12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: amizuki
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ฉีดฟิลเลอร์ที่คาง แต่ไหลเข้าเส้นเลือดที่คอ เป็นอะไรไหม

[คัดลอกลิงก์]
รีบไปปรึกษาหมอศัยกกรมเลยนะคับเคยฉีดมามันไหลลงคางไปปรึกษาหมอไหนๆเขาก็บอกว่าไม่ดีมันมีโอกาสไหลอยฺ่นาน4-5ปีไม่หมดไม่มียาฉีดละลายต้องรอละลายหายไปเองไม่ผายอยด้วยไปหาหมปหลายที่มี
โชดดีไปเจอคลีนิคหมอชารีตรงถนนประชาราชบำเพ็ญ5มังนะคับหมอให้วิธีใช้เข็มเจาะออกนะคับ
ถ้าเป็นอควาลิฟก็ดูออกมาแต่บอกไว้เลยว่าอย่างงัยก็ไม่หมดถ้าโชคร้ายเป็นสิริโครก็ปรึกษาละกันว่าทำงั้ยเพราะหมอท่านนี้เก่งเรื่องเอาสิริโคนออกเหมือนกันคลีนิดเ
เปิดจ- เสาร์รับปรึกษาและคฺย12.00-13.00นะคับโชคดีคับ
คับปรึกษาหมด่วนเลย
ควาลิฟเป็นอนุพันธุ์ของซิลิโคนเหลวนะค่ะ เดี๋ยวนี้เค้าเอามาแทนซิลิโคนเหลว เพราะซิลิโคนเหลวหายยากมากๆแล้ว เราเพิ่งไปผ่าตัดเอาอคาลิฟออกค่ะ ฉีดที่ร่องแก้มครึ่งซีๆ มันไหลมาตรงพุ้งแก้ม น่าบวมฟูและเป็นพังผืดมาเกาะเยอะมากๆเหมือนคนอัดมาเป็นสิบๆซีซี ใครว่าอคาสลิฟไม่ไหล ไม่จริงเลย นอกจากจะเป็นก้อนแล้วยังไหลด้วยค่ะ น่าเราเสียรูปมากๆทนทรมาณไม่ออกไปพบเจอใครเป็นปี เพิ่งไปผ่าตัดเอาออกมาหน้าหายแล้ว ฉีดสลาย ร้อยไหม เป็นปีๆไม่หายเสียเงินไปหลายแสน แนะนำให้ผ่าออกเลยนะค่ะ อคาวลิฟกว่าจะสลาย5ปี  สลายแล้วพังผืดก็ยังไม่หายค่ะรากำลังจะทำรีวิวอยู่ค่ะ แนะนำให้ไปปรึกษาหมอนะค่ะ......เจอเหมือนกันคฉีดร่องแก้มไหลขึ้นใต้ตาเป็นก้อนบวมเลยตอนนี้กลุ้มใจมากๆมีแต่คนทักว่าโดนต่อยมาเหรอฉีดที่คลินิกแถวเมืองทอง5-6เดือนละเพิ่งไหลได้สองเดือนนึกว่ามันจะสลายแต่ยังคงเดิม
ปรึกษาคุณหมอท่านที่เชี่ยวชาญดีกว่านะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หมอเถื่อน เห้ออออ
ต้องไปผ่าออกจริงๆค่ะ  ถ้าแค่ฉีดสลาย มันคงไม่ใช่ทางแก้ปัญหาที่ถูกต้องนะค่ะ
และมันอยุ่ตรงเส้นเลือดด้้วย  อาจจะไปอุดตันเส้นเลือดก้อได้นะค่ะ  ระวังนะค่ะ
ปรึกษาแพทยย์เลยค่ะ
เป็นซิลิโคนเหลว/อนุพันธ์ซิลิโคน/ท่อซิลิโคนขนาดเล็กหั่นเป็นท่อนเล็กๆ รีบไปผ่าออกตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ ก่อนที่มันจะรวมตัวกับเนื้อเยื่อจนแยกไม่ได้
ตัวอย่างคนไข้ที่ประสบปัญหาหลังจากใช้บริการหมอเถื่อนก็มีเยอะแยะ ผลที่ได้ก็ไม่ดีทั้งนั้นอ่ะ แต่ก็ยังไปทำ เฮ้ออออ.. เสียใจด้วยนะคับ
รีบไปเอาออกด่วนเลย ยังฉีดมาไม่นานมาก ไอที่มันไหลมาใต้คางถ้าเอาไว้ต่อไปพังผืดเกาะจะอาจเป็นคาง 2 ชั้นเหมือนคนอ้วนไปเลย เพราะตอนนี้เรากำลังเป็นอยู่ กำลังจะเข้าไปปรึษาคุณหมออยู่ ของเราฉีดมา 12 ปีแล้ว เคยขูดคางมา 2 ครั้ง แต่ไม่ได้ขูดตรงใต้คาง เพราะหมอเปิดแผลในช่องปาก ถ้าจะเอาใต้คางออกคงต้องเปิดแผลข้างนอก ตอนนี้ทำใจเรื่องแผลข้างนอกได้แล้ว เลยคิดว่าจะไปทำ ไม่อยากคาง 2 ชั้น ทั้งๆที่ไม่ได้อ้วน
เป็นอันตรายนะคะ  ไปหาหมอให้เอาออกดีกว่าไหม จะได้ไม่เป็นอะไรไปมากกว่านี้ เพราะมันไม่มีทางสลายแน่นอนค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 16:32:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย merry-l- เมื่อ 2013-12-14 19:05
รีบไปเอาออกด่วนเลย ยังฉีดมาไม่นานมาก ไอที่มันไหลมาใ ...

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้เก็บตังค์ ขูดออกเสริทแท่งอย่างเดียวเลย อยากขูดออกใหม้หมด ถอนรากถอนโคน เข็ดเเล้วกับฟิลเลอร์ค่ะ ค่าแก้ก็แสนแพง ไม่น่าเลย
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 16:36:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทอาการนะคะ ตอนนี้ปกติดี ไม่มีอาการอะไร แต่สิ่งที่รู้สึกได้คือ ฟิลเลอร์ที่ไหลลงเส้นเลือดที่คอ (หมอบางท่านบอกเป็นเอ็น) มันทำให้ดูเป็นคาง2ชั้น ดูอ้วน ยิ้มแล้วคางอูมๆกว้างๆ ไม่สวย ตอนนี้อยากแก้สุดๆคะ แล้วเสริมใหม่เลย แต่ต้องเก็บเงินก่อน เพราะดูเรื่องใหญ่เหมือนกัน ต้องขูดทั้งคางยันคอ ไม่รู้หมอจะคิดเท่าไร น่าจะเหยียดแสน อยากเตือนเพื่อนๆที่คิดจะฉีดนะคะ ฟิลเลอร์สวยได้1-2ปีค่ะ จากนี้จะย้อย และไม่สลายเเน่นอนค่ะ ที่มันหายไปคือมันไปหลบอยู่ใต้เนื้อเยื่อนะคะ ไม่ได้สลาย ฉีดอัดๆเข้าไปอีกก้อจะเข้าไปกองกันอยู่ พอนานไป มีพังพืดก็จะดันออกมา อูมๆ เพื่อนหลายคนเป็นค่ะ
รีบหาหมอเถอะคะ
แนะนำให้รีบปรึกษาคุณหมอด่วนเลยค่ะ เพราะปกติฟิลเลอร์ที่หมอเถื่อนฉีด มักจะเป็นซิลิโคนเหลว ที่สลายไม่ได้ค่ะ
ถ้าเกิดเข้าไปในหลอดเลือดอันตรายมากค่ะ มันจีโอกาสที่จะให้เส้นเลือดอุดตันได้ หรือกลายเป็นลิ่มไหลไปตามหลอดเลือด ถ้าเผลอๆเข้าไปในเส้นหลอดเลือดหัวใจล่ะก็ ไม่อยากคิดเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้รักษาหรือยังค่ะเพราะเราฉีดควาลิฟมาเหมือนกันแล้วไหลลงไปที่ใต้คางตรงเหนียงเหมือนไปเพิ่มเหนียงเลยค่ะเป็นก้อนลย
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้