ดู: 146631|ตอบกลับ: 291
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอกแผลใต้ราวนมกับหมอธีค๊า

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มารีวิวตอบแทนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันบ้าง หลังจากที่หาข้อมูลมาพอสมควร

การเสริมหน้าอกของเราครั้งนี้ค่อนข้างเป็นไปอย่างรวดเร็ว หลังจากที่เข้าไปคุยกับคุณหมอวันที่ 14 เดือนพฤษภาที่ผ่านมา ใครเอารถไปแนะนำให้ไปจอดด้านหน้าจะสะดวกกว่าคะ เดินไม่ไกล เข้าซอยตรงร้านก๋วยเตี๋ยวถัดไปนิดเดียวเองคะอยู่ด้านซ้ายมือ เราเข้าไปตอนบ่ายโมงกว่า แต่กว่าจะได้ตรวจก็นานอยู่คะ เกือบสี่โมงเย็นแนะ รอไปง่วงไป แฮ่ๆ

พอถึงคิวเราพี่ผู้ช่วยหมอก็จะเข้ามาเรียกคะ ให้ถอดเสื้อให้หมดเค้าก็จะถ่ายรูปเราไว้เป็นหลักฐาน เอ้ย เก็บไว้เป็นโปรไฟล์ของเราคะ จากนั้น เค้าก็ให้สปอร์ตบรามาให้ เพื่อที่จะได้ลองใส่ซิลิโคนดูคะ ระหว่างรอหมอนี้เราก็เลือกใส่เลยคะ ว่าชอบไซส์ไหนเพราะพี่เค้าเอาซิลิโคนมาวางกองบนโต๊ะให้ลองเลือกตามใจชอบคะ เราแนะนำว่าให้ใส่เสื้อกล้าแนบตัวไปนะคะ จะทำให้เราเห็นรูปทรงเวลาที่เราใส่เสื้อผ้าไปในตัวคะ

และเราก็ปิ๊งกับ น้องAllergen 300 ขนาดกำลังงามคะไม่เล็กไม่ใหญ่ พอเล่นกะน้องซิลิโคนไปซักพักคุณหมอก๊เข้ามา บอกให้ถอดเสื้อคะ แล้วก็ทำการวัดฐานนม ระยะห่างระหว่างหัวนม เนื้อนมว่าเยอะน้อยแค่ไหน เคสของเราคือฐานนมแคบ น้องนมไม่เท่ากัน หมอเลยลองให้ใส่ๆถอดๆ ระหว่างไซส์ 300/340 กับ 260/300 แล้วแผลที่เราเลือกก็คือ ใต้ราวนมคะ ก้คุยก็บคุญหมอไปเรื่อยเปื่อย ถามเยอะจนเราเองก็จำไม่ได้ว่าถามอะไร ไปบ้าง ฮ่าๆๆ กว่าจะจะเสร็จก็เกือบห้าโมงเย็น พอดีวันนี้เราไปคนเดียว หมอก็เลยบอกว่าไปลองตักสินใจมาก่อนแล้วค่อยมาลองไซส์อีกทีก็ได้คะ

พอเสร็จก็เข้าไปคุยกับพี่หนิง แต่ตอนนั้นเรายังไม่ได้นัดวันคน ก็เลยได้แค่ถามคิวคร่าวๆกับพี่หนิงไว้คะ ทีเแรกแพลนจะทำช่วงเดือนกรกฎา จากนั้นก็กลับบ้านไปโดยมีของแถมเป็นสปอร์ตบราตัววั้นเลยคะ ดีจัง อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ทำกับหมอธีหรอคะ มีที่ติดต่อคุณหมอไหมจ้า สนใจทำเหมือนกัน  โพสต์ 2014-2-8 01:18

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

สวัสดีค่ะ คุณเนส เฟินเพิ่งไปเจอคุณหมอธีมาเมื่อวานค่ะ คิดว่าจะเอา Allergan กลมสูง 300cc เหมือนกันค่ะ เราเคสใกล้เคียงกัน คือหน้าอกไม่เท่ากันค่ะ ดีใจมากที่เจอรีวิวคุณเนส แต่อยากทราบว่าคุณเนสฐานอกเท่าไหร่คะ ขอทราบ น้ำหนัก ส่วนสูงด้วยค่ะ เฟิน 162 หนัก 44 ค่ะ ฐานอกแค่ 10.5 มันจะใหญ่ไปมั้ยคะ เราเอาสองข้างเท่ากันอ่ะ ไม่มั่นใจ อีกอย่าง 340 cc ยอดจองยาวเหยียดถึงปีหน้าเลย ไม่อยากรอค่ะ คุณเนสคิดว่างัยคะ ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ  ตอนที่เราทำมาใหม่ๆ ก็กังวลไปหมดเหมือนกานค่ะ
แต่ปรึกษาคุณหมอ และเมื่อคุณหมอบอกให้นวดได้ ก็ ไปให้ ร้านนวดไทย นวดนมให้อ่ะค่ะ
เค้าจะมีน้ำหนักมากกว่ามือเรา ตอนเค้านวดน่ะค่ะ น้ำนมไหลเลยค่ะ แต่แปลกนะค่ะ
พอนวดเสร็จเรามีความรู้สึกว่า น้องนมสบายขึ้น เบาขึ้น และ เราก็กิน เจนีฟู๊ด ของ
นายพล คนขอนแก่นด้วย เห็นว่าจะสมานแผลได้ดีมากๆ หายเร็วด้วย ที่ว่าเปนของใต้หวันอ่ะค่ะ
(เนื่องด้วยเราเปนคนไม่ค่อยจะแข็งแรง เลยต้องกินอาไร เสริมอ่ะค่ะ)
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-2 14:35
วันที่สามหลังผ่าตัดนะคะ

วันนี้ก็ลุกนั่งได้ดีขึ้น ไ ...

ไม่ทราบจริงๆค่ะ ของแป้งทำทรงหยดน้ำ มันคนละทรงกันเลย ตรงเนินอกจะแบนแล้วค่อยขยายตรงฐานค่ะ แต่ของคุณ nes จะมีเนินอกเห็นชัดกว่ามากค่ะ ของคุณ nes สวยด้วย

ขอบคุณคะ พอดีแอบมีเนินอกอยู่บ้าง ตอนนี้เต่งจนอึดอัดคะ ^^"  โพสต์ 2012-6-2 18:44
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-8 11:18:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Creopattra11 เมื่อ 2012-10-7 22:47
เราเสียเปรียบอ่ะ ทางโรงพยาบาลไม่ได้ให้ เบตาดีน ตอน ...

ส่วนที่แข็งๆเป็นก้อน คือรอยเย็บด้วยไหมละลายด้านในของคุณหมอ เนื่องจากหมอเย็บแผลไว้หลายชั้น มันจะค่อยๆยุบหายไปค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 19:11:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ระหว่างนี้ทั้งวันพยาบาลก็จะค่อยมาถาม ว่ายังเจ็บไม๊คะ เจ็บระดับไหน ... เอ่อ หนูลืมค๊า ไอ้ที่พี่พยาบาลให้จำเมื่อวานหนู่ก็ลืมโหม๊ดด ก็ตอบไป 8 บ้าง7 บ้าง5บ้าง  ฮ่าๆๆ พี่พยาบาลก็ค่อยเอามอร์ฟีนมาฉีดแก้ปวดให้คะ ไอ้ที่เจ็บๆเราว่าเป็นผ้ารัดแน่นมากกคะ เลยแอบขอดูน้องนมซักหน่อย

ตื่นเต้นๆแล้ว

ระหว่างนี้เราก็แต่งหน้ารอจะกลับบ้านแล้ว หมอก็ยังไม่มาซักทีง่ะ กว่าจะมาก็เกือบ 2 ทุ่มกว่าแล้ว พี่พยาบาลก็แซวแต่งหน้าสวยรอจะกลับบ้านแล้ว พอคุณหมอมาถึงเท่านั้นทุกคนก็แทบมารุมมาตุ้มเชียวคะ คุณหมอตัดสายเดรนหมอบอกเจ็บนิดหน่อยนะ ปรื๊ดด เอ่อไม่เท่าไหร่พอทนได้แต่รุสึกเลยว่าสายไหลไปทางไหน แต่พอข้างซ้ายนี่จิคะ เจ็บอ่ะ หน้าแหย๋เกเลย แต่ก็ไม่ได้ร้องอีกละ หมอนัดตัดไหมอีกทีตอนวันจันทร์หน้าคะ แล้วก็็สอนให้นวดนมให้ดันเข้าหากัน แต่ของเราหมอบอกไม่ต้องเยอะก็ได้คะ ตอนนี้แอบกลัวตอนไปนวดที่คลินิกแล้วคะ

สวยจัง  โพสต์ 2012-6-2 18:04
ที่เจ็บต่างกันเพราะใต้กล้ามเนือกับเหนือกล้ามเนื้อมากกว่าคะ  โพสต์ 2012-6-2 07:58
ที่เค้าว่าถ้าทำกะหมอเทพจะทนเจ็บไม่ไหว แต่หมอธีคอยฉีดมอฟีนจึงไม่เจ็บ  โพสต์ 2012-6-2 01:23
สอบถามวิธีดูแลแผลนิดนึงค่ะ พอดีผ่าใต้ราวนมเหมือนกัน แผลคุณเนสสวยมว้าก คือนอกจากใช้ยาลดรอยแผลเป็นแร้วต้องใช้ครีมอะไรเพิ่มเติมมั้ยคร้า เพราะดูเหมือนสีมันเริ่มจะเข้มขึ้นน่ะค้ะ..
แผลน่ากลัวจังเลยคะ แต่ว่ามันดูมๆดีจังเลย หมอใจดีสมคำร่ำลือมั๊ยค่ะ

ไม่เจ็บแผลเลยคะ หมอพยาบาลที่นี่บริการดีสุดยอดคะ หายห่วง ^^  โพสต์ 2012-6-1 22:39
สวยมากอ่าาาาค่าา
อยากไปทำวัันนนี้เร้ยยยย
แง๊งๆๆๆๆ ขอบคุณมากๆนะค้าาาที่เอามาแชร์
คุณเนสให้แนะนำดีมากเลยคร่า แจงก็จะไปทำ วันที่10 ตุลา นี้เหมือนกันคร่า ได้380 เหนือกล้ามเนื้อ ค่ะ
ได้คิวผ่าหมอธีช่วงวันหยุดที่ 4 ธ.ค นี้พอดีค่ะ

แต่ยังกังวลเรื่องขนาดอยู่ เพราะกลัวมันจะใหญ่เอมมี่เกินไป อยากได้แบบอึ๋มๆที่ดูเป็นพอดีน่ะค่ะ
เรามีปัญหาเรื่องโครงสร้างที่ผิดปกติ คือเป็น อกไก่ ชัดมากๆ มากจนหมอบอกว่านี่เป็นเคสยากนะเนี่ย...

โดยหมอธีจะจัด 380 cc ให้ทั้ง 2 ข้างค่ะ เพราะหมอพูดว่าของเดิมติดลบ และอกไก่นูนของเราก็นูนมาก จนถึงใส่ใหญ่ก็จะดูไม่ใหญ่เหมือนคนอื่น
ทั้งๆที่เราตัวเล็กค่ะ คือสูง 157 หนัก 43 รอบอก 29 เอง (ฮอโมนผิดปกติ ไม่มีเต้านมเลย มีแต่น้องนิปค่ะ)
โดยเป็นไซส์ที่หมอเสนอเองนะคะ เราไม่ได้ขอเลย บอกแค่เอาให้ดูดีก็พอ ตอนแรกแกบอก 350 จนพอจะออกจากห้องแกบอกให้เปลี่ยนเป็น 380 จะดูสวยกว่า แต่จะเลือก 350 ก็ได้ ก็จะสบายกว่า.. แง่ววววววว

ตอนนี้เลยยังกังวลกลัวจะดูใหญ่ดาวยั่วเกินตัว

คุณเนสคิดเห็นว่ายังไงบ้างคะ เอาสวยตามหมอบอก (380) หรือเอาสบายๆตัว (350) ดี
รบกวนขอปรึกษาหน่อยค่ะ เครียด...
K. Nes รีวิวละเอียดมากเรากำลังตัดสินใจทำพอดี
ให้ข้อมูลดีมากมาก อัพรูปอีกนะค่ะ
คุณ nes เราได้คิวหลุด นัดผ่าวันศุกร์ ที่29 ส.ค เราจะทำใต้กล้ามเนื้อและผ่าใต้ราวนม เหมือนคุณnes เราอยากทราบการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด เพราะมีเวลาไม่ถึงอาทิตย์แล้ว ตอนนี้กินน้ำใบบัวบกอยู่ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ รบกวนขอไอดีไลน์ได้ไหมค่ะ หรือ แอดเรามาก็ได้ค่ะ toom_miie ขอบคุณนะคะ
287#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-22 02:06:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย unkoo เมื่อ 2014-6-8 07:44
ตอนนี้เรา กังวลมากคะ  มีอาการมีก้อนใต้ราวนมและเจ็บ  ...

ขอโทษมากๆเลยค่ะที่ตอบช้า  เนสไปทำแมมโมแกรมกะอัลตร้าซาวน์มาค่ะ ก้อนที่เนสเจอคุณหมอแจ้งว่าเป็นกลุ่มเนื้องอกปกติค่ะ แต่ก็ให้หมั่นมาตรวจและสังเกตอาการไปเรื่อยๆค่ะ ยังไงก็ไปตรวจดีกว่านะคะ อย่าเพิ่งไปเครียด ขอให้อาการดีขึ้นไวไวนะคะ :))
สอบถามคุณเนสค่ะ ตอนนี้หมอธีร์ ทำนมราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ แล้วถ้าไปที่คลินิกเพื่อปรึกษาเลยได้ไหม หรือ ต้องโทรจองคิวก่อนค่ะ
ขอเบอร์ได้ไหมค้่ะสวยมากค่ะเเละราคาไม่เเพงเลย

อยากทำมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-7-16 23:22
อัพเดตน้องนมอายุ 45 วัน (1 เดือนครึ่งแล้วค๊า)

หลังจากท ...

ตอนนี้เรา กังวลมากคะ  มีอาการมีก้อนใต้ราวนมและเจ็บ  กลัวว่าจะร้ายแรงคะ...และอาการมีก้อนของคุณเนสหายได้ยังไงคะ...แล้วได้ทำเมมโมแกรมหรือป่าวคะ คุณหมอว่ายังไงคะ รบกวนคะ ตอนนี้เครียดมากคะ  จอบคุณคะ
283#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-23 23:55:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarak เมื่อ 2013-11-28 05:24
กำลังจะไปทำเดือนหน้านี้หล่ะค่ะ เห็นคุณหมอบอกเสริมเ ...

ทำเรียบร้อยรึยังค่ะ ขอให้น้องนมสวยถูกใจนะคะ :))
กำลังจะไปทำเดือนหน้านี้หล่ะค่ะ เห็นคุณหมอบอกเสริมเหนือกล้ามเนื้อจะเจ็บน้อยกว่าหรอคะ และถ้าเป็นสาวสองเนี่ยจะผ่าใต้ราวนมได้มั้ยอ่ะคะ เพราะว่าเหงื่อออกที่รักแร้เยอะ กลัวเหม็น ว่าจะให้คุณหมอฉีดโบท๊อกซ์ที่รักแร้ด้วยเหมือนกันอ่ะค่ะ

ขอบคุณคุณเนสล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
281#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-27 21:43:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lolokiprim เมื่อ 2013-11-17 12:34
คุณNes ค่ะ พอดีหนูอายุ18 ทำได้เลยไหมค่ะ. อยากทราบการเตร ...

อายุยังน้อยค่ะ อดใจรออีกนิดดีกว่า เพราะยังเป็นวัยที่ฮอร์โมนมีการเปลี่ยนแปลงอยู่นะคะ ^^*
สวยค่ะ อยากเปลี่ยมมาผ่าใต้ราวนมละ แต่อยากดูแผล ณ ตอนนี้ว่าเห็นจัดแ่าวค่ะ
คุณNes ค่ะ พอดีหนูอายุ18 ทำได้เลยไหมค่ะ. อยากทราบการเตรียมตัว ก่อนทำค่ะ แหละหลังทำต้องทำยังไงบ้างค่ะ เจ็บมากไหมค่ะ ขอโทษที่ถามเยอะนะค่ะ
278#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-15 01:33:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lukyim34 เมื่อ 2013-11-13 14:42
สอบถามวิธีดูแลแผลนิดนึงค่ะ พอดีผ่าใต้ราวนมเหมือนกั ...

Smooth E สลับกับ Nivea UV Whitening extra cell repair protect หมั่นทาบ่อยๆด้วยค่ะ :))
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2013-6-26 16:50
วันนี้มาอัพรูปน้องนมอายุ 1 ปีให้ดูค่ะ
อาการโดนรวมถื ...

สวยมากๆค่ะ
อะรายจะสวยป่านนั้น อิอิ กำลังหาวันจะทำอยู่ค่ะ แค่คิดก็สั่นแล้วง่า มาเรียกความกล้า 55 อัพเดทบ่อยๆนะค้า

สวยมากๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fahfah25 เมื่อ 2013-7-6 15:50

สวยมากกๆเลยแผลเนียนด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2013-7-6 12:21
ตื่นเต้นแทนค่ะ สาวสองอาจจะต้องดูแลมากกว่านิดนุงค่ ...

ขอบคุณมากนะคะคุณเนส เราตื่นเต้นมากๆ และกลัวมากๆ แต่ตอนนี้ได้กำลังใจดีๆจากศิษย์รุ่นพี่ก็โอเคค่ะ สู้ๆ
สวยดูเป็นธรรมชาติ มากๆเลยค่ะ
น้องนมสวยมากค่ะ คุณเนส เวลาผ่านไปเร็วนะค่ะ 1 ปีแล้ว
แผลสวยเนียนมากค่ะ
269#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 12:21:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuengnapha เมื่อ 2013-7-4 15:36
เห็นรีวิวคุณเนสตอน 1 ปี สวยมากๆเรยค่ะ โอว๊แม่เจ้า สวย ...

ตื่นเต้นแทนค่ะ สาวสองอาจจะต้องดูแลมากกว่านิดนุงค่ะ ถ้าทำเหนือกล้ามเนื้อ รับรองน้องนมนิ่มกว่าแน่ๆค่ะ แต่ข้อควรระวังคือจะไม่มีกล้ามเนื้อมาคอยช่วยพยุงจะมีแต่ชั้นไขมันแลขผิวหนัง ดังนั้นช่วง แรกๆในการโนบราให้น้องนมคล้อยเป็นนมน้องนี อาจจะใช้เวลาน้อยกว่าแล้วก็พอน้องนมคล้อยได้รูปแล้ว อย่าพยายามโนบราบ่อยนะคะ เวลานอน สวมบราสำหรับนอนช่วยประคองทรง

ถ้าทำเสร็จแล้วอย่าลืมเอามาอวดบ้างนะคะ ขอให้น้องนมสวยๆถูกใจนะคะ :))
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้