เจ้าของ: Nes88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอกแผลใต้ราวนมกับหมอธีค๊า

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 00:25:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพรูปเพิ่มวันที่ 19 หลังเสริมหน้าอกคะ

วันนี้เป็นรูปตอนใส่สปอร์ตบราคะ

เด่วพรุ่งนี้จะเข้าไปนวดกับพี่แป้นแล้วจะมา อัพเดตให้ฟังคะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยค่า อยากได้แบบนี้บ้าง  โพสต์ 2012-11-1 20:06
สวยมากเลยค่ะ กำลังจะไปทำยิ่งเห็นสวยแบบนี้แล้วไม่กลัวเลยค่ะ  โพสต์ 2012-6-19 23:23
จริงๆแล้วโนบราไปเลยคะไม่ต้องใส่ น้องนมจะได้สวยคล้อยไวไวคะ :)  โพสต์ 2012-6-19 20:52
ของซาบรีน่าคะ อันนี้เป็นตัวลดราคาด้วยนะคะ สองร้อยกว่าบาทเองคะ  โพสต์ 2012-6-19 20:50
สปอตบรา ยี่ห้ออะไรคะ เก๋ค่ะ เราต้องใส่กี่วันคะ ถึงจะปล่อย โนบรา ได้  โพสต์ 2012-6-19 12:10

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 21:27:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sawasdeeann เมื่อ 2012-6-19 17:36
ขอบคุณนะคะ ที่มารีวิว ขอให้ สวย และมี สุขภาพแข็งแรง น ...

จริงๆเนสโดนนวดหนักตั้งแต่วันตัดไหมเลยนะคะ อาจจะไม่ถนัดช่วงสิบวันแรก แต่หลังจากนั้นก็นวดได้ปกติคะ ถ้านวดอาจจะกลัวไม่กล้านวดแรงแต่จริงๆคลึงได้ปกติคะ หมอเค้าเย็บแผลด้านไว้หลายชั้นแล้วคะ

วันแรกๆ ต้องประคบเย็นลดบวมก่อนคะ ... พอน้องนมหายบวมแล้วก็ให้เริ่มนวดแล้วใช้ thermo pad ช่วยคะ จะช่วยทำให้น้องนมนิ่มขึ้นแล้วก็ช่วยลดพังผืดด้วยคะ

ก่อนทำรอบอกเนสประมาณ 27 นิ้วคะ แบนมากกกคะ ฮ่าๆๆ

ขนาดเกิดเป็นผู้หญิงแท้ๆ อายเด็กสมัยนี้มากๆ  โพสต์ 2012-11-1 20:09
แบนมากๆเหมือนกันเลย เราแบนแบบใส่เฟิร์สบรายังไม่ได้เลย  โพสต์ 2012-11-1 20:08
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 21:44:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-19 06:50
แผลเริ่มโอเคแล้วค่ะ คุณเนส ใช้ยาอะไรทาบ้างคะ ...

ช่วงแรกๆเนสใช้ สารละลายน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดแผลจากนั้นก็ทาเบตาดีน

พอแผลเริ่มตกสะเก็ดก็ใช้ Mederma ทานวดจนเจลหายไปไปกะผิว จากนั้นทาด้วย vitamin E Oil100% ทาทับคะ

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 00:41:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มาเล่าถึงการไปนวดกับพี่แป้นนะคะ จริงๆเนสนัดกะพี่แป้นตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วคะ แต่พอดีว่าอาทิตย์ที่แล้วระบมจากการเจาะน้ำเหลืองวันจันทร์ และนวดวันศุกร์ แถมน้องนมก็คัดมาก เนื่องจากใกล้วันแดงเดือด

พอวันนี้อาการคัดหน้าอกดีขึ้น ก็เลยคิดว่าไปนวดดีกว่าคะ เนื่องจากส่วนตัวเนสรู้สึกว่าหน้าอกตัวเองสูงไป อยากให้คล้อยไวไว จะได้ดูเป็นธรรมชาติแล้วแรงนวดก็คงสู้มืออาชีพไม่ได้คะ

สำหรับคนที่ต้องการนวดกับพี่แป้น สามารถไปตามที่อยู่ด้านล่างนี้นะคะ
PHP กายภาพบำบัด
อยู่ตรง PST Condo  พอเลี้ยวเข้าคอนโด เป็นตึกอยู่ทางขวามือชื่อ ioffice คะ
ตารางเวลาที่พี่แป้นเข้าคลินิค โดยหลักจะเป็นตามนี้นะคะ แต่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้คะพี่แป้นจะแจ้งเป็นรายอาทิตย์ให้คะ
อังคาร, ศุกร์ : 18.00-20.00
เสาร์  : 8.00-20.00
อาทิตย์  : 8.00-14.00

ไม่ต้องนัดคิวนะคะ ให้เข้าไปจองคิวที่ออฟฟิตได้คะ แนะนำให้ไปก่อนเวลาซักครึ่งชั่วโมงจะดีมากคะ เพราะสาวๆไปนวดกันเยอะมากกคะ

วันนี้เนสไปก่อนเวลาครึ่งชั่วโมง ก็ยังได้คิวที่ 6 แนะ ก็จะมีพี่คนรับคิว เค้าก็จะถามชื่อ เบอร์โทร ทรงของซิลิ แล้วก็ระยะเวลาที่เราทำมา ระหว่างนี้ก็นั่งรอคะ รออยู่ซักพักใหญ่ ก็ถึงคิวคะ พี่แป้นก็เรียกเข้าห้อง ... พอเข้าห้องพี่แป้นก็ให้ถอดเสื้อ นอนลงแล้วก็ใช้เครื่องทำอัลตร้าซาวด์ให้ นวดๆซักพักทั้งสองข้าง จากนั้นก็ จะเริ่มนวดพี่แป้นก็บอกว่าน้องนมของเนสค่อนข้างตึง คุณหมอวางซิลิสูงไปนิด ซึ่งเนสก็รู้สึกว่าน้องนมเด้งไปหน่อย พี่เค้าก็บอกว่าจะนวดหนักนิดนึงนะคะ ซึ่งใครที่ผ่านนวดที่พระรามสองมาแล้ว ของพี่แป้นกลายเป็นจิ๊บๆคะ
พี่แป้นจะนวดโดยพยายามดันน้องซิลิให้กดลงต่ำมาทั้งซ้ายขวาให้ดูแผ่ป็นธรรมชาติ อันนี้เนสชอบมากคะ นวดเสร็จแล้วนิ่มขึ้นมากเลยคะ จากนั้นพี่แป้นก็สอนออกกำลังกายเพิ่มกล้ามเนื้อช่วงบน น้องนมจะได้คล้อยไวไว ทำแค่ทีสองทีรู้สึกตึงกล้ามเนื้อเลยคะ (อันนี้แนะนำสำหรับคนที่มีเนินหน้าอกแล้วหน้าอกเด้งมาก- ให้หันหน้าเข้ามุมวางแขนแนบเข้าเป็นมุมฉากทั้งสองด้าน อยู่ระดับไหล่ เท้าชิดสนิทกับพื้น แล้วพยายามดันตัวเข้ามุมให้มากที่สุด ทำซัก 5 เซ็ต จากนั้นเลื่อนแขนให้สูงขึ้น ทำซ้ำท่าเดิมคะ ทำบ่อยๆจะช่วยเรื่องกล้ามเนื้อเหนือหน้าอก) แล้วใส่เสื้อเพื่อย้ายไปอีกห้องนึงคะ เพื่อไปนอนทับเครื่อง Thermo pad ให้ดันหน้าอกให้ชิดแล้วนอนทับบนเครื่อง ซัก 15 นาที วันละ 2 ครั้งคะ .... ชอบบ สบายน้องนมมากก เลยสอยกลับมาบ้านด้วย พร้อมทั้งโดนพี่แป้นสั่งห้ามให้ใส่เสื้อชั้นในทุกชนิด ต้องโนบราไปจนกว่าน้องนมจะคล้อยสวยงามคะ

ใครที่มานวดกับพี่แป้นต้องทำใจนิดนึงนะคะ ว่าคนอาจจะเยอะแล้วก็เดินสลับห้องไปมานิดนึงคะ
สรุปค่าเสียหายวันนี้ มี ค่านวด-600 ค่าเครื่อง Thermo pad - 1400 แล้วก็ซื้อ ซิลิปิดน้องนิปมาด้วย - 200 ทั้งหมดก็ 2200 คะ ส่วนตัวก็ชอบมากคะ แล้วคงไปนวดเรื่อยๆ เพราะให้เนสนวดเองคงไม่ได้แบบนี้คะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 12:16:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 06:59
สารละลายน้ำเกลือเป็นอย่างไรคะ จำเป็นไหมคะ ส่วนเบตา ...

จำเป็นสำหรับช่วงแผลสดคะ
หลังจากผ่าตัด ทางคุณหมอจะห้ามให้แผลโดนอาบน้ำไปจนหลังตัดไหมซัก2-3 วันคะ
ให้เราเช็ดตัว ส่วนแผลก็ต้องทำความสะอาดแผลทุกวันเช้าเย็นคะ เบตาดีนทางโรงพยาบาลจะให้มาตอนวันออกคะ ไม่ต้องเตรียมก็ได้ ส่วนสารละลายน้ำเกลือ Normal Saline Solution ตัวนี้ใช้เช็ดทำความสะอาดแผลก่อนลงเบตาดีนคะ

ไม่แนะนำให้ใช้แอลกอฮอล์คะ เพราะแอลกอฮอล์แรงไปจะไปทำลายเชื้อโรครวมถึงเซลล์เนื้อเยื่อของเราด้วยคะ

ส่วนรูปของ Normal Saline Solution  ขออนุญาติดึงภาพจากทางเนตนะคะ

31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 12:26:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 07:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 07:22

เราต้องทิปพ ...

นวดประมาณ 20 นาทีแล้วแต่คนคะ จากนั้นก็ไปนอนทับแผ่นเทอร์โมอีกประมาณ 15 นาทีคะ ไม่ต้องทิปนะคะ ...

ส่วนเรื่องเทอร์โม แพด ลองเช็คราคาก่อนไปก็ได้คะ พี่แป้นขายอยู่ 1400 ถ้าที่อื่นถูกกว่าก็ซื้อที่อื่นได้คะ

ส่วนเรื่องกลัวซิลิเลื่อน ถ้าทำใต้กล้ามเนื้อไม่ต้องห่วงเลยคะ ยังไม่ก็มีกล้ามเนื้อคอยพยุงอยู่คะ สาวสองส่วนใหญ่เค้าเสริมเหนือกล้ามเนื้อ เลยต้องใส่เสื้อชั้นในคอยพยุงคะ เพราะมีแค่ชั้นไขมันและผิวหนังรองรับซิลิคะ

ช่วงแรกๆยังไม่ต้องใส่ก็ได้คะ ส่วนจะไม่ใส่นานแค่ไหนอันนี้ขึ้นกับหน้าอกของแต่ละคนด้วยนะคะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 12:03:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย beerja เมื่อ 2012-6-21 06:54
คุณเนสหน้าอกสวยมาก ชอบรูปที่ใส่สปอตร์บราดูน้องนมสา ...

ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำเหลืองนะคะคุณเบียร์ เพราะร่างกายคนเรามีน้ำเหลืองอยู่เป็นปกติอยู่แล้วคะ มากน้อยต่างกันไป แล้วร่างกายก็สามารถดูดซึมกลับได้เองคะ

ทีนี้เราต้องเตรียมตัวร่างกายก่อนผ่าตัดกันซักนิด ... แต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างเช่นว่าปกติเป็นคนทานเปรี้ยว และทานวิตามินซีตลอด อันนี้ก็ต้องงดก่อนผ่าตัดนานซักหน่อย แล้วก็งดยาวก่อและหลังผ่าประมาณเดือนนึงคะ แล้วก็อย่าลืมแจ้งคุณหมอก่อนนะคะว่าเรามีเวลาน้อย คุณหมอจะได้ดูแลเป็นพิเศษคะ

ส่วนเรื่องนวด ยังไงก็ต้องนวดคะ เลี่ยงไม่ได้คะ อันนี้เคยลองแล้ว ฮ่าๆๆ ทนครั้งเดียวคะ ถ้าแผลผ่ารักแร้ก็ไปนวดกับพี่แป้นต่อได้อีก 2-3 วันคะ ต้องเตรียมร่างกายให้แข็งแรงก่อนผ่าตัดด้วยคะ เพราะช่วงหลังผ่าร่างกายจะอ่อนแอลง เป็นไปได้ที่นวดแล้วทำให้เป็นไข้ได้ ส่วนเรื่องน้ำเหลืองไม่เกี่ยวกับการนวดคะ พยายามงดพวก วิตามินต่างๆ กระเทียม เนื้อไก่ กระหล่ำปลี เพราะร่างกายแต่ละคนดูดซึมวิตามินได้ไม่เท่ากันคะ ต้องสังเกตตัวเองเป็นหลักคะ

ไม่ต้องกลัวนะคะคุณเบียร์ อาจจะบอกให้พี่เค้าเบามือนิดนึงน่าจะได้คะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-24 22:44:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดตน้องนม อายุ 25 วันค่ะ

หลังจากที่ได้เทอร์โมแพดมาจากพี่แป้น ก็จัดการนอนทับทุกวันค่ะ วันละ 2-3 ครั้ง พร้อมๆกับนวดมือและออกกำลังกายตามที่พี่แป้นบอกคะ
น้องนมก็นิ่มขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยคะ อยากรู้เหมือนกันว่ามันนิ่มได้แค่ไหน จะได้เหมือนน้องนมแท้มั้ยคะ

วันนี้เลยเอารูปเครื่อง เทอร์โมแพด ของพี่แป้นมาให้ดูกัน เนื่องจากเครื่องนี้ก็ค่อนข้างสารพัดประโยชน์สำหรับเนส ถ้าปวดท้องเมนส์ ปวดหลังเมื่อยตัวก็ใช้ได้คะ อิอิ

น้องนมเนสก็พยายามนวดกดและดันลง นอนคว่ำบ่อยๆ เพื่อให้มันคล้อยสวย ไม่อยากให้เป็นบล๊อคคะ ส่วนแผลก็ค่อยยุบแล้วก็กลืนไปกลับรอยพับใต้ราวนมคะ แล้วก็ทายาทุกวันเหมือนเดิมค่ะ

34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-24 22:54:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ข้าวหอม9 เมื่อ 2012-6-21 22:46
อยา่กเห็นเครื่อง Thermo pad ค่ะ ใช้ทำอะไรค่ะ เพื่ออะไรค่ื ...

ลักษณะเป็นแผ่นทำความร้อนคะ ช่วยในเรื่องของกายภาพบำบัดคะ

แต่ที่เราใช้กันก็เอาน้องนมนอนทับบนแผ่นนี้ค่ะ เพื่อช่วยให้น้องนมนิ่มขึ้น หลักการเดียวกับการเล่นโยคะร้อนคะ เพื่อช่วยให้กล้ามเนื้อคลายตัว ไม่บีบรัดซิลิโคน นวดง่ายและนิ่มขึ้นค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 11:31:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-6-25 05:27
ใต้ติดตามกับหมอรึเปล่าคะ เรากลัวว่าน้องนมจะชิดกันเ ...

ขอบคุณคะคุนเตย  เนสไปหาคุณหมอตามนัดตลอดค่ะ จริงๆเรื่องนี้เนสเคยคุยกะคุณหมอตั้งแต่ก่อนทำแล้วว่าเนสกลัวหน้าอกจะชิดเกินไปคะ เพราะรู้ตัวเองว่าเป็นคนอกเล็กแต่อกชิดมีร่องอกและเนินอก คุณหมอก็แจ้งไว้ก่อนทำแล้วว่าเนสทำไซส์ใหญ่ไม่ได้เด่วจะมีปัญหาอกชิดเกินไป
ตอนนวดก็ไม่ได้นวดแบบดันน้องนมเข้าหากันคะ นวดแบบดันออกข้างกะกดลง แต่พอหลังผ่ามันไปกังวลเรื่องอื่นซ่ะมากกว่า เด่วจะถามคุณหมอเรื่องเคสนี้อีกทีคะ ขอบคุณเตยมากคะที่เตือน ไม่งั้นเนสก็ลืมตามเรื่องนี้ไปเลยคะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 14:26:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-6-25 13:48
ไม่เป็นไรค่ะ เราดูลักษณะแล้ว น้องนมจะเป็นแบบไปไหนไ ...

แต่ตอนนี้น้องนมคุณเตยโอเคแล้วใช่มั้ยคะ

ของเนสก่อนเสริมน้องนมก็เป็นลักษณะเดียวกะแบบนี้อ่ะคะ คือ มีร่องอก อกบุ๋มลง  เพียงแต่พอหลังเสริมขนาดมันใหญ่ขึ้น

เด่วเอาภาพมุมบนให้ดูคะ จะได้ช่วยดูด้วย ... อีกอย่างเนสเสริมใต้กล้ามเนื้อ น่าจะมีผลน้อยกว่ามั้งคะ (คิดเองเลย ฮ่าๆ) พอกดไปตรงร่องกลางก็เป็นกระดูกนะคะ แต่ยังงัยจะถามคุณหมอให้แน่ใจอีกทีศุกร์นี้คะ

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-28 20:56:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด

วันนี้ไปพบคุณหมอตามนัดมาคะ พร้อมกับถามเรื่องหน้าอกของเนสด้วย ที่กังวลว่าจะเกิดเป็นเคส symmastia รึป่าว
หมอก็ได้บอกว่าของเนสจากที่คุยกันตั้งแต่แรก หมอก็ได้ระวังเรื่องนี้ตั้งแต่แรกโดย ไม่ได้ใส่ซิลิโคนไซส์ใหญ่จนเกินไป พร้อมกับระวังในการวางซิลิโคน ไม่ได้เซาะกล้ามเนื้อมากจนเกินไป แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อ ความไม่ประมาทและความสบายใจของเนสเองคุณหมอก็ได้นัดมาตรวจทุก 2 อาทิตย์คะ

ฉะนั้นสาวๆทั้งหลายโดยเฉพาะคนผอมมากๆ ให้ระวังนะคะ อย่าดื้อรั้นใส่ซิลิโคนใหญ่จนเกินไปคะ คุณหมอแจ้งไว้เท่าไหร่ก็รับฟังไว้ด้วยนะคะ เพราะเนสเชื่อว่าคุณหมอเองก็พยายามทำออกมาให้ดีที่สุดเหมือนกันคะ

ค่อยโล่งคะ นอนฝันว่ามีนมแฝดมาหลายคืนละ

ยินดีด้วยนะคะ หลักๆ อยู่ที่การเซาะค่ะ เราใส่ไซต์เดิมแต่รอบสองก็ปกติ  โพสต์ 2012-6-29 13:23
ขอบคุณค๊าคุนเฟิร์ส หมอบอกปกติดีคะ ของคุณเฟิร์สเป็นไงบ้างคะ  โพสต์ 2012-6-29 12:35
อย่าเครียดนะค่ะคุณเนส เป็นกำลังจให้ค่ะ^^  โพสต์ 2012-6-28 21:55
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 17:53:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้น้องนมอายุได้ 1 เดือนแล้วคะ

วันนี้เลยพาน้องนมไปฉลองด้วยการไปนวดกับพี่แป้น 555+
ไปช่วงเช้าวันเสาร์คนไม่เยอะไม่พลุกพล่านดีคะ ช่วงเย็นคนเยอะมากกก
ทำให้บรรยากาศการนวดเป็นไปอย่างไม่รีบเร่งคะ วันนี้พี่แป้นให้เนสไปนอนทับเครื่องเทอร์โมแพดก่อนเลย รู้สึกเหมือนนอนนานกว่าปกติจนเกือบเผลอหลับคะ จากนั้นก็ย้ายไปห้องนวด ก่อนนวดมือพี่แป้นจะนวดด้วยเครื่องอัลตร้าโชนิคก่อน เครื่องตัวนี้จะช่วยสลายพังผืดในระดับลึกที่การนวดมืออาจจะไม่ถึงคะ จากนั้นก็ลงนวดมือต่ออย่างหนักหน่วง   นวดกับพี่แป้นทีไรรู้สึกว่าน้องนมนิ่มขึ้นมาก อาจจะเป็นเพราะแรงที่เรานวดเองไม่เท่า
เนสแอบถามพี่แป้นเรื่องอาการน้องนมแฝด เพื่อความสบายใจอีกรอบ   พี่แป้นก็บอกว่าเท่าที่ดูไม่เป็นหรอก ไม่ต้องห่วง ที่นวดคนที่ทำกับหมอธีร์พงษ์ไม่เคยมีเคสนี้คะ ... แอบโล่งใจอีกรอบ   แต่ก็จะคอยสั่งเกตุน้องนมไปเรื่อยๆคะ

ส่วนแผลก็เริ่มเรียบเนียนขึ้น ไปตามรอยพับใต้ฐานนม จับดูรอยเย็บด้านในเริ่มยุบไปเยอะ รอยแผลบางจุดยังมีรอยแดง และคล้ำอยู่บ้าง เพราะเนื้อเยื่อยังไม่สนิทดีก็พยายามทายาไปเรื่อยๆค่ะ

รูปนมเอียงๆ ฮ่าๆ ถ่ายเอียงซ่ะเอง มึนงงกะกล้องค่ะ

หลังผ่าก็มัวแต่ดีใจได้น้องนมใหม่ค่ะ 555  โพสต์ 2012-7-1 14:38
ไม่หรอกค่ะคุณเตย เนสกังวลตั้งแต่ก่อนทำแล้วคะ ก็เลยอยากจะแน่ใจคะ  โพสต์ 2012-7-1 14:35
เค้าทำให้ตัวเองวิตกป่าวเนี่ย 55 กำลังสวยแล้วค่ะ ถ้าไม่มีปัญหานะ โอเคเร  โพสต์ 2012-7-1 00:42

คะแนน

1

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 14:28:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ข้าวหอม9 เมื่อ 2012-7-1 00:49
นมสวยมากเลยค่ะ เราได้คิวทำน้องนมวันที่ 16 กรกฎาคมนี้  ...

ขอบคุณค๊า
แต่ไม่ต้องกลัวมากไปนะคะ เคสต่างๆที่เพื่อนเอามารีวิว ถือว่ามาแชร์ประสบการณ์ ให้ระวังตัวและคอยสังเกตูตัวเองจะดีกว่าคะ เพราะสรีระของแต่ละคนไม่เหมือนกันคะ   ขอให้ผ่าตัดปลอดภัยน้องนมสวยๆนะคะ คอนเฟิร์มว่าทางคุณหมอธีรและพี่ๆพยาบาลที่โรงบาลดูแลดีมากกคะ
ส่วนที่เหลือเราก็ต้องดูแลน้องนมเราอีกต่อนึงนะคะ

ก่อนผ่าตัดทำใจให้สบาย ดูแลร่างกายให้แข็งแรง งดวิตามินต่างๆให้พร้อม นอกนั้นไม่ต้องห่วงแล้วคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 22:37:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Chayalex เมื่อ 2012-7-1 20:37
คุณเนส ขอถามนี๊ดนึง ฐานนมเดิมคุณเนสกว้างเท่าไหร่คะใ ...

ฐานน้องนมของเนสแคบแค่ 11.4 ใส่ใหญ่มากไม่ได้อ่ะค่ะ .. เนสใส่ 300/340 ทรงสูง เพราะน้องนมซ้ายขวาไม่เท่ากันค่ะ
การเลือกซิลิ ไม่ควรใส่ใหญ่กว่าฐานนมนะคะ ไม่งั้นน้องนมจะเป็น 2 ลอนค่ะ แล้วก็ต้องวัดตำแหน่งระยะห่างของหัวนมว่า ห่างกันมากน้อยแค่ไหนจะเป็นตัวบอกอีกอย่างน้องนมจะชิดกันได้มากน้อยแค่ไหนค่ะ

ทางที่ดีคุยกับคุณหมอจะดีที่สุดค่ะ ว่าไซส์ไหนที่เราจะใส่ได้หากเราต้องการใหญ่ คุณหมอก็จะพยายามทำให้อยู่แล้วค่ะ ขอให้ได้ไซส์ที่ถูกใจนะคะ

ขอบคุณมากค่ะคุณเนส  โพสต์ 2012-7-4 22:19
mentor จะนิ่มน้อยสุดเพราะถุงซิลิจะมีความหนามากกว่าค่ะ  โพสต์ 2012-7-2 22:14
ความนิ่มก็จะเรียงตามนี้มากไปน้อยค่ะ allergan-silimed-mentor  โพสต์ 2012-7-2 22:12
ซิลิของคุณหมอมีsilimed(ของบราซิล) allergan(อเมริกา) mentor(อเมริกา) ก็จะมีหลายทรงค่ะ  โพสต์ 2012-7-2 22:07
ช่ายคะ ข้างซ้าย 300 ข้างขวา 340 ค่ะ เพราะน้องนมไม่เท่ากันค่ะ  โพสต์ 2012-7-2 22:03
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 22:55:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ข้าวหอม9 เมื่อ 2012-7-1 22:26
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ และกำลังใจค่ะ (คุณเนสนวดกับท ...

เนสไปตามนัดทุกครั้งทางคลินิคก็นวดให้ทุกครั้งค่ะ กับพี่แป้นเนสไปนวดมาสองครั้งค่ะ

เบอร์พี่แป้นนะคะ 081-866-5989
ถ้าติดต่อไม่ได้ให้ whatapp ไปหาพี่แป้นได้เลยคะ รึว่าเข้าไปที่คลินิคได้เลย ตามเวลาที่เนสเคยไปโพสไว้ในกระทู้คุณเฟิร์สนะคะ ยังเป็นตามเวลานั้นอยู่ค่ะ แนะนำว่าไปช่วงเช้าวันเสาร์อาทิตย์คนจะน้อยกว่าค่ะ ช่วงเย็นวันอังคารกับศุกร์คนค่อนข้างเยอะคะ

ทำแล้วอย่าลืมมารีวิวให้ดูด้วยนะคะ

ลองทานพาราซักสองเม็ด ถ้าไม่ไหวจริงๆลองโทรไปถามที่คลีนิคดีกว่าค่ะ  โพสต์ 2012-7-4 15:22
จะเป็นลัยมัยอะค่ะ "-----------"  โพสต์ 2012-7-4 13:24
ไม่ทันแล้วค่ะพารากับถุงน้ำร้อนเอาไม่อยู่ปวดทนไม่ไหวเลยทานพอนสแตน  โพสต์ 2012-7-4 13:23
เนสก็เป็นประจำเดือนก่อนผ่าค่ะ ไม่ได้ทานยาแต่เอาถุงน้ำร้อนประคบแทน  โพสต์ 2012-7-3 00:08
แนะนำว่าให้ทานแต่พาราเซตามอลดีกว่าค่ะ  โพสต์ 2012-7-2 22:02
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-16 23:22:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดตน้องนมอายุ 45 วัน (1 เดือนครึ่งแล้วค๊า)

หลังจากที่ได้ไปพบคุณหมอตามนัด คราวนี้น้องนมนิ่มขึ้นอย่างน่าพอใจคุณหมอกับพี่ๆที่มานวดก็บอกว่าอายุยังน้อย (น้องนมนะคะ ไม่ใช่เนส 55) แต่นิ่มขึ้นเยอะเลย เนื่องจากคราวที่น้องนมค่อนข้างตึง

อาการที่พบของเนสก็คือ
1. น้องนมตึงเนื่องจากน้องนมขยาย ผลจากคราวนี้ดีขึ้นมาก น้องออกกำลังกายหน้าอกช่วงบนแบบที่พี่แป้นแนะนำ และขยันนวดทำให้รู้สึกว่าอาการตึงลดลงค่ะ
2. อาการชาบริเวณด้านข้างน้องนม ก็ดีขึ้นมากค่ะ ข้างขวาเป็นปกติแล้ว ส่วนข้างซ้ายยังมีอาการชาอยู่บ้างแต่ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะค่ะ
3. หลังจากที่นวดคลึงบ่อยๆเนสรู้สึกว่าเหมือนมีก้อนอยู่ในเนื้อนม ทั้งที่ก่อนทำไม่มี เลยถามคุณหมอว่าสามารถไปตรวจเมมโมแกรมได้เลยมั้ย คุณหมอบอกว่าได้ค่ะให้แจ้งคุณหมอที่ตรวจไว้ด้วยเลย
4. ถามคุณหมอเรื่องทำเลเซอร์รอยแผล ก็สามารถทำได้อีก 1-2 เดือนข้างหน้าค่ะ
5. อาการที่ยังมีอยู่จริงแล้วเป็นมาตั้งแต่ก่อนทำคือเนินอกข้างซ้ายมากกว่าข้างขวาค่ะ สิ่งที่ต้องทำไปเรื่อยๆคือ พยายามนวดกดลงค่ะ และให้น้องนมคล้อยกว่านี้อาจจะดีขึ้นค่ะ
6. รอยแผลดีขึ้นไม่แดงแล้วค่ะ ตอนนี้ก้พยายามทาครีมที่ลดการสร้างเม็ดสีผิว เมเดอม่า แล้วก็กันแดดค่ะ

เนื่องจากช่วงนี้ของลดราคาเยอะมากกก อดใจไม่ไหวเลยไปสอยเสื้อชั้นในมาค่ะ พอไปลองเท่านั้นค่ะ คัพซีเท่านั้นที่ใส่ได้ บีจะดูล้นเกินค่ะแถมต้องมองหาชั้นในที่ไม่มีฟองน้ำเสริมเลย ทั้งที่เมื่อก่อนฟองน้ำนี่ขาดไม่ได้เลยค่ะ 555 เลยมีรูปพร้อมเสื้อชั้นในมาฝากด้วยค่ะ

เวลานวดอย่าลืมนวดจัดทรงกันด้วยนะคะ

คร้า คุณเนสคะ เรารบกวนถามอาการมีก้อนในนมอัคะ ตอนคุณเนสเป็นเจ็บมั้ยคะ  โพสต์ 2014-6-8 07:40
ตอบไปความเห็นหน้า 8 นะคะ เนสจะอธิบายเข้าใจมั้ยน๊า ^^"  โพสต์ 2012-8-27 22:11
คุณเนส นวดจัดทรงทำยังไงคะ แนะนำหน่อยค่า  โพสต์ 2012-8-27 12:21

คะแนน

1

43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 11:40:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย คร เมื่อ 2012-7-18 10:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คร เมื่อ 2012-7-18 10:20

แล้วแต่คนค่ะ เดินได้เป็นปกติหลังผ่า ส่วนใหญ่ 4-5วันก็ขับรถได้ค่ะ แต่ถ้ายังไม่ไหวก็นั่งแท๊กซี่ไปก่อนนะคะ แต่แนะนำว่าพยายามยกแขนให้สุดหลังตัดไหม ใช้แขนแบบปกติอย่าไปเกร็ง ยิ่งไม่ใช้แขนพังผืดจะยิ่งเกาะ ออกกำลังยืดแขนเบาๆ บ่อยๆ แต่อย่าเพิ่งยกของหนักช่วงสองอาทิตย์แรกค่ะ เพราะบางคนกลัวเจ็บกลัวแผลฉีก จริงๆแล้วคุณหมอเย็บแผลไว้หลายชั้นค่ะ
พอเริ่มอาทิตย์ที่สอง จะมีอาการปวดหลังเนื่องจากร่างกายยังไม่ชินกับขนาดน้องนมใหม่คะ ขอให้น้องนมสวยๆนะคะ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 01:02:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย yayaii เมื่อ 2012-8-14 20:27
สวยม๊าก...แอบอิจฉา. แต่กลัวน้ำเหลืองอ่าา ...

ขอบคุณค๊าา
ไม่ต้องกลัวน้ำเหลืองนะคะ เป็นระบบภูมิคุ้มกันปกติของร่างกายค่ะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-23 16:32:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย applezeed เมื่อ 2012-8-21 09:52
ขอชมนะคะ น้องนมสวยคะ แต่ขอถามหน่อยคะว่า จะใส่ซิลิโค ...

ขอบคุณค่ะ
การเลือกซิลิโคนใหญ่สุดต้องไม่เกินฐานนมเราค่ะ ทรงสูงจะได้หน้าอกใหญ่กว่า แต่ทรงเตี้ยจะได้ทรงธรรมชาติกว่าค่ะ เสียดายตอนนั้นไม่ได้เลือกทรงเตี้ยเพราะนึกภาพไม่ออกแฮ่ๆ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-23 16:33:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย 0846 เมื่อ 2012-8-21 12:44
ต้องขอขอบคุณ คุณเนสมากมายเลยนะคะ ที่รีวิวนี้เ ...

ขอบคุณค๊าา ดีใจที่รีวิวมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ ของเนสเองก็ลองผิดลองถูกมาเหมือนกันค่ะ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-24 02:46:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย amilyam เมื่อ 2012-8-23 16:52
สอบถามส่วนสูง + น้ำหนัก คุณเนสหน่อยค่ะ ดูรีวิวแล้ว นม ...

เนสสูง 157 นน. 43 ก่อนทำคัพ A- ค่ะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-27 21:21:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย chay46 เมื่อ 2012-8-26 10:54
ขอบคุณมากค่ะทำไงดีถึงจะได้เจอหมอคิวนานเหลือเกินโท ...

ไม่ต้องกลัวเค้ารำคาญนะคะ ถามให้มั่นใจก่อนเราจะทำดีกว่าค่ะ ดีกว่ามาเสียใจทีหลัง
ยิ่งเวลาน้อย เตรียมคำตอบในใจไว้ก่อนนะคะ ว่าเราอยากได้หน้าอกทรงไหนไซส์ไหน ถ้าทรงเตี้ยให้ดูเคสหญิงแย้นะคะ ถ้าของเนสเป็นทรงสูงค่ะ ส่วนจะเอากี่ซีซีก็ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะว่าเราอยากได้คัพประมาณไหน คุณหมอจะได้แนะนำได้เพราะแต่ละคนเนื้อนมไม่เท่ากัน

จากนั้นก็เช็คคิวกับพี่หนิงเลยนะคะ ว่าขอคิวเร็วที่สุดได้เมื่อไหร่ (ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับซิลิที่เราจะเอาว่าต้องรอของรึป่าว) แนะนำว่าอย่างน้อยหนึ่งอาทิตย์นะคะ จะได้มีเวลาเตรียมตัวงดพวกวิตามิน ยาและอาหารต้องห้ามต่างๆค่ะ

ขอให้ได้คิวเร็วๆนะคะ
ปล. เนสไม่แน่ใจว่าเราขอคิวไว้ก่อนได้รึป่าว ลองปรึกษาพี่หนิงดูนะคะ ว่าเรามีเวลาน้อย พี่หนิงอาจจะน้ำเสียงเหวี่ยงๆไปนิด แต่ถ้าคุยกะแกบ่อยๆแกก็ใจดีค่ะ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-27 22:10:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย channal_pro เมื่อ 2012-8-27 15:18
หน้าอกเจ้าของกระทู้งดงามค่ะ (แอบตามดูมานานล่ะ)
เพิ ...

อาการตึงชา ไม่เท่ากันเป็นเรื่องปกติค่ะ การนวดจะช่วยลดอาการตึงของหน้าอกได้ค่ะ แนะนำให้ออกกำลังกายกล้ามเนื้อหน้าอกช่วงบน โดยการหันหน้าเข้ามุมเอาแขนสองข้างทาบทั้งสองด้านแล้วพยายามดันตัวเข้ามุมให้มากที่สุดโดยที่ห้ามขยับเท้า จะช่วยขยายกล้าเนื้อลดอาการตึงด้วยค่ะ

ส่วนการนวดจัดทรง คือเรานั่งนวดหน้ากระจกดูลักษณะทรงหน้าอกของเราว่าเป็นแบบไหน เอียงมากน้อยแค่ไหนนวดเลาะๆไปรอบๆ จากนั้นก็ดันรึกดไปทางที่เรารู้สึกว่าทรงด้านนั้นยังไม่สวย อย่างเนสมีความรู้สึกหน้าอกด้านขวาจะดูไม่กลมกลึงเท่าด้านซ้าย เลยต้องคลึงกล้ามเนื้อด้านนั้นให้คลายตัวแล้วก็นวดดันออกให้มากกว่าด้านซ้าย ส่วนด้านซ้ายของเนสก็ต้องนวดกดลงเนื่องจากเนินอกด้านซ้ายมากกว่าด้านขวาค่ะ ... เอ อธิบายประมาณนี้จะเข้าใจกันมั้ยค่ะ  

พยายามยกแขนให้สุดไม่ต้องกลัวฉีกนะคะ เพราะคุณหมอเย็บไว้หลายชั้นมาก ทาและนวดยาบ่อยๆนะคะ แผลจะได้นิ่มและหายไวๆ

ส่วนอาการเจ็บแปลบๆบริเวณหัวนมเป็นอาการปกตินะคะ จะค่อยๆทุเลาขึ้นค่ะ

ถ้าหน้าอกหายบวมแล้ว ประคบร้อนบ่อยๆก่อนนวดจะทำให้น้องนมนิ่มและนวดง่ายขึ้นค่ะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-27 23:49:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย chay46 เมื่อ 2012-8-27 22:20
ค่ะขอบคุณมากค่ะคุณเนสก่อนผ่าคุณเนสเตรียมตัวยังไงบ ...

พอเราชำระมัดจำ 5000 บาทแล้วจะมีเอกสารรายกายอาหาร ยา วิตามินที่ต้องงดทั้งก่อนและหลังผ่าตัดจากพี่หนิงมาให้เราอ่านค่ะ
หลักๆก็พวกวิตามินต่างๆที่ทานอยู่ให้งดเลยนะคะ โดยเฉพาะวิตามินซี งดขอเปรี้ยวทุกชนิด ถ้าเป็นคนที่ทานวิตามินซีประจำรึชอบทานเปรี้ยวงดอย่างน้อย สองอาทิตย์ ค่ะ
หมั่นทาครีมตรงบริเวณน้องนมไว้ล่วงหน้า เพื่อเตรียมผิวหนังที่จะขยายตัวทันทีหลังใส่ซิลิโคน กันน้องนมแตกลายค่ะ
เตรียมยาสำหรับทำแผลอย่าง สารละลายน้ำเกลือที่ใช้เช็ดล้างแผล ส่วนเบตาดีทางโรงพยาบาลมีให้ค่ะ ยาเมเดอม่า แคปซูนใบบัวบกตัวนี้ช่วยได้มากค่ะ  

ถ้ายังไงลองย้อนกลับไปอ่านหน้าแรกๆดูนะคะ เผื่อเนสตกหล่นอะไรไปค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้