ดู: 12731|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกแล้ว สันใหญ่ไปไหม?

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมุกมาได้เกือบเดือนแล้ว แต่มีคนทักว่า ปลายจมูกโอเคแล้ว
แต่สันมันดูใหญ่ไปไหม บางคนก็ว่า รอสัก1-2 เดือน อาจจะยุบลงอีก
แต่บางคนบอกว่า คงไม่ยุบไปกว่านี้แล้ว ตอนนี้เรากำลังสับสนว่าจะไปแก้ดีไหม
หรือว่าปล่อยไปดี เพราะถ้าจะแก้ก็ควรรีบแก้แต่เนินๆ ไม่งั้นเป็นพังพืดแล้วแก้ยาก
แบบว่า ทำออกมาก็อยากให้ดีที่สุด แต่ไม่มั่นใจว่า แก้แล้วจะหนักกว่าเดิมหรือป่าว T^T ???
ใครที่มีประสบการณ์ ด้านนี้ช่วยตอบที (*^*)
มันไม่ได้ไหญ่หรอกคะแต่เค้าทำหลอกตาไปคะ คือแบบดำช่วงหว่างคิ้วโด่วไป
สันอะไม่ใหญ่ครับ แต่หลอกตา ไม่เนียนอะครับ ขอโทษนะครับที่พูดตรงๆ แต่ก้ไม่น่าเกียจหรอกครับ ทำกับหมอไหนครับเนี่ย
หัวตาใหญ่จังคับ ???
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 17:09:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mayoom เมื่อ 2012-5-25 17:48
ต้นฉบับโพสต์โดย nookzana12345 เมื่อ 2012-5-25 16:21
มันไม่ได้ไหญ่หรอกคะแต่เค้าทำหลอกตาไปคะ คือแบบดำช่ว ...

คุณ nookzana12345 แล้วมันจะยุบอีกไหมค่ะ เราทำมา 3 อาทิตแล้ว พี่คนที่เคยทำ เขาบอกว่า ดูแล้วไม่น่ายุบอ่ะค่ะ T^T
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 17:16:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย art_NJ เมื่อ 2012-5-25 16:32
สันอะไม่ใหญ่ครับ แต่หลอกตา ไม่เนียนอะครับ ขอโทษนะคร ...

คุณ art_NJ
ไม่ว่ากันค่ะ ^^ อยากได้คำติชม เพราะลังเลว่าจะไปแก้ดีไหม หรือว่า รอให้ครบเดือนก่อนอ่ะค่ะ กลัวแก้แล้วหนักกว่าเดิม...

ปล.เราทำ หมอนวรัช ที่พญาไท ศรีราชาอ่ะค่ะ
ช่วงตาระหว่างคิ้วใหญ่ไปค่ะ ส่วนปลายสวยแล้ว
พึ่ง 3 อาทิตเอง คงอาจจะยังบวมอยู่ค่ะ เดียวก็ยุบ ของเราก็บวมอย่างนี้แหละ
ยุบอีกค่ะ  เพิ่งเดือนเดียวเอง
คิดว่าน่าจะยุบลงอีกค่ะ อย่าพึ่งไปแก้เลยค่ะ ผ่านไปอีก3เดือน ถ้าจะแก้ก็แก้ทันค่ะ บางคนผ่านมา 4 ปี พึ่งคิดมาแก้ ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนะค่ะเรื่องผังผืด นะค่ะ
เป็นสาวมั่นเลย น่าตาเปลี่ยนไป แต่เราว่าช่วงหว่างตา มันใหญ่อย่างที่เค้าว่ากันละ
แต่คงยุบลงได้อีกมั้ง ลองปรึกษาหลายๆ คนน่ะ สู้ๆ สวยๆ
รอมันยุบคับ เด๋วก็ยุบ แต่ยังไงก็สวยกว่าเดิมเยอะเลย เริ่ด!!
แต่ผมว่า มันคงบวมดวยแหละครับ ล้วเรื่องพังผืด จากที่ผมเพิ่งแก้มา อันเก่าผมทำมาปีหนึ่ง ก้มีขูดผังผืดอะครับ แต่ก้ไม่ได้เยอะ ไม่ได้รู้สึกอะไร้วยครับ ไม่ต้องกลัว จะช้าจะนานคงไม่ต่างกันมากครับผม
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 13:49:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ออมสิน เมื่อ 2012-5-25 17:58
พึ่ง 3 อาทิตเอง คงอาจจะยังบวมอยู่ค่ะ เดียวก็ยุบ ของเร ...

แล้ว คุณ ออมสิน ใช้เวลานานรึป่าวค่ะ กว่าจะยุบอ่ะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 13:52:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย art_NJ เมื่อ 2012-5-25 22:13
แต่ผมว่า มันคงบวมดวยแหละครับ ล้วเรื่องพังผืด จากที่ ...

อันเก่าเป็นอะไรเหรอค่ะ ถึงแก้ จากที่ทราบมา คนที่จะแก้ ก็จะมีเบี้ยว ไม่โ่ง หรือ โด่งมากไปอ่ะค่ะ สาเหตุอื่นไม่เคยเจอ แล้วส่วนใหญ่ที่ไหนแก้สวยอ่ะค่ะ
อันแรก มัน โด่งตงหัวตาเยอะไปหน่อยอะครับ แต่ไม่น่าเกียจ แล้วก้ทรงสวยปลายพุงมาก แต่ที่สำคันที่แก้เลย เพราะ สันข้างหนึ่งสวยเนียน แต่อีกข้างดันเปนแท่ง ไม่เนียน เหมือนซิลิมันตะแคงอะครับ ผมก้เลยไปแก้กับหมอศรันมา แก้เฝือกแล้งทรงสวยครับ หยดน้ำยาวด้วย แต่คงต้องรอให้มันยุบกว่านี้ ถึงจะรู้ความจริงวาเป็นยังไง นี้ยังบวมยุครับผม เพิ่งปกะเฝือกวันนี้เอง เอาใจช่วยเจ้าของกระทุ้ๆนครับ สุ้ๆ อย่าเคียด อย่าติดมากน้าาา
รอดูจ้ะิอิอิ ทำนะพอยุบสวย><
สวยมากๆค่ะ รออีกนิดเดี๋ยวคงยุบค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-27 13:56:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดวเดือนหน้า เอารูปมาให้ช่วยกัยดูหน่อยนะค่ะ ว่ามันยุบลงบ้างไหม ^^ ยังไงก็ขอบคุณ ทุกคอมเม้นนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mayoom เมื่อ 2012-5-26 13:49
แล้ว คุณ ออมสิน ใช้เวลานานรึป่าวค่ะ กว่าจะยุบอ่ะค่ะ ...

จมูก มันต้อง 3 เดือนถึงจะเข้าที่นะคะ ของออม 3 เดือนถึงเข้าทรง
แค่เดือนเดียวเองตอนนี้มันยังบวมๆอยู่ไม่ต้องกังวน ใครจะพูดอาไรก็ชังเค้าเรามั่นใจเข้าไว้ยังไงๆก็ดูดีกว่าเดิมอยู่แล้วไม่มีใครทำออกมาแล้วขี้เหร่กว่าเดิมหรอก ดูจากรูปแล้วสวยกว่าเดิมค่ะและจะสวยได้อีกต้องรอให้หายบวมก่อน ^^

แสดงความคิดเห็น

อืม ขอบคุณค่ะ ก็คิดว่า ตอนนี้เริ่มยุบแล้วค่ะ ^^ คิดว่าคงไม่แก้แล้วว  โพสต์ 2012-6-17 14:55
มันยุบลงได้อีกนิดครับ ที่สำคัญคุณต้องมั่นใจในตัวเองนะครับ หากทำอะไรแล้วไม่มั่นใจ เขว่ตลอด

ถึงทำออกมาสวยเช้งแล้วแต่โดนกระแสว่าไม่ดีอย่างงั้นอย่างงี้ คุณก็จะจิตตกนะครับ สวยแล้วละนะครับ

ทำออกมาได้ดีแล้ว ลองนึกถึงคุณภาพ ผลงานที่ได้มากับเงินที่จ่ายไป มันสมเหตุสมผลกันหรือไม่

ถ้าจ่ายไป4-5หมื่นแล้วได้จมูกแค่นี้ ก็ไม่สมเหตุสมผลแหละครับ

แสดงความคิดเห็น

คุณ jomyoot หมายถึง นี้แปลว่าจ่ายไปไม่กี่หมื่นก็ได้เท่านี้รึป่าวค่ะ  โพสต์ 2012-6-17 14:54
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-17 15:07:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mayoom เมื่อ 2012-6-17 15:28

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mayoom เมื่อ 2012-6-17 15:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mayoom เมื่อ 2012-6-17 15:22

1 เดือน ค่ะ

2222222.JPG (22.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เคยดูรายการนึงคุณหมอศัลยกรรมบอกว่าถ้าจะแก้ควรรอซัก3เดือนนะคะเพื่อให้เนื้อเยื่อเข้าที่ก่อน ไม่ใช่แก้แต่เนิ่นๆ มันไม่เกี่ยวหรอกค่ะ เราทำมาสองปีไปแก้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร

ตอนทำครั้งแรกเราก็คล้ายๆแบบนี้แหละค่ะ ตรงโคนมันดูใหญ่ๆ แต่พอไว้นานๆ มันเข้าที่มันก็ยุบลงอีกนะคะ ก็ดูโอเคขึ้นเลยคิดว่าน่าจะรอให้มันเข้าที่ก่อนดีกว่าแล้วค่อยดูอีกที ของเราที่แก้เพราะหมอเหลาซิลิโคนสั้นไปประมาณ1เซนติเมตร555 ยาวไม่ถึงปลาย
ยุบลงเยอะเหมือนกันนะคะ แต่หัวตาก็ยังดูใหญ่อยู่อีกซัก 2 เดือนถ้าไม่เล็กลงน่าจะไปแก้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้