เจ้าของ: Nes88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอกแผลใต้ราวนมกับหมอธีค๊า

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-21 12:03
ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำเหลืองนะคะคุณเบียร์ เพราะร่าง ...

ขอบคุณมากจริงๆค่ะคุณเนส ค่อยสบายใจหน่อย เพราะเบียร์จะกลับไทยปีหน้าตอนลูกปิดเทอมค่ะ เลยมีเวลาอยู่ได้แค่เดือนเดียว แล้วคุณเนสไปนวดกับพี่แป้นเป็นไงบ้างค่ะ นวดไปกี่ครั้ง ไปนวดบ่อยมั้ยเอ๋ย แล้วน้องนมฟูขึ้นมั้ยค่ะ แล้วจริงๆหลังตัดไหมสามารถไปให้นวดได้เมื่อไหร่ค่ะ อย่าลืมเอารูปอัพเดตบ่อยๆนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ถ้าแผลใต้รักแร้ตัดไหมก็นวดได้เลยค่ะ  โพสต์ 2012-6-25 20:31
พี่แป้นแนะนำดีมากคะ เพิ่งไปครั้งเดียวเอง พรุ่งนี้เนสว่าจะไปอีกรอบค่ะ  โพสต์ 2012-6-25 20:30
อยา่กเห็นเครื่อง Thermo pad ค่ะ ใช้ทำอะไรค่ะ เพื่ออะไรค่ืะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-20 12:26
นวดประมาณ 20 นาทีแล้วแต่คนคะ จากนั้นก็ไปนอนทับแผ่นเ ...

เราไปซื้อแอลฯ มาซะแล้วค่ะ เพราะไม่ได้เข้ามาเช็ค เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อ Normal Saline Solution มาอีกก็ได้ค่ะ ตื่นเต้นมาก อีกสองวันเองค่ะ ขอบคุณคุณเนส มากนะคะ สำหรับทุกๆ คำตอบเลย

เนสเข้าใจอารมณ์ตื่นเต้นกังวลก่อนทำค่ะ เป็นเหมือนกัน ^^  โพสต์ 2012-6-24 22:47
ยินดีค๊า อะไรตอบได้ก็จะพยายามช่วยตอบคะ  โพสต์ 2012-6-24 22:46
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-20 12:26
นวดประมาณ 20 นาทีแล้วแต่คนคะ จากนั้นก็ไปนอนทับแผ่นเ ...

เราไปซื้อแอลฯ มาซะแล้วค่ะ เพราะไม่ได้เข้ามาเช็ค เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อ Normal Saline Solution มาอีกก็ได้ค่ะ ตื่นเต้นมาก อีกสองวันเองค่ะ ขอบคุณคุณเนส มากนะคะ สำหรับทุกๆ คำตอบเลย
อย่าลืมขยันนวดนะค่ะ

ตอนนี้ก็พยายามนวดสุดริดคะ ^^"  โพสต์ 2012-6-24 21:54
หายบวมหรือยังคะ ยุบไปเยอะมากมั้ย 340 ซีซีชิปะ มันจะยุบหายสนิทตอนกี่เดือนค่ะ
ถ้าหายสนิทแล้วถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะคะ ว่าจะเลือก 340 เหมือนกัน แต่กลัวมันยุบแล้วไม่บึ้ม

ต้องดูว่าเนื้อนมเดิมเยอะมั้ยคะ ถ้าเยอะ 340 ก็บึ๊มแน่นอนคะ  โพสต์ 2012-6-24 21:55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawasdeeann เมื่อ 2012-6-24 14:34

สอบสอบถามอีกนิดนึงว่า..

คุณเนส มีอาการหนักๆ หน้าอก หรือปวดหลังหลังทำมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

ช่วง 2อาทิตย์แรก จะมีอาการหนักอก ปวดหลัง คัดตึงหน้าอกคะ  โพสต์ 2012-6-24 21:57
อูวววว...ง หน้าอกสวยมากๆเลยค่า แต่แผลน่ากลัวง้ะ เค้ากลัววว  แงๆๆๆ

เลือกแผลได้คะว่าใต้รักแร้ รึว่าใต้ราวนมคะ แผลใหม่ๆก็แบบนี้คะ ^^  โพสต์ 2012-6-24 22:10
109#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-24 22:44:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตน้องนม อายุ 25 วันค่ะ

หลังจากที่ได้เทอร์โมแพดมาจากพี่แป้น ก็จัดการนอนทับทุกวันค่ะ วันละ 2-3 ครั้ง พร้อมๆกับนวดมือและออกกำลังกายตามที่พี่แป้นบอกคะ
น้องนมก็นิ่มขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยคะ อยากรู้เหมือนกันว่ามันนิ่มได้แค่ไหน จะได้เหมือนน้องนมแท้มั้ยคะ

วันนี้เลยเอารูปเครื่อง เทอร์โมแพด ของพี่แป้นมาให้ดูกัน เนื่องจากเครื่องนี้ก็ค่อนข้างสารพัดประโยชน์สำหรับเนส ถ้าปวดท้องเมนส์ ปวดหลังเมื่อยตัวก็ใช้ได้คะ อิอิ

น้องนมเนสก็พยายามนวดกดและดันลง นอนคว่ำบ่อยๆ เพื่อให้มันคล้อยสวย ไม่อยากให้เป็นบล๊อคคะ ส่วนแผลก็ค่อยยุบแล้วก็กลืนไปกลับรอยพับใต้ราวนมคะ แล้วก็ทายาทุกวันเหมือนเดิมค่ะ

110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-24 22:54:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ข้าวหอม9 เมื่อ 2012-6-21 22:46
อยา่กเห็นเครื่อง Thermo pad ค่ะ ใช้ทำอะไรค่ะ เพื่ออะไรค่ื ...

ลักษณะเป็นแผ่นทำความร้อนคะ ช่วยในเรื่องของกายภาพบำบัดคะ

แต่ที่เราใช้กันก็เอาน้องนมนอนทับบนแผ่นนี้ค่ะ เพื่อช่วยให้น้องนมนิ่มขึ้น หลักการเดียวกับการเล่นโยคะร้อนคะ เพื่อช่วยให้กล้ามเนื้อคลายตัว ไม่บีบรัดซิลิโคน นวดง่ายและนิ่มขึ้นค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-24 22:54
ลักษณะเป็นแผ่นทำความร้อนคะ ช่วยในเรื่องของกายภาพบ ...

ขอบคุณค่ะ
จิงๆกะเป๋าน้ำร้อนก้อได้นะ ถูกแต่ลำบากกว่าค่ะ
ใต้ติดตามกับหมอรึเปล่าคะ เรากลัวว่าน้องนมจะชิดกันเกินไปนะคะ ลองเสริชดูคำว่า symmastia ในกูเกิ้ลนะคะ เสริชภาพนะคะ จะเห็นชัดกว่า ถ้าหมอบอกว่าไม่เป็นแน่นอนไม่ต้องกังวลก็ไม่เป็นไรค่ะ เราเคยเป็นอะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 11:31:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-6-25 05:27
ใต้ติดตามกับหมอรึเปล่าคะ เรากลัวว่าน้องนมจะชิดกันเ ...

ขอบคุณคะคุนเตย  เนสไปหาคุณหมอตามนัดตลอดค่ะ จริงๆเรื่องนี้เนสเคยคุยกะคุณหมอตั้งแต่ก่อนทำแล้วว่าเนสกลัวหน้าอกจะชิดเกินไปคะ เพราะรู้ตัวเองว่าเป็นคนอกเล็กแต่อกชิดมีร่องอกและเนินอก คุณหมอก็แจ้งไว้ก่อนทำแล้วว่าเนสทำไซส์ใหญ่ไม่ได้เด่วจะมีปัญหาอกชิดเกินไป
ตอนนวดก็ไม่ได้นวดแบบดันน้องนมเข้าหากันคะ นวดแบบดันออกข้างกะกดลง แต่พอหลังผ่ามันไปกังวลเรื่องอื่นซ่ะมากกว่า เด่วจะถามคุณหมอเรื่องเคสนี้อีกทีคะ ขอบคุณเตยมากคะที่เตือน ไม่งั้นเนสก็ลืมตามเรื่องนี้ไปเลยคะ
ว้าวๆอกชิดมาก สวยๆ ของเราห่างเปนนิ้ว เสริมเหนือป่าวค่ะ

เสริมใต้กล้ามเนื้อค๊า  โพสต์ 2012-6-25 14:09
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-25 11:31
ขอบคุณคะคุนเตย  เนสไปหาคุณหมอตามนัดตลอดค่ะ จริงๆเร ...

ไม่เป็นไรค่ะ เราดูลักษณะแล้ว น้องนมจะเป็นแบบไปไหนไปด้วยกันน่ะสิคะ ดูรูปนางแบบนะคะ นมจะห่างทุกคนค่ะ จะชิดเมื่อตอนใส่เสื้อในเท่านั้น นมธรรมชาติควรจะห่างเป็นช่องกุญแจนิดนึงค่ะ วิธีการแก้คือผ่าแล้วเย็บ ก็จะเกิดแผลหน่อย เซาะขอบเย็บกลาง แล้วต้องมีอะไรมากดไว้ตลอดจนกว่าเนื้อจะติดกันดี ไม่อย่างนั้นก็จะชิดเหมือนเดิมอีก เป็นนมแฝดสยาม อีกวิธีที่นิยมกว่าคือ ผ่าออก แล้วรอให้เนื้อเชื่ิอมกันใหม่ ประมาณ 6 เดือน แล้วค่อยผ่าเข้าใหม่ค่ะ เราก็ทำแบบนี้แหละ ผ่านมาหมดแล้่วค่ะ 555+ เศร้าเนอะ
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 14:26:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-6-25 13:48
ไม่เป็นไรค่ะ เราดูลักษณะแล้ว น้องนมจะเป็นแบบไปไหนไ ...

แต่ตอนนี้น้องนมคุณเตยโอเคแล้วใช่มั้ยคะ

ของเนสก่อนเสริมน้องนมก็เป็นลักษณะเดียวกะแบบนี้อ่ะคะ คือ มีร่องอก อกบุ๋มลง  เพียงแต่พอหลังเสริมขนาดมันใหญ่ขึ้น

เด่วเอาภาพมุมบนให้ดูคะ จะได้ช่วยดูด้วย ... อีกอย่างเนสเสริมใต้กล้ามเนื้อ น่าจะมีผลน้อยกว่ามั้งคะ (คิดเองเลย ฮ่าๆ) พอกดไปตรงร่องกลางก็เป็นกระดูกนะคะ แต่ยังงัยจะถามคุณหมอให้แน่ใจอีกทีศุกร์นี้คะ

อาจจะไม่โชคร้ายแบบเราก็ได้มั้งคะ ใต้กล้ามเนื้อเหมือนกันค่ะ ตอนนี้โอเคแล้ว เพราะผ่ารอบที่ 3 แล้วอะนะ

ก็หวังว่าจะไม่เป็นอะไรคะ ของคุณเตยหายแล้วดีใจด้วยคะ  โพสต์ 2012-6-25 20:37
ไปทำที่โรงพยาบาลราชบูรณะใช่มั๊ยค่ะ

ช่ายค่ะ ผ่าที่โรงพยาบาลคะ พยาบาลดูแลดีมากคะ  โพสต์ 2012-6-25 20:38
น้องนมของคุณเนสชิดเกินไปถ้าอย่างที่คุณเตยบอก เบียร์ดูไม่ออกเลยค่ะ แต่รู้ว่าดูน้องนมสวย มีด้วยหรอค่ะ แล้วแบบนี้เกิดจากอะไรหรอค่ะ ขอให้น้องนมคุณเนสเป็นปกติดีทุกอย่างนะค่ะ

ขอบคุณคะ คุณเบียร์ตอนนี้โอเคแล้วคะ ^^  โพสต์ 2012-6-28 20:58
เท่าที่ดีสวยมากนะค่ะ

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2012-6-28 20:56
คุณเนสคะ ขอถามนอกเรื่องนิดนึง คุณเนสพอจะรู้มั๊ยคะว่าจากอนุเสาวรีย์ไปคลีนิคคุณหมอใช้เวลาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2012-6-28 21:36
ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่่วโมงโดยประมาณคะ ^^  โพสต์ 2012-6-28 20:24
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-28 20:56:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันนี้ไปพบคุณหมอตามนัดมาคะ พร้อมกับถามเรื่องหน้าอกของเนสด้วย ที่กังวลว่าจะเกิดเป็นเคส symmastia รึป่าว
หมอก็ได้บอกว่าของเนสจากที่คุยกันตั้งแต่แรก หมอก็ได้ระวังเรื่องนี้ตั้งแต่แรกโดย ไม่ได้ใส่ซิลิโคนไซส์ใหญ่จนเกินไป พร้อมกับระวังในการวางซิลิโคน ไม่ได้เซาะกล้ามเนื้อมากจนเกินไป แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อ ความไม่ประมาทและความสบายใจของเนสเองคุณหมอก็ได้นัดมาตรวจทุก 2 อาทิตย์คะ

ฉะนั้นสาวๆทั้งหลายโดยเฉพาะคนผอมมากๆ ให้ระวังนะคะ อย่าดื้อรั้นใส่ซิลิโคนใหญ่จนเกินไปคะ คุณหมอแจ้งไว้เท่าไหร่ก็รับฟังไว้ด้วยนะคะ เพราะเนสเชื่อว่าคุณหมอเองก็พยายามทำออกมาให้ดีที่สุดเหมือนกันคะ

ค่อยโล่งคะ นอนฝันว่ามีนมแฝดมาหลายคืนละ

ยินดีด้วยนะคะ หลักๆ อยู่ที่การเซาะค่ะ เราใส่ไซต์เดิมแต่รอบสองก็ปกติ  โพสต์ 2012-6-29 13:23
ขอบคุณค๊าคุนเฟิร์ส หมอบอกปกติดีคะ ของคุณเฟิร์สเป็นไงบ้างคะ  โพสต์ 2012-6-29 12:35
อย่าเครียดนะค่ะคุณเนส เป็นกำลังจให้ค่ะ^^  โพสต์ 2012-6-28 21:55
เป็นกำลังใจให้นะค่ะคุณเนส แล้วคุณหมอบอกรึเปล่าค่ะว่าไม่สามารถเกิดขึ้นได้ในเคสคุณเนส ปกติดีใช้มั้ยค่ะ อย่าลืมอัพเดตรูปสวยๆให้ด้วยนะค่ะ

ขอบคุนค๊า หมอบอกไม่เกิดแต่เพื่อความสบายใจคุณหมอนัดมาทุก2อาทิตย์ค่ะ :)  โพสต์ 2012-6-29 12:34
ติดตามมาตลอดเลยอะ  ยังงัยขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะ   แต่น้องนมคุณเนส สวยมากค่ะ ใส่สปอร์ตบราแล้วยิ่งสวยอะ

ขอบคุณมากค๊า ปลอดภัยดีไม่มีปัญหาค่ะ :)  โพสต์ 2012-6-30 17:09
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้