ดู: 13832|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกหมอสมศักดิ์ แพงมากไม่คุ้ม เสียดายตังค์

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งเสริมจมูกกับหมอสมศักดิ์ แพงมากกกแต่คิดว่าถ้าสวยก็คุ้ม  แต่ไม่ถูกจายอ่าดิ เลยกลุ้ม
เป็นแบบไหนค่ะ เอารูปมาดูหน่อสิจ้ะ{:13_950:}
อยากเหงมากๆเลย ลงรีวิว ให้ดูหน่อยค่ะ
จริงๆ แย้วแก้ไขได้นะคะ
นั่นสิครับ ทำไมถึงไม่ถูกใจอ่ะ เอารูปลงก็จะดี เผื่อจะได้ช่วยออกความคิดเห็น อาจจะรู้สึกดีขึ้นมาก็ได้นะครับ {:13_996:}
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 00:45:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษเพื่อนๆนะคะที่มาตอบช้า เพื่อนๆที่ไปทำกับคุณหมอแล้วถูกใจก็มี แต่เราโชคร้ายนี่คาวมคิดเห็นของเรานะถ้าเพื่อนคนไหนไม่ชอบก้อขอโทษคะ ตอนแรกจะปรึกษาเสริมจมูกอย่างเดียว เราก้อหาข้อมูลจากกระทู้ของเพื่อนๆ แต่เราอยู่ต่างจังหวัดแล้วมีเวลาพักแค่เดือนเดียวก็จะไปต่างประเทศ เรามีครอบครัวอยู่ต่างประเทศนานๆถึงจะกลับไทย ข้อผิดพลาดของเราคือใจร้อนไม่หาข้อมูลให้ดีหรือศึกษานานๆไม่ได้ไปปรึกษาคุณหมอหลายๆท่าน ด้วยเวลาที่จำกัด เราทำจมูก4ครั้งแล้วกับคุณสมศักดิ์เป็นครั้งที่ห้า จมูกก็ดูเป็นสันใหญ่ทุกคร้งทำให้เราอยากเปลื่ยนอยู่ตลอด อยากได้จมูกเรียวเล็กเราก็หาข้อมูลก็ได้คูณหมอสมศักดิ์ อ่านในกระทู้หลายคนก็บอกราคา 70000-100000 เราก็ขึ้น กรุงเทพ (เราอยู่เชียงใหม่) ไปปรึกษาคุณหมอไปถึงตอน5โมงเย็น
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 02:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็นั่งรอคุณหมอยังไม่มา ก็คุยกับคนไข้ที่มารอปรึกษาเหมือนกันเค้าถามเราว่าถ้าแสนห้าทำมั๊ย เราก็ตอบทำถ้าสวยก็ยอมจ่าย พอคุณหมอมาก็ถึงคิวเข้าไปปรึกษาเราบอกคุณหมอว่าเสริมมาหลายครั้งแล้วก็ยังใหญ่ อยากได้สันเล็กและเรียวกว่านี้คุณหมอก็บอกที่เสริมทุกครั้งใหญ่เพราะฐานจมูกเราใหญ่ คุณหมอบอกต้องทุบกระดูกจะทำให้ดูเล็กลงเราก็เห็นด้วยถามราคา 250000 บาทคะแทบจะเป็นลมแต่แก้มาหลายครั้งแล้วก็ไม่สวยถ้าครั้งนี้สวยและเป็นครั้งสุดท้ายยอมค่า ก่อนหน้านั้นเราก้ออ่านศัลยกรรมดาราเกาหลีหน้าตาก่อนทำหลังทำเราก็สนใจอยากลดโหนก ทำปากบาง เราเคยฉีดคางก็ปรึกษาคุณหมอว่าอยากเอาออก ราคาเสริมจมูก250000 ลดโหนกแก้ม200000 ทำปากบาง100000 ตัดคาง50000 ฉีดลดกราม 18000 เราถามคุณหมอทำไมทำปากแพงจังคุณหมอบอกงานยากต้องเย็บด้านใน แต่เราเห็นของเพื่อนๆที่มารีวิวก็เย็บด้านในทั้งนั้นราคาก็ไม่แพง แต่มารู้ตอนทำแล้วทั้งหมด โหนกแก้มก็ใช้วิธีกรอ แต่เราอยากทำแบบตัดกระดูกรู้มาว่าจะยุบได้มากกว่าแต่คุณหมอก็ใช้วิธีกรอ คงง่ายสำหรับคุณหมอ แต่กับเราแทบไม่เห็นความแตกต่างหน้าไม่เท่ากันอีกตะหากข้างหนึ่งสูงอีกข้างต่ำ ปากก็ยังหุบไม่สนิทถ้าจะหุบต้องเกร็งซึ่งก็เกร็งได้ไม่นานน้ำลายไหลตลอดต้องคอยซื้ด คางก็ไม่ยุบดูเป็นก้อนๆลูกๆทำได้ประมาณ1เดือนกับห้าวันคางก็ยังบวมจมูกก็ยังใหญ่เลยขึ้นกรุงไปหาคุณหมอ คุณหมอบอกเรามีพังพืดเยอะเลยหายช้าต้องฉีดยาสลายพังพืด คุณหมอฉีดที่จมูก คาง ปาก ปากเป็นเส้นแข็งเจ็บมากกกก พอเสร็จออกมาผู้ช่วยก็จ่ายยาลดบวม ค่าฉีดยาอีกสี่พัน เราอึ้งมากแล้วที่จ่ายไปหกแสนกว่าละ ไม่มีบริการหลังการทำเหรอ ทุกอย่างคิดเงินหมดแล้วทุกอย่างที่ทำมีปัญหาหมดตอนแรกเราก็คิดว่าทำหลายอย่างพร้อมกันจะออกมาดีรึป่าวคุณหมออาจจะรีบๆทำไม่พิถีพิถัน เราคิดว่าเจ็บครั้งเดียวพักฟื้นทีเดียวเพราะเรามีเวลาไม่มากแต่ความใจร้อนก็ทำร้ายเราตอนนี้เสียดายเงินมากมากที่สุดน่าจะรอบครอบกว่าทุกวันนี้เราก้อไม่กล้าบอกความจิงกับเพื่อนว่าทำศัลยกรรมหมดเงินมากมายขนาดนีต้องหาว่าเราบ้าทำไปได้ไงหน้าก็ไม่เปลื่ยนแปลงเพื่อนถามเราก้อบอกหกเจ็ดหมื่นบาทเป็นบทเรียนราคาแพงจิงๆเราว่าที่แพงเพราะขายชื่อเสียงมากกว่าเคยออกทีวีก็อัพราคา แต่ฝีมือไม่สมราคา และถ้าหลังผ่าตัดมีปัญหาก้อจะคิดเงินเงินเงิน คำว่าเห็นอกเห็นใจไม่มี เป็นการค้า เป็นธุระกิจอย่างเดียวแค่นี้คุณหมอก้อรวยมากแล้ว มนุษยธรรมขอให้มีบ้าง ตอนนี้เราเครียดมากจะไปปรึกษาโหนกแก้มที่ไม่เท่ากันอีกแต่ไม่รู้จะยังไง ขอโทษเพื่อนด้วยนะอ่านเรื่องของเราออกจะเครียด ตอนนี้เรากลุ้มใจมากทำใจไม่ได้เสียดายตังค์ ถ้าเพื่อนๆจะทำศัลยกรรมอย่าใจร้อนหาข้อมูลไห้เยอะปรึกษาคุณหมอหลายๆท่าน เปรียบเทียบของแพงไม่ดีเสมอไป
หูยแพงมากมายก่ายกองไปทำเกาหลีเลยดีกว่าไหมเนี้ย

แต่ก็เข้า จขกท ค่ะรถฮอนด้าแจส1คันอยู่บนหน้าอ่าแล้วไม่ถูกใจเสียดายแทนมากๆๆๆๆ
เรามีเพื่อนทำที่นี้พร้อมเเฟน เค้าก็พอใจทั้งคู่นะคับ เเต่ก็มีคนรู้จักในบอร์ดที่ไปทำมา

ไม่พอใจเหมือนกัน สงสัยเเล้วเเต่คนนะคับ ว่าเเต่ไม่มีรูปให้ดูบ้างหราคับ อยากเห็นจังเลย

ขอบคุณที่เเชร์ประสบการณ์นะคับ ^^
อยากเห็นรูปจังค่ะ  รอชมอยู่นะค๊ะ
คับ น่าจะโพสต์ให้ดูหน่อย จาได้ช่วยกานดู
ราคาเท่านี้ บินไปทำที่เกาหลีดีกว่ามั้ยครับ สวยชัวร์ แถม ได้เที่ยวด้วย
น่าเหนใจมากนะคะ แต่ยังไง รอให้มันเข้าที่ดีกว่ามั้ยคะ มันอาจจะยังบวมอยู๋ หมอท่านนี้ขึ้นชื่อเรื่อง แพง ค่า
เราเป็นคนนึงที่ทำจมูกมา 3 ครั้ง แล้วมาทำกับหมอสมศักดิ์ ครั้งที่ 4 คิดว่าจะทำครั้งสุดท้ายแล้วเหมือนกัน

จึงยอมจ่ายแพงกว่า แต่ทำออกมาแย่กว่าทุกครั้งเลยค่ะ พอทำออกมาแล้วรู้สึกว่าหมอธุรกิจเกินไป

ไม่ใส่ใจความรู้สึกของคนไข้เลยค่ะ  บริการหลังการขายยอดแย่ เหมือนโดนหลอก

เห็นคนอื่นที่ทำออกมาจมูกแบบเดียวกันหมด(หลังจากที่ทำมาแล้ว ไปเช็คจมูก เลยสังเกตุ)

แต่ตอนนี้แก้กับหมอเฉลิมเรียบร้อยแล้ว พอใจเป็นอย่างยิ่งค่ะ

อย่าเพื่งท้อนะคะ  แก้ไขได้ค่ะ

ลองไปเยียมกระทู้เราได้นะคะ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D2
อ่ะนะ...... ค่อยๆ ดูกันไป
เหอะๆ ทำไมไม่ลองหมออื่นบ้าง แพงกว่าใช่ว่าจะดีกว่าเสมอไป
แก้คราวหน้าเลือกหมอใหม่นะครับ สู้ๆ
6 แสน เลยเหรอ แต่ละ อย่าง แสนอับ ปากบางแสน ทำไมคนอื่นเขาจ่าย 12000 ได้ทั้งปากบนปากล่าง อย่างของป้าวุ้นเส้น  ป้าแกบอกว่า 15000-20000 แสนสวยได้ไม่ต้องรอชาติหน้า ทำเกือบทั้งหน้าด้วย  ก็สวยจริง ๆ เหลากราม 4 หมื่นกว่าบาท
ฮืมมม ได้ยินตัวเลขแล้วเครียดแทน เจ้าของกระทู้จริง ๆ เจ้าของกระทู้ใจร้อนเกินไป หาข้อมูลไม่ครบ และอีกอย่างเจ้าของกระทู้เป็นคนไม่เรื่องมากด้วย  แนะนำ ไห้ไปพูดกับคุณหมอเลยว่า ไม่สวย ไม่เท่ากัน โวยวายไปเลยมั้ง ไห้คุณหมอไปแก้ไห้ แก้จนกว่าคุณจะพอใจ ถ้ามีเรื่องค่าใช้จ่าย ก็เถียงคุณหมอบ้างก็ได้ ลองพูด ดี ๆ เพื่่อคุณหมอท่านจะใจดี ว่ามันเบี้ยวแล้วไม่เท่ากันแล้ว จะทำยังไงดี ลองคุยดูนะ ราคานี้แล้ว คงต้องคุยกันแบบดี ๆ แล้วแหละ   ยังไงซะก็สู้ ๆ  ๆ คอยแก้ไขไปทีละอย่างปรับเปลี่ยนไปทีละอย่าง  ส่วนเรื่องราคาเรื่่องเงินนั้น พูดกับคุณหมอไปตรง ๆ  เลยว่า มันไม่เท่า มันไม่ตรง คุณหมอต้อง แก้ไขไห้ ยังไงลองคุยดู ครับ อย่าเพิ่งเครียดยังไงซะ ก็ทำไปแล้ว อย่าไปเสียดายมันครับ
" แก้ไขอดีตไม่ได้ ทำปัจจุบันไห้ดีที่สุดครับ"  เอาใจช่วย
คือไม่ได้ว่าจขกท.นะคับ เเต่พูดไปไม่มีรูป ไม่มีหลักฐาน ก็เหมือนกล่าวหานะคับ

ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นรูปอะคับ เฉพาะจมูกก็ได้นะคับ
เห็นใจเจ้าของกระทู้เป็นอย่างมากครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
ช่ายทุกอย่างต้องมีหลักฐานครับ
แต่ว่าถ้าแจ้ง สคบ. หรือให้กฏหมายจัดการจะได้ไหมเอ๋ย แพงเวอร์เกินจริง เหมือนเอาเปรียบผู้บริโภคด้วย
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 15:48:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะคะที่ให้กำลังใจ ตอนนี้เราก็รักษาคางกับจมูกที่ไปฉีดพังพืดมาอยู่คะ จมูกก็ยังบวม คางก็เขียวช้ำอยู่เลย จะออกไปไหนต้องใส่หน้ากากอนามัยอ่ะคะ แต่ตอนเราฉีดสะลายพังพืดคุณหมอคิด4000 แต่เราไม่จ่าย วันนั้นคุณหมอไม่มีตรวจ คุณหมอไปแข่งกีฬาแต่วันเสาร์เราถึงกรุงเทพแล้ว ไม่รู้ว่าคลีนิคปิดปกติวันเสาร์จะเปิดทั้งวัน เราเลยโทหาพี่น้อยที่เป็นภรรยาคุณหมอ พี่น้อยบอกคุณหมอจะเข้ามาตรวจให้ตอนเย็นๆ ตอนเย็นคุณหมอมาพร้อมนักกีฬา ก็อยู่เต็มหน้าคลีนิค พอคุณหมอตรวจเสร็จก็เดินออกไปข้างนอก เราก็ไปรับยาตอนนั้นเหลือเงินในกระเป๋าพันกว่าบาท พอผู้ช่วยจ่ายยาให้ก็บอกมีค่าฉีดอีกสี่พันเราก็งง (คิดในใจต้องจ่ายอีกเหรอ) คุณหมอยู่หน้าประตู้ด้านนอกเราก็เปิดประตูเรียกคุณหมอขอคุยด้วยหน่อยคะ คุณหมอเข้ามาด้านใน เราถามคุณหมอคิดเงินอีกเหรอคะ  คุณหมอกลัวเราจะโวยวายมั้ง ข้างนอกคนก็เยอะ คุณหมอบอกไม่เป็นไรจ่ายไปเยอะแล้ว เราถามว่าแล้วเดือนหน้าหนูมาฉีดอีกคุณหมอจะคิดเงินอีกรึป่าว ตอนอยู่ในห้องตรวจคุณหมอบอกให้มาฉีดเดือนละครั้ง ถ้าจ่ายครั้งละสี่พันค่าเดินทางอีกละ ครั้งหนึ่งจะหมดเท่าไหร่คุณหมอก็รู้ว่าเราอยู่ต่างจังหวัด เดี๋ยวใกล้ๆสิ้นเดือนเราก็จะขึ้นไปอีก ไม่รู้จะเปนยังงัย ขอโทดนะที่ลงรูปไม่ได้กลัวเพื่อนเรามาเจอ เดี๋ยวความลับแตก
ลงเฉพาะจมูกอะคับ เเค๊ปเฉพาะจมูกอย่างเดียวเลยอะคับ ไม่เห้นหน้า น่าจะได้นะคับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 17:21:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะพยายามลงรูปนะคะ เพิ่งมาเล่นไม่นานปกติก็จะอ่านอย่างเดียว ไม่เคยตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นนะคะ ยังไม่คล่องนะคะ
อยากเห็นรูปสุดๆครับ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆๆๆ
อยากเห็นรูปครับ เพื่อความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้