ดู: 19610|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกจาก บางกอก 9 อินเตอร์คร๊าฟ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำมาเดือนกว่าๆแล้วล่ะคับ
ตอนที่จะทำก็ไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย
อาศัยว่ามีเพื่อที่ทำงาไปทำมาก่อน (เห็นสาวห้าว)
เขาทำแบบเน้นธรรมชาติ

ดูหน้าเมนก็ต่างจากเดิมนิดหน่อยก็ตรงที่ดูดีขึ้น มีความน่าเชื่อถือขึ้นอะไรยังงี้
ผมก็เลยเลือกทำโรงบาลนี้ อีกอย่างก็ใกล้บ้านด้วย

ไปปรึกษากับหมอ ผมก็เอารูปไปด้วย เป็นจมูกของ รุจเดอะสตาร์ ละ เจโชว์
หมอคุยน้อยมากๆๆ ขนาดวันที่จะทำ พยาบาลยังเรียกเข้าห้อง กินยานอนหลับเลย...
จนผมต้องขออนุญาตินางพยาบาลไปคุยกับหมออีกรอบ หลังจากที่คุยไว้น้อยนิดเมื่ออาทิตย์ก่อน....แป่ว....

เคยได้ยินมาว่าเวลาทำหมอเขาจะเหลาซิลิโคน เหลาแล้วเหลาอีก แล้วมาวัดที่จมูกเรา
แต่นี่ผมกินยานอนหลับไปแล้ว หมอยังนั่งอ่าหนังสือพิมพ์อยู่เลย......
เท่าที่มีสติคือหลับแบรอๆ หมอมาถึงแล้วก็ ฉีดยาเลย (แล้วเหลาซิลิโคนตอนไหนฟ่ะเนีย)

ผมใส่แบแท่งอ่ะคับ
ไม่มีขา
เป็นแท่งๆเลย

ตอนคุยกับคุณหมอก็ ย้ำแล้วย้ำอีกนะว่า
ขอแบบเป็นสัน หน้าคมๆ ไม่กลัวว่ามันะดูแปลก ขอเป้นสันนะครับ...
หมอเขาก็บอกว่าทำเหมือนในรูปให้ไม่ได้
เพราะหน้าผากเราไม่เหมือนเขา
อีกอย่างเนื้อจมูกบาง

แต่หมอรับรองว่าทำออกมาแล้วดูเป็นสันแน่อน.....อืมมมมมมม   หมอพูดบบนี้ก็หายห่วง กับค่าทำ 12500 บาท

ไปดูรูปกันเลยดีดว่า

Untitled-1.jpg (271.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เสริมจมูกกับคุณหมอท่านไหนค่ะ รบกวนบอกทีนะคะ
ไม่โด่งมาก  แต่ว่าทำให้หน้าดูดีขี้น ชัดขี้นดูแล้วดีจุดเด่นขี้น โดยรวมแล้วหล่อขึั้นแน่ๆ
ไปทำกะหมอชื่ออะไรค่ะ กำลังดูที่กะดูหมออยู่ค่ะ
ทำกับหมอชื่อไรคะ
ดูดีแล้วนะคะ ...
จมูกสวยมาก สบายใจๆได้
ทำกับหมอชื่อไรหรอคะ
จมูกสวยดีครับ เข้ากับหน้ามาก
หายบวมไวไวนะครับ:)
โด่งสวยได้รูปเลยอ่ะคะ ยังไงก็ใจเย็นๆอย่านอยเลยคะ

เดวรอเวลาให้เข้าที่ก่อนดีก่า ถ้าไม่ชอบยังไงค่อยแก้ไข

แต่เราว่าโด่งสวยแล้วนะ
รูปก่อนทำดูหน้าบ้านๆนะ ทำออกมาแล้ว หน้าโกอินเตอร์เลยละ เป็นธรรมชาติมากครับ บางทีคุณหมอเขาก็คงทำจนชินแล้วมั้งครับ ก็เหมือนเราไปตัดผม ละมั้งครับ แค่ชี้แบบทรงผมหรือบอกช่างว่าจะตัดทรงอะไรแค่นั้นจบ
หล่อกว่าเดิมเยอะเลยยยยเป็ฯกำลังใจให้นะคับ
ในที่สุดก้อได้สันสนใจ เห็นมั้ยล่ะหล่อมาเชียว
สวยค่ะ ทำมากี่บาท อ่าเนี่ยยย
ไหนๆ ก็ถามถึงเรื่องมีขาไม่มีขากันของซิริโคน

ส่วนใหญ่การทำรูปทรงสวย เนียน งดงามนั้น อาศัยฝีมือของคุณหมอเป็นส่วนหลักครับ

ส่วนซิริโคนที่มีขานั้นมันจะช่วยให้ดันตรงติ่งจมูกลงมา ทำให้ดูเป็นหยดน้ำ

ส่วนซิริโคนไม่มีขา จะดันได้เฉพาะส่วนปลายจมูกเท่านั้น(ถ้าเหลาสวยก็จะดูเป็นหยดน้ำได้)

ซึ่งเหมาะสำหรับคนที่ปลายจมูกสวยอยู่แล้ว แต่ถ้าคนปลายจมูกสั้นคุณหมอก็จะไม่ใส่ให้เยอะ

เพราะเกรงว่ามันจะทะลุ จึงทำให้ไม่เป็นหยดน้ำคับ

ส่วนตัวเคยเสริมทั้งมีขา และไม่มีขามาแล้วคับ  และเห็นถึงความแตกต่างได้อย่างชัดเจน

และตอนที่เสริมแบบไม่มีขานั้น ก็เสริมกับคุณหมอที่มีฝีมือและดังมากเมื่อปีสองปีที่แล้ว และตอนนี้ก็ยังดังอยู่คับ

ส่วนคนอื่นมีความคิดเห็น หรือประสบการณ์ยังไงก็มาเพิ่มเติมนะคับ
มารอชมด้วยคนคัฟ

อิ อิ
จมูกโอเคมั่ก ๆ เลยน้าคัฟ
ยังงัยลองอัพเดทรูปปัจจุบันหั้ยดูด้วยน้าคัฟผม
โด่งแล้วคร่า.....ดูเป็นสันคมขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย...

วิจารณ์มากกว่านี้ม่ะได้ ประการณ์น้อย ให้พี่ๆ ที่มีประสบการณ์มาช่วยติชมก่ะแล้วนะค่ะ

อย่าเพิ่งกังวล เหงเค้าบอกว่า จมูกจะเริ่มเข้าที่ และสวยเปนธรรมชาติมากๆ หลังจากผ่านไปประมาณสามเดือน

อดใจรออีกหน่อย แล้วค่อยดูผลลัพธ์อีกทีนะค่ะ..

แล้วไหนอ่าส์...รูป ที่จะมาลงให้ยลโฉมกันอีก...

ขอทวงๆๆๆๆ อิอิ เจ้าของกระทู้ หน้าเหมือนใครเอ่ย????? ^^
ดูดีแร้วนะค่ะ อย่าคิดมาก อย่ากังวลมากเรยค่ะ
แต่ถ้าเกิดปันหาจิงๆๆ หรือว่ารับไม่ได้จิงๆๆค่อยว่ากันอีกทีนะค่ะ
ผมว่าโดนใจมากมายครับ ธรรมชาติอ่ะ
ดูแล้วไม่หลอกเลยครับ
ผมอยากแก้เหมือนกันครับ ซิลิโคนนิ่มไหม๊คับ
ทำกับหมออะไรครับ หมอทวีศักดิ์ รึป่าว

ผมคิดว่าหน้าของคุณรับกับที่คุณทำนะครับ
สวย เข้ากับหน้าดีครับ
แล้วปัจจุบันเป็นงัยบ้างครับ มาอัพรูป ให้เพือ่นๆ ชมเพิ่มก็ดีหน่า... จะรอชมนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้