ดู: 7422|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา8วัน แล้วเป็นสิวเต็มเลยย..

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับหมอพรเทพมาได้ 8 วันแล้วคะ
สิวเม็ดเล็กๆแจ่เป็นหนองขึ้นมาประมาณ 4-5เม็ด
จะเป็นไรไหมอะคะ กัวจัง TT
แนะนำด้วยนะคะ

ดูจากบริเวณส่วนอื่นของใบหน้าก็มีรอยเป็นสิวอยู่แล้ว เป็นคนผิวมันช่วงทีโซนหรือป่าวคะ เราว่าไม่น่าจะเป็นอะไรนะคะ เหมือนตัวเองเป็นคนผิวหน้ามันหรือป่าวเอ่ย^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 17:53:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DarwSasitorn เมื่อ 2012-6-8 17:10
ดูจากบริเวณส่วนอื่นของใบหน้าก็มีรอยเป็นสิวอยู่แล้ว ...

ใช่คะ เป็นคนผิวมันบริเวณทีโซนนะมันมาก TT
ไม่เปนไรใช่ไหมคะ? รู้สึกเหมือนจะขึ้นอีกแล้ว T^T

แล้วถ้าหัวคิ้วมันบวมๆข้างเดียวอ้ะค้ะ?
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 17:53:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DarwSasitorn เมื่อ 2012-6-8 17:10
ดูจากบริเวณส่วนอื่นของใบหน้าก็มีรอยเป็นสิวอยู่แล้ว ...

ใช่คะ เป็นคนผิวมันบริเวณทีโซนนะมันมาก TT
ไม่เปนไรใช่ไหมคะ? รู้สึกเหมือนจะขึ้นอีกแล้ว T^T

แล้วถ้าหัวคิ้วมันบวมๆข้างเดียวอ้ะค้ะ?
เป็นแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย สิวขึ้นเต็มหน้า
ไม่รู้จะทำอย่างไร

แสดงความคิดเห็น

เราคิดว่าเราจะซื้อซิงค์มากินซัก เราเคยเป็นสิวเยอะมากกินปุปหายเลย  โพสต์ 2012-6-9 13:56
อยากให้หายกลัวอักเสบ แล้วหัวคิ้วเราแข็งฝั่งขวาข้างเดียวจะเป็นไรไหม  โพสต์ 2012-6-8 18:35
เราก็ 8 วันแล้ว  เป็นสิวเหมือนกัน  แต่ช่วงนี้ก็พยายามเช็ดหน้าบ่อยๆ ใช้ผ้าสะอาดเช็คและแต้มสิว แต่ไม่แต่งหน้านะเพราะกลัวมันจะขึ้นเยอะกว่าเดิม  ช่วงยังล้างหน้าไม่ได้อาจจะมีสิ่งสกปรกตกค้างเลยทำให้ิวขึ้นเยอะต้องใจเย็นนะ  เป็นกำลังใจให้จ้า
ไม่เป็นไรจร้า ไม่ต้องคิดมาก เดี๋ยวมันก็หายไปเองสักระยะนึง

อาจจะเป็นเพราะหน้ามันช่วงที่ทำจมูกไม่ค่อยได้ทำความสะอาดเท่าไหร่
เราก็เป้นสิวเสี้ยนขึ้นเลยตรงปลายจมูกไม่ได้ล้างหน้าหลายวันเห็นผลชัดเจน
ไม่น่าเกี่ยวนะคะ  ลองแต้มสิวก่อนล้างหน้าด้วย bansac ก่อน
แล้วล้างด้วยเจล สมูธอี น่าจะหายนะ
เราก็เป็นเหมือนกัน คันอีกต่างหากแต่ตอนนี้ได้13วันแล้ว
หายคันแล้วแต่มีสิวขึ้นบ้างบริเวณจมูก
บวมข้างขวามากกว่าซ้ายเพราะ หมอสอกสิริโคนทางขวาไงคับ อ่อ สิว เป็นปกตินะเราดูในเน็ตหลายๆคนเยอะด้วยทำจมูกแล้วเป็นเจ้าของกระทู้ก็เหมือนเราเลยเป็นวิวเสี้ยวแล้วก็เป็นหัวเหลืองเม็ดเล็กๆ เรากก็เป็น
แล้วนานมั้ยค่ะกว่าจะหายเรากำลังเป็นอยู่ เยอะด้วยเต็มจมูกเลยค่ะ เม็ดเล็กๆมีหัวใสๆ
เพิ่งทำจมูกมาได้13วัน สิวเริ่มขึ้นวันที่9
จขกทเป็นเหมือนกันเลยคะ เราทำได้ 7 วันนี้เริ่มมาละ สิวหัวเหลืองๆเท็ดเล็กๆ แถมปีกจมูกยังเหมือนเป็นสิวพองๆอีกก ^^ ล้างหน้าสะอาดๆ เดี๋ยวก้หายเนอะ แอบให้กำลังใจตัวเองด้วย 55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้