ดู: 30886|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แก้ตา2ชั้นที่ไหนดี? แผลจะสวยมั๊ยถ้าแก้?

[คัดลอกลิงก์]
ตอนแรกเราไปทำตา2ชั้นกับคุณหมอบุญถิ่นมาค่ะแบบกรีดแล้วเย็บ
ผลคือไม่ค่อยพอใจเลยอยากจะแก้ เพื่อนๆว่าแก้ที่ไหนดีคะ แล้วมันจะเจ็บมั๊ย แผลจะน่าเกลียดมั๊ย?
มีรูปไหมคะ? จะได้ตอบถูก
คุณหมอวิทวัส ที่ยันฮี ทำตาสวยมากค่ะ  ลองไปปรึกษาดูนะค่ะ พี่สาวเราทำมา
ทั้งถุงใต้ตา  และก็ตาสองชั้น  เปลี่ยนเป็นสาวสวยไปเลยค่ะ  เคยไปปรึกษาที่อื่นเขาบอก
ให้ทำแต่ตาบน  พี่สาวเลยไม่เอา  แต่ที่นี้คุณหมอแนะนำดีค่ะ น่ารักมากๆๆ ใจดีสุดๆๆ

ปล  พี่สาวเราอายุ 43  แล้วนะค่  
กี่เดือนแล้วครับ เข้าที่แล้วยัง 6 เดือนแล้วยัง ตามันบอบบางมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ถ้าทำมาแึค่ 1-2 เดือนอะ คงต้องรอดูก่อนไหม หรือหมออื่นเค้าจะรับแก้เรยหรือป่าว หมอบุญทำแล้วเปนไงบ้างครับ

หมอทำตาดังๆเลยก็หมอชลธิศ ถ้าเงินหนักก้อไปได้เลยครับ น่าจะเริ่มต้นที่ 30000 แต่าเคสแก้อาจแพงกว่านี้หรือป่าว 50000 ม้าง ลองหาข้อมูลอีกทีเนาะ

แสดงความคิดเห็น

เราส่งรูปไปปรึกษาหมอชลทิศแล้วค่ะ รอแกตอบ ^^  โพสต์ 2012-6-20 16:50
คุณหมอวิทวัส ที่ยันฮีค่ะ เพื่อนไปทำมาสวยค่ะ
มีรูปที่ทำกะหมอวิทวัสปะคะ เพราะทำปากกับคุณหมอมา ไม่ค่อยโอ
ถ้าจะไปหาหมอชลทิศคิดดีๆเราไปทำ55,000หัวตัาไม่เหมือนกันและยังความหนาของชั้นตาไม่เท่ากันอีก นอยมาก

Confirm ห่วยจริงคะ ทำไม่เท่ากันอย่างแรง เเถมแพงอีก  โพสต์ 2015-1-21 13:22
แก้ไขค่ะ พิมผิด หมอชลทิศ ตาไม่เท่ากันค่ะ จิตตกมากตอนนี้  โพสต์ 2014-8-19 16:08
หมอชลทิศ หน้าไม่เท่ากันอ่า นอยเหมือนกัน  โพสต์ 2014-8-19 16:06
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2012-7-30 11:02
หมอชลธิศ ตาเริ่มที่ 35k ค่ะ แต่งานเเก้ไม่เเน่ใจนนะเคยได้ยินว่า55k
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somclubf เมื่อ 2012-8-15 15:12

เราทำกับคุณหมอโอภาส เลอ แบ็งค็อค ประชานิเวศ1 คุณหมอทำสวยดีดูเป็นธรรมชาติ ราคา 10,000-20,000 บาท แล้วแต่อาการ อยากให้ลองเข้าไปปรึกษาดูคุณหมอใจดีค่ะปตึกษาฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย
เพิ่งไปแก้ตา 2 ชั้นกับคุณหมอนพรัตน์มาค่ะ(ทำครั้งแรกเมื่อ 18 ปี ที่แล้วค่ะ) ตาสองชั้นหม่ที่แ้ก้เพิ่งครบ 1 เดือน  ยังยุบไม่หมด แต่ก็ืถือว่าพอใจค่ะ
ทำให้รูปเล็กไม่เป็นอ่ะค่ะ รูปใหญ่ม๊ากก ขอโทษด้วยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-8-15 16:12

เรียนแนะนำคุณหมอกิติชัย โรงพยาบาลยันฮีคะ
     นี่คือตาเราที่ทำกับหมอกีรชาติ ยันฮีตาข้างขวา2ชั้น ตาข้างซ้ายสามชั้นน่าเกลียดม๊ากๆ จะทำกับหมอท่านไหนต้องศึกษาดีๆน่ะค่ะ ตอนนี้เราก็กำลังศึกษาจะหาที่แก้ตาอยู่ค่ะ อย่าเห็นแก่ของถูกและเร็วผลที่ได้มันอาจจะไม่พอใจเท่าไหร่นัก เราไม่คิดจะแก้กับหมอท่านเดิมค่ะ เพราะว่าเราทำตากะปากกับหมอทีเดียวเลย ตาก็ทำไม่ดีปากก็เหมือนไม่เท่ากันเวลายิ้มจะเห็นรอยแผลเย็บที่มุมปากทั้งสองด้าน เซ็ง!!! ไม่น่าคิดทำที่นี่เลย

เราก้อเป็นลักษณะแบบนี้เลยกับหมออรรถพร หาที่แก้ข้างนึงเหมือนกันค่ะ ไปที่ไหนดีค่ะ  โพสต์ 2016-4-8 12:51
แว๊ก!! รูปใหญ่โครต โทษด้วย ลงไม่เปง
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 22:54:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yingoriginal เมื่อ 2012-8-15 16:46
นี่คือตาเราที่ทำกับหมอกีรชาติ ยันฮีตาข้างขวา2ชั้ ...

เอาใจช่วยนะคะ ยังไงก็ขอให้หาที่แก้ดีๆ แก้อกมาสวยๆนะ ตอนนี้ตาเราเข้าที่แล้ว ไม่ต้องแก้ค่ะ พอใจมาก ^^

เราดูเเก้ตาหมอกมล ยูเนี่ยนอยู่ค่ะ เห็นรีวิวสวยดีนะคะสไตล์เกาหลี ชั้นบางๆ หลบในหน่อยๆ เท่าที่เห็นรีวิวหลังทำแผลดูน่ากลัวนิดนึง เเต่พอหายเเล้วก้อสวยดีนะคะ

ถ้าอยากแก้กับหมอชลธิศ เราว่าเอาตาไปให้คุณหมอดูเลยดีกว่าค่ะ วอล์กอินไปเลยก็ได้ คุณหมอใจดีค่ะ เเต่หมอชลธิศสไตล์ตาฝรั่งนะคะ ชั้นชัดๆ ใหญ่ๆหน่อยอ่ะค่ะ  ถ้าอยากได้ชั้นเล็กไม่เเนะนำอะค่ะ หลังทำไม่บวมช้ำแผลสวยดีค่ะ
เอาใจช่วยนะค่ะ
หมอเกมส์มั้ยคะ เพื่อนไปทำมาสวยมาก
แนะนำเลย สวยจริงๆ
หมอเกมส์ รับทำ แต่ไม่รับแก้อ่ะ เราถามแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย ป้าดา เมื่อ 2012-7-30 09:39
ถ้าจะไปหาหมอชลทิศคิดดีๆเราไปทำ55,000หัวตัาไม่เหมือนกั ...

ของผมก็ชั้นตาไม่เท่ากันครับ แถมหนังตาตกอีก
ของเราหนังตาเยอะ และหางตาตก เพิ่งไปทำกะหมอกรีชาติที่ยันฮีมาเหมือนกันค่ะ ทำตากะจมูก ทั้งสองอย่าง หมอใช้เวลาแค่ 20 นาที รอยเย็บตาไม่ละเอียดปราณีต น่าเกลียดมาก ตัดไหมออกแล้วนึกว่าจะดีขึ้น แต่น่าเกลียดกว่าเดิม ที่รอยแผลเป็นนูน ๆ สาก ๆ คล้ายผดผื่น ชั้นสูงกว่าที่คุยกันไว้ และชั้นสูงไม่เท่ากันด้วย ข้างนึงมีสามชั้นแน่ะ

จมูกก็เบี้ยว บานไม่เท่ากัน เฮ้อ เครียดมากเลยค่ะ ไม่อยากไปทำงาน นอยสุด ๆ ๆ ๆ นอนไม่หลับเลย   
ที่เลือกหมอนี้เพราะคิดว่าอยู่ ร.พ. นี้มานาน น่าจะมีเคสเยอะ คงจะเชี่ยวชาญ
ตอนแรกตั้งใจทำกะหมดสุรสิทธิ์ที่บางมด แต่คิดว่าแพงเกินไป เฉพาะตาอย่างเดียว 35

ใครคิดจะทำตาขอบอกว่ายอมจ่ายแพงเถอะค่ะ ครั้งเดียวจบ ไม่เครียด
หมอนก อโศก เห็นรีวิวเยอะเลยคะ
หมอเกมทำตาสวยแต่ไม่รับแก้ จริงๆด้วย
หมอ กมล ยูเนี่ยนก็ทำตาสวยเห็นไปทำมาหลายคน
เราทำกับหมอ กมล ยูเนี่ยนมอ ไม่ดีเลยคะ หมอเย็บลงมาตรงต่อมน้ำตาด้วย  แล้วแผลเย็บที่ตาก็ไม่สวยคะ ตอนนิแผลเรานูนมาก เป็นเป็นรอยตุ่ม เม็ด ด้วย เครียดจริงๆ หมอฝีมือแย่สุดๆ

พอดีมีคิวจะทำกับหมอกมลพอดีเลยค่ะ สรุปแล้วหมอทำไม่สวยหรอคะ  โพสต์ 2013-8-27 00:34
ทำหมอกมลมาเหมือนกันค่ะ 2 ข้าง ชั้นไม่เท่ากัน ทรงไม่เหมือนกัน ดูเป็นตาเล็กข้างใหญ่ข้างเลยค่ะ เป็นรอยแผลเป็นเหมือนกันด้วยค่ะ แต่ไม้รู้เพราะผิวเราเองรึเปล่าค่ะ

เริ่มเครียดแล้วสิคะ พอดีอยากทำตากับคุณหมอด้วย แล้วคุณหมอว่าอย่างไรคะ  โพสต์ 2013-8-27 00:35
ต้นฉบับโพสต์โดย yingoriginal เมื่อ 2012-8-15 16:46
นี่คือตาเราที่ทำกับหมอกีรชาติ ยันฮีตาข้างขวา2ชั้ ...

ขอ คอนเฟรม อีกคนค่ะ ทำกับหมอ กรีชาติ เช่นเดียวกันเลยค่ะ ยันฮี ทำได้ทุเรศมากค่ะ อุตส่าห์ไว้ใจ อาการเดียวกับคุรเลยค่ะ หัวตาเราอีกข้างเป็น 2 แฉก อีกข้างหลุดกลับมาเป็นชั้นเดียวแล้วค่ะ ทำมา5เดือน ตอนนี้กำลังหมอหาที่แก้ใหม่ค่ะ เซ็งฝุดๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้