค่ะ  ที่ทามให้เราไม่คอยกลัว อิอิ แต่ก้อยัง ...

ไม่ต้องกลัวน่ะ เอาใจช่วยเต็มที่เลย เราเองก็ไปคนเดียว ใจดีสู้เสือ (มีดแระเข็ม) เหอะๆ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-6 17:12:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moomuailek เมื่อ 2012-7-6 17:13
ต้นฉบับโพสต์โดย santikul เมื่อ 2012-7-6 08:19
เราถามหน่อยสิ พอดีว่าเราทำทีเดียวกับเธออ่ะจ๊ะ ได้ 4  ...

4 วันแล้วก็น่าจะเริ่มยุบแระน่ะ แล้วแผลที่ตัวเองว่านี้มันอยู่ตรงสันดั้งตอนที่หมอดันเข้าไปช่ายหรือเปล่า มันจะดูเขียวๆช่ายป่ะตอนออกมาจากห้องอ่ะ ของเราบริเวณนั้นมันจะลอกเป็นขุยๆเลยอ่ะ ผ่านไป 3 - 4 วันมันก็หายเองน่ะ ถามพี่เค้าตอนไปตัดไหม แกว่าไม่เป็นอะไรมันบวมแล้วยุบเลยลอก ส่วนแผลก็ไม่มีอ่ะ แต่ว่ารอยเข็มฉีดยาจุดเล็กๆ มันก็หายไปตามกาลเวลาน่ะ คงไม่เป็นหรอกจ้า ตอนนี้ของเรายังเป็นแผล เห็นรอยตอนตัดไหม ดำๆที่ปลายจมูกอยู่เลย ไม่รู้ว่ากี่วัน กี่เดือน ถึงจะเลือนหาย หรือมันจะไม่หายหว่า.....สู้ๆ มารีวิวบ้างสิค่ะ อยากดู
เปิ้ลกำลังจะไปทำเหมือนกาน แต่รบกวนถามพี่หน่อยข๊
1.ซีลีโคนที่ใช้มันแข็งมากไหม๊ข๊
2.จองคิวนานไหม๊ข๊
3.รักษาตัวนานไหม๊ข๊ถึงจะยุบและออกไปข้างนอกได้
(ตอนที่พักฟื้นต้องนอนตรงตลอดเรยไหม๊)
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-9 11:41:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย apple_berry33 เมื่อ 2012-7-9 03:39
เปิ้ลกำลังจะไปทำเหมือนกาน แต่รบกวนถามพี่หน่อยข๊
1.ซี ...

จ้าน้องเปิ้ล ซิลี่ที่ใช้เป็นของอเมริกา ค่อนข้างแข็ง เพราะขึ้นทรงได้ง่าย แต่ลองขยับก็ติดจมูกแล้วจ้า ถือว่ารับได้ถ้าไม่ชอบแบบแข็งไม่แนะนำที่นี้จ้า  ส่วนการจองคิวนั้น คิวเดือนต่อเดือนจ้า ลองโทรถามดูน่ะ มือถือจะดีกว่าเพราะคนรับสายดูเหมือนจะไม่ค่อยว่าง เพราะมีคนไปตัดไหม อะไรประมาณนี้เอยะมากจ้า หากสะดวกเข้าไปก็เข้าไปแล้วทำได้เลย (อาจแทรกคิวคนอื่นได้) ของพี่โทรจองประมาณ 2 วันก็ได้แระ แต่พอได้คิวไม่มีลำดับน่ะค่ะ ใครไปถึงก่อนก็ได้ขึ้นเขียงก่อนเลย ถ้าอยากทำก่อน แนะนำให้ไปก่อนร้านก่อน ประมาณ 10 โมงเช้าจ้า ร้านปืด 15.00 น. และวันอาทิตย์ค่ะ
ส่วนการรักษาตัวนั้น ของพี่กินยาหยุนหนานไป๋เหยาไปก่อนผ่าตัด ทำให้ไปบวมและไม่เขียวช้ำ วันที่ 3 - 4 ก็ไปข้างนอกได้ แต่ต้องระมัดระวัง (พี่แอบขับมอไซค์ จนเพื่อนที่เคยทำมาก่อน แอบด่าว่าช่างกล้าน่ะแก 555 ก้เค้าไม่รู้นิ สุดท้ายก็ใช้วิธีเดินเอาซะงั้น) จริงยาที่หมอให้มา ก็มีแก้ปวด แก้อักเสบ ยาลดบวม ของพี่พิเศษแถมยาแก้แพ้ เพราะเป็นหวัดไปนั้นเอง ทานประมาณ 1 อาทิตย์ ยาหมดก็สวยพอดีค่ะ ส่วนคนที่ไม่ทานหยุนหนาน พี่ไม่รู้ว่าเค้าบวมหรือป่าวน่ะ สำหรับพี่วันที่ 5 นี่ก็ยุบไปเยอะแระ แล้วพอกลับน้องก็ใช้เจลลดไข้ผู้ใหญ่แปะที่หน้าผากไว้ด้วยละ ช่วยในการลดบวมได้เยอะเลย เพราะหมอชาตรี ไม่มีปิดอะไรทั้งนั้น ออกมาสดๆ จ้า แต่ไม่ถือว่าเจ็บมาก เจ็บในรัดับที่ทนได้ค่ะ อ่ะ ลืมไปเวลานอน ใน 7 วันแรกที่ห้ามโดนน้ำนั้น เราต้องพยายามนอนหน้าตรงเข้าไว้ เพราะจะได้ล๊อคดั้งสวยๆ ให้ตรงเข้าที่ หลัวจากตัดไหม ก็นอนตะแคงได้ตามใจชอบแล้วค่ะ เรื่องื่นก็ถามได้น่ะ ยินดีตอบค่ะ ขอให้สวยๆน่ะ แล้วอย่าลืมมารีวิวให้พี่ดูบ้างละ
แอ่นแอ้น..!! น้องสุ ไหนว่าไม่โด่ง ก็โด่งสมส่วนแล้วนะ ทรงนี้มาทางน่ารักนะตัวเอง

ชอบๆ โด่งพอดีๆ ซิลิโคนแบบที่น้องสุใช้พี่ว่าใช้ได้นานตลอดชีวิตหละ อย่างน้องก็10ปี

(แบบว่าใช้มาแล้วชอบ)^^ ปลายโอเคเลย  เดี๋ยวยุบลงแล้วจะ ชัดขึ้นอีก

หมอเหลาเนียนไม๊อ่ะ ใช้เวลาเสริมนานป่ะ แต่คนไข้เยอะ กลัวตรงนี้แหละ

เห็นแล้วพี่อยากแก้สุดๆเลยอ่ะ

ปล. เข้ามาดูรูปก็เกือบงงว่าทำไมยิ่งนาน จมูกมันแฟ๊บลงหว่า  555
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-10 19:51:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2012-7-10 15:56
แอ่นแอ้น..!! น้องสุ ไหนว่าไม่โด่ง ก็โด่งสมส่วนแล้วนะ ท ...

จ้าพี่ปู สุไม่รู้ว่าจริงหมอคนอื่นเค้าทำนานหรือเปล่าน่ะั แต่เท่าที่สุนั่งจนถึงคิวตัวเอง คนนึงก็ 45 อ่ะค่ะ ของสุก็เหมือนกันจ้า เนียนมั้ยนี่ดูตรงไหนอ่ะค่ะ (ยังแอบโง่อยู่อีก) เพราะตอนเหลาของเค้าได้ยินเสียงเหลา สองรอยอ่ะคะแล้วก็มายัดๆ อิอิ หลับตาตลอดเลยม่ะรู้ว่าน่าตามันแบบไหน ที่รู้ๆ  มันเป็นแบบแท่งตรงเนาะ เหมือนตัววายแบบคว่ำหน้ายังไงยังงั้ยเลย ปล.พี่ปูแฟ๊บนี้ยังไงจ้า ไม่แน่ใจว่าหว่างคิ้วเค้าสูงไปมั้ยแบบนั้น หรือว่าพอดีแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้