เจ้าของ: Nes88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอกแผลใต้ราวนมกับหมอธีค๊า

[คัดลอกลิงก์]
และขอให้คุณเนสและ สาวๆทุกคนที่ทำนมมาหายไวๆน๊าค๊าาาา
เราไปพบคุณหมอมาและจองวันผ่าเรียบร้อยค่ะ ได้มา silimed 385/355 ค่ะ เพราะนมเรายานไม่เท่ากัน แต่ฐานเราใหญ่ค่ะ เราก็ไม่สูงมาก แต่อยากได้ใหญ่ๆ ไว้ก่อน กลัวมันเล็กค่ะ

เรากำลังจะเปลี่ยนใจผ่าใต้ราวนม เพราะว่าถ้ารักแร้ กลัวว่า จะโกนขนลำบาก และก็อายหมอ ตอนไปตัดไหมค่ะ ยังไงเรารอชมรูปแผลต่อนะคะ

แสดงความคิดเห็น

มาเล็มให้สั้นๆ ก็ได้ ไม่ต้องอายหมอหรอกค่ะ ผ่าเราเรียบร้อยแล้ว  โพสต์ 2012-6-18 22:15
ลองไปหาซื้อกรรไกรเล็กๆ แบบที่เค้าไว้กันคิ้วอะนะคะ ด้ามละยี่สิบกว่า  โพสต์ 2012-6-18 22:15
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 00:25:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปเพิ่มวันที่ 19 หลังเสริมหน้าอกคะ

วันนี้เป็นรูปตอนใส่สปอร์ตบราคะ

เด่วพรุ่งนี้จะเข้าไปนวดกับพี่แป้นแล้วจะมา อัพเดตให้ฟังคะ

สวยมากเลยค่า อยากได้แบบนี้บ้าง  โพสต์ 2012-11-1 20:06
สวยมากเลยค่ะ กำลังจะไปทำยิ่งเห็นสวยแบบนี้แล้วไม่กลัวเลยค่ะ  โพสต์ 2012-6-19 23:23
จริงๆแล้วโนบราไปเลยคะไม่ต้องใส่ น้องนมจะได้สวยคล้อยไวไวคะ :)  โพสต์ 2012-6-19 20:52
ของซาบรีน่าคะ อันนี้เป็นตัวลดราคาด้วยนะคะ สองร้อยกว่าบาทเองคะ  โพสต์ 2012-6-19 20:50
สปอตบรา ยี่ห้ออะไรคะ เก๋ค่ะ เราต้องใส่กี่วันคะ ถึงจะปล่อย โนบรา ได้  โพสต์ 2012-6-19 12:10

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-18 15:34
เราไปพบคุณหมอมาและจองวันผ่าเรียบร้อยค่ะ ได้มา silimed 38 ...

ขอบคุณค่า แต่เราคงผ่าฐานแหละค่ะ เพราะรักษาง่ายกว่ากัน
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-19 00:25
อัพรูปเพิ่มวันที่ 19 หลังเสริมหน้าอกคะ

วันนี้เป็นรูป ...

แผลเริ่มโอเคแล้วค่ะ คุณเนส ใช้ยาอะไรทาบ้างคะ
สวยมากเลยค่ะคุณเนส

ขอบคุณค๊า ของคุณเฟิร์สก็สวยมากน๊า ^^  โพสต์ 2012-6-19 21:32
สวยจังเลยค่ะ ในอนาคตต้องสวยกว่านี้แน่ๆเลย เราคงได้ไปทำช่วงเดือนกันยานู้นแหนะ

จะได้มีเวลาเตรียมตัวไงคะ ของเนสยังต้องนวดอีกเยอะเลยคะ ^^  โพสต์ 2012-6-19 21:32
ขอบคุณนะคะ ที่มารีวิว ขอให้ สวย และมี สุขภาพแข็งแรง นะคะ

คือก็ สนใจ ใต้ราวนม

แต่ทีนี้ อ่านเจอ บอกว่า นวดน้องนม ได้ไม่ถนัด..ต้องรอให้แผลแห้ง อันนี้ เราจะใช้วิธีแก้ไข โดย

-ถ้าหลังผ่าแล้ว เราเอา thermo pad ประคบ ได้เลยมั้ยคะ ?

รบกวนสอบถาม อีก นะคะ..

-คุณเนส ก่อนทำ รอบอก เท่าไหร่คะ ?
สวยและใหญ่ อิจฉาจังค่ะ ล้อเล่น สวยมากๆค่ะ สาวๆคะ ทำใหญ่ๆไว้หน่อยก็ดีนะคะ เผื่ออ้วนขึ้นจะได้ไม่ดูเล็กไปเหมือนเราค่ะ

ฮ่าๆๆ เนสอยากได้ดูน่ารักๆอ่ะคุณแป้ง พอมีนมแล้วดันไม่ชินซ่ะงั้น ;p  โพสต์ 2012-6-19 21:08
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 21:27:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sawasdeeann เมื่อ 2012-6-19 17:36
ขอบคุณนะคะ ที่มารีวิว ขอให้ สวย และมี สุขภาพแข็งแรง น ...

จริงๆเนสโดนนวดหนักตั้งแต่วันตัดไหมเลยนะคะ อาจจะไม่ถนัดช่วงสิบวันแรก แต่หลังจากนั้นก็นวดได้ปกติคะ ถ้านวดอาจจะกลัวไม่กล้านวดแรงแต่จริงๆคลึงได้ปกติคะ หมอเค้าเย็บแผลด้านไว้หลายชั้นแล้วคะ

วันแรกๆ ต้องประคบเย็นลดบวมก่อนคะ ... พอน้องนมหายบวมแล้วก็ให้เริ่มนวดแล้วใช้ thermo pad ช่วยคะ จะช่วยทำให้น้องนมนิ่มขึ้นแล้วก็ช่วยลดพังผืดด้วยคะ

ก่อนทำรอบอกเนสประมาณ 27 นิ้วคะ แบนมากกกคะ ฮ่าๆๆ

ขนาดเกิดเป็นผู้หญิงแท้ๆ อายเด็กสมัยนี้มากๆ  โพสต์ 2012-11-1 20:09
แบนมากๆเหมือนกันเลย เราแบนแบบใส่เฟิร์สบรายังไม่ได้เลย  โพสต์ 2012-11-1 20:08
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-19 21:44:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-19 06:50
แผลเริ่มโอเคแล้วค่ะ คุณเนส ใช้ยาอะไรทาบ้างคะ ...

ช่วงแรกๆเนสใช้ สารละลายน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดแผลจากนั้นก็ทาเบตาดีน

พอแผลเริ่มตกสะเก็ดก็ใช้ Mederma ทานวดจนเจลหายไปไปกะผิว จากนั้นทาด้วย vitamin E Oil100% ทาทับคะ

สวยค่ะ  มารีวิวอีกนะค่ะ ตามดูอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าสูงและหนักเท่าไรค่ะ

เนสสูง 156 นน 43 คะ  โพสต์ 2012-6-19 23:27
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 00:41:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้มาเล่าถึงการไปนวดกับพี่แป้นนะคะ จริงๆเนสนัดกะพี่แป้นตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วคะ แต่พอดีว่าอาทิตย์ที่แล้วระบมจากการเจาะน้ำเหลืองวันจันทร์ และนวดวันศุกร์ แถมน้องนมก็คัดมาก เนื่องจากใกล้วันแดงเดือด

พอวันนี้อาการคัดหน้าอกดีขึ้น ก็เลยคิดว่าไปนวดดีกว่าคะ เนื่องจากส่วนตัวเนสรู้สึกว่าหน้าอกตัวเองสูงไป อยากให้คล้อยไวไว จะได้ดูเป็นธรรมชาติแล้วแรงนวดก็คงสู้มืออาชีพไม่ได้คะ

สำหรับคนที่ต้องการนวดกับพี่แป้น สามารถไปตามที่อยู่ด้านล่างนี้นะคะ
PHP กายภาพบำบัด
อยู่ตรง PST Condo  พอเลี้ยวเข้าคอนโด เป็นตึกอยู่ทางขวามือชื่อ ioffice คะ
ตารางเวลาที่พี่แป้นเข้าคลินิค โดยหลักจะเป็นตามนี้นะคะ แต่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้คะพี่แป้นจะแจ้งเป็นรายอาทิตย์ให้คะ
อังคาร, ศุกร์ : 18.00-20.00
เสาร์  : 8.00-20.00
อาทิตย์  : 8.00-14.00

ไม่ต้องนัดคิวนะคะ ให้เข้าไปจองคิวที่ออฟฟิตได้คะ แนะนำให้ไปก่อนเวลาซักครึ่งชั่วโมงจะดีมากคะ เพราะสาวๆไปนวดกันเยอะมากกคะ

วันนี้เนสไปก่อนเวลาครึ่งชั่วโมง ก็ยังได้คิวที่ 6 แนะ ก็จะมีพี่คนรับคิว เค้าก็จะถามชื่อ เบอร์โทร ทรงของซิลิ แล้วก็ระยะเวลาที่เราทำมา ระหว่างนี้ก็นั่งรอคะ รออยู่ซักพักใหญ่ ก็ถึงคิวคะ พี่แป้นก็เรียกเข้าห้อง ... พอเข้าห้องพี่แป้นก็ให้ถอดเสื้อ นอนลงแล้วก็ใช้เครื่องทำอัลตร้าซาวด์ให้ นวดๆซักพักทั้งสองข้าง จากนั้นก็ จะเริ่มนวดพี่แป้นก็บอกว่าน้องนมของเนสค่อนข้างตึง คุณหมอวางซิลิสูงไปนิด ซึ่งเนสก็รู้สึกว่าน้องนมเด้งไปหน่อย พี่เค้าก็บอกว่าจะนวดหนักนิดนึงนะคะ ซึ่งใครที่ผ่านนวดที่พระรามสองมาแล้ว ของพี่แป้นกลายเป็นจิ๊บๆคะ
พี่แป้นจะนวดโดยพยายามดันน้องซิลิให้กดลงต่ำมาทั้งซ้ายขวาให้ดูแผ่ป็นธรรมชาติ อันนี้เนสชอบมากคะ นวดเสร็จแล้วนิ่มขึ้นมากเลยคะ จากนั้นพี่แป้นก็สอนออกกำลังกายเพิ่มกล้ามเนื้อช่วงบน น้องนมจะได้คล้อยไวไว ทำแค่ทีสองทีรู้สึกตึงกล้ามเนื้อเลยคะ (อันนี้แนะนำสำหรับคนที่มีเนินหน้าอกแล้วหน้าอกเด้งมาก- ให้หันหน้าเข้ามุมวางแขนแนบเข้าเป็นมุมฉากทั้งสองด้าน อยู่ระดับไหล่ เท้าชิดสนิทกับพื้น แล้วพยายามดันตัวเข้ามุมให้มากที่สุด ทำซัก 5 เซ็ต จากนั้นเลื่อนแขนให้สูงขึ้น ทำซ้ำท่าเดิมคะ ทำบ่อยๆจะช่วยเรื่องกล้ามเนื้อเหนือหน้าอก) แล้วใส่เสื้อเพื่อย้ายไปอีกห้องนึงคะ เพื่อไปนอนทับเครื่อง Thermo pad ให้ดันหน้าอกให้ชิดแล้วนอนทับบนเครื่อง ซัก 15 นาที วันละ 2 ครั้งคะ .... ชอบบ สบายน้องนมมากก เลยสอยกลับมาบ้านด้วย พร้อมทั้งโดนพี่แป้นสั่งห้ามให้ใส่เสื้อชั้นในทุกชนิด ต้องโนบราไปจนกว่าน้องนมจะคล้อยสวยงามคะ

ใครที่มานวดกับพี่แป้นต้องทำใจนิดนึงนะคะ ว่าคนอาจจะเยอะแล้วก็เดินสลับห้องไปมานิดนึงคะ
สรุปค่าเสียหายวันนี้ มี ค่านวด-600 ค่าเครื่อง Thermo pad - 1400 แล้วก็ซื้อ ซิลิปิดน้องนิปมาด้วย - 200 ทั้งหมดก็ 2200 คะ ส่วนตัวก็ชอบมากคะ แล้วคงไปนวดเรื่อยๆ เพราะให้เนสนวดเองคงไม่ได้แบบนี้คะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-19 21:44
ช่วงแรกๆเนสใช้ สารละลายน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดแผล ...

สารละลายน้ำเกลือเป็นอย่างไรคะ จำเป็นไหมคะ ส่วนเบตาดีนนี่ ต้องใช้กันทุกคนไหม แล้วใช้แอลกอฮอล์ล้างแทนได้หรือเปล่า

ถ้าเป็นวิตามินอี เราว่า เราใช้ ไบโอ ออยล์ แทนคงจะดีค่ะ เพราะกำลังจะซื้อ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 07:21

ซ้ำค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 07:22

เราต้องทิปพี่เค้าไหมคะ แล้วนวดกี่นาทีคะ เคยอ่านรีวิวนานมาแล้ว บอกว่า ยี่สิบนาทีค่ะ ส่วน Thermo pad หาซื้อได้ที่อื่นอีกไหมคะ  งั้นวันนี้เราคงไปหาซื้อ ที่ปิดหัวนมเอาไว้ดีกว่าค่ะ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะคะ เราหาข้อมูลมา บอกว่า ให้ใส่เสื้อในแบบไม่มีโครงตลอดเวลา เพื่อป้องกัน ซีลี่ย้ายที่ สรุปจะใส่ หรือไม่ใส่ดี เราก็ยังไม่ได้ซื้อค่ะ

ปล. Thermo pad  ที่ว่าใช่แบบนี้ ไหมคะ
http://www.google.co.th/search?tbm=isch&hl=th&source=hp&q=Thermo+pad&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E&gbv=2&biw=1311&bih=617&sei=jBThT-LWNoXtrAeL5NjODg

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ถามเยอะ เพราะเรามีเวลาเตรียมตัวไม่มากค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ไม่เป็นรัยค๊าา ยินดีตอบคะ เด่วจะลงรูปเทอร์โม แพดของพี่แป้นให้ดูคะ  โพสต์ 2012-6-20 12:30
หน้าอกสวยมากเลยค่ะ แผลก็สวยมาก เรียบเชียว
ของเราวางโปรแกรมจะทำสิ้นปี (นานซะ)
หมอจัดให้ 300 ถ้าออกมาสวยแบบนี้ก็ดีน่ะสิ
อย่าลืมเอารูปแผลมาลงให้ดูเรื่อย ๆ นะค่ะ
รอชมอยู่

300 ก็ไม่น้อยนะคะ ถ้ามีเนื้อนมอยู่แล้วใหญ่แน่ๆคะ  โพสต์ 2012-6-20 12:56
ขอบคุณค๊า เชื่อว่าคุณหมอต้องทำออกมาสวยทุกคนอยู่แล้วคะ ^^  โพสต์ 2012-6-20 12:55
คุณเนส แล้วมาเล่าเรื่องนวดน้องนมอีกนะคะ รอข้อมูลค่าาา ขอบคุณมาก ๆ นะคะที่แชร์ให้เป็นความรู้

ได้เลยค๊า ^^*/  โพสต์ 2012-6-20 12:34
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 12:16:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 06:59
สารละลายน้ำเกลือเป็นอย่างไรคะ จำเป็นไหมคะ ส่วนเบตา ...

จำเป็นสำหรับช่วงแผลสดคะ
หลังจากผ่าตัด ทางคุณหมอจะห้ามให้แผลโดนอาบน้ำไปจนหลังตัดไหมซัก2-3 วันคะ
ให้เราเช็ดตัว ส่วนแผลก็ต้องทำความสะอาดแผลทุกวันเช้าเย็นคะ เบตาดีนทางโรงพยาบาลจะให้มาตอนวันออกคะ ไม่ต้องเตรียมก็ได้ ส่วนสารละลายน้ำเกลือ Normal Saline Solution ตัวนี้ใช้เช็ดทำความสะอาดแผลก่อนลงเบตาดีนคะ

ไม่แนะนำให้ใช้แอลกอฮอล์คะ เพราะแอลกอฮอล์แรงไปจะไปทำลายเชื้อโรครวมถึงเซลล์เนื้อเยื่อของเราด้วยคะ

ส่วนรูปของ Normal Saline Solution  ขออนุญาติดึงภาพจากทางเนตนะคะ

95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 12:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 07:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-20 07:22

เราต้องทิปพ ...

นวดประมาณ 20 นาทีแล้วแต่คนคะ จากนั้นก็ไปนอนทับแผ่นเทอร์โมอีกประมาณ 15 นาทีคะ ไม่ต้องทิปนะคะ ...

ส่วนเรื่องเทอร์โม แพด ลองเช็คราคาก่อนไปก็ได้คะ พี่แป้นขายอยู่ 1400 ถ้าที่อื่นถูกกว่าก็ซื้อที่อื่นได้คะ

ส่วนเรื่องกลัวซิลิเลื่อน ถ้าทำใต้กล้ามเนื้อไม่ต้องห่วงเลยคะ ยังไม่ก็มีกล้ามเนื้อคอยพยุงอยู่คะ สาวสองส่วนใหญ่เค้าเสริมเหนือกล้ามเนื้อ เลยต้องใส่เสื้อชั้นในคอยพยุงคะ เพราะมีแค่ชั้นไขมันและผิวหนังรองรับซิลิคะ

ช่วงแรกๆยังไม่ต้องใส่ก็ได้คะ ส่วนจะไม่ใส่นานแค่ไหนอันนี้ขึ้นกับหน้าอกของแต่ละคนด้วยนะคะ
จะนอนทับ Thermo pad ได้ตอนหน้าอกได้กี่วันคะ

อ่อค่ะ ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2012-6-27 00:23
ประมาณ 15-20 นาทีค่ะ ที่ให้ปิดเพราะเด่วจะเผลอหลับคะ นานไปก็ไม่ดี ^^  โพสต์ 2012-6-26 20:22
ใช้นอนทับด้านที่ไม่ร้อนมากนะคะ เปิดจนสุดรอให้แผ่นร้อน แล้วปิดนอนทับ  โพสต์ 2012-6-26 20:19
ใช้ความร้อนกี่องศาอ่ะคะ  โพสต์ 2012-6-23 20:47
หลังแผลตกสะเก็ด หน้าอกหายบวม ไม่มีน้ำเหลืองก็นอนทับได้เลยคะ  โพสต์ 2012-6-21 00:00
คุณเนสค่ะ ถ้าพี่อยากจะเลเซอร์แผลเป็นที่รักแร้ จะทำได้ตอนไหนค่ะ

ประมาณ 3-4 เดือนขึ้นไปคะพี่อ้อม ต้องให้ไหมด้านในละลายให้หมดก่อนคะ  โพสต์ 2012-6-20 23:54
คุณเนสหน้าอกสวยมาก ชอบรูปที่ใส่สปอตร์บราดูน้องนมสาวยม๊ากกกกคะ คือขอถามหน่อยค่ะ กังวลใจจริงๆเกี่ยวกับน้ำเหลืองที่น้องนมอ่ะค่ะ เกิดจากอะไรค่ะ แล้วสามรถหายเองได้รึเปล่าถ้าไม่ได้ไปพบหมอ สำหรับคนที่มีเวลาอยู่ไทยแค่เดือนเดียว ขอบคุณค่ะ

คุณเนสค่ะ ถ้าทำหน้าอกกับคุณหมอธี หลังตัดไหมต้องนวดหน้าอกครั้งแรกที่คลีนิคใช่มั้ยค่ะถ้าเราบอกพี่ที่สอนนวดว่าไม่ต้องนวดให้ก็ได้ค่ะ คือกลัวนั่นเอง จะเป็นไรมั้ยค่ะ ถ้านัดกับพี่แป้นแล้ว เพราะเท่าที่(ตัวเบียร์)สังเกตุมา พอนวดแล้วไข้แตกบ้าง และบางเคสมีน้ำเหลืองคลั่ง คือเเป็นไปได้มั้ยค่ะกี่ยวกับที่นวดครั้งแรกที่คลีนิครึเปล่าค่ะ
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 12:03:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beerja เมื่อ 2012-6-21 06:54
คุณเนสหน้าอกสวยมาก ชอบรูปที่ใส่สปอตร์บราดูน้องนมสา ...

ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำเหลืองนะคะคุณเบียร์ เพราะร่างกายคนเรามีน้ำเหลืองอยู่เป็นปกติอยู่แล้วคะ มากน้อยต่างกันไป แล้วร่างกายก็สามารถดูดซึมกลับได้เองคะ

ทีนี้เราต้องเตรียมตัวร่างกายก่อนผ่าตัดกันซักนิด ... แต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างเช่นว่าปกติเป็นคนทานเปรี้ยว และทานวิตามินซีตลอด อันนี้ก็ต้องงดก่อนผ่าตัดนานซักหน่อย แล้วก็งดยาวก่อและหลังผ่าประมาณเดือนนึงคะ แล้วก็อย่าลืมแจ้งคุณหมอก่อนนะคะว่าเรามีเวลาน้อย คุณหมอจะได้ดูแลเป็นพิเศษคะ

ส่วนเรื่องนวด ยังไงก็ต้องนวดคะ เลี่ยงไม่ได้คะ อันนี้เคยลองแล้ว ฮ่าๆๆ ทนครั้งเดียวคะ ถ้าแผลผ่ารักแร้ก็ไปนวดกับพี่แป้นต่อได้อีก 2-3 วันคะ ต้องเตรียมร่างกายให้แข็งแรงก่อนผ่าตัดด้วยคะ เพราะช่วงหลังผ่าร่างกายจะอ่อนแอลง เป็นไปได้ที่นวดแล้วทำให้เป็นไข้ได้ ส่วนเรื่องน้ำเหลืองไม่เกี่ยวกับการนวดคะ พยายามงดพวก วิตามินต่างๆ กระเทียม เนื้อไก่ กระหล่ำปลี เพราะร่างกายแต่ละคนดูดซึมวิตามินได้ไม่เท่ากันคะ ต้องสังเกตตัวเองเป็นหลักคะ

ไม่ต้องกลัวนะคะคุณเบียร์ อาจจะบอกให้พี่เค้าเบามือนิดนึงน่าจะได้คะ
หลังทำได้หน้าอกคัพไหนคะ

เราก็อยากได้ประมาณนี้เหมือนกัน กำลังดีเลยค่ะ เราชอบแบบพอดีตัว  โพสต์ 2012-6-22 00:55
ของเนสได้คัพ B ปลายๆ ต้นคัพ C ค่ะคุณเจน ^^  โพสต์ 2012-6-21 19:59
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้