ดู: 30099|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] หมอฉีดยาผิด(ประสบการณ์แย่ที่คลินิกในเมืองเอก)

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้ตอนค่ำๆกะจะไปร้อยไหมที่ คลินิกแห่งหนึ่งในเมืองเอกระหว่างรอคิว ผู้ช่วยเรียกไปแปะยาชาเพื่อเตรียมร้อยไหม พอถึงเวลาร้อยไหมคุณหมอเริ่มแต้มจุดที่จะร้อยประมาณ 5 จุดที่แก้มสองข้าง  เราเริ่มเอ๊ะใจเพราะตำแหน่งที่หมอแต้มนั้นมันไม่โดนยาชาที่ป้ายไว้แต่แรกสักจุดเลย  เลยบอกหมอว่าที่แต้มนั้นไม่ได้โดนยาชาเลย หมอเลยบอกว่าวั้นเป็นฉีดยาชาเลยละกัน (เพราะตอนนั้นคลินิกใกล้ปิดแล้ว) หมอเลยหยิบไซลิงค์มาฉีดแก้มสักพักเริ่มรู้สึกปวดมากกกกกกกกกกปวดไปถึงตาหมอก้อถามว่าเริ่มชายัง เราก้อบอกว่ายัง คือปวดมากผิดปกติจนตาลืมไม่ขึ้นเลยค่ะ เราปวดจนร้องไห้ หมอเลยถามว่าเคยแพ้ยารึป่าว เราไม่เคยแพ้เลยบอกว่าไม่เคยแล้วมันก้อยิ่งปวดมากขึ้นหมอเห็นผิดปกติเลยเดินไปดูตรงที่เตรียมยาปรากฎว่าฉีดผิด  ไอ้ที่ฉีดให้เรามันคือกลูโคสอะไรสักอย่างทีไว้ละลายยาพวกโบท็อกไม่ให้เข้มข้น     โอ้ยทำไมซวยอย่างนี้ หมอเลยรีบเอาน้ำแข็งมาประคบเพื่อไม่ให้ปวด ตอนนั้นตาเรากระตุกมาก ปวดก้อปวด พูดไม่ออกได้แต่ร้องเพราะปวด หมอก้อออกไปคุยกันเพราะหมออีกคนพยายามจะอธิบายให้ฟังว่าที่ฉีดผิดคือยาอะไร แต่หมออีกคนไม่ยอมให้บอกเรา  ได้แต่บอกว่าไม่เป็ฯอะไร เด่วก้อหาย บอกเราคราวหน้าจะเพิ่มให้ข้างละเส้น โอ้ยไม่เอาแล้ว ทำไม่สะเพร่าอย่างนี้ ถ้าเกิดหยิบยาผิดตาบอดขึ้นมาทำไงเนี้ย ผู้ช่วยหมอวางยาไว้ใกล้กันจนหมอหยิบผิดแย่มากๆจะไม่ไปอีกแล้วค่ะ
หมอชุ่ยมากๆเลยนะคะ แถมยังจะไม่ให้บอกคนไข้อีก จรรยาบรรณหมอมันหายไปไหนหมดนะ. แต่น้องไม่เปนไรใช่ไหมคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 23:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ กลับมาบ้านยังปวดและบวมอยู่ข้างนึงอย่างที่เห็นคะ แย่จิงๆเลย
แล้วหมอให้กลับบ้านทั้งที่บวมอย่างนี้เหรอคะ แย่มากๆ คลีนิกอะไรคะเนี่ย หายไวๆนะ
แล้วสรุปได้ทำต่อมั้ยครับ
คลีนิคไหนเนี่ยะกระซิบบอกกันบ้าง
แล้วอาการดีขึ้นยังครับ หายไวๆน่ะครับ
ขอบคุณที่เอามาแชร์กันคับ
ใช่ คลีนิก สีชมพูๆไหม อักษร B ป่าว

แสดงความคิดเห็น

เราว่าชัวร์  โพสต์ 2012-6-20 02:42
ไปตรวจร่างกายขอใบรับรองแพทย์แล้วนำใบรับรองแพทยืไปแจ้งดำเนินคดีคลีนิคนั้นดุครับขอค่าชดเชยค่าพยาบาลค่าเสียเวลา
ยังกะคลินิคเถื่อน ฟ้องให้แ่มร่งไม่ต้องทำมาหากินเลยค่ะ จะได้รู้สึกสำนึกเห็นชีวิตคนอื่นสำคัญขึ้นมาบ้าง ไม่ได้ใจร้ายนะ แต่ดูที่เค้าทำสิ ยังมีการให้ไม่บอกอีก หมอหรือหมาคะ
ชื่อคลีนิคอะไรหรอค่ะ แล้ว หมอ ผู้หญิง หรือ ช่าย ข้อความมาบอกทีได้มั้ย เราก็ไป ทำบ่อย ในซอยนั้นอะค่ะ
เป็นยังไงบ้างค่ะ หมอไร้จรรยาบรรณจริงๆ เห็นใจเลย ยังไงก็ขอให้หายเป็นปกติไวๆนะคะ
เออ ผมว่าไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลรัฐดีมั๊ยครับ แล้วเอาใบรับรองแพทย์ว่าเขาฉีดสารอะไร
เข้าไปที่แก้มเราเพื่อเป็นการยืนยันว่าเขาทำผิดพลาดต่อคนไข้ แล้วก้อตกลงค่าเสียหายกับทางคลีนิค
ดีกว่าเจ็บตัวฟรีนะครับ ถ้าตกลงไม่ได้ก้อฟ้องร้องไปเลยครับ ว่าแต่คุณน้องก้อน่ารักอยู่แล้วจะไปทำทำไมน้อ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:46:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-6-20 01:59
ใช่ คลีนิก สีชมพูๆไหม อักษร B ป่าว

ใช่คะ

คลินิคอะไรคะ บอกมั้ง เราจะได้ไหม่เฉียดไป  โพสต์ 2012-6-20 15:10
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:49:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamer เมื่อ 2012-6-20 02:21
ไปตรวจร่างกายขอใบรับรองแพทย์แล้วนำใบรับรองแพทยืไปแ ...

ขอบคุณมากๆคะที่เป็นห่วง ไนซ์แค่อยากเอามาเตือนๆอ่ะคะ ไม่ได้ต้องการอะไร อยากให้เพือนๆดูแลตัวเองกันด้วยถ้าจะต้องฉีดสารต่างๆเข้าร่างกายโดยที่เราไม่รู้ว่าคืออะไร ...
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:52:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-6-20 03:42
ยังกะคลินิคเถื่อน ฟ้องให้แ่มร่งไม่ต้องทำมาหากินเลย ...

หมอเค้าไม่ให้บอกคาดว่ากัวเรากังวล แล้วไม่มาอีก เลยพูดๆไปว่าไม่เป็นไร เด่วก็หายแล้วห้น้ำแข็งมาประคบบนรถอ่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:54:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-20 10:43
เออ ผมว่าไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลรัฐดีมั๊ยครับ แล้ ...

ขอบคุณคะ แต่ไนซ์ไม่อยากทำให้มันใหญ่โตเป็นเรื่องใหญ่ ตอนนี้เริ่มยุบลงบ้างแล้ว อาการปวดก็มีอยู่บ้าง ขอบคุณจิงๆคะ^_^

คนสวยน้ำใจงาม ขอให้หายไว ๆ นะครับ  โพสต์ 2012-6-20 10:55
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:55:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย veva067 เมื่อ 2012-6-20 01:12
แล้วสรุปได้ทำต่อมั้ยครับ
คลีนิคไหนเนี่ยะกระซิบบอกก ...

ไม่ได้ทำเลยคะ รอหมอตั้งนานแถมไม่ได้ทำอีกแถมเจ็บตัวฟรีอีก แง้..
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:58:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องอูฐ เมื่อ 2012-6-20 09:08
ชื่อคลีนิคอะไรหรอค่ะ แล้ว หมอ ผู้หญิง หรือ ช่าย ข้อคว ...

มีหมอสองคนในห้องคะ ผู้ชายจะเป็นคนฉีดยาชา ผู้หญิงดูชำนาญกว่าจะเป็นคนร้อยไหมคะ
ขอให้หายไวๆ นะคะ  ขอบคุณสำหรับเรื่องที่มาแชร์คะ  
เป้นความรู้และประสบการณ์ตรงที่ดีมากๆเลยจ้า ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะจ้า
น่ากลัวเนอะอุตาสาเสียเงินนะ
ขอให้หายบวมไวไวนะคะคนสวย หมอที่นี่แย่มากเลย
เพลียแทนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 13:15:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทานยาลดบวมวันนี้วันที่สองคะยังไม่ค่อยลดเลยตอนนี้ยามันกระจายไปทั้งหน้า เหมือนคนอ้วนเลย ยังไมกล้าออกจากบ้านเลยคะ
หายไวๆนะค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้