ดู: 146424|ตอบกลับ: 291
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอกแผลใต้ราวนมกับหมอธีค๊า

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มารีวิวตอบแทนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันบ้าง หลังจากที่หาข้อมูลมาพอสมควร

การเสริมหน้าอกของเราครั้งนี้ค่อนข้างเป็นไปอย่างรวดเร็ว หลังจากที่เข้าไปคุยกับคุณหมอวันที่ 14 เดือนพฤษภาที่ผ่านมา ใครเอารถไปแนะนำให้ไปจอดด้านหน้าจะสะดวกกว่าคะ เดินไม่ไกล เข้าซอยตรงร้านก๋วยเตี๋ยวถัดไปนิดเดียวเองคะอยู่ด้านซ้ายมือ เราเข้าไปตอนบ่ายโมงกว่า แต่กว่าจะได้ตรวจก็นานอยู่คะ เกือบสี่โมงเย็นแนะ รอไปง่วงไป แฮ่ๆ

พอถึงคิวเราพี่ผู้ช่วยหมอก็จะเข้ามาเรียกคะ ให้ถอดเสื้อให้หมดเค้าก็จะถ่ายรูปเราไว้เป็นหลักฐาน เอ้ย เก็บไว้เป็นโปรไฟล์ของเราคะ จากนั้น เค้าก็ให้สปอร์ตบรามาให้ เพื่อที่จะได้ลองใส่ซิลิโคนดูคะ ระหว่างรอหมอนี้เราก็เลือกใส่เลยคะ ว่าชอบไซส์ไหนเพราะพี่เค้าเอาซิลิโคนมาวางกองบนโต๊ะให้ลองเลือกตามใจชอบคะ เราแนะนำว่าให้ใส่เสื้อกล้าแนบตัวไปนะคะ จะทำให้เราเห็นรูปทรงเวลาที่เราใส่เสื้อผ้าไปในตัวคะ

และเราก็ปิ๊งกับ น้องAllergen 300 ขนาดกำลังงามคะไม่เล็กไม่ใหญ่ พอเล่นกะน้องซิลิโคนไปซักพักคุณหมอก๊เข้ามา บอกให้ถอดเสื้อคะ แล้วก็ทำการวัดฐานนม ระยะห่างระหว่างหัวนม เนื้อนมว่าเยอะน้อยแค่ไหน เคสของเราคือฐานนมแคบ น้องนมไม่เท่ากัน หมอเลยลองให้ใส่ๆถอดๆ ระหว่างไซส์ 300/340 กับ 260/300 แล้วแผลที่เราเลือกก็คือ ใต้ราวนมคะ ก้คุยก็บคุญหมอไปเรื่อยเปื่อย ถามเยอะจนเราเองก็จำไม่ได้ว่าถามอะไร ไปบ้าง ฮ่าๆๆ กว่าจะจะเสร็จก็เกือบห้าโมงเย็น พอดีวันนี้เราไปคนเดียว หมอก็เลยบอกว่าไปลองตักสินใจมาก่อนแล้วค่อยมาลองไซส์อีกทีก็ได้คะ

พอเสร็จก็เข้าไปคุยกับพี่หนิง แต่ตอนนั้นเรายังไม่ได้นัดวันคน ก็เลยได้แค่ถามคิวคร่าวๆกับพี่หนิงไว้คะ ทีเแรกแพลนจะทำช่วงเดือนกรกฎา จากนั้นก็กลับบ้านไปโดยมีของแถมเป็นสปอร์ตบราตัววั้นเลยคะ ดีจัง อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ทำกับหมอธีหรอคะ มีที่ติดต่อคุณหมอไหมจ้า สนใจทำเหมือนกัน  โพสต์ 2014-2-8 01:18

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

สวัสดีค่ะ คุณเนส เฟินเพิ่งไปเจอคุณหมอธีมาเมื่อวานค่ะ คิดว่าจะเอา Allergan กลมสูง 300cc เหมือนกันค่ะ เราเคสใกล้เคียงกัน คือหน้าอกไม่เท่ากันค่ะ ดีใจมากที่เจอรีวิวคุณเนส แต่อยากทราบว่าคุณเนสฐานอกเท่าไหร่คะ ขอทราบ น้ำหนัก ส่วนสูงด้วยค่ะ เฟิน 162 หนัก 44 ค่ะ ฐานอกแค่ 10.5 มันจะใหญ่ไปมั้ยคะ เราเอาสองข้างเท่ากันอ่ะ ไม่มั่นใจ อีกอย่าง 340 cc ยอดจองยาวเหยียดถึงปีหน้าเลย ไม่อยากรอค่ะ คุณเนสคิดว่างัยคะ ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าน้องนมต่างกันไม่มากกนัก ใช้ไซส์เดียวกันได้นะคะ ไม่มีปัญหาค่ะ ^^  โพสต์ 2012-11-6 04:43
เปนกำลังใจให้นะค่ะ  ตอนที่เราทำมาใหม่ๆ ก็กังวลไปหมดเหมือนกานค่ะ
แต่ปรึกษาคุณหมอ และเมื่อคุณหมอบอกให้นวดได้ ก็ ไปให้ ร้านนวดไทย นวดนมให้อ่ะค่ะ
เค้าจะมีน้ำหนักมากกว่ามือเรา ตอนเค้านวดน่ะค่ะ น้ำนมไหลเลยค่ะ แต่แปลกนะค่ะ
พอนวดเสร็จเรามีความรู้สึกว่า น้องนมสบายขึ้น เบาขึ้น และ เราก็กิน เจนีฟู๊ด ของ
นายพล คนขอนแก่นด้วย เห็นว่าจะสมานแผลได้ดีมากๆ หายเร็วด้วย ที่ว่าเปนของใต้หวันอ่ะค่ะ
(เนื่องด้วยเราเปนคนไม่ค่อยจะแข็งแรง เลยต้องกินอาไร เสริมอ่ะค่ะ)
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-2 14:35
วันที่สามหลังผ่าตัดนะคะ

วันนี้ก็ลุกนั่งได้ดีขึ้น ไ ...

ไม่ทราบจริงๆค่ะ ของแป้งทำทรงหยดน้ำ มันคนละทรงกันเลย ตรงเนินอกจะแบนแล้วค่อยขยายตรงฐานค่ะ แต่ของคุณ nes จะมีเนินอกเห็นชัดกว่ามากค่ะ ของคุณ nes สวยด้วย

ขอบคุณคะ พอดีแอบมีเนินอกอยู่บ้าง ตอนนี้เต่งจนอึดอัดคะ ^^"  โพสต์ 2012-6-2 18:44
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-8 11:18:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Creopattra11 เมื่อ 2012-10-7 22:47
เราเสียเปรียบอ่ะ ทางโรงพยาบาลไม่ได้ให้ เบตาดีน ตอน ...

ส่วนที่แข็งๆเป็นก้อน คือรอยเย็บด้วยไหมละลายด้านในของคุณหมอ เนื่องจากหมอเย็บแผลไว้หลายชั้น มันจะค่อยๆยุบหายไปค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 19:11:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ระหว่างนี้ทั้งวันพยาบาลก็จะค่อยมาถาม ว่ายังเจ็บไม๊คะ เจ็บระดับไหน ... เอ่อ หนูลืมค๊า ไอ้ที่พี่พยาบาลให้จำเมื่อวานหนู่ก็ลืมโหม๊ดด ก็ตอบไป 8 บ้าง7 บ้าง5บ้าง  ฮ่าๆๆ พี่พยาบาลก็ค่อยเอามอร์ฟีนมาฉีดแก้ปวดให้คะ ไอ้ที่เจ็บๆเราว่าเป็นผ้ารัดแน่นมากกคะ เลยแอบขอดูน้องนมซักหน่อย

ตื่นเต้นๆแล้ว

ระหว่างนี้เราก็แต่งหน้ารอจะกลับบ้านแล้ว หมอก็ยังไม่มาซักทีง่ะ กว่าจะมาก็เกือบ 2 ทุ่มกว่าแล้ว พี่พยาบาลก็แซวแต่งหน้าสวยรอจะกลับบ้านแล้ว พอคุณหมอมาถึงเท่านั้นทุกคนก็แทบมารุมมาตุ้มเชียวคะ คุณหมอตัดสายเดรนหมอบอกเจ็บนิดหน่อยนะ ปรื๊ดด เอ่อไม่เท่าไหร่พอทนได้แต่รุสึกเลยว่าสายไหลไปทางไหน แต่พอข้างซ้ายนี่จิคะ เจ็บอ่ะ หน้าแหย๋เกเลย แต่ก็ไม่ได้ร้องอีกละ หมอนัดตัดไหมอีกทีตอนวันจันทร์หน้าคะ แล้วก็็สอนให้นวดนมให้ดันเข้าหากัน แต่ของเราหมอบอกไม่ต้องเยอะก็ได้คะ ตอนนี้แอบกลัวตอนไปนวดที่คลินิกแล้วคะ

สวยจัง  โพสต์ 2012-6-2 18:04
ที่เจ็บต่างกันเพราะใต้กล้ามเนือกับเหนือกล้ามเนื้อมากกว่าคะ  โพสต์ 2012-6-2 07:58
ที่เค้าว่าถ้าทำกะหมอเทพจะทนเจ็บไม่ไหว แต่หมอธีคอยฉีดมอฟีนจึงไม่เจ็บ  โพสต์ 2012-6-2 01:23
สอบถามวิธีดูแลแผลนิดนึงค่ะ พอดีผ่าใต้ราวนมเหมือนกัน แผลคุณเนสสวยมว้าก คือนอกจากใช้ยาลดรอยแผลเป็นแร้วต้องใช้ครีมอะไรเพิ่มเติมมั้ยคร้า เพราะดูเหมือนสีมันเริ่มจะเข้มขึ้นน่ะค้ะ..
แผลน่ากลัวจังเลยคะ แต่ว่ามันดูมๆดีจังเลย หมอใจดีสมคำร่ำลือมั๊ยค่ะ

ไม่เจ็บแผลเลยคะ หมอพยาบาลที่นี่บริการดีสุดยอดคะ หายห่วง ^^  โพสต์ 2012-6-1 22:39
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 18:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อนะคะ พอหลังจากกลับไปแล้ว ความอยากมีหน้าอกมันก็มาแล้วคะไม่อยากรอเลย พอโทรไปอีกที คุณหมอไม่อยู่ไปต่างประเทศ พี่หนิงก็ไม่อยู่ เจ้าหน้าที่ก็เลยบอกว่าให้โทรมาอีกทีวันที่ 23 คะ

แทบจะนับวันให้ถึงวันที่ 23 เร็วๆเลยคะ พอเช้าวันที่23  สิบโมงเช้า เราก็รีบโทรหาพี่หนิง พี่หนิงขานู๋อยากทำนมแล้ว พี่หนิงก็เลยให้เข้าไปบ่ายวันนั้นเลยคะ พอไปถึงก็เจาะเลือด เช็คไซส์น้องนมที่เราเลือกพอดีว่ามีของอยู่แล้วเลยไม่ต้องรอคะ พี่หนิงถามจะทำวันไหน ใจจริงเราว่าจะทำวันที่ 31 สิ้นเดือน แต่ปฎิทินห้องพี่หนิงไม่มีของเดือนพฤษภาง่ะ เมษาแล้วมิถุนาเลย ได้เราก็มึนงงเลยบอกไปวันที่่ 30 คะ กลายเป็นวันพุธซ่ะงั้น ... เอาว่ะ อีกแค่อาทิตย์เดียวแทบไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย

จากนั้นก็รีบเตรียมยาสารพัดเลยคะ ที่บรรดากูรูแนะนำ ... เราทานหยุนหนานไป่เหยา กับ เพียงจือหวัง ก่อนวันผ่านตัด 2 เองคะ ... แต่ พอคืนวันก่อนผ่าตัดเท่านั้น เราเป็นผื่นแพ้ขึ้นเต็มตัวเลยคันมากก แต่ไม่กล้าทานยาแก้แพ้ แล้วก็ตัวเย็นมากก ขนาดนอนห่มผ้าหนามากใส่เสื้อหนาว ก็ยังหนาวคะ เราเลยหยุดยาเช้าวันผ่าตัด แล้วรีบเช็คกับเพื่อนพี่เป็นพยาบาลว่าทานยาแก้แพ้ได้มั้ย เพื่อนบอกว่าได้ เราเลยรีบทานก่อนหนึ่งเม็ดคะ ... เราว่าสำหรับคนที่ความดันต่ำแล้วเป็นคนตัวเย็นอยู่แล้วหนาวง่ายเราว่าไม่แนะนำนะคะ ตอนนั้นเครียดมากคะ กลัวจะผ่าไม่ได้ ไม่รู้ว่าเเพ้ตัวไหน เลยหยุดทั้งสองตัวเลย แต่เราคิดว่าน่าจะเป็น เพียงจือหวังมากกว่ายาแรงจริงมีส่วนผสมของดีงูด้วยเพื่มธาตุหยิน
กลายเป็นไม่เวิร์กสำหรับเราคะ

เช้าวันผ่าตัด เหมือนยังไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่คะ เนื่องจากตอนกลางคืนตื่นเพราะอาการคันตลอดทั้งคืน แต่ต้องพยามทานอะไรเยอะๆทั้งข้าวทั้งน้ำให้เรียบร้อย ตอนที่ก็รีบบึ่งไปที่คลินีค จ่ายค่าตัวน้องนมในส่วนที่เหลือพร้อมกับใบผลตรวจเลือดคะ พี่หนิงก็จะเอาน้องนมที่เราเลือกไว้โชว์ให้ดูหน้าดูตา เด่วตอนเย็นค่อยเจอกันคะ อิอิ จากนั้นก็รีบบึ่งไปที่โรงบาลราษฏร์บูรณะต่อเลยคะ ตามแผนที่ด้านล่างนะคะ ทางเข้าโรงบาลใช้ทางเข้าร่วมกับ เทสโก้โลตัสเลยคะ รึว่าจะเข้าทาง ถ.ราษฏร์พัฒนาก็ได้คะ พอไปถึงก็ยื่นเอกสารของเราให้กับเคาน์เตอร์ด้านในสุดคะ รอซักพักก็จะเรียกให้เราไปตรวจวันความดัน น้ำหนักส่วนสูง ... สำหรับใครที่ทาสีเล็บ แนะนำให้ล้างเล็บก่อนไปโรงบาลนะคะ เพราะหมอเค้าจะดูปริมาณออกซิเจนจากสีของเล็บด้วยคะ  

ต้องตรวจ HIV คะ คิดว่าเป็นปกติของการผ่าตัดนะคะ  โพสต์ 2012-6-2 07:40
ทำไมต้องตรวจเลือดด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-6-2 01:16
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 18:43:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอนานพอสมควรคะ กว่าจะเรียบร้อยพยาบาลก็จะพาไปที่ห้องพร้อมติดแท็คที่แขนคะ พอได้ห้องเรียบร้อยแล้ว เราก็ขอพยาบาลเอาพวงมาลัยไปไหว้เจ้าที่พร้อมศาลตายายด้านหน้าโรงบาลคะ ... ตัวโรงบาลสำหรับเราไม่ได้แย่มากนะคะ แถมไม่มีกลิ่นแบบโรงบาลทั่วไป ทำให้รู้สึกไม่กลัว เหมือนไม่ได้มาโรงบาลเท่าไหร่คะ
พอไหว้เสร็จก็เอาพวงมาลัยมาไหว้ที่ในห้องหัวเตียงต่อ จากนั้นพยาบาลก็เอาน้ำยาล้างเล็บมาให้เรา เนื่องจากไม่ได้ล้างเล็บไปนั่นเอง แฮ่ๆๆ แล้วให้เราอาบน้ำให้เรียบร้อยคะ ไม่มีหมวกอาบน้ำให้นะคะ ใครไม่ถนัดก็ให้เตรียมมาเองก็ได้คะ ระหว่างรอนี้ก็จะมีพยาบาลเข้ามาวัดไข้วัดความดันเป็นระยะๆคะ เราเองก็งีบหลับไปด้วยคะ ก็มันง่วงอ่ะ .. จากนั้นซัก 4 โมงเย็น พยาบาลก็เข้ามาแทงน้ำเกลือให้ ปกติเราเป็นคนหาเส้นยากมากคะ แต่พยาบาลที่นี่เก่งจิงคะ แป๊บเดียวเจ็บนิดหน่อยคะแล้วก็นอนรอเวลาคะ

ลืมเล่าคะ ตอนเข้ามาห้องพยาบาลเค้าก็จะอธิบายอุปกรณ์การใช้ ต่างๆในห้องโดยละเอียดคะ รวมทั้งกระปุกสายเดรนด้วยว่าตัวปั๊มต้องอยู่ในตำแหน่งกดลงตลอด ห่วงรัดสายก็ต้องอยู่ตำแหน่งกว้างสุดไม่ได้เลือดจะไม่ระบายออกคะ แล้วก็มีแบบสอบถามให้เราตอบ แล้วก็มีระดับความเจ็บนะคะ อันนี้ต้องคอยจำให้ดี อิอิ

พอซักหกโมงเย็นคุณพยาบาลก็เข้ามาโกนขนช่วงบนให้เราทั้งหมดคะ เพื่อความสะอาดและไม่ติดเชื้อคะ จากนั้นก็รอๆๆ คะ เราเป็นเคสแรกแต่กว่าจะได้ผ่าก็สองทุ่มกว่าๆ คิดว่าน่าเป็นเพราะฝนตกหนักด้วยคะ กว่าหมอจะมา

จากนั้นก็ถึงเวลาคะ ก็มีรถมารับถึงห้องคะ เค้าก็เข็นเรามาที่ห้องรอผ่าตัดคะ ระหว่างนี่ก็จะมีพี่พยาบาลมาคอยคุยเป็นเพื่อน พี่พยาบาลที่มาคุยกะเราเค้าก็เพิ่งผ่าตัดไทรอยด์มาคะ ก็คุยกันจ้อเลย จนลืมว่าจะขึ้นเขียงผ่าอยู่แล้ว ฮ่าๆๆ

แล้วคุณหมอก็เข้ามาคุย พร้อมกับน้องนมป้ายเองของเราคะ เคสเราเป็นใต้ราวนมคะ หมอก็ทำการวัดตำแหน่งๆต่างๆตำแหน่งแผลต้องเผื่อหลังจากซิลิโคนขยาย ระหว่างนี้ถ้าอยากคุยอะไรกับหมอให้คุยให้เรียบร้อยนะคะ เราเลยบอกหมอไปว่าหมอขาหนูขอแผลสวยๆนะคะ

แล้วแผลตรงรักแร้คนเห็นง่ายกว่าคะ ใต้ราวนมคงมีแค่แฟนที่ได้เห็น ฮ่าๆ ^^  โพสต์ 2012-6-2 07:48
แถมเราเป็นคนเหงื่อออกตรงรักแร้เยอะ คิดว่าแผลคงอับชื้น หายช้ากว่าคะ  โพสต์ 2012-6-2 07:46
แล้วแผลของหมอด้านซ้ายไม่ค่อยสวยเกือบทุกคนเลย  โพสต์ 2012-6-2 07:45
เลือกเองคะ ลองคิดหลายๆอย่างแล้ว ไม่อยากให้น้องจักเป็นแผลคะ  โพสต์ 2012-6-2 07:43
ใต้ราวนม เลือกเอง หรือคุณหมอเลือกให้ค่ะ  โพสต์ 2012-6-2 01:18
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 18:43:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากนั้นพี่ๆพยาบาลก็เข็นเราไปที่ห้องผ่าตัดคะ .. ไม่มีกลิ่นยารึกลิ่นแบบโรงบาลอีกแล้ว ดีจัง  พอไปถึงห้องก็ย้ายขึ้นเตียงผ่าตัด หมอวางยาให้นอนกางแขน หมอกถามชื่อเล่น ชวนคุยโน่นนี่ ไม่ตื่นเต้นเลยคะ เค้าก็จะเอาแผ่นที่วัดกระแสไฟฟ้ามาติดสี่จุด บนตัวเองคะ ซักพักหมอก็บอกว่าจะฉีดยาเข้าไปแล้วนะ หมอวางยาอีกคนก็เตรียมเอาหน้ากากออกซิเจนมาจ่อที่หน้าเราไว้ เอ่อ ... จุดนี้ไม่เจ็บไม่แสบอะไรเลยคะ ถึกไปมั้ยฉัน จากนั้นก็ไม่ได้สติแล้วคะ คร่อกกกกก

ตื่นมาอีกทีตอนอยู่ห้องพักฟื้น แต่เราได้ยินว่าสายเดรนข้างขวาเรามีปัญหาเลือดไม่ยอมไหลออก พี่ๆพยบาลเค้าแก้กันซักพักก็ไหลตามปกติคะ จากนั้นก็โดนเข็นกลับห้องตอนเที่ยงคืนกว่าๆได้คะ ระหว่างนั้นพยาบาลก็เอายามาให้ทาน แต่เรานอนทานยาไม่ได้เลยลุกนั่งทานยา พยาบาลตกใจใหญ่ ไม่คิดว่ายัยคนนี้มันจะถึกขนาดนี้

จากนั้นก็สะดุ้งตื่นอีกทีตอนหกโมงเช้าคะ จะตื่นทำไมฟร่ะ ... อยู่บ้านยังไม่เคยตื่นเช้าขนาดนี้ ฮ่าๆ   ก้เลยนอนต่ออีกหน่อย พอซัก 7โมงเช้า พยาบาลก็เอายาก่อนอาหารมาให้ทานคะ แล้วก็ให้เราแปรงฟันคะ แปรงกันบนเตียงนั่นเลยคะ เช็ดตัวเปลี่ยนเสื้อผ้า ... แต่เราไม่มีอาการเวียนหัวอยากอ้วกอะไรเลยคะ ... เอ ..สงสัยจะถึกจิง

พอ 8 โมงเช้าอาหารก็มาคะ ก็ทานอาหารทานยาหลังอาหาร แล้วเราก็งีบหลับต่อ จะบอกว่าพยาบาลที่นี่เค้าจะเข้ามาค่อยวัดความดันวัดไข้เป็นระยะ เลยคะ ดีมากๆเลย เที่ยงก็ทานยาทานข้าวแล้วก็ทานยาหลังอาหารอีก  

อ่อจะบอกว่าเลือดเราออกเยอะมากคะเต็มขวด จนต้องเอาไปทิ้งรอบนึงแล้วก็ยังไหลไปเรื่อยๆอีก ช่วงบ่ายก็ไม่มีอะไรคะ นอนหลับสลับกับพยาบาลเข้ามาวัดความดันวัดไข้ตลอดคะ
ให้เพื่อนๆทานน้ำเยอะๆนะคะ จะได้ปัสสาวะบ่อยๆ อาการจะได้อีกขั้นเร็วๆคะ อย่างเราเองเมื่อวานก่อนผ่าตัดอยากให้หมอรีบมาผ่าอยากให้ถึงพรุ่งนี้เช้าเร็วๆ เพราะหิวแล้วก็อยากทานน้ำมากๆๆคะ ระหว่างรอผ่าท้องงี้ร้องเชียว ไม่รุว่าตอนผ่ามีร้องโชว์หมอรึป่าว ฮ่าๆๆ

แล้วแต่แผลแล้วแต่คนนะคะ อย่างเนส 3 วันก็เดินคล่อง 5วันก็ขับรถได้ค่ะ  โพสต์ 2012-11-6 04:28
พอผ่าเสดแล้วนานมั้ยคะว่าจะลุกขึ้นเดินหรือไปทำงานได้  โพสต์ 2012-11-1 19:21
หรือว่าเลือดออกเยอะแต่ตัวสายเดรนระบายได้ดีก็ได้คะ  โพสต์ 2012-6-2 07:57
ส่วนเลือดออกเยอะดีไม่ดีแล้วแต่เคสคะ อาจเพราะทานอะไรที่เลือดหยุดช้า  โพสต์ 2012-6-2 07:56
ทำให้มีการเสียเลือดมากกว่า จึงต้องมีการระบายเลือดคะ  โพสต์ 2012-6-2 07:53
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 18:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมๆ ลงรูปห้องให้ดูคะ
มารีวิวอีกนะค่ะ รอติดตามชม  

ได้ค๊า จะคอยอัพเรื่อยๆคะ ^^  โพสต์ 2012-6-1 21:27
ใหญ่ สวยเลย

ยังบวมอยู่เลยคะ เหมือนอกจะแตก >.<  โพสต์ 2012-6-1 21:27
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 19:47:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปวันที่สองคะ

อันนี้เป็นรอยแผลนะคะ

สวยค่ะ.. ขอให้ หายไวๆ น๊ะค๊ะ สู้ๆ ค่ะ  โพสต์ 2012-6-12 18:31

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-1 20:14

น้องนมสวยมากเลยค่ะ สรุปทำขนาดไหนคะ เราก็นัดพบคุณหมอวันที่ 4 เดือนหน้าค่ะ บ่ายโมง.. แล้วกว่าจะได้คุยกับคุณหมอต้องรอนานมากเลยหรือคะ ถ้าอย่างนั้นเราไปซักบ่าย 2-3 ได้หรือเปล่า ถ้านั่งรถไฟฟ้าไป ต้องไปลงที่ไหนคะ สะดวกสุด

และขอถามเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ

1.        ทำไมต้องโกนขนด้านบนคะ บริเวณใด เพราะเรากลัวว่าโกนขนหน้าอก เดี๋ยวมันจะขึ้นเยอะกว่าเดิม แล้วคันแถมแข็งอีกค่ะ
2.        แล้ววันที่ผ่าตัดต้องไปคลินิกก่อนหรือเปล่า จากนั้นจึงจะไป รพ. แล้วกว่าจะได้ผ่า ช่วงค่ำเลย อย่างนี้ไม่หิวหรือคะ เพราะต้องอดอาหารมาทั้งวันน่ะค่ะ
3.         แล้วถ้าเราไม่มีคนไปเฝ้า เราจะเก็บสิ่งของมีค่าอย่างไรคะ เช่น เงิน ฯลฯ
4. เราจะต้องเตรียมสิ่งของอะไรบ้างคะ เพื่อนำไปใช้ที่ รพ.

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับรีวิว และข้อมูล
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 21:23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abc456 เมื่อ 2012-6-1 20:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-6-1 20:14

น้องนมสวยมา ...

ของเราทำไซส์ 300/340 คะ ถ้านัดบ่ายโมง ไปจองคิวเนิ่นๆจะดีกว่าคะแล้วไปเดินเล่นที่เซ็นทรัลรอคะ แถวนั้นไม่มีรถไฟฟ้าถึงคะ แนะนำเป็นแท๊กซี่จะสะดวกกว่าคะ

ตอบข้อ 1  ที่ต้องโกนเพื่อป้องกันการติดเชื้อคะ ยังงัยก็ต้องโกนนะคะ
          2 วันนัดผ่าตัดต้องไปชำระเงินส่วนที่เหลือที่คลินิคก่อนคะ แล้วทางคลินิคจะมีผลตรวจเลือดพร้อมใบส่งตัวไว้สำหรับไปยื่นที่โรงบาลคะ ส่วนที่ว่าหิวมั้ยหิวแน่นอนคะ แต่ต้องทนคะ เพราะต้องมีการวางยาสลบ ต้องทำตอนท้องว่างคะ ป้องกันการสำลัก อาเจียน หรือเศษอาหารติดหลอดลมคะ  ช่วงเช้าก่อนเที่ยงพยายามทานน้ำทานอาหารไปเยอะๆตุนไว้ก่อนคะ
          3 ทางโรงบาลจะมีเซฟไว้ให้เราใช้ในห้องคะ เราสามารถตั้งรหัสเซฟเองคะ
          4 พวงมาลัย 3พวงนะคะ เอาไว้ไหว้ พระพรหม กับศาลตายาย แล้วก็ในห้องคะ , เสื้อวันใส่กลับแนะนำเอาเป็นแบบติกกระดุมด้านหน้านะคะ ถ้าแต่งหน้าไปก็เอาที่ล้างเครื่องสำอาง โฟมล้างหน้า ... ทางโรงบาลมีสบู่แปรงสีฟันยาสีฟันผ้าเช็ดตัวให้คะแต่ไม่มีหมวกอาบน้ำให้นะคะ  แต่เราก็เอาของเราไปเองคะ หาหนังสือไปอ่านฆ่าเวลาได้คะ อ่อเค้ามี wifi ให้ใช้ฟรีด้วยคะ

ทรงสูงคะคุณป๊อบ พอดีฐานนมเนสแคบใส่กว้างไม่ได้คะ  โพสต์ 2012-6-4 22:18
ทำ Allergen ทรงพุ่ง หรือ ฐานกว้างค่ะ  โพสต์ 2012-6-4 22:07
ดีใจด้วยนะจ้า สำหรับนมคู่ใหม่ วางยาสลบแล้วหมอใส่ท่ออ๊อกซิเจนเข้าหลอดลมไหมค่ะ วิวเรื่อยๆนะจ้า ขอให้สวยไร้ป้ญหานะ

ขอบคุณค๊า เด่ววิวให้ดูเรื่อยๆคะ ^^  โพสต์ 2012-6-1 22:37
ก่อนสลบหนูเห็นแต่หน้ากากออกซิเจนคะไม่เห็นท่อเลยคะตอนตื่นก็ไม่เห็น  โพสต์ 2012-6-1 22:36
ราคาเท่าไหร่คะ

50000 ถ้วนคะ ^^  โพสต์ 2012-6-2 08:00
เก่งจังเลยยย ตอนนี้ เพื่อนพึ่งทำ นอนเฝ้าที่ รพ. มา 2 วันแล้วววว
ตัวเองแอบ อึดและแข็งแรงง จัง อิอิ

เอ่อ .. เป็นผญถึก จิงๆคะ แต่อาจจะต้องยอมตอนนวดแน่ๆคะ ^^"  โพสต์ 2012-6-2 08:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lala2540 เมื่อ 2012-6-1 23:57

หายเร็วๆ นะคะ สวยมาก ติดตามๆ

ขอบคุณค๊า ... ไว้จะมารีวิวเรื่อยๆคะ ^^*/  โพสต์ 2012-6-2 08:04
พี่ขอหมอผ่าใต้ราวนมปะคะหรือคุณหมิแนะนำเอง?

ขอใต้ราวนมเองคร๊า แผลเราเราเลือกเองคะ ฮ่าๆ  โพสต์ 2012-6-2 08:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dreamworlds เมื่อ 2012-6-2 04:24

คืออยากได้แผลใต้ราวนมเหมือนกันค่ะ ขอถามหน่อยทำไมถึงทำใต้ราวนมคะ มีข้อดีข้อเสียยังไง
แล้วน้องนมนิ่มธรรมชาติมั้ยเนี้ย ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ รีวิวแบบนี้แหละที่รอคอย มารีวิวแผลให้ดูเรื่อยๆนะคะ
อยากเห็นว่าแผลเป็นจะชัดมากน้อยแค่ไหน
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-2 08:21:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dreamworlds เมื่อ 2012-6-2 04:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dreamworlds เมื่อ 2012-6-2 04:24

คืออยากได ...

อันนี้ตอบตามความคิดส่วนตัวพี่นะคะ

ข้อดีของแผลใต้ราวนมของหมอธี
- แผลหายไวกว่าเนื่องจากอยู่ในตำแหน่งไม่อับชื้น
- แผลสวยกว่าไม่ปูด เท่าที่ดูจากรีวิวรักแร้ด้านช้ายหมอเย็บไม่สวยตลอด
- ไม่มีคนเห็นรอยแผลผ่าตัดมากนักนอกจากเราจะไปเปิดนมให้ใครดู ฮ่าๆ

ข้อเสียคือ
- เป็นรอยแผลใต้ราวนม ซึ่งบางคนอาจจะไม่ชอบคะ (ส่วนตัวพี่คิดว่าหน้าอกผญทุกคนย่อมมีการหย่อนคล้อยเป็นเรื่องธรรมชาติ ซึ่งก็จะไปปิดทับรอยแผลเองคะ)

ตอนนี้น้องนมยังไม่นิ่มเท่าไหร่คะ เนื่องจากเป็นแผลใต้ราวนมจึงยังนวดมากไม่ได้ ทำได้แค่นวดคลึงเบาๆไปก่อนคะ รอให้แผลที่เย็บหายสนิทกันดีแล้วค่อยนวดจัดเต็มคะ

ส่วนรีวิวแผลเด่วพี่จะเอามาให้ดูเรื่อยๆนะคะ เพราะเข้าใจว่าคนทำใต้ราวนมมีน้อยจริงๆ ^^"

อยากทำใต้กล้ามเนื้อ และแผลใต้ราวนมค่ะ ลงข้อมูลเยอะๆ น่ะค่ะ  โพสต์ 2012-6-2 12:04
ติดตามมาตลอดเลยค่ะ สวยสมใจเลยเนอะ...อยากทำยุ่เหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2012-6-2 12:02
เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ ติดตามอยู่นะค่ะ

ค๊า จะคอยอัพเรื่อยๆนะคะ  โพสต์ 2012-6-2 14:36
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-2 14:35:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สามหลังผ่าตัดนะคะ

วันนี้ก็ลุกนั่งได้ดีขึ้น ไม่มีเจ็บแผลคะ ทานยาตามที่หมอให้มาตลอด คอยนวดแบบเบาๆไปเรื่อยๆคะ ยังไม่กล้าลงแรงมากกลัวแผลยังไม่สนิทดี

ไม่มีอาการช้ำ รอยแผลแห้งดูเรียบร้อยดีคะ

หน้าอกยังตึงๆอยู่ ... ถามคนที่ทำมาแล้วถือว่าเป็นปกติมั้ยคะ

ใต้กล้ามเนื้อ ทรงกลมสูง Allergen 300 ค๊า  โพสต์ 2012-6-2 17:39
ผ่าเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อค่ะ เป็นทรงอะไร รบกวนถามหน่อยน่ะค่ะอยากทำคะ  โพสต์ 2012-6-2 16:55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krunteen เมื่อ 2012-6-2 16:06

หัวนมสวย

ขอบคุณค๊า ^^*  โพสต์ 2012-6-2 17:40
เข้ามาศึกษาข้อมูลค่ะ  แอบนอยแฟนว่าน้องนมเราเล็ก

แต่อยากให้เสริมเพราะตัวเราเองจริงๆ ไม่ใช่เพราะคนอื่นนะคะ  โพสต์ 2012-6-2 17:44
อกหักเรื่องเล็ก อกเล็กเรื่องใหญ่จริงๆคะ  โพสต์ 2012-6-2 17:42
สวยค่ะ แผลเป็นเดี๋ยวก็จะค่อยๆจางค่ะ ขอบคุณที่เอาภาพมาให้ดูนะคะ
เทคนิคค่ะ จอดรถในซอยคลินิกหมอเลยค่ะ แป๊บๆเดี๋ยวก็มีที่ว่างจอดค่ะ
คุณหมอมาบ่ายโมง คลินิกเปิดประมาณ 11 โมง ถ้าอยากได้คิวเร็วไม่อยากกลับค่ำค่ะ
เราไป 11 โมงค่ะแล้วไปเดินเล่นในเซ็นทรัล ออกมาทานก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลาหน้าคลินิกหมออร่อยดีค่ะ
หมอมาประมาณบ่ายโมงซึ่งจะตรวจแผลคนไข้ก่อน แล้วจึงเรียกคนไข้เข้าไป
แต่เราก็ต้องไปรอในห้องตรวจตามคิวอีกนิดหน่อยค่ะ ระหว่างนั่งรอก็อาจจะขอดูแฟ้มผลงานที่คนไข้อนุญาติให้
แผยแพร่ได้ค่ะ มีสองเล่ม เล่มนึงเป็นพวกหน้า(จมูก..)หน้าอก และก้น อีกเล่มเป็นแปลงเพศ
ซึ่งแปลงเพศจะไม่ให้ทั่วไปดู ต้องขอจากเจ้าหน้าที่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้