เจ้าของ: yamapee22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกจาก บางกอก 9 อินเตอร์คร๊าฟ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-21 15:46:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: จมูกจาก บางกอก 9 อินเตอร์คร๊าฟ

22# nanvaris
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-21 15:52:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ขอออกความเห็นนะครับ แล้วอย่าโกรธกันนะครับ

พี่คิดว่าจมูกของน้องที่ทำมาสวยในระดับหนึ่ง คือโด่งและเป็ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-5-20 22:27

คับผมก็ว่างั้นอ่ะพี่
เห็นของพวกพี่ๆ มันมาตั้งแต่หัวคิ้วเลยอ่ะ
เห้นแล้ว อ๊ากๆๆๆๆๆ อยากได้อย่างงี้
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-21 15:53:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราชอบความโด่ง กับสโลปนะ
ถ้าเป็น 10 วัน คุณโชคดีมากเลย 10 วันได้ จมุกแบบนี้แระ เริศ
ส่วนที่ไม่ชอบก้อ ก้อมีน ...
ต้นฉบับโพสโดย bratz เมื่อ 2009-5-20 22:59

ขอบคุณคร๊าฟ
เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูนะคร๊าฟ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-21 15:58:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่ายคัฟ

ใจเยนๆคัฟ

ตอนแรกเคยเหน จขกท เมนต์ในกระทู้อื่น ว่าจมูกไม่โด่งเลย

แต่ผมว่ามานโด่งแล้วน่ะ โด่งขึ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-20 12:01

ขอบคุณกำลัง สำหรักำลังใจนะคัฟ
ลดความกังวนลงเยอะเลย.....
ก็สวยและเนียนดี แต่ยังไม่ที่สุดอ่ะิ ถ้าปลายยาวกว่านี้อีกหน่อยจะเริ่ดมาก
แต่เห็นหมอบอกว่าเนื้อจมูกบางหนิ่ เดี๋ยวจะไม่ปลอดภัย อย่างนี้กะโอละ
ดูดีขึ้นจนผิดหูผิดตาเลย เข้ากะหน้าดีแล้วเหมือนมีดั้งมาตั้งแต่เกิดอ่ะ
หล่อแล้วต้องคำนึงถึงความปลอดภัยด้วย เต็ม 10 ให้ 8 คะแนและกันค่ะ
มีขาไม่มีขา ไม่ได้หมายความว่า ทำปลายยาว มีหยดน้ำไม่ได้

อยู่ที่การเหลา กำหนดรูปทรงมากกว่า

ทำมาแล้ว แบบไม่มีขา แต่มีหยดน้ำ และปลายยาว กว่าเดิมด้วย

มันอยู่ที่ฝีมือ และ เทคนิคของหมอ ไม่ใช่อยู่ที่ขาหรอก

แต่ของ จขกท  ก็โอเคนะ แต่ติตรงหว่างตานิดนึงว่ามันยังดูหัก อยู่นิดนึงครับ  แต่โดยรวม โอเคแล้ว
ความเห็นเรานะ อยากให้ปลายยาวกว่านี้ แต่โดยรวมก็โอเคธรรมชาติดีค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-22 08:43:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็สวยและเนียนดี แต่ยังไม่ที่สุดอ่ะิ ถ้าปลายยาวกว่านี้อีกหน่อยจะเริ่ดมาก
แต่เห็นหมอบอกว่าเนื้อจมูกบางห ...
ต้นฉบับโพสโดย zeza เมื่อ 2009-5-21 16:48

ขอบคุณคร๊าฟ
แหมๆๆ มีคะแนนให้ด้วย....
สวยแล้วนะ

คิดมากไปรึเปล่าเอ่ย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
สวย เข้ากับหน้าดีครับ
แล้วปัจจุบันเป็นงัยบ้างครับ มาอัพรูป ให้เพือ่นๆ ชมเพิ่มก็ดีหน่า... จะรอชมนะครับ
ผมว่าโดนใจมากมายครับ ธรรมชาติอ่ะ
ดูแล้วไม่หลอกเลยครับ
ผมอยากแก้เหมือนกันครับ ซิลิโคนนิ่มไหม๊คับ
ทำกับหมออะไรครับ หมอทวีศักดิ์ รึป่าว

ผมคิดว่าหน้าของคุณรับกับที่คุณทำนะครับ
ดูดีแร้วนะค่ะ อย่าคิดมาก อย่ากังวลมากเรยค่ะ
แต่ถ้าเกิดปันหาจิงๆๆ หรือว่ารับไม่ได้จิงๆๆค่อยว่ากันอีกทีนะค่ะ
โด่งแล้วคร่า.....ดูเป็นสันคมขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย...

วิจารณ์มากกว่านี้ม่ะได้ ประการณ์น้อย ให้พี่ๆ ที่มีประสบการณ์มาช่วยติชมก่ะแล้วนะค่ะ

อย่าเพิ่งกังวล เหงเค้าบอกว่า จมูกจะเริ่มเข้าที่ และสวยเปนธรรมชาติมากๆ หลังจากผ่านไปประมาณสามเดือน

อดใจรออีกหน่อย แล้วค่อยดูผลลัพธ์อีกทีนะค่ะ..

แล้วไหนอ่าส์...รูป ที่จะมาลงให้ยลโฉมกันอีก...

ขอทวงๆๆๆๆ อิอิ เจ้าของกระทู้ หน้าเหมือนใครเอ่ย????? ^^
จมูกโอเคมั่ก ๆ เลยน้าคัฟ
ยังงัยลองอัพเดทรูปปัจจุบันหั้ยดูด้วยน้าคัฟผม
มารอชมด้วยคนคัฟ

อิ อิ
ไหนๆ ก็ถามถึงเรื่องมีขาไม่มีขากันของซิริโคน

ส่วนใหญ่การทำรูปทรงสวย เนียน งดงามนั้น อาศัยฝีมือของคุณหมอเป็นส่วนหลักครับ

ส่วนซิริโคนที่มีขานั้นมันจะช่วยให้ดันตรงติ่งจมูกลงมา ทำให้ดูเป็นหยดน้ำ

ส่วนซิริโคนไม่มีขา จะดันได้เฉพาะส่วนปลายจมูกเท่านั้น(ถ้าเหลาสวยก็จะดูเป็นหยดน้ำได้)

ซึ่งเหมาะสำหรับคนที่ปลายจมูกสวยอยู่แล้ว แต่ถ้าคนปลายจมูกสั้นคุณหมอก็จะไม่ใส่ให้เยอะ

เพราะเกรงว่ามันจะทะลุ จึงทำให้ไม่เป็นหยดน้ำคับ

ส่วนตัวเคยเสริมทั้งมีขา และไม่มีขามาแล้วคับ  และเห็นถึงความแตกต่างได้อย่างชัดเจน

และตอนที่เสริมแบบไม่มีขานั้น ก็เสริมกับคุณหมอที่มีฝีมือและดังมากเมื่อปีสองปีที่แล้ว และตอนนี้ก็ยังดังอยู่คับ

ส่วนคนอื่นมีความคิดเห็น หรือประสบการณ์ยังไงก็มาเพิ่มเติมนะคับ
สวยค่ะ ทำมากี่บาท อ่าเนี่ยยย
ในที่สุดก้อได้สันสนใจ เห็นมั้ยล่ะหล่อมาเชียว
หล่อกว่าเดิมเยอะเลยยยยเป็ฯกำลังใจให้นะคับ
รูปก่อนทำดูหน้าบ้านๆนะ ทำออกมาแล้ว หน้าโกอินเตอร์เลยละ เป็นธรรมชาติมากครับ บางทีคุณหมอเขาก็คงทำจนชินแล้วมั้งครับ ก็เหมือนเราไปตัดผม ละมั้งครับ แค่ชี้แบบทรงผมหรือบอกช่างว่าจะตัดทรงอะไรแค่นั้นจบ
โด่งสวยได้รูปเลยอ่ะคะ ยังไงก็ใจเย็นๆอย่านอยเลยคะ

เดวรอเวลาให้เข้าที่ก่อนดีก่า ถ้าไม่ชอบยังไงค่อยแก้ไข

แต่เราว่าโด่งสวยแล้วนะ
หายบวมไวไวนะครับ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้