ดู: 42364|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ร้อยไหม แล้ว หน้าบวม มา 2เดือนแล้วค่ะ ช่วยด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ไปร้อยไหมมาที่คลีนิคประจำ
รอบแรก 18 เส้น
ได้ยาแก้บวมกับแก้อักเสบมากินหนึ่งอาทิตย์ คิดว่าไม่เป็นไรเลยไปออกกำลังกายตามปกติ เป็นพวกเต้นและกระโดดแบบแอโรบิกค่ะ
ทางร้านนัดให้ไปร้อยเก็บเพิ่มในสองอาทิตย์ถัดมา
ตอนร้อยรอบสองเจ็บมาก เพราะเหมือนรอบแรกยังไม่หายดี
และคราวนี้ใช้ไหมเส้นใหญ่ขึ้น โดนไปอีก 10เส้น
ไม่มียาทานรอบนี้ ออกกำลังกายเหมือนเดิม
ผ่านไป10วัน เจ็บและบวมมาก เลยหยุดออกกำลังไปสองอาทิตย์
และกินแก้บวมไดเซน และแก้อักเสบอีก1อาทิตย์
ยุบลงนิดหน่อย แต่ยังบวมอยู่
พอไปให้ที่ร้านดู เค้าก็บอกว่ายุบแน่ๆ คนอื่นก็บวมแบบนี้ เพราะใช้ไหมเส้นใหญ่
เวลาจับที่แก้มยังเหมือนเจอก้อนเลือดอยู่เลยค่ะ
ผ่านมา 2 เดืนแล้ว ยังบวมอยู่เลย
กลุ้มใจมาก
ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆนะคะ

แนวทางปฏิบัติหลังการทำร้อยไหมละลายจ้า
◾งดทานยาหรือวิตามินที่ทำให้เลือดออก เช่น แอสไพริน, Vitamin E, ใบแป๊ะก๊วย
◾เวลานอน ให้นอนหงายนิ่งๆ อย่าเผลอนอนคว่ำ นอนตะแคงให้ใบหน้าถูกับหมอน เพราะอาจรู้สึกเจ็บแปล๊บๆ ในตำแหน่งที่ร้อยไหมได้
◾ภายในสัปดาห์แรก(ควรหลีกเลี่ยงการสัมผัสทั้งบริเวณที่รักษา 2-3 วัน)
◾ภายใน 2 สัปดาห์แรก ห้ามทำเลเซอร์ ทรีตเม้นต์นวดหน้าต่าง
◾การร้อยไหมละลายจะเริ่มเห็นผลหลังรับบริการ 1 เดือน และเห็นผลชัดเจนเต็มที่ภายใน 6 เดือนแรก
◾หลังการร้อยไหมควรทานยาแก้อักเสบเป็นระยะเวลา 5-7 วัน จะช่วยให้อาการอักเสบหายเร็วขึ้น
◾มีอาการบวม ปวด บริเวณร้อยไหม แก้โดยทานยาแก้ปวด ยาลดบวมได้ ช่วงแรกประคบเย็น วันหลังๆ ประคบอุ่น อาการบวมจะค่อยๆ ดีขึ้นภายใน 3-7 วัน
◾รอยเขียวช้ำบริเวณที่ร้อยไหมอาจพบได้เล็กน้อยรอยเขียวจะค่อยๆ จางลง และหายได้เองภายในระยะเวลา 1-2 สัปดาห์
◾อาจมีปุ่มนูนเล็กๆ หรือรอยบุ๋มเกิดจากไหมที่ร้อยอยู่ชิดผิวหนังเกินไป เป็นอาการปกติ ประมาณ 1 เดือน จะค่อยๆ หายไปตามการละลายของไหม ไม่ต้องตกใจ
◾บางจุดหลังทำอาจมีเส้นไหมโผล่ (เส้นไหมจะมีสีม่วงเข้ม) เป็นเรื่องปกติ ให้กลับมาพบแพทย์เพื่อตัดไหมที่โผล่ออก อย่าดึงออกหรือตัดเอง
◾กรณีบริเวณที่ร้อยไหมบวม และปวดมากขึ้นเรื่องๆ แทนที่จะน้อยลง ให้รีบไปปรึกษาแพทย์
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่คลินิกฟารีดานะจ้าหรือติดต่อที่เอเจนซี่ที่จองคิวเข้ามาได้จ้ายินดีดูแลค่ะ  by พี่อุ๋ย
ต่ายร้อยมาหน้าไม่บวมนะคะแต่แค่วันแรกที่ทำอาจจะมีนิดหน่อย แล้วก้อส่วนมากถ้าจะร้อยซ้ำต้องรอ 2 เดือนก่อน

แสดงความคิดเห็น

หน้าเข้าที่แล้วคุณหมอจะนัดดูว่าเราพอใจรึยังถ้ายังไม่พอใจถึงเติมอีก  โพสต์ 2012-5-27 21:09
ไปร้อยมาค่ะ เมื่ออาทิตยหนึ่งพอดี ร้อย 20 เส้นใหญ่ เข็มเบอร26  เจ็บมาก มากจิงๆ ร้อยตรงข้างแก้ม เหนียง บวม เขียว ช้ำ  แต่ตอนี้เริ่มยุบแล้ว  และเรอ่มเหลือง ปวดสองวันแรก และตอนนี้ยังรุ้สึกเจ็บแปลบๆหน่อยแล้วดูหน้าเล็กลงนะ แต่หมอบอกรอให้ไหมละลายก่อน จะตึง และเรียวค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนคะ เท่าไรคะ  โพสต์ 2012-5-28 10:33
อักเสบรึป่าวคะ ลองปรึกษาหมอดูนะ เราร้อยมาเมื่อไม่กี่เดือนที่แล้ว ทำวีเชฟ ไม่เกิดการเปลี่ยนแปลงใดๆทั้งสิ้นค่ะ ตอนแรกคิดว่าคิดมากไปเอง เพราะว่าโทรไปปรึกษาคลินิกมาเค้าบอกว่า ไหมอาจจะละลายช้า ใช้เวลา1-2เดือน แต่นี่สองสามเดือนแล้วค่ะ ไม่เกิดอะไรขึ้นทั้งสิ้น และยังมีรอยที่ร้อยไหมอยู่เลย แถมจับตรงข้างแก้มที่ร้อยไหม ยังเป็นเส้นไหมอยู่เลยค่ะ เป็นไปได้มั้ยคะ ว่าอาจจะต้องใช้เวลานานกว่านี้ แต่นี้ก็นานมากแล้วนะ -''-
ปล.ขอโทษทีคะออกนอกประเด็น แต่เห็นว่าร้อยไหมเหมือนกัน เลยอยากเอาปัญหามาแชร์
ทำที่ไหนอะคะ กำลังหาทีี่ทำอยู่เหมือนกัน
ทำที่ไหนอะคะ กำลังหาทีี่ทำอยู่เหมือนกัน
ทำที่ขอนแก่นค่ะ ที่เซ็นทรัลคลีนิก ตอนนั้นโปรโมชั่น เส้นละ สองร้อย ไม่รวมค่ายา

ตอนนี้น่าจะโปร. เส้นละ 350 มั้ง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 20:55:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย athitititipon เมื่อ 2012-5-28 03:21
อักเสบรึป่าวคะ ลองปรึกษาหมอดูนะ เราร้อยมาเมื่อไม่กี ...

เข้าใจเลยค่ะ ปัญหาน่ากลุ้มมาก
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 20:56:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Panned เมื่อ 2012-5-27 21:07
ต่ายร้อยมาหน้าไม่บวมนะคะแต่แค่วันแรกที่ทำอาจจะมีนิ ...

แสดงว่าซำ้เร็วเกิน T_T
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 20:57:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนค่ะ แล้วใครพอมีวิธีทำให้หน้าหายบวมไหมคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 20:58:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย athitititipon เมื่อ 2012-5-28 03:21
อักเสบรึป่าวคะ ลองปรึกษาหมอดูนะ เราร้อยมาเมื่อไม่กี ...

ถ้าปรึกษาหมอ มีที่ไหนแนะนำไหมคะ
หรือไปโรงพยาบาลหาหมอทั่วไปได้เลย
ขอบคุณค่ะ
เราว่าลองถามที่เดิมก่อนก็ได้ค่ะ ว่าทำไมเป็นแบบนี้ถ้ายังยืนยันเหมือนเดิมอยู่ลองไปที่ที่มีชื่อเสียงหน่อย เราก็ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะแนะนำยังไงดี แต่เคยเห็นมีคนเข้ามาโพสว่าที่รพจุฬาก็มีการร้อยไหมค่ะ ถ้าไม่มั่นใจที่เดิมแล้วก็ลองไปรพ ดีกว่านะคะ ขอให้หายไวๆนะคะ
หนูก้เคยร้อยมาประมาณ8เดือนได้แล้ว ตอนร้อยมาวันแรกเรียวเข้ารูปยกแก้มดีค่ะ ให้คูณหมอแน้นแก้มเพราะเป็นคนแก้มป่องและห้อย ใช้ทั้งหมด30 เส้นพร้อมโบทอกกรามอีก 70ยุ กลับมายาชาหมดรู้สึกเจ็บเวลาไปโดน หรือล้างหน้าค่ะ หรือถ้าหัวเราะมากๆก้เจ็บจี๊ดๆค่ะ เสียวๆที่หน้าบ้าง วันที่2ตื่นมาเริ่มบวมอย่างเห็นได้ชัดแต่ไม่มาก สังเกตูดูจะบวมประมาณ2อาทิตย์กว่าๆเลยได้แล้วค่อยๆเรียว โดยส่วนตัวคิดว่าใส่ไหมน้อยไปแก้มเลยไม่ค่อยยกเท่าไหร่ ตอนนี้คิดไว้จะไปเติมเพิ่ม ค่ะ
ขอทราบชื่อคลินิกค่ะ ligistic@hotmail.com

กำลังจะไปร้อยค่ะขอทราบชื่อคลินิกค่ะ
ไปร้ออยไหมมาค่ะแต่ร้อยตรงคางข้างซ้ายมาข้างเดียวเพราะรถล้มเป็นแผลเป็นทำให้คาง2ข้างไม่เท่ากันแต่ไม่มากหมอแนะนำร้อยไหมทำมาแล้ว6วันดู
บวมมากเสียทรงไปเลยยิ่งกว่าเก่าก่อนทำหมอบอกบวม1-2วันตอนนี้เรากลัวมากกลัวจะไม่ยุบพอทำแล้วชักไม่ค่อยแน่ใจว่าทำให้หน้าเรียวจริงแต่คิดว่าทำให้หน้าเหี่ยวย่นหายไปคงจะจริง
วันก่อนเราพึ่งเข้าไปดูรูปพี่คนหนึ่ง  ร้อยไหมที่แก้มทำไมเค้าบอกว่า
1 เดือนหน้าเค้าก็โอเค แล้ว  เรายังจะยุให้พี่สาวไปทำมั้งเลย
เพื่งไปร้อยไหมวีเซฟมาค่ะทำได้วันแรกแต่อาการบวมก็เริ่มลดลงแร้ว มีรอยช้ำนิดหน่อยกะรอยเข็ม หมอบอกว่าให้ทานยาตลอดห้ามขาด อาการยังปกติดีค่ะหน้าไม่บวมมาก แตาอยากรู้ว่ารอยช้ำประมานกี่วันถึงจะหายค่ะแร้วจะไปเติมรอบ2 ควรห่างกันกี่เดือนดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้