ดู: 5678|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เราได้ Silemed ขนาด 385/355 ซีซี คุณหมอธีร์ ใหญ่ไปไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-19 06:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-18 19:33

กลับมาเพิ่มเติมเนื้อหาตามคำขอจ้า..

เราไปพบคุณก็หมอมาแล้วค่ะ ไปกรอกรายละเอียดไว้ตั้งแต่สิบเอ็ดโมงเช้า และก็ไปเดินเล่นที่เซ็นทรัล จนบ่ายโมงกว่าๆ ก็เดินกลับมาที่คลินิก ระหว่างทางเข้า คุณหมอก็ขับรถมาจอดที่ปากทางพอดี ได้พบคุณหมอคิวที่สองค่ะ ประมาณบ่ายโมง ยี่สิบ พอเข้าไป พี่เค้าก็ถ่ายรูปนม ไปสองรูป แล้วก็ปรินต์มาไว้รอคุณหมอ แล้วก็หยิบซีลี่ ออกมาวางให้เราลองอยู่ 5-6 อัน เราคิดอยู่ในใจว่าทำไม มันมีแต่ขนาดเล็กๆ นะ อยากได้ใหญ่กว่านี้ แต่ก็ไม่กล้าค่ะ เผอิญ ก็เหลือบไปเห็นอันนึงผิวเรียบขนาด 375 cc ก็รีบจัดมายัดใส่นมทันที วิธียัด คือให้หัวนม กับวงกลม ของซีลี่อยู่ที่เดียวกัน พี่เค้าก็บอก เลือกไปก่อนนะคะ รอคุณหมอเข้ามา อ้อ พี่เค้าก็จะมีสปอร์ตบาร์ สีเทาให้เราด้วยค่ะ

คุณหมอเข้ามา ก็ถามเราว่า อยากได้คัพอะไรเราบอกขอคัพดี ได้หรือเปล่าคะ เพราะว่ากลัวมันยุบลง หลังจากเข้าที่ เข้าทางแล้ว และใต้กล้ามเนื้อค่ะ
คุณหมอ.. "ผมไม่มั่นใจนะ แล้วทำงานอะไร"
เรา.. "ไม่ได้ทำงานค่ะ เลี้ยงลูกค่ะ"
คุณหมอ.. "สามีเป็นคนต่างชาติหรือเปล่า"
เรา.. "ไม่ค่ะ"

แล้วคุณหมอก็บอกว่า ผมไม่มั่นใจ ถ้าจะทำใต้กล้ามเนื้อ เนื่องจากว่านมของคุณมันยานน่ะครับ ถ้าใส่ใต้กล้ามเนื้อจะเป็นสองรอน แต่ถ้าเหนือก็จะไม่เห็น เราก็ถามหมอไปว่า ถ้าเหนือกล้ามเนื้อจะเป็นอะไรไหมคะ คุณหมอก็บอกว่า มันจะสวยกว่า ชิดกัน แต่จะยานเร็วกว่า (คุณหมอไม่ได้บอกเกี่ยวกับการตรวจมะเร็งค่ะ คงเพราะเราไม่ได้ถาม) จากนั้นคุณหมอก็ถามว่าเลือกไซด์ไปก่อนนะ แต่จะใส่เท่ากันหรือเปล่า ถ้าใส่ไม่เท่ากัน เดี๋ยวผมเรียกคนมาช่วยดู เพื่อให้มันเท่าๆ กัน

คุณหมอออกไป ก็มีพี่คนนึงเข้ามา พี่คนนี้ใจดีมากค่ะ ผิวออกคล้ำๆ ผมหยักโศก ดูจริงใจดี ส่วนคนอื่นๆ เราว่าไม่ค่อยเท่าไหร่ ดูหยิ่งๆ เชิดๆ พี่เค้าก็มาช่วยเหลือขนาด และช่วยวางซิลี่ ในเสื้อในให้เรา ช่วยเราดูในกระจกด้วย เราก็บอกพี่เค้า ว่าเราอยากได้ขนาดใหญ่ๆ หน่อย เพราะกลัวมันยุบ ส่วนตัวเราชอบ 340cc มากค่ะ แต่กลัวใส่แล้ว มันจะเล็กลง

พี่เค้าก็ปล่อยให้เราลองไปเรื่อยๆ และก็อ้อนคุณหมอ ว่าอยากได้ใหญ่กว่านี้ นั่งรอคุณหมออยู่นานเลยค่ะ พอคุณหมอเข้ามา ก็ถามว่าเราได้ขนาดที่ต้องการหรือยัง ครั้งนี้คุณหมอไม่เห็นกังวลเกี่ยวกับขนาดเลย และก็ไปเอาหนังสือเกี่ยวกับยี่ห้อ และขนาด มาเปิดดู จากนั้นก็เขียนลงในใบบันทึกของเรา ว่าเต้านมเราขนาดเท่าไหร่ และใส่ของยี่ห้ออะไร ใต้ เหนือ กล้ามเนื้อ ขอบอกว่า จดเยอะมากๆ ค่ะ

ทีแรกคุณหมอบอกว่า จะให้เราใส่ทรงต่ำ ฐานกว้างเราเลยบอกขอทรงสูงได้ไหมคะ "ได้ แต่ถ้า allergan จะพุ่งไป และฐานคุณกว้าง ไม่เหมาะกับยี่ห้อนี้" คุณหมอบอกว่า ถ้ายี่ห้อ silemed จะพอดีกับหน้าอก และใส่ 385/355 ได้เลย

ส่วนแผล คุณหมอให้เลือกได้ว่าจะเอาที่ฐานหน้าอก หรือว่ารักแร้ คุณหมอบอกว่า จะที่ไหนก็ได้ เพราะหน้าอกเรายานอยู่แล้ว จะที่ฐานก็ได้ แต่เราเลือกรักแร้ค่ะ เพราะไม่อยากให้มีแผลเป็นที่หน้าอก (แต่ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนใจค่ะ เพราะว่ารักแร้ตัวเองน่าเกลียดมากอยู่แล้ว)

ต่อมาก็มาที่หัวนม เราบอกว่า อยากตกแต่งหัวนม และปานนมไปด้วย เพราะมัน

แสดงความคิดเห็น

แอบอิจฉาได้ใหญ่จังค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 18:14
เล่าให้ละเอียดก็ได้ค่ะ อยากอ่านค่ะ รอชมด้วยค่ะ ผ่าราวนมเหมือนกันค่ะ
แล้วจะผ่าเมื่อไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 18:49:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-19 06:43

อ้อลืมบอกนะคะ เราได้ผ่า ใต้กล้ามเนื้อ และเหนือกล้ามเนื้อค่ะ ข้างที่ยาน คือเหนือกล้ามเนื้อ เพราะคุณหมอกลัวว่ามันจะเป็นสองรอน แต่คุณหมอบอกว่า จะลองใส่ใต้ให้ก่อน แต่ถ้ามันเป็นสองรอน ก็จะต้องเป็นเหนือ เราก็โอเค เพราะตัวเลือกไม่มาก เนื่องจากว่า ลูกสองแล้ว

พอคุยกับคุณหมอเสร็จ ก็ไปหาพี่หนิง เผื่อนัดวัน พี่เค้าก็บอกว่าให้เราชำระเงินมัดจำเลย ทีแรกเรากะจะไม่นัดเลย เพราะยังไม่แน่ใจ แต่ก็ขี้เกียจ มาจ่ายเงินและตรวจเลือดทีหลัง เลยออกไปกดตังค์ที่เซนทรัลค่ะ อ้อ ฝากถึงเพื่อนๆ ถ้าจะมัดจำเลย เตรียมเงินสดไปด้วยนะคะ ถ้าจ่ายด้วยบัตร จะเสียเพิ่มอีก 150 บาทค่ะ

พอเราไปกดเงินเสร็จ ก็กลับมาจ่ายเงิน พร้อมตรวจเลือด  ท่านไม่ต้องกลัวนะคะ ไม่ได้เจาะไปเยอะค่ะ แค่เอาเข็มทิ่มที่ปลายนิ้ว แล้วหยดลง ที่ตรวจเอดส์ค่ะ  ถ้าขีดเดียวแปลว่า ไม่เป็น แต่ถ้าสองขีด แสดงว่าคุณมีเชื้อค่ะ

ค่าเสียหายของเราอยู่ที่ 65,000 บาท คือ หน้าอก 50,000  บาท  ส่วน ปานนมและหัวนม (ข้างเดียว) 15,000 บาท มัดจำไปห้าพันค่ะ เพราะพี่หนิงไม่รู้ว่าทำปานนม กับหัวนมด้วย ไม่งั้นคงจ่ายเพิ่ม เพราะว่าจะต้องมัดจำ 10%  แล้วพี่หนิงเค้าก็ให้ใบเสร็จรับเงิน กับกระดาษสีชมพูใส่ซองมาให้เราอ่าน และก็บอกว่า ในวันผ่า ให้แวะมาที่คลินิกตอนเที่ยงครึ่ง เพื่อชำระเงินส่วนที่เหลือ และรับใบตรวจเลือด แล้วก็ให้เดินทางไปที่ รพ.

กว่าเราจะได้ออกจากคลินิก ก็เกือบบ่ายสามค่ะ เราเป็นคิวที่สองค่ะ ความจริง เราน่าจะได้คิวแรกด้วยซ้ำค่ะ แต่คิวแรก เป็นสาวสอง มาปรึกษาเพื่อทำตา เลยได้เข้าไปคนแรกหรือเปล่า

แนะนำว่า ให้ไปกรอกรายละเอียด ตอนคลินิกเปิดนะคะ ถ้ามีเวลา แล้วก็ไปเดินเล่นที่เซนทรัล ไม่ต้องนั่งรอคุณหมอค่ะ ถ้าไปบ่ายโมง กว่าจะได้เข้าพบ ก็บ่ายแก่ๆ เลยค่ะ

อ้าวลืมคำถามซะแล้ว ว่า ได้ขนาดนี้ มันจะใหญ่ไปไหมคะ เราสูงแค่ 156  ซม.  และหนัก 47 กก. ค่ะ เราได้ยินมาว่า ให้เลือกใหญ่ๆ ไว้ เดี๋ยวจะเล็กลงอีก  แล้วถ้ามันใหญ่ไป ในอนาคตจะมีปัญหาอะไรไหมคะ  ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนใจ ผ่าที่ฐานหน้าอกค่ะ

ขอบคุณค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-18 18:51:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-6-18 17:44
เล่าให้ละเอียดก็ได้ค่ะ อยากอ่านค่ะ รอชมด้วยค ...

เราผ่าวันที่ 24 ค่ะ เราก็ไม่ค่อยมีเวลาพิมพ์นานๆ ค่ะ เพราะเคสเราค่อนข้างมีปัญหาเนืองจากนมยานไม่เท่ากันค่ะ แถมต้องตกแต่งหัวนม และปานนมด้วย
24 มิ.ย.นี้รึปล่าวคะ ของแป้งหนัก 40 สูง 150 ค่ะได้245 silimed ค่ะ ช่วงแรกก็ปวดหลังมาก
แต่คุณ ABC คงฐานใหญ่ใส่ได้เยอะมังคะ ของแป้งเองก็ฐานนิดเดียว ช่วงไหล่แคบค่ะ
มีอาการคล้ายๆกัน แต่ไม่ได้ทำตรงนิปค่ะ แต่พอทำแล้วเต่งตึงสวยมากค่ะ สู้ๆค่ะ แป้งรอชมค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 06:46:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-6-18 21:14
24 มิ.ย.นี้รึปล่าวคะ ของแป้งหนัก 40 สูง 150 ค่ะได้245 silimed ค ...

ฐานกว้างค่ะ เห็นคุณหมอวัดได้ตั้ง 12.9 ปัญหาคือ ไม่ใช่ฐาน แต่เป็นหน้าอกมันยานค่ะ  กลัวปวดหลังไปตลอดจัง เพราะเป็นคนชอบปวดกระดูกค่ะ  วันที่ 24 ที่จะถึงนี่แหละค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย ยังไม่รู้ว่าจะซื้อบาร์ขนาดไหนเลยค่ะ
รู้สึกว่าคุณหมอชอบให้รอ ฮ่ะๆ ตอนเราไปปรึกษาก้แบบนี้เลยค่ะ นั่งๆคุยอยู่คุณหมอบอกบอกว่าเลือกไปก่อนเดี๋ยวหมอมา แล้วหมอก็ห๊ายยไปซัก ครึ่ง ชม. นัดคุยบ่ายหนึ่งกว่าจะได้คุยบ่ายสี่ ออกจากคลินิก 6 โมงเย็นเป็นคนสุดท้ายเลย T^T
385 ใหญ่อยู่เหมือนกันนะคะแต่ถ้าหมอว่าโอเคก้คงโอเคแหระค่ะ เพราะตอนเราไปคุยหมอให้ 320-350 เราสูงเท่า จขกท เลยค่ะ แต่ตัวเล็กกว่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 13:21:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lshq เมื่อ 2012-6-19 11:21
รู้สึกว่าคุณหมอชอบให้รอ ฮ่ะๆ ตอนเราไปปรึกษาก้แบบนี้ ...

สวัสดีค่า แล้วตัวเอง เลือกหมอได้ยัง เราจะขึ้นเขียงอีกไม่กี่วันนี้แล้ว ตอนนี้กังวลเรื่องน้ำเหลืองค่ะ กลัวจะมีน้ำเหลืองเกิดขึ้น ว่าแต่หมอท่านอื่น มีหรือเปล่า น้อแบบนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-19 13:21
สวัสดีค่า แล้วตัวเอง เลือกหมอได้ยัง เราจะขึ้นเขียง ...

ไมม่ต้องกังวลนะค่ะเรื่องน้ำเหลืองจริงๆไม่ได้เป็นกันทุกคนนะค่ะขึ้นอยู่กับการดูดซึมของร่างกายเราคาะ อีกอย่างถ้าหลังผ่าตัดแล้วควบคุมเรื่องอาหารที่มีวิตามินซีได้ยิ่งดีค่ะ งดในช่วง 2-3 อาทิย์แรกจะดีมมากค่ะ อีกอย่างมีน้ำเหลืองก็ไม่ได้น่ากลัวนะค่ะเวลาหมอเจาะก็ไม่ได้เจ็บค่ะ แต่แค่เสียเวลานิดนึงเท่านั้นจร้า สู้ๆนะค่ะ ขอให้น้องนมออกมาสวยๆนะคร้าาาา
คุณ abc อย่าพึ่งซื้อบรานะคะ อดใจไว้ก่อนเพราะหลังทำก็ต้องโนบราไปก่อนค่ะ ของเราเองตอนทำก็ถามหมอว่า
ในอนาคตจะยานไหมคะ หมอบอกไม่ครับ ของแป้งทำใต้ราวนมค่ะ เรื่องปวดหลังคงต้องมีบ้าง แต่เดี๋ยวก็หายค่ะ
วิธีแก้ปวดหลังเวลานอนคือนอนกะที่นอนแข็งๆค่ะ แป้งว่าได้ใหญ่ก็ดีค่ะ แป้งทำกะหมอพีระ แป้งว่าสวยมากเลยค่ะ
แต่ตอนนี้รู้สึกว่ามันจะเล็กไปเพราะเราอ้วนขึ้นค่ะ คุณ abc ไม่ต้องกลัวนะคะ หมอธีร์เก่งค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-19 13:21
สวัสดีค่า แล้วตัวเอง เลือกหมอได้ยัง เราจะขึ้นเขียง ...

อย่ากังวลไปเลยค่ะเชื่อใจหมอ ^^ เรายังไม่ได้ทำเลยยังแนะนำไม่ได้ขอโทษด้วยน๊า แต่เราเลือกหมอพีระคะ เพราะว่าเราหย่อนคล้อยเราต้องการยกกระชับอ่ะ แต่หมอธีเค้าใหเสริมก่อนค่อยมาว่าเรื่องยกทีหลังเราไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบค่ะ แล้วก้แบบไม่อยากใหญ่แต่ยานๆไม่เอาอ่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 06:49:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ideafirst เมื่อ 2012-6-19 14:21
ไมม่ต้องกังวลนะค่ะเรื่องน้ำเหลืองจริงๆไม่ได้เป็นก ...

ขอบคุณมากนะคะ แล้วอะไรอีกบ้างคะ ที่ไม่ควรทาน ตอนนี้เราพยายามไม่ทานไก่ ของเปรี้ยว ข้าวเหนียวอยู่ค่ะ ยังไม่เตรียมตัวอะไรมากมายเลย ถามว่าตื่นเต้นไหม ตื่นเต้นมาก เพราะถือว่าเป็นการผ่าตัดที่ใหญ่มากๆ ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 06:51:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-6-19 17:46
คุณ abc อย่าพึ่งซื้อบรานะคะ อดใจไว้ก่อนเพราะหลังทำก็ต ...

ขอบคุณนะคะ แล้วคุณแป้ง ทำขนาดไหนคะ แต่ถ้าทำกับคุณหมอพีระ คงไม่ใหญ่เท่าไหร่ใช่เปล่า เราก็สองจิตสองใจ ว่าจะเปลี่ยนขนาดดีไหม แต่ว่าจะทำที่ฐานแน่นอนค่ะ ส่วนเรื่องไซส์ รอคิดอยู่ค่ะ เดิมที เป็นคนคัพบีค่ะ แต่เนื่องจากมีลูกสองคน หน้าอกคล้อยยาน และเล็กลงมากๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 06:53:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lshq เมื่อ 2012-6-19 21:06
อย่ากังวลไปเลยค่ะเชื่อใจหมอ ^^ เรายังไม่ได้ทำเลยยัง ...

ค่ะ... เราคงทำกับหมอธีร์ก่อน หมอพีระ บอกกับเราว่าเสริมไปก่อนแล้วค่อยมายกกระชับเอา (ข้างเดียว เพราะยานข้างเดียวค่ะ) แต่ว่าแพงเกินไปเรา ไม่มีงบ ขอบคุณนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 06:53
ค่ะ... เราคงทำกับหมอธีร์ก่อน หมอพีระ บอกกับเราว่าเสร ...

อ่อๆหมอพีให้ยกทีหลังหรอคะ สงสัยเรายานมากกว่า หมอเปนแล้วกุมขมับบอกว่าเอิ่ม ต้องยกด้วยนะครับ 55 แต่ที่ถามหมอธี บอกว่าถ้าแต่งปานนมก้จะช่วยเรื่องยกกะชับได้นิดนึงนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 06:49
ขอบคุณมากนะคะ แล้วอะไรอีกบ้างคะ ที่ไม่ควรทาน ตอนนี ...

ก่อนทำก็ดูแลตัวเองปกติค่ะ พักผ่อนให้เต็มที่ ทานให้เยอะๆ เพราะก่อนผ่าตัดงดอาหารบวกน้ำดื่มหลังเที่ยงวันเลยค่ะ ส่วนอืนก็ไม่มีอะไรนะค่ะ ที่นี้ก็เป็นหลังผ่าตัดแล้วค่ะ ...
ของแป้งสูง 150 หนัก 40 ก่อนทำไม่เต็มคัพ 70a ได้หยดน้ำ 245/255 ได้ 70c ไม่ค่อยเต็มค่ะ หมอพีระไม่ยอมให้ใหญ่กว่านี้ค่ะ ตอนแรกก็คล้อยๆอ่ะค่ะ ตอนนี้ไม่มีเลย เต่งตึงมากๆค่ะ แต่ตอนนี้อยากได้ใหญ่ขึ้นค่ะ
ได้ 380 พอๆกัน แต่จะรอชมของหน่วยกล้าตายก่อนคะ อิอิ กลัวใหญ่เกินไปจังเลยเนอะๆ
เลือกทำเหนือดีกว่าค่ะ จะได้ตกแต่งยกกระชับนม เจ็บรอบเดียว นมมีปัญหาอย่าไปทำใต้ ถ้าทำแล้วขึ้นลอนก็ต้องเจาะโพรง ระบมซ้ำซ้อนค่ะ  นมช้ำหมด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้