ดู: 15495|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ฉีดฟิลเลอร์ที่คาง แต่ไหลเข้าเส้นเลือดที่คอ เป็นอะไรไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amizuki เมื่อ 2012-5-30 23:15

ฉีดฟิลเลอร์ที่คางมาค่ะใช้ตัว Aqua lif ฉีดมา2เดือนเเล้วกับหมอเถื่อน แต่ฟิลเลอร์บางส่วนกลับไหลลงไปเส้นเลือดที่อยู่ใต้คอ ลูบๆแล้วรู้สึกเลยว่า เป็นเส้นๆตึงๆนูนๆ และฟิลเลอร์บางส่วนก็ลงมากองใต้คาง อยากทราบว่าเป็นอันตรายไหม  แล้วจะแก้ไขขังไงดี คางก็ไม่นิ่มเลย เป็นแข็งๆ ผิวบริเวณคางก็สากๆไม่เนียน ภายนอกดูสวยงามธรรมดา แต่ใต้คางเป็นอย่างในรูปค่ะ น่ากลัวอะ

เคนฉีดที่ร่องแก้มกับที่แก้่มด้วย ฟิลเลอร์ตัวนี้เลย พอนานไปมันกลับเป็นก้อนเเข็งๆไตๆอยู่ใต้ผิว แต่ไม่ได้นูนออกมา แต่กดไปแล้วรู้สึกได้ ระยะยาวเป็นอันตรายไหมค่ะ แล้วฟิลเลอร์ตัวนี้จะสลายไหม กังวลมากๆ

ปรึกษาหมอศัลยกรรมดีกว่าค่ะ
น่าจะมียาฉีดสลายนะคะ แต่ถ้าจะให้ปลอดภัยไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าปล่อยไว้นานๆ
น่ากัวมากค่ะ หาหมอด่วนเลยค่ะดีกว่าปล่อยไว้นานๆ
รีบปรึกษาคุณหมอเถอะค่ะเพื่อความปลอดภัยนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 00:58:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอที่ไหนดีค่ะ ใครมีที่ดีๆแนะนำไหม
ขอบอกว่า  น่าจะเป็นซิลิโคนมากกว่า
มันไม่น่าจะไหลนะ ของเปีย ก็ไม่ไหล แต่มันน้อยลง ฉีดสองเดือนเหมือนกัน ลงหาหมอ ศัลยกรรมตกแต่งดูนะคะ
ฉีดกับหมอเถื่อนมันคงไม่ใช่ฟิลเลอร์มั้งคะ แถมจับตัวเป็นก้อน มีการไหลย้อย มันเหมือนคุณสมบัติของซิลิโคน เลยคะ น่าจะไปหา หมอนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 10:44:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันเหมือนไหลตั้งแต่ตอนฉีดเเล้วอะค่ะ เหมือนฉีดแล้วผิดตำแหน่ง เลยไหลตามเส้นเลือดและใต้คอ

แต่อยู่ไปนานๆ ก็ที่เดิทนะคะ ไม่ได้ไหลย้อยแต่อย่างใด หรืออาจแค่2-3เดือนเอง - -
น่าจะเป็นซิลิโคนเหลว มากกว่า
ผมเคยได้ยินว่าสารนี้ต้องเจาะออกได้น่ะครับ ถ้าไม่ถึง6เดือน ผังผืดยังสร้างไม่สมบรู
ถ้าเป็นซิลิโคนเหลว  คุณหมอบอกมาว่าไม่มียาฉีดสลายน๊ะคะ ต้องไปปรึกษาคุณหมออีกที
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 16:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ทราบว่าปรึกษาคุณหมอท่านไหนดีค่ะ จิตตกมากๆ กลัวเปนซิลิโคนเหลว
เท่าที่มีประสบการณ์กับการฉีดฟิลเลอร์มานะคะ จากการปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่ฉีด ฟิลเลอร์มันจะไม่ไหลย้อยไปที่อื่นอะค่ะ พอฉีดแล้วมันจะจับก้อนสักอาทิตย์สองอาทติย์แล้วจะเนียนไปกับผิวเรา เอามือคลึงๆก็ไม่รู้สึกไรค่ะแต่จะไม่ไหลไม่ย้อยแน่นอนค่ะ กรณีของคุณควรไปปรึกษาแพทย์เชี่ยวชาญดีกว่าค่ะ เพราะดูแล้วมันไม่น่าใช่ฟิลเลอร์ค่ะ อีกอย่างฟิลเลอร์มันจะไม่เป็นก้อนๆอย่างที่เห็นค่ะ
ควาลิฟเป็นอนุพันธุ์ของซิลิโคนเหลวนะค่ะ เดี๋ยวนี้เค้าเอามาแทนซิลิโคนเหลว เพราะซิลิโคนเหลวหายยากมากๆแล้ว เราเพิ่งไปผ่าตัดเอาอคาลิฟออกค่ะ ฉีดที่ร่องแก้มครึ่งซีๆ มันไหลมาตรงพุ้งแก้ม น่าบวมฟูและเป็นพังผืดมาเกาะเยอะมากๆเหมือนคนอัดมาเป็นสิบๆซีซี ใครว่าอคาสลิฟไม่ไหล ไม่จริงเลย นอกจากจะเป็นก้อนแล้วยังไหลด้วยค่ะ น่าเราเสียรูปมากๆทนทรมาณไม่ออกไปพบเจอใครเป็นปี เพิ่งไปผ่าตัดเอาออกมาหน้าหายแล้ว ฉีดสลาย ร้อยไหม เป็นปีๆไม่หายเสียเงินไปหลายแสน แนะนำให้ผ่าออกเลยนะค่ะ อคาวลิฟกว่าจะสลาย5ปี  สลายแล้วพังผืดก็ยังไม่หายค่ะรากำลังจะทำรีวิวอยู่ค่ะ แนะนำให้ไปปรึกษาหมอนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รักษาที่ไหนมาค่ะเราก้ออยาก่ผ่าออกเหมือนกันตรงเหนียงใต้คางค่ะ ตรงเหนียงเป็นก้อนๆเลยอยู่ตรงฝั่ง ขอคำปรึกษด้วยคะ  โพสต์ 2015-2-17 12:46
ปรึกษาผู้รู้ หมอดีกว่า
ปรึกษาผู้รู้ หมอดีกว่า
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2012-6-25 04:41
ควาลิฟเป็นอนุพันธุ์ของซิลิโคนเหลวนะค่ะ เดี๋ยวนี้เค ...

ยี่ห้อนี้ฟังดูน่ากลัวจังค่ะ
ต้องรีบกินเหล้าหรือ สารทีมีแอลกฮอร์ ให้สารฟิลเลอร์สลาย ถ้าเข้าเส้นเลือดจะเข้าไป
รีบหาหมอเลยนะคะ อุดตันเล้นเลือดถ้าเปผ็นเส้นสำคัญเลือดไม่มาเลื้องตายได้นะคะ
เราก็เป็น ตอนนี้ที่คางมีพังผืดมาเกาะ ได้2ปี แล้ว ฉีด Aqualift ประมาณเดือน 10 ว่าจะไปขูดที่หมอ ณพลักษณ์คลีนิค เคยไปปรึกษามาแล้ว
ปรึกษาคุณหมอด่วนนะค่ะ ดูจากอาการแล้วน่าจะเป็นซิลิโคนเหลวแล้วนะค่ะ แล้วที่น่ากลัวคือมันเข้าไปเกี่ยวข้องกับเส้นเลือดด้วย หมอกระเป๋าน่ากลัวนะค่ะ
มันเป็นซิลิโคนเหลวชัว เราก็เคยฉีดไม่เป็นอย่างงี้น่ะ สุ้ๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ เพื่อนเราไปฉีดมามีปัญหาเหมือนกันเห็นกระทู้แบบนี้แล้วเจ็บใจทุกครั้งค่ะ
อยากบอกเพื่อนๆว่าตอนนี้ฟิลเลอร์ aqua lift เลิกผลิตแล้ว เปลี่ยนเป็น aqua filling นะคะ
ที่มีอยู่คือของปลอมจากจีนทั้งหมด ดูรายละเอียดกระทู้เราได้ค่ะ เราลงวิธีดูของปลอมเบื้องต้นไว้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้