ดู: 20323|ตอบกลับ: 65
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] โชคดีบนความโชคร้าย (สารไบโอ)

[คัดลอกลิงก์]
ผมเป็นอีกคนที่ไปฉีดสารไบโอด้วยความที่รู้เท่าไม่ถึงการซึ่งฉีดมาเมื่อ 4 ปี สาเหตุเพราะเคยประสพอุบัติเหตุจมูกหักกระดูกก็เลยไม่สมดุลกัน จนในที่สุดเจ้าสารไบโอก็เริ่มทำพิษซึ่งเป็นที่รู้กันว่าเมื่อเวลาผ่านไป2-3ปี จมูกที่ฉีดสารไปโอจะเริ่มล่นและเริ่มไหลลงมาปลายจมูกและก็จะเห็นว่าผิวเนื้อจมูกจะเริ่มเป็นตะปุ่มตะปั่มไม่เรียบ จนในที่สุดก็ตัดสินใจว่าจะต้องไปเอามันออกก่อนที่มันจะแย่ไปกว่านี้ถ้าปล่อยทิ้งไว้ ใช้เวลาอยู่ประมาณ 2 เดือนกว่าหาที่ว่าที่ไหนน่าจะเอาออกและเสริมได้ด้วยเลย จนในที่สุดก็มาเจอ คลีนิกแถวพหลโยธิน ซ.73
ที่ตัดสินใจทำที่นี่เพราะรู้สึกว่าหมอทำจมูกผู้ชายสวยโดยที่ก็ไม่ได้คำนึงถึงว่าเราเคยฉีดสารไบโอมาก่อนแล้วหมอจะเอาออกได้มากแค่ไหน หลังจากนั่นอีก 2 อาทิตย์ก็ได้เวลาขึ้นเขียง วันนั้นไปถึงก็ไม่ค่อยได้คุยอะไรกับหมอมากเท่าไร จำได้ว่าตั้งแต่มาปรึกษา ผมเองก็เตรียมแบบจมูกมาพอสมควร แต่หมอก็ไม่เคยถามผมเลยหรือขอดูแบบที่ผมเตรียมมาเลยซักครั้ง  

วันผ่าตัดก็ใช้เวลาประมาณ ชั่วโมงครึ่ง หลังจากที่หมอฉีดยาให้ผมหลับไป ตืนขึ้นมาหมอก็เอากระจกมาให้ผมดูตอนยังมึนๆแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรกับผมเท่าไร แล้วพยาบาลก็พาผมออกไปนั่งรอข้างนอกเพื่อให้หายเมาเพราะฤิทธ์ยา มีจังหวะนึงที่ผมเองเหลือบไปเห็นหมอเดินมา เลยถามแกว่าเอาไบโอออกไปได้แค่ไหนครับ จำได้เต็มหูเลยว่าแกบอกว่า 90กว่า%แล้วก็รีบเดินเข้าห้องไป ก็รู้สึกว่าโล่งใจที่เอาออกได้เยอะมาก ก็คิดกะตัวเองว่าดีจังที่นี่ หมอใช้เวลาไม่นานก็เอาออกได้ 90กว่า% แล้วราคาก็ไม่แพงรวมค่าซิลิโคน 12,000(เลือกแบบแพงสุด)กับค่าขูดไบโออีก 10,000  ตอนนั่งรถกลับก็ห้องก็รู้สึกว่าทำไมมันดูเบี้ยวๆไม่ตรง ที่บอกได้แบบนั้นเพราะรอยมาร์คที่หมอทำไว้ก่อนผ่า มันโค้งดูรู้เลยว่าเสิรมเบี้ยว(รอยปากกาที่หมอขีดเส้นไว้....ถึงตอนนี้อยากจะถามแกมากว่า จะขีดทำไมวะ ขีดเป็นพิธีหรอ) แต่ก็ไม่คิดอะไรมากสงสัยมันคงบวมเพราะเราเพิ่งผ่าตัดเสร็จ   ช่วงพักฟื้นก็ดูแลตัวเองถือว่าดีมากๆอะไรที่คนในเวปแนะนำในการดูแลรักษาหรือน้ำมะพร้าวที่ว่ากินแล้วลดบวมก็ซื้อมาเยอะมากจนคนขายคงงง

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 15:41:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไปจะ 2 อาทิตย์ ก็เริ่มรู้สึกว่าจมูกผมนับวันมันยิ่งจะทุเรสขึ้นเรื่อยๆและรับรู้ได้มากขึ้นว่าซิลิโคนที่เสริมเข้าไปมันบีดเอียงมาด้านขวาทั้งแท่งและโดยเฉพาะที่น่าเกลียดที่สุดคือถ้ามองจากด้านข้าง ช่วงนั้นผมเองจะไปไหนก็รู้สึกว่าจะต้องพกแว่นติดตัวตลอดทั้งๆที่ปกติเป็นคนไม่ใส่แว่น แต่เพราะควาทุเรสอัปรีย์ อัปยศ บวกกับความมั่นใจของผมหมดไปแล้วผมจึงพยายามไม่ค่อยออกไปไหน อยู่แต่บ้านจริงๆ หรือถ้าออกก็จะต้องใส่แว่น  ตอนนั้นสภาพจิตใจย่ำแย่มากโคตรจะเครียสแล้วก็บั่นทอนเอามากเลย และอีกสิ่งที่ผิดปกติอีกอย่างที่ตัวผมเองรู้สึกได้คือ มีอยู่วันนึงรู้สึกว่าคันในรูจมูกมากก็เลยเอานิ้วจิ้มเข้าไป ก็ตกใจมากว่าทำไม่กระดูกอ่อนกลางจมูก(ส่วนที่ต่อเชื่อมกับล่องปาก)มันถึงได้เอียงบิดมาด้านซ้ายส่วนด้านขวาผมเอานิ้วแหย่เข้าไปสัมผัสได้ถึงปลายซิลิโคนที่หมอเสริมใหม่ให้  ณ ตอนนั้นสภาพจิตใจที่ว่าแย่เป็นทุนเดิมยิ่งกลับแย่ลงไปอีก ก็มีคำถามในหัวขึ้นมาว่า " นี่มันอะไรของมันวะเนี้ย !!! "  ก็มีครั้งนึงที่รู้สึกว่าตัวเองฟุ้งซ่านมากจนต้องโทรไปที่คลีนิกถามว่าท่ามันเบี้ยวแบบนี้ ถ้าถึงวันนัดตัดไหม( นัดครั้งแรกคือ 2 อาทิตย์หลังจากเสริม ) หมอจะแก้ให้เลยมั้ย  เค้าบอกว่าแก้ไม่ได้ต้องรอ 3 เดือนเพราะจมูกจะช้ำเกินไป   ก็ทนๆๆ จนถึงวันที่หมอนัดมาดู แกก็บอกว่า เบี้ยวนิดเดียว ยังบวมอยู่  รออีก 1 เดือนเดี๋ยวถ้ายังเบี้ยวอยู่หมอจะดัดให้  แล้วก็ถามหมอไปว่าทำไมรูจมูกไม่เท่ากัน ทำไมกระดูกอ่อนข้างในมันบิดเอียงมาทางด้านรูจมูกขวาแล้วทำไมรู้สึกเหมือนซิลิโคนมันจะทะลุออกมาทางรูจมูกซ้าย คำตอบที่ผมได้กลับมาจากหมอ แกบอกว่า เอาจริงๆนะ หมอเน้นดูจากภายนอกให้ดูดีมากกว่าจะดูว่าข้างในเป็นยังไง เพราะยังไงก็ไม่มีใครเห็นอยู่ดี......  ในใจผมคิดขึ้นมาทันทีเลยว่านี่มันคือความชุ่ยชัดๆ เหมือนเปิดคลีนิกมาเพื่อต้องการปริมาณคนไข้ในแต่ละวันมากกว่า แต่ไม่คำนึงถึงอาชีพหมอควรจะมีจรรยาบรรณในการดูแลเอาใจใส่และลงลึกถึงรายละเอียดของคนไข้  นี่มันร่างกายคนนะไม่ใช่ของเล่น ไม่มีใครหน้าไหนอยากจะเจ็บตัวกลับมาแก้รอบสองหรอกคุณหมอ!  จากคำพูดที่ว่า " เอาจริงๆนะ หมอเน้นดูจากภายนอกให้ดูดีมากกว่าจะดูว่าข้างในเป็นยังไง เพราะยังไงก็ไม่มีใครเห็นอยู่ดี......" ก็ทำให้ผมรู้สึกได้ในทันทีว่า สมควรจะเปลี่ยนหมอแล้ว จะให้ผมรออีกเดือนนึงกับสภาพจมูกครุฑ ทุเรสๆแบบนี้ผมคิดว่าผมรอไม่ได้   ผมมั่นใจว่าคงมีคนไข้อีกจำนวนไม่น้อย ที่รอไม่ไหว เพื่อที่จะกลับมาให้แก้ใหม่ แล้วที่สำคัญก็คือไม่รู้ว่ามันจะจบหรือเปล่า  ก็คิดเล่นๆว่า หมอแกคงรู้มั้งว่าผมรอไม่ได้ ผมอาจจะต้องไปหาที่ใหม่แก้ในเร็ววัน เลยบอกว่าให้รออีกเดือนนึง   รอได้ก็รอ รอไม่ไหวก็ไปแก้ที่อื่น.....  เออเกือบลืม! ผมโดนแกหงุดหงิดใส่ด้วยว่า คุณจะมารู้ดีกว่าหมอได้ไง หมอเรียนมากี่ปี  "ไรวะแค่อยากจะพูดอะไรเกี่ยวกับโครงหน้าของผมเองนิดนึงก็ไม่ได้ แต่กลับโดนสวนมาซะ55555 "
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 15:43:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-12 17:58

จนในที่สุดความโชคดีก็เข้าข้างผมบ้างที่ให้ผมได้มาเจอ ณพลักษณ์ คลีนิค ทางเฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/pages/Noppaluck-Cosmetic-Surgery/192205777481949][/url] (ด้วยความบังเอิญ) จากที่ได้ศึกษาเฟสบุ๊คของทางคลีนีกก็ได้รู้ว่า คลีนิกมีความชำนาญมากเรื่องการผ่าตัดนำสารไบโอออก โดยคุณหมอ อรรถพันธ์  พรมณฑารัตน์ ที่ยิ่งทำให้ผมรู้สึกเชื่อถือในฝีมือของคุณหมอคือภาพต่างๆที่ทางคลีนิกนำมาโพสไว้บนเฟสบุ๊ค และโดยเฉพาะคุณหมอ อรรถพันธ์ เป็นถึงนายกสมาคมศัลยกรรมเสริมสวยแห่งประเทศไทย ผมไม่ลังเลเลยที่อยากจะเข้าไปพบคุณหมอ ก็เลยจัดการโทรนัดวันเข้าไปปรึกษา    วันที่เข้าไปที่คลีนิกก็พบกับคุณเฟี๊ยต(ภรรยาคุณหมออรรถพันธ์) ซึ่งคุณเฟี๊ยตเหมือนเป็นที่ปรึกษาหรือเป็นมือขวาของคุณหมออรรถพันธ์เลยก็ว่าได้ คุณเฟี๊ยดให้คำปรึกษาที่ดีมาก อธิบายขั้นตอนต่างๆเรื่องการผ่าตัดเอาไบโอออกรวมถึงพูดคุยถึงความต้องการของผมและผลลัพธ์ต่างๆที่ผมจะได้รับ คุณเฟี๊ยตมีความสามารถและความชำนาญมากๆเกี่ยวกับการศึกษาโครงสร้างใบหน้าของคนไข้ สามรถบ่งบอกความเหมาะสมและความสมดุลบนใบหน้าของคนไข้เรียกได้ว่าขั้นเทพเลยซึ่งก็ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคุณหมออรรถพันธ์ถึงยกตำแหน่งผู้เหลาซิลิโคนขั้นเทพให้คุณเฟี๊ยต    ไม่น่าเชื่อครับว่าเราคุยกันถึง 2 ชม. ปกติผมเองเป็นคนที่คุยไม่ค่อยเก่ง แต่ด้วยความที่คุณเฟี๊ยตให้ความสำคัญกับเคสขอผมมากทุกรายละเอียดเวลามันเลยผ่านไปเร็วมากจนผมเองก็ตกใจว่าคุณเฟี๊ยตให้เวลากับผมเต็มที่จริงๆ ในที่สุดผมก็นัดวันผ่าตัด 22 เมษ 55 (หลังจากนั้น 1 อาทิตย์) ก่อนกลับคุณเฟี๊ยตก็แจงรายระเอียดและให้แบบฟอร์มต่างๆกลับบ้านมากรอก 4 ฉบับ หลักๆก็จะเป็นพวกแบบสอบถามต่างๆที่เกี่ยวกับประวัติตัวเรา ประวัติเคยผ่านการศัลยกรรม ประวัติร่างกายเราเคยแพ้ยาอะไร แล้วก็จัดยา 1 ชุดสำหรับทานคืนก่อนวันผ่าตัดเป็นยาชลอไม่ให้เลือดออกมากขณะผ่าตัด ยอมรับว่าที่นี่เป็นคลีนิกที่ระเอียดมากจิงๆ ไม่เหมือนที่ที่ผมไปแก้มาก่อนหน้านี้  แทบจะไม่ถามอะไรเลยเกี่ยวกับเรา คุย ไม่ถึง 10 นาทีแล้วก็บอกว่าให้ลงไปเลือกสรรแบบซิลิโคนแล้วก็จ่ายตังชั้นล่างที่เค้าเตอร์  ก็งงๆครับว่า หมอไม่ใช่คนที่ควรจะแนะนำเราหรอว่าอะไรที่มันเหมาะสมกับหน้าของคนไข้คนไหน (ในใจคิด เอ๊ะ...นี่ผมมาศัลยกรรมใบหน้าหรือผมมาเลือกผักผลไม้ในตลาดวะ.....)

วันที่ 22 เมษ 55(วันผ่าตัด)  5 โมงก้เตรียมตัวเข้าไปผ่าตัด ที่นี่คำนึงถึงความสะอาดมากให้ผมล้างหน้า 3 รอบ แปรงฟัน 2 รอบ เอาไม้พันสำลีมาให้ทำความสะอาดรูจมูกอีก 3 ครั้ง แถมพอนอนบนเตียงคุณหมอก้ทำความสะอาดหน้าให้ผมอีก 2 ครั้ง  แน่นอนว่าเชื้อโรคก็คงไม่เหลือแล้ว ก่อนผ่าตัดคุณหมอก็อธิบายขั้นตอนการผ่าตัดซ้ำอีกครัง และคุณหมอก็เริ่มที่จะฉีดยาชาจนทั่วจมูก ก็แปลกใจว่าคุณหมอไม่วางยาสลบเพราะตอนคุยกับคุณเฟี๊ยตก็ทราบมาว่าน่าจะผ่าตัดนานเอาเรื่องอยู่ ก็เพิ่งเข้าใจว่าการฉีดยาเข้าเส้นเลือดดำให้หลับหรือสลบ มีโอกาสเสี่ยงอันตราย ตลอดระยะเวลาการผ่าตัดคุณหมอก็พูดและอธิบายตลอดว่าตอนนี้หมอกำลังทำอะไรอยู่ แล้วก็ชวนผมคุยตลอดจนรู้สึกเหมือนกับว่าเรามานอนฟังเพลงจิงๆ(ก่อนผ่าตัด คุณหมอถามผมว่าชอบฟังเพลงแนวไหนคุณหมอก็เปิดเพลงเบาๆ ให้รู้สึกสบายๆไม่ตึงเครียส)
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 15:44:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอหมออรรถพันธ์ผ่าตัดเอาสารไบโอออกเรียบร้อยแล้ว ก่อนที่จะเสริมจมูกให้ใหม่ คุณหมอแจ้งว่าได้ถ่ายรูปจมูกของผมไว้ทุกขั้นตอน ก็มีถ่ายตอนที่เอาสารไบโอออกแล้ว(หมออรรถพันธ์แจ้งว่า ผ่าตัดเอาสารไบโออกได้90-95%)ซึ่งจะเห็นจมูกแบน ผิวหนังจมูกเรียบไม่มีการฉีกขาด(หมอเลาะเก่งมาก) และถ่ายตอนที่เอาสารไบโอ+แท่งซิลิโคนที่แก้มาที่คลีนิกก่อนหน้านี้มาวางไว้บนจมูกให้ดู ซึ่งผมเห็นก้อนมวลสารไบโอครบถ้วนทั้งลำตั้งแต่บริเวณดั้งจมูกระหว่างตา ดั้งจมูกตรงกลาง ปลายจมูกและยาวไปตามแนวเนื้อเยื่อที่เป็นผนังกั้นรูจมูกสองข้างจนลงไปถึงริมฝีปากบน คล้ายรูปตัว L(ภาษาอังกฤษ)ที่มีขนาดทั้ง ใหญ่-กว้าง-ยาว-อ้วนหนามาก และก็มีรูปที่คุณหมอถ่ายตัวสารไบโอที่วางทับซ้อนกันอยู่ในจมูกของผมมาให้ดูเพิ่มเติมด้วย ซึ่งนี่เองคือเหตุผลที่เกิดการเบียดดันให้แท่งซิลิโคนเสริมจมูกบิดเอียงมาทางรูจมูกขวาตามที่ผมเอานิ้วแหย่เข้ารูจมูกขวาแล้วเจอของแข็ง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 15:46:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-12 15:47

นี่คือตำแหน่งซีลิโคนถูกยัดเข้าไป และที่สำคัญคือยัดเข้าไปแบบเอียงๆ

จะเห็นได้ว่าซิลิโคนที่เหลืออยู่เยอะมากวัดได้ก็ 7-8 เซ็นดูได้จากรูป
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 15:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-12 17:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-12 17:03

จนเวลาผ่านไปซักพัก คุณหมออรรถพันธ์ก็มากระซิบบอกผมว่าใกล้จะเสร็จแล้วนะ แล้วก็ให้ผมทายดูว่าตอนนี้เป็นเวลาเท่าไร  ซึ่งเล่นเอาผมอึ้งไปเลยที่คุณหมออรรถพันธ์บอผมว่า ตอนนี้อีก 15 นาทีจะเที่ยงคืน........   ไม่น่าเชื่อนะครับว่ามันกินเวลานานมากกกกกกก  เข้าห้องผ่าตัดตั้งแต่ 5โมงเย็นจนตอนนี้เกือบจะเที่ยงคืน

และเมื่อเสร็จสิ้นการผ่าตัดคุณหมออรรถพันธ์ท่านได้เอาสารไบโอที่มีขนาดใหญ่-กว้าง-ยาว-อ้วนหนามากวางบนจมูกเทียม(จมูกเทียมอันนี้เป็นอุปการณ์ของหมอ ใช้สำหรับแสดงตำแหน่งสารไบโอประกอบการอธิบายของคุณหมอ) ซึ่งผมก็ได้เห็นว่ายังมีสารไบโอเหลืออยู่ในจมูกมากและเป็นลักษณะเป็นตัวแบบครบถ้วนทั้งก้อนเลย และคุณหมอได้นำสารไบโอพวกน้ันมาให้ผมจับด้วย..... ผมข้องใจมากว่าที่คลีนิก อ.บอกผมว่าเค้าเอาออกมาได้ 90กว่า% นั้นมันหมายความว่ายังไง ทำไมมันยังเหลือเยอะมากมายขนาดนี้
ด้วยความที่ผมเองก็เริ่มเหนื่อยแล้วพอผ่าตัดเสร็จก็คุยกับคุณหมอต่อซักพักแล้วก็รีบกลับบ้าน   วันรุ่งขึ้นก็นั่งคุยกับแฟน แฟนถามว่าทำไมคุณหมอถึงได้ผ่าตัดนานมากขนาดนั้น ผมก็ได้แต่ตอบว่าอาจจะเป็นเพราะว่าเคสผมต้องเลาะเอาสารไบโอออกด้วยเลยนาน  ซึ่งผมก็มีความคิดขึ้นมาได้ว่ามันจะมีคลีนิกที่ไหนหรือคุณหมอท่านไหนอีกมั้ยที่จะสละเวลาให้คนไข้คนนึงที่มีปัญหาเรื่องสารไบโอได้มากขนาดนี้ มันเห็นถึงความแตกต่างถึงความเอาใจใส่ในตัวคนไข้อย่างเห็นได้ชัดผิดกับไอคลีนิกที่มีแต่จะเอาปริมาณคนไข้รีบๆทำให้เสร็จๆทำลวกๆเบี้ยวแล้วค่อยกลับมาไม่เบี้ยวก็โชคดีไป ซึ่งนั่นผมว่ามันเน้นธุระกิจมากเกินไปแล้ว

และนี่คือหน้าตาไอเจ้าจมูกเทียมที่ผมได้พูดถึงในข้างต้น
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 15:50:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึงวันนี้แล้วผมพอใจกับจมูกใหม่ผมมากต้องขอบพระคุณคุณหมออรรถพันธ์ และ คุณเฟี๊ยตมากๆครับที่ดูแลผมดีมาโดยตลอดจนถึงวันนี้(จะครบ2เดือน) ก็ยังติดตามผมอยู่ตามคำพูดที่คุณเฟี๊ยตเคยพูดกับผมว่าเราจะดูแลคุณจนกระทั่งคุณหล่อคุณสวย :)  ใครที่มีปัญหาเรื่องสารไบโอผมแนะนำครับว่าลองเข้ามาปรึกษาที่คลีนิกนี้ดูนะครับ ทีเดียวจบจริงๆครับไม่ต้องไปวิ่งแก้กันไปแก้กันมา 3-4 รอบแล้วก็ยังไม่ดีขึ้น บางคนหมดเงินไปเป็นแสนๆ สุดท้ายก็ต้องกลับมา ณพลักษณ์ คลีนิกอยู่ดี  วันนี้ผมรู้สึกว่าผมโชคดีครับที่ไอสารไบโอมันออกไปจากชีวิตผมหมดแล้ว วันนี้ผมยิ้มออกแล้วครับแล้วก็ออกจากบ้านโดยที่ไม่ต้องพกแว่นดำติดตัวอีกแล้ว ผมแฮปปี้สุดๆครับ
ดีไจด้วยคะ  ค่าไช้จ่ายเท่าไหร่คะ
ดีใจด้วยคับ ว่าแต่คุณหมอเขาสามารถเลาะเอาซิลิโคนบริวณคางออกได้ไหมครับ
โอ๊ว..สารไบโอน่ากลัวมากเลยค่ะ

ขอบคุณที่เอามาแชร์ประสบการณ์ค่ะ

ปล. ดีใจด้วยนะค่ะ
น่ากลัวมาก โชคดีที่เจอหมอมีจรรยาบรรณ ร่างกายไม่ใช่เสื้อผ้านี่นา จะได้ถอดเปลี่ยนง่ายๆ ดีใจด้วยนะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 16:49:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-12 16:56

นี่เป็นเคสแก้คางนะครับลองเข้าไปดู

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.354381097931082.73753.192205777481949&type=3
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 16:58:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Homme13 เมื่อ 2012-6-12 16:22
ดีใจด้วยคับ ว่าแต่คุณหมอเขาสามารถเลาะเอาซิลิโคนบริ ...

แก้คาง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 16:59:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Homme13 เมื่อ 2012-6-12 16:22
ดีใจด้วยคับ ว่าแต่คุณหมอเขาสามารถเลาะเอาซิลิโคนบริ ...

ลองเข้าไปดูในเวปคลีนิกสิครับ เห็นมีคนไปแก้คางด้วยนะ
ขอบคุณครับบ
ถือว่าพี่มีบุญนะคะที่เอาสารใบโอออกได้โดยคุณหมอที่มีจรรยาบรรณจริงๆๆ

ส่วนที่แรกนี่คือหมออัต ถะ พร รึเปล่าคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-13 09:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampair เมื่อ 2012-6-13 00:22
ถือว่าพี่มีบุญนะคะที่เอาสารใบโอออกได้โดยคุณหมอที่ม ...

แม่นแล่ว....
ปร้าด..เคยทำจมูกที่คลีนิค อ. ค่ะ...เบี้ยวทั้งสองรอบ
...ว่าแต่นี่หมายถึงตอนคุณไปแก้ไบโอกะเค้าทีแรก...
เค้าแทบไม่ได้เอาออกให้เลยน่ะซิคะ...
เป็นเราจะเอาเศษไบโอล่าสุดไปแจ้งเอาเงินคืนกับคลีนิค
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-13 10:30:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย whitevanilla เมื่อ 2012-6-13 10:03
ปร้าด..เคยทำจมูกที่คลีนิค อ. ค่ะ...เบี้ยวทั้งสองรอบ
...ว ...

ก็ดูจากในรูปสิครับ มันหลอกลวงกันชัดๆหมอสมัยนี้หาคนมีจรรยาบรรณน้อยแล้ว
โชคดีมากที่ได้พบกับคุณหมอดีมีจรรยาบรรณ  ดีใจด้วยนะค่ะ
อ้อก้อโชคดีแบบนั้นเหมือนกัน  มาอัพเดทความเคลื่อนไหวให้ชมบ้างนะค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-13 13:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shamsham79 เมื่อ 2012-6-13 13:46
ต้นฉบับโพสต์โดย Nhuaor เมื่อ 2012-6-13 12:46
โชคดีมากที่ได้พบกับคุณหมอดีมีจรรยาบรรณ  ดีใจด้วยนะค ...

สวัสดีครับคุณอ้อ ผมก็ติดตามคุณอ้ออยู่เหมือนกัน เป็นยังไงบ้างครับจำได้ว่าคุณอ้อเพิ่งลงรูปใหม่ไป แล้วผมก็หากระทู้คุณอ้อไม่เจอแล้ว ถึงตอนนี้คงสวยแล้วใช่มั้ยครับ ดีใจด้วยนะครับ.....เป็นกำลังใจให้ครับ

แสดงความคิดเห็น

เราก็ติดตามกระทู้ของคุณอ้อเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2012-6-25 14:09
เห็นรีวิวของคุณจขกท.วันที่ไปเอาไบโอออกพอดีกับคุณหมออรรถพันธ์ เดี๋ยวมารีวิวบ้างดีกว่า ใครที่ฉีด Bio จะได้รีบๆไปเอาออกเนอะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 14:18:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Helter_Skelter เมื่อ 2012-6-14 00:27
เห็นรีวิวของคุณจขกท.วันที่ไปเอาไบโอออกพอดีกับคุณหม ...

รีบมารีวิวนะครับ อยากดูครับ
ถือว่าบุญรักษานะค่ะ เหมือน ที่เก่าแทบไม่ได้เอาไบโอออกเลยจริงๆ
เราก้กำลังรอเวลาจะกลับ ไปเอาไบโอออกเหมือนกันค่ะ มีหลายๆคนเลยในนี้ไปเอาไบโอออกับคุณหมอและคุณเฟียต อย่างน้อง ก็มีบ้างล่ะคุณหมอที่ไม่โลภ คิดเอาแต่ นับเบอร์ขอคนไข้ + เงิน อย่างน้อบเราก็เห็นได้ว่ายังมีคุณหมอที่มีจรรยาบรรณของหมออยู่จริงๆในโลกใบนี้ เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้หล่อเหมือนเดิมเอารูปลงบ้างนะค่ะอย่างเห้น เพราะตัวเองก้รอ กลับไปแก้ไบโอเหมือนกัน
ถือว่าบุญรักษานะค่ะ เหมือน ที่เก่าแทบไม่ได้เอาไบโอออกเลยจริงๆ
เราก้กำลังรอเวลาจะกลับ ไปเอาไบโอออกเหมือนกันค่ะ มีหลายๆคนเลยในนี้ไปเอาไบโอออกับคุณหมอและคุณเฟียต อย่างน้อง ก็มีบ้างล่ะคุณหมอที่ไม่โลภ คิดเอาแต่ นับเบอร์ขอคนไข้ + เงิน อย่างน้อบเราก็เห็นได้ว่ายังมีคุณหมอที่มีจรรยาบรรณของหมออยู่จริงๆในโลกใบนี้ เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้หล่อเหมือนเดิมเอารูปลงบ้างนะค่ะอย่างเห้น เพราะตัวเองก้รอ กลับไปแก้ไบโอเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้