ดู: 27577|ตอบกลับ: 59
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ##รีวิวปาก หมอจำนงค์ คลินิกศัลยกรรมเสริมสวย รังสิต Update !!##

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newser007 เมื่อ 2012-5-23 22:20

#รีวิว ปาก คลินิกศัลยกรรมเสริมสวย รังสิต#

ประเภทศัลยกรรม : ผ่าตัดตกแต่งริมฝีปากบาง
แพทย์ : คุณหมอจำนงค์
สถานที่ : คลินิกศัลยกรรมเสริมสวย รังสิต คลอง 2 (หมู่บ้าน ชมฟ้า ถนนรังสิต-นครนายก)
ราคา : 12,000 บาท (บนและล่าง ข้างละ 6,000 บาท)
เบอร์ติดต่อคลินิค : 0875044416 (พยาบาลชื่อพี่อ้อ น่ารักคุยดีมากๆ โทรไปปรึกษาก่อนได้)
สิ่งที่ควรเตรียม : ยา Danzen แก้บวม, ยาฆ่าเชื้่อ แก้อักเสบ,คัตตอลบัต (ที่แคะหู),น้ำเกลือสำหรับล้างคอนแท็ค(ขวดสีเขียว),สำลี
อาหารที่ควรเตรียม : โจ๊กซอง , เจเล่ บิวตี้ , โยเกริต , นม ,ข้าวต้ม (อาหารอ่อนทุกชนิด งดอาหารเผ็ด)
ข้อเสนอแนะ :   แผลสามารถโดนน้ำได้ตามปกติ เพราะเวลานิวอาบน้ำก้เปิดฝักบัวให้มันโดนแผลแล้วก็ล้างๆถูๆให้สะอาด
วันสองวันแรกอาจจะยังไม่ต้องอาบน้ำก็ได้ ระวังแผลฉีกนะ อย่ายิ้ม อย่าหัวเราะเยอะ เด่วเลือดซิบนะ ;)
หมั่นทาวาสลีนที่แผลบ่อยๆ จะได้ไม่เป็นรอย เพราะนิวพลาดมาแล้วว ไม่ค่อยชอบทา มันจะเปงรอยนูนนิดๆ
ประมาน 2 สัปดาห์คุณหมอจะนัดตัดไหม อย่าโวยวายไปว่ามันไม่บางลง เพราะกว่าจะบางเข้าที่จริงๆ 1-3 เดือนนะ
  Danzen กินมันไปเถอะเยอะๆ เด่วมันก้ยุบ หลังอาหาร 1 เม็ดทุกมื้อไปเลยยย ไม่น่าจะอันตรายนะ นิวลองแล้ว ;)
  หลังจากตัดไหมแล้ว ให้ยิ้มน้อยๆ เพราะมันไม่มีอะไรรั้งแผลไว้แล้ว ระวังแผลปริ เลือดไหลนะ

สำหรับใครที่อยากจะไปทำนะ ลองโทรไปปรึกษาก่อนก้ได้ แต่รีบหน่อยน้า เพราะตอนนี้คิวเยอะมากๆ ก้บอกเค้าก็ได้ว่า รู้ข้อมูลมาจากเว้บดั่งโด่งที่ น้องนิวมา รีวิว อะไรงี้ จะได้คุยกับพี่อ้อ ง่ายขึ้นนะคับ โชคดีปากสวยๆกันทุกคนคับ ;)

----------------------------------------------

-------------------------------------------------
โอเค ดีขึ้นค่ะ  เยี่ยมหมอทางเลือก ราคากำลังดี

แสดงความคิดเห็น

ปากนิดจมูกหน่อยน่ารักใสๆอัฟบ่อยๆนะ  โพสต์ 2012-10-11 23:04
มีเว็บไซด์ของทางคลินิกไหมอะค๊าๆๆ
ขอบคุณค๊ะสำหรับ รีวิว กะลังอยากมว๊ากเลยค่ะ ปากสวยมากๆค่ะ
ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์และข้อมูลดีๆคะ ก่อนทำก็หล่ออยู่แล้ว
  อยากปัยอ่ะ กลัวหลง บอกทางจากอนุเสาวรีย์หน่อยคร้า......
ดูดีมากเรยจร้า แต่อยากถามว่าเมื่อไหร่จะทานอาหารได้ตามปกติหรอคะ แบบอ้าปากงับคำโตๆได้ กินได้ทีละนิดไม่อิ่มเรย หิวววววววว
ทำสวยเน๊อะ...
น่ารัก เด่วไปทำบ้าง  
ต้นฉบับโพสต์โดย takky_artty เมื่อ 2012-5-24 00:06
ขอบคุณค๊ะสำหรับ รีวิว กะลังอยากมว๊ากเลยค่ะ ปากสวยมา ...

นั่งรถสาย 538 ฝั่งแฟชั่นมอลล์อะคะแล้วลงที่คลองสองจากนั้นก็ต่อรถเข้ามาคะ
เห็น มีคนถามถึง เว็บไซต์ คลีนิก
น่าจะเป็นอันนี้นะครับ ถึงจะไม่มีข้อมูลอะไรมากมาย
แต่มีเบอร์โทร / แผนที่ อยู่ในเว็บครับผม
http://www.aps-clinic.com/
ต้นฉบับโพสต์โดย แซนซาย เมื่อ 2012-5-24 13:10
นั่งรถสาย 538 ฝั่งแฟชั่นมอลล์อะคะแล้วลงที่คลองสองจา ...

ขอบคุณค่ะ p แซนชาย โทรนัดหมอแล้วค่ะปลายเดือนน่า อิอิ
เมื่อวานพี่ไปหาหมอมาครับ หมอบอกว่าปากบางมากแล้ว  อดเลย T-T
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 21:10:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patnaree_072 เมื่อ 2012-5-24 02:40
ดูดีมากเรยจร้า แต่อยากถามว่าเมื่อไหร่จะทานอาหารได้ ...

ประมาน 1 เดือนเป็นต้นไปนะค้าบบ ประมานนี้ ตอนนี้นิวจะสองเดือนละก้ยังตึงๆ ตอนตื่นนอนอยู่เลยคับ  ต้องยิ้มหุบ ยิ้มหุบ ตลอดเลย 555+
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 21:11:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaelovekai เมื่อ 2012-5-24 12:51
อยากเห็นรีวิว จมูกจาก ! คลินิคนี้จัง : )  คลินิคอยุ่หน้ ...

เด่ววันหลังง  นิวไปทำแล้วมารีวิวให้นะค้าบบ  อยากทำอยู่ๆ แต่รอตัง ;)
ตอนนี้วันที่ 4 รู้สึกว่าปากมันเริ่มลอกๆอ่าค่า เป็น ขาวแผ่นๆ มีไหมติดมาด้วย เคยเป็นอย่างนี้ไหมคะ
ปากกระจับสวยดีค่ะ ไม่บางมากเกินไป ชักอยากทำแล้วสิ อิอิ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 13:01:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patnaree_072 เมื่อ 2012-5-24 23:08
ตอนนี้วันที่ 4 รู้สึกว่าปากมันเริ่มลอกๆอ่าค่า เป็น ข ...

เป็นปกติอยู่แว้วจ้า  มันจะลอกไปเรื่อยๆ ให้เอาคัทตอลบัต เช็ดออกอะจ้า เช็ดเบาเบาน้า ระวังเลือดไหล  มันจะลอกไปเรื่อยๆซัก 2 อาทิตย์
ลงรูปอีกๆ  อยากเห็นปากหลายๆมุม  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
"หมั่นทาวาสลีนที่แผลบ่อยๆ จะได้ไม่เป็นรอย เพราะนิวพลาดมาแล้วว ไม่ค่อยชอบทา มันจะเปงรอยนูนนิดๆ"
^
^
^
ที่ว่ารอยนูนนิดๆนี่เป็นไตนูนๆ หรือแผลเป็นคะ
ของผมแก้มารอบ1ล่ะซ้ายขาวยังคนล่ะทรงเซ็งมากแต่คุณหมอบอกมันเป็นไตให้รอดูอิก2เดือน >< ลุ้นอยู่ว่ามันว่าไตทำให้เป็นคนล่ะทรงหรือเพราะมันไม่เท่ากันตั้งแต่แรก เศร้าๆๆ

แสดงความคิดเห็น

คลีนิคไหนคะ  โพสต์ 2012-12-13 01:08
ทำคลีนิกไหนอ่ะ  โพสต์ 2012-6-5 12:33
คุณหมอมือเบามากๆ + ตั้งใจทำสุดๆ ฟังจากเสียงหายใจคุณหมอค่ะ
ไม่ต้องใช้เครื่องดูดควัเรยย:))  ทำมา 1 wk แล้วค่ะ สวยถูกใจ มากๆ
อยากทำบ้างจังเลยคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย modelgoko เมื่อ 2012-5-31 10:40
ของผมแก้มารอบ1ล่ะซ้ายขาวยังคนล่ะทรงเซ็งมากแต่คุณหม ...

ทำที่ไหนเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้